ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 339

Exclamation อยากฝากเรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อน ๆ ครับ ผมถูกหลอกมาจาก Facebook

มันเริ่มต้นจากวันหนึ่งมีคนทัก Facebook ผมมา รูปโปรไฟล์เป็นผู้หญิงหน้าตาน่ารักพอใช้ได้

ผมก็คุยตามปกติ แต่การคุยในวันนั้นมันเป็นการคุยกันที่นานมาก เราคุยกันตั้งแต่ 2 ทุ่ม จนถึงเที่ยงคืนโดย

ไม่ได้หยุดพิมพ์เลย ผมเริ่มสนใจในตัวเค้า เพราะเธอความชอบคล้าย ๆ กับผม แล้วผมก็ชอบความเป็นตัวตนของเค้า

เราคุยกันในเฟสบุ๊คได้ประมาณ 5 วัน เค้าก็ขอเบอร์ผมไป ในตอนนั้นผมเริ่มรู้สึกชอบเค้าขึ้นมาแล้วล่ะ

ที่ขอเบอร์ไปไม่ใช่โทรนะครับ เราเล่นคุยกันในข้อความตอนนั้นจะมีโปร 100 ข้อความของ Dtac เราคุย

ข้อความกันทั้งวัน แม้ในตอนเรียน ตอนกินข้าว เราคุยกันตลอด เราคุยข้อความกันได้ 5 วัน เย็นวันนั้นผมกำลัง

กลับมาถึงบ้าน และผมบอกเค้าไปว่าข้อความหมดแล้ว ไว้คุยกันในเฟสนะกำลังจะถึงบ้านแล้ว

พอผมกลับถึงบ้าน ปรากฏว่าเธอคนนั้นโทรมา เสียงเธอช่างน่ารักสอดคล้องกับรูปเธอ แล้วเราก็เริ่มโทรคุย

กันทุกคืน ทำให้ผมได้รู้จักตัวตนของเธอมากขึ้น เธอคนนี้มีแฝด แต่ไม่ได้อยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็ก เพิ่งมาอยู่

ด้วยกันตอนโตพวกเธอจึงมีนิสัยต่างกันมาก เธอบอกว่า เธอเกิดอยู่ในโพนพิสัย พ่อเธอทำงานที่ต่างประเทศ

นานๆครั้งจะกลับมาบ้านที ตอนนั้นเธอยังเด็ก เธอยังไม่รู้ว่าแม่เธอตอนนั้นแอบไปมีใครใหม่ พอพ่อเริ่มรู้

ความจริง พ่อเธอเลยกลับมาอยู่ด้วยที่บ้าน และเริ่มมีปากเสียงกันทุกวัน ๆ แต่ตอนนั้นที่พ่อกับแม่ไม่เลิกกัน

เพราะคุณย่าขอเอาไว้ แต่พอหลังจากย่าเธอเสีย พ่อกับแม่เธอก็เลิกกันทันที แฝดของเธออยู่ที่โพนพิสัยกับ

ญาติ ๆ ทางพ่อ ส่วนตัวเธอนั้นได้ติดตามไปกับพ่อที่จังหวัดชัยภูมิ ไปเปิดอู่ซ่อมรถที่นั่น แต่เธอก็ต้องถูกย้าย

ไปอยู่กับแม่ที่อยุธยาเมื่อตอน ม.1 กว่าจะได้กลับมาอยู่ที่โพนพิสัยก็ตอน ม.3 พอขึ้นม.4 ก็อยู่คนละห้องกับ

แฝดของเธอ เพราะเธอเรียนสายวิทย์ ส่วนแฝดของเธอเรียนสายศิลป์ ตอนนี้เธออยู่ 6/2 ส่วนแฝดของเธออยู่

6/7 เลยไม่ค่อยสนิทกัน เรื่องราวเหล่านี้ที่เธอเล่ามาให้ผมฟังผมไม่ได้มีข้อสงสัยซักนิด ผมเชื่อสิ่งเหล่านี้สนิท

ใจ เราคุยกันได้ 1 เดือน ผมจึงตัดสินใจขอคบกับเธอ และเธอตอบตกลง

ยิ่งนานวันผมยิ่งรักเธอคนนี้มากขึ้น ๆ มีหลายครั้งที่ผมก็ได้คุยกับแฝดของเธอ เสียงเหมือนกันมาก

แต่บางครั้งลักษณะการพูดก็ต่างกัน หลังจากวันปีใหม่ปีนี้ ผมจึงเกิดความคิดที่ว่าอยากจะไปหาเธอที่

โพนพิสัย โดยเธอบอกว่าบ้านเธอเปิดร้านอาหารอยู่ริมแม่น้ำโขง ผมใช้เวลา 5 นาทีในการตัดสินใจ แต่เธอ

ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ที่ผมจะมา แล้วเธอบอกว่าเธอจะไม่บอกด้วยว่าบ้านเธออยู่ไหน ตอนนั้นผมไม่ได้เอะใจ

อะไร ผมนั่งรถไปที่ จ.อุดร โดยที่ผมไม่เคยไปที่นั่นมาก่อนเลย ก่อนถึงตัวเมืองอุดร ก็มีคนโทรเข้ามา แต่

กลายเป็นว่าเป็นแฝดของเธอ แฝดของเธอบอกว่า ตอนนี้เธออยู่ลาว โดนแม่พาตัวไปที่ลาว เดี๋ยวจะ

ประชุมสายให้คุยเพราะโทรไปลาว นาทีละ 30 บาท แฝดของแฟนผมก็ทำการประชุมสาย แฟนผมถามว่าอยู่

ที่ไหนแล้ว เธอบอกว่าตอนนี้เธออยู่ลาวจะกลับมาก็คงดึก ๆ เดี๋ยวจะให้เพื่อนที่ชื่อแป้งไปรับ ผมก็งงและ

สงสัย เธอทำเหมือนกับว่าเธอกำลังหนีผม ผมไปถึงตัวเมืองอุดรแล้วก็ต้องนั่งรถต่อไปโพนพิสัย แต่ตอนนั้น

ผมลงผิดที่ ซึ่งการจะต่อไปโพนพิสัยจะต้องไปนั่งรถที่ตลาดรังษิณา ผมเลยต้องนั่งรถสามล้อไปตลาดรังษิณา

แล้วก็แน่ ๆ เลยครับ ผมโดนสามล้อโกง เค้าคิดผม 100 บาทถ้วน ทั้ง ๆ ที่เดินทางไม่ถึง 10 นาที ผมนั่งรอที่

คิวรถจะไปโพนพิสัยอยู่ประมาณ 15 นาที รถก็มาถึง ผมนั่งรถไปในที่ ๆ ผมไม่เคยไปมาก่อน ตลอดเส้นทาง

ผมนั่งมองข้างทางตลอด เพื่อจดจำรายละเอียดเส้นทาง ผมไปถึงอำเภอโพนพิสัยประมาณ 16.30 น. แล้วผมก็

มารอที่ บ.ข.ส. รอให้คนชื่อแป้งมารับ นั่งอยู่ไม่นานนักก็มีผู้หญิงคนนึงเข้ามาทักผม แต่เธอคนนี้เป็นทอม ใช่

แล้วล่ะครับนี่คือแป้ง แป้งจัดการพาผมไปส่งที่โรงแรม พอเช็คอินผมก็ขึ้นห้องไปเก็บของ แล้วก็มีสายโทร

เข้ามา นั่นเป็นแฝดของแฟนผมเอง เค้าบอกผมว่า จะมารับตอน 1 ทุ่มไปกินข้าวกับเพื่อน ๆ เพื่อนอยากเจอ ผม

ก็รับปาก จากนั้นผมก็ออกจากห้องเดินไปสำรวจรอบ ๆ เมือง แล้วผมก็ไปนั่งพักถ่ายรูปพระอาทิตย์ตกที่ริม

แม่น้ำโขง นั่งอยู่สักพัก ก็มีจักรยานปั่นมา ผู้ชายขับและผู้หญิงนั่งซ้อนท้ายอยู่ ผมรู้โดนทันทีว่านั่นเป็นแฝด

ของแฟนผมกับแฟนของเธอ เพราะผมเคยเห็นจากรูปในเฟสบุ๊คของแฟนผม แต่ทั้งสองปั่นจักรยานผ่านผม

ไปเหมือนคนไม่รู้จัก เพราะผมก็เพิ่งคุยโทรศัพท์กับผมไปทำไมทำเหมือนไม่รู้จักผม ผมก็ไม่เอะใจอะไรอาจ

เป็นเพราะไม่รู้ว่าเป็นผมก็ได้ พอเวลาประมาณ 1 ทุ่ม ตอนนี้ผมอยู่ที่ห้อง แฝดของแฟนผมโทรมาบอกว่าเธอ

ไปด้วยไม่ได้เดี๋ยวจะให้เพื่อนแป้งไปรับ แป้งก็มารับผมกับเพื่อนอีกสองคน คนแรกเป็นผู้หญิง ส่วนอีกคน

เป็นกระเทย เค้าพาผมไปนั่งกินร้านอาหารซึ่งเป็นร้านของเพื่อนเค้าอีกทีอยู่ริมแม่น้ำโขง แล้วแป้งก็ชวนผม

ดื่มเบียร์ ผมก็ไม่ขัดข้อง เราดื่มกันไปประมาณ 7 ขวด แป้งก็เริ่มเมา เราคุยกันเรื่องที่ผมรู้จักกับแฟนผมได้

ยังไง เจอกันที่ไหน อะไรยังไง แล้วผมก็เล่าชีวิตผมให้ฟัง แป้งเมาจนไม่ไหวถึงกับต้องอ้วก สภาพแป้งตอน

นั้นแย่มาก เวลาก็ผ่านมา 4 ทุ่มกว่าแล้ว แฟนผมก็ยังไม่มาซักที ผมพยายามโทรติดต่อแต่ปรากฏว่าเธอ

ปิดเครื่อง แฝดของเธอก็ปิดเครื่อง ผมเลยหลอกถามบ้านของแฟนผมจากแป้ง แป้งก็บอกว่าอยู่ตรงนี้เองไม่

ไกลเดินไปก็ถึง เพื่อนอีกสองคนเห็นแป้งท่าจะไม่ไหวเลยขอพากลับก่อน ตอนนั้นผมนั่งดื่มอยู่คนเดียว แล้ว

ก็เริ่มออกตามหาบ้านของแฟนผม เพราะเธอปิดเครื่องติดต่อไม่ได้เลย ผมเลยเริ่มใช้ข้อมูลที่มีตามหาบ้านเธอ

ตอนนั้นผมอยู่ริมโขงประมาณซอย 15 หน้าวัดไทย มีร้านอาหารอยู่ข้าง ๆ ชื่อร้านปลาทู ถ้าแป้งบอกว่าเดินไป

ก็ถึงไม่ไกล แสดงว่าบ้านของเธอจะต้องถัดไปจากร้านปลาทูแล้วเป็นร้านอาหารที่อยู่ริมโขงเลยด้วย ผมจึง

เริ่มออกตามหา ผมเดินหาอยู่นานแต่ก็เจอร้านหลายร้านที่อยู่ริมโขงแถวนั้นแต่ร้านที่น่าจะใช่ที่สุดคือ ร้านที่

อยู่ตรงซอย 18 ผมนั่งรออยู่ตรงนั้นเพราะคิดว่าถ้าเธอยังไม่มาจากลาวผมจะนั่งดักรอตรงนี้ ผมนั่งที่นั่นจนถึง

ตี 1 ผมรู้สึกโกรธมาก ๆ โทรไปเธอก็ปิดเครื่อง แล้วตอนนั้นผมก็เมามากไม่ไหวแล้ว ผมจึงเดินกลับมานอนที่

ห้อง พอตื่นเช้าขึ้นมา เธอก็โทรหาผมแล้วบอกว่า เมื่อคืนเธอเหนื่อยมากกลับมาแล้วนอนเลย แบตหมดไม่ได้

ชาร์ตแบต แล้วเธอกำลังจะนั่งรถไปขอนแก่น เพราะอีก 1 วันจะเป็นวันสอบ 7 วิชาสามัญ ของนักเรียน ม.6

ซึ่งภาคอิสานจะต้องมาสอบที่จังหวัดขอนแก่นทั้งหมด ผมบอกกับเธอว่างั้นเราไปเจอกันที่ขอนแก่นนะ เธอ

บอกว่าไม่รับปาก ผมนั่งรถกลับมาที่มหาสารคาม เก็บของแล้วก็นั่งรถวนกลับมาขอนแก่นอีกทันที ผมไปถึง

ขอนแก่นประมาณ 6 โมงเย็นกำลังจะ 1 ทุ่มแล้ว ผมตามหาที่พักไปทั่วและก็อย่างว่าที่พักทุกที่เต็มหมด เวลา

ล่วงเลยมาถึง 3 ทุ่ม เธอไม่ยอมบอกกับผมว่าเธออยู่ที่ไหน โดยเธออ้างว่าเธอมาพักกับลุง ลุงขับรถมารับ

ที่บ.ข.ส. เธอไม่รู้ว่าบ้านลุงที่เธออยู่ อยู่ส่วนไหนของตัวเมืองขอนแก่น ผมจะกลับสารคามก็ไม่ได้เพราะรