ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ขอแบบย่อๆ เฉพาะใจความสำคัญๆของแต่ละเหตุการณ์ทีละเรื่องๆได้ไหมคะ แล้วก็อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่าคนเราคิดจะใช้ชีวิตร่วมกับใคร ก็ควรคิดให้ดีเสียก่อน คิดดูว่าทั้งเราและเขาคนนั้นรู้จักกันมานานหรือรู้จักกันดีพอแล้วหรือยัง เรากับเขาพร้อมไหม แล้วญาติผู้ใหญ่เขาเห็นด้วยหรือเปล่า เพราะถ้าไม่คิดให้ดีถี่ถ้วนแล้วทำอะไรลงไป จะทำให้เสียเวลา เสียความรู้สึกหรือผิดหวังขึ้นภายหลังได้ค่ะ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมก็เคยเจอคล้ายๆกัน แต่จับได้ตั้งแต่อาทิตย์แรกเลยไม่รู้สึกอะไรเท่าไหร่

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ V2N อ่านกระทู้
    น่ากลัวนะครับแบบนี้ แต่เค้าไม่ยิมเปิดกล้องอ่ะครับ จะมาให้เห็นหน้ายังไม่เห็นเลย
    โอ้ยยย ท่านหลังจากนั้น ผมก็ไม่กล้าคุยเลยครับ ตอนนี้ มันก็ยังวนเวียนอยู่ในเฟสเพื่อนผมอ่ะนะ แต่สำหรับผมแล้ว แป็บเดียวก็ทำใจได้แล้วครับ เพราะมันก็ผ่านไปแล้วไม่เกี่ยวข้องกัน ผ่านมาทักก็ช่างมัน ครับ 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณสำหรับประสบการณ์นะครับ ผมว่าคุณก็มีความพยายามดีนะ อย่างน้อยก็รู้จักความรักละครับ 555+
    สิงโตหลับผู้เดียวดาย Leomajor D. lawlist

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    อ่านจบล่ะ อืมมมมม

ก็คงจะฝั่งลึกมากสินะครับตั้ง 5 เดือน สงสัยคนในรูปคงน่ารักถูกใจคุณมากสินะถึงคิดขนาดนั่น ถึงกับไปหากันเลยนิ ตอนนี้ก็ต้องทำใจสินะครับก็ดีแล้วแหละที่รู้เร็ว(เหรอวะ) ถ้าคุยกันไปสักปีสองปีค่อยรู้นี่สงสัยช็อคข้ามวันแน่ๆ (ว่าแต่ขอดูรูปนั่นหน่อยดิ ไอ้รูปที่ใส่นาฬิกาอ่ะ โพสให้ดูหน่อยนะ จขกท อยากเห็น)

ประสบการณ์แบบนี้ผมก็เคยโดนนะ แต่ตอนนั้นยังมอสี่(น๋อมแน๋มอยู่เลย)เลยไม่รู้อะไร คุยเอ็มกันตั้งแต่สองทุ่มยันเจ็ดโมงเช้า เธอมาทักผมบอกว่าชื่อไอซ์ อยากรู้จัก(เขาบอกว่าเขาเหงาไม่มีเพื่อนคุย)(อีห่า! เหงาแล้วไม่ให้กุนอน(คิดในใจ)) พิมพ์ไม่หยุดเหมือนคุณเลยแหละ ที่ทำได้ก็เพราะรูปเธอน่ารักฉิบเป้ง! จนประมาณเที่ยงเธออยากให้เปิดกล้องกัน ผมก็เปิดแต่เธอไม่เปิดเพราะกล้องดันเสียจังหวะนั่น แล้วผมก็ปิดไป คุยกันต่อยันห้าโมงเย็น(ช่วงนั่นอยู่หน้าคอมพ์ทั้งวันไม่ไปไหน) เธฮบอกอยากเห็นหน้าเลยเปิดกล้องแต่คราวนี้ไมค์เธอเปิด ผมจึงได้ยินเสียงหัวเราะแก้มยิ้มทุ้มๆ บ้าง สองเสียงนั่นก็คือ อีกระเทยควาย 2 ตัวหลอกผมคุยด้วยทั้งคืน(สงสัยมันเปลียนเวรกันพิมพ์) ผมไม่มีไมค์ผมพิมพ์ไปว่า เสียงอะไรฮะ มีเสียง อุ้ย! ตกใจแล้วไมค์ก็ปิดไป แล้วผมก็ใส่แหลกดราม่ารั่วใส่อีกระเทยควาย 2 ตัวนั่น(ไม่รู้มันนั่งอ่านหรือป่าว) และสุดท้ายก็ไม่มีคำตอบกลับมาเงียบไป ไอ้ผมก็ไปนอนได้สักที พอ 2-3 อาทิตย์ ผมมาเปิดเอ็มอีกครั้งมันก็มาทักผมว่าชื่อจี้ อยากรู้จัก(รูปดิสเพลย์เดิม คิดในใจมันคงจะทำแบบนี้กับหลายคนเลยจำเราไม่ได้) ผมก็เอออ่อตามน้ำมันไป มันใช้สูตรเดิมเเปะเปิดกล้อง กล้องมันเสีย(แต่ทีนี้ปิดไมค์แล้วเรียบร้อย) มันเห็นผมมันก็บอก คุ้นๆ หน้า ผมก็เอ่ออ่อ ไม่เคยคุยกันมาก่อน สุดท้ายขอเบอร์คุยกัน 5 วัน(ตอนคุยกันก็มีเสียงหัวเราะคิกๆ คักๆ ทั้งมันทั้งผม แต่เสียงมันจะเหมือนผู้หญิงเด๊ะๆ เลย) มันอยากเจอตัวเป็นๆ จะมาหาผมก็ให้ที่อยู่ไป(ไม่ใช่ที่อยู่ผมหรอกของญาติต่างจังหวัด) มันก็ขอหลักฐานยืนยันว่าใช่ที่อยู่จริงป่าวก็เอารูปสำเนาหน้าที่อยู่นั่นให้ดู(เพราะญาติถ่ายสำเนาไว้หลายใบมันเหลืออยูบ้าน) แล้วก็เงียบไปจนวันจะมาหามันก็โทรมา บอกว่าจะไปละนะ มันอยากคุยด้วยตลอดการเดินทางของมันเพราะช่วงนั้นผมไม่เล่นเอ็มแต่ผมก็ปลีกตัวออกไปบอกว่าไปเตะบอล แล้วก็ปิดโทรศัพท์ไป แล้วก็ไม่มีอะไรเลยเพราะที่อยู่ของญาติที่ให้ไปครอบครัวเเกไปเที่ยวต่างประเทศเลยไม่มีใครตอนรับมัน5555 ไอ้ผมก็เปลี่่ยนเบอร์หนีเรียบร้อย เอ็มก็ไม่เล่นแล้วเล่นเฟสแทน สมมัน ยังสะใจไม่หายเลย(มันมาหาจริงรึป่าวก้ไม่รู้)

กำลังจะขึ้นปีหนึ่งมมส เหรอ งั้นก็เท่ากันเลยอ่ะดิผมก็จะขึ้นปีหนึ่งมมส ด้วยเหมือนกัน ว่าจะไปจีบสาวมมส ซะหน่อย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊กกก^^
    เร็วๆ นี้....

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อ่านจบแล้วครับ เรื่องของคุณน่าสงสารจริงๆๆ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆๆๆ ผมไม่มีแฟนมา5ปีละ แต่ก็ไม่คิดจะหาจากทางSocial Network นะ เพราะคนหลอกเยอะ^o^

ปล.เรื่องที่คนไทยอ่านหนังสือน้อยคงเป็นเรื่องจริงแฮะ เห็นบ่นๆกันยาวไปไม่อ่าน ผมละอดสูใจเหลือเกิน

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    น่ากลัวจังครับ ผมเริ่มหวั่นแล้วอ้ะ http://www.jokergameth.com/board/sho...051#post972051 จากกระทู้นี้ของผม ตั้งแล้ว มาเจอนี่เข้าพอดี

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    นับถือ ๆ ผมอย่างมากก็แค่ค้นเฟสให้เจอแต่ คง ไม่ไปทัก คนในรูป ตัวจริงอ่ะ นาย โหดมาก

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เป็นกำลังใจให้ นะครับ แม่ ผม ก็เป็นแบบนี้ละชอบเล่นคอม แล้ว ชอบมีเด็กๆที่ไม่รู้เรื่อง แบบคุณนี้ละมา ขอเบอร์
    ผม ก็ บ่นอะไรไม่ได้แม่เค้าเล่นขอเค้า แต่ ผมบอกได้เลยว่า ผู้หญิงที่ทำแบบนี้ จะอายุ เท่าก็ชัง สันดาน ไม่ดี มาก ๆ ถ้า แม่ผมทำแบบนี้ ผมก็คงต้องมีถีบ กัน บ้างละ
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ่านจบแล้วครับ
    สู้ๆนะครับ
    ผมว่าก็ลองคุยกันน้องคนนี้ไปเรื่อยๆดูก่อนสิครับ ยังไงคุณก็รักเขามาตั้ง 5 เดือน ไม่อยากรู้จักคนที่คุณรักจริงๆดูสักหน่อยเหรอครับ

เป็นผมนะไม่สนใจที่จะหา บุคคลในรูปนั้นจริงๆเหรอ คุณยังอุส่าตามหาขนาดนี้ และเจอได้อีก มันก็อาจจะเป็นบุพเพก็ได้นะ!

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ยาวมากกก แต่ก็อ่านจนจบ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่คุณมอบให้ผม กับเรื่องราวดีๆนี้ผมอ่านแล้วรู้สึกแบบพูดไม่ถูก สู้ต่อไปครับ

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    เนื้อเรื่องนี่เอาไปทำหนังสั้นได้เลยนะเนี่ย จขกท.ก็ลงทุนจริงๆ

ถือซะว่าเป็นบทเรียนครับ หมดไปเท่าไหร่ละนั่น - -"

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ผมขอเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ ที่เสียเงิน100บาทไปตลาดรังษินา ผมไม่แปลกใจเลยครับ เขาเก็บแพงครับไอ่สามล้ออ่ะ ผมก็คนอุดร

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ในที่สุดผมก็อ่านจนจบ

อ่านไปเรื่อย ๆ เป็นเรื่องราวที่น่าติดตามนะครับ

เรื่องนี้เคยเกิดขึ้น กับ ผมเหมือนกันครับ

ประมาณว่า เราแอดเฟสบุคไปเจอคนสวย ๆ เราคุยกันได้ระยะนึง จนเริ่มโทรหากัน ส่งข้อความหากัน

แล้วเค้าก็นัดเจอผม พอถึงวันนัด เค้าจะหาเรื่องทะเลาะ บ่ายเบี่ยงไมาอยากมา หยั่งงู้นหยั่งงี้

แล้วเค้าก็จะโทรมาง้อ เป็นหยั่งงี้ครับ บอกเปิดเวปเเคม เค้าก็บอก ไม่มี เล่นไม่ได้ พ่อไม่ให้เล่น

เยอะแยะครับ พิม ๆ ไป****โมโหชิบ จากรักกลายเป็น โครตเกลียด

ถ้าอยากรู้ลึก ๆ คุยกันได้นะครับ

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อันตรายจริงๆ นายก็เก่งนะ เราชื่นชมเลย หาความจริงได้ด้วยตัวเอง เป็นเรานี่ นั่งโง่อยู่หน้าจอคอมแหงๆ อิอิ

สู้ๆ ครับ ผู้หญิงดีๆ มีอีกมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MosReal อ่านกระทู้
    ในโลกออนไลนผมไม่คิด จะจีบใครเลย ถ้าอยากจะจีบคนจริงๆต้องต่อหน้าอ่ะลุ้นมากกว่าจะจีบได้เเต่ละคนแทบบ้า (เขิลจัด)
    ผมเคยมีแฟนมาก่อนแล้ว 2 คนครับ ก็อยู่โรงเรียนเดียวกันนี่แหละครับ แต่ก็อย่างวา โดนหลอกตลอดมาเค้าเห็นเราเป็นแค่ทางผ่าน จนมาเจอคนนี้ หนักกว่าเดิมเลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoko อ่านกระทู้
    นายเจอเรื่องร้ายๆที่สุดในชีวิต สักวันนายต้องเจอเรื่องดีๆที่สุดในชีวิตแน่
    ขอให้เป็นเช่นนั้นครับ ขอบคุณมาก ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมยังอ่านไม่จบแต่ว่า โทรไปที่ลาวไม่ใช่ 30 บาทแน่นอน เพื่อนผมเป็นคนลาว แท้ๆ อยู่ลาวแท้ๆ ผมโทรคุยกับมันนาทีละ 1 บาท !!

Edit : อ่านจบแล้ว ขอคบน้องเขาต่อเลยครับ 5555+
    ขอบคุณมากนะครับที่บอกข้อมูล ส่วนเรื่องน้องคนนั้นอ่ะเป็นไปได้ยากครับ เค้ามีแฟนอยู่แล้ว แล้วผมก็อยู่ไกล คงยากน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ communism อ่านกระทู้
    สู้ต่อไปน่ะท่าน ท่านเรียนปี1 น่าจะมีสาวๆให้จีบ เอาเป็นตัวเป็นตนดีกว่า ทีหลัง
    บทเรียนครั้งนี้จำจนวันตายครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superheromitr อ่านกระทู้
    ผมนี้หละ เจอหน้ากันทุกวัน เจอตั้งแต่วันรับน้องปี1 555+ แอบชอบตั้งแต่ตอนนั้น พอ ช่วงปิดเทอม เริ่มคุยบ้าง เค้าบอกตลอดไม่มีแฟน 555+ แต่ ตอนนี้มีแฟนโผล่มาจากไหนไม่รู้ สุดท้าย ก้ยังรัก ทำไงได้ ก้รักแบบนี้หละ
    เสียใจด้วยนะครับ เราก็คงได้แต่ทำใจ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengtk1 อ่านกระทู้
    ไม่หรอกนะผมว่า พี่โคตรเท่อ่ะ [ทำเพื่อคนที่เรารัก นี่สิลูกผู้ชายตัวจิง]
    ขอบคุณนะครับ แต่ผมรู้สึกว่าผมโง่มากๆ จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    พยายามมากทั้งที่พิมพ์เล่าเเละไปตามหาเธอนะครับ จริงๆคบกันเอาที่ใกล้ๆดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องทรมานที่ไม่ได้เจอกันครับ เวลารักเเล้วอยากเห็นหน้ามันเป็นเรื่องธรรมดา
    ถ้าไม่เห็นในใจมันจะรู้สึกปวดใจเเละคิดถึงเเต่เรื่องไม่เป็นเรื่องนะ ขอบใจที่ีเล่าให้ฟังครับอ่านเเล้วชวนให้ติดตามจริงๆ
    ครับผม มันเป็นบทเรียนที่จะจำไปจนวันตายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    อ่านจนจบจนได้สินะ ผมนี่
    อย่างน้อยก็ยังได้เป็นเพื่อนกับคนที่เราคิดว่าเป็นแฟนเรามาตลอดนะครับ แต่ผมไม่เข้าใจอยู่อย่างนึง ทำไมทอมแป้งต้องหลอกคุณด้วย ไม่มีเหตุผลอะไรเลย
    คราวหลังหาคนที่เจอตัวเป็นๆ ละกันนะครับ ^^
    ขอบคุณมากครับ ผมก็ไม่เข้าใจในสิ่งที่เค้าทำเหมือนกันแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    ขอแบบย่อๆ เฉพาะใจความสำคัญๆของแต่ละเหตุการณ์ทีละเรื่องๆได้ไหมคะ แล้วก็อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่าคนเราคิดจะใช้ชีวิตร่วมกับใคร ก็ควรคิดให้ดีเสียก่อน คิดดูว่าทั้งเราและเขาคนนั้นรู้จักกันมานานหรือรู้จักกันดีพอแล้วหรือยัง เรากับเขาพร้อมไหม แล้วญาติผู้ใหญ่เขาเห็นด้วยหรือเปล่า เพราะถ้าไม่คิดให้ดีถี่ถ้วนแล้วทำอะไรลงไป จะทำให้เสียเวลา เสียความรู้สึกหรือผิดหวังขึ้นภายหลังได้ค่ะ
    ขอบคุณที่สั่งสอนครับ บทเรียนครั้งนี้ไม่มีวันลืม

Tags for this Thread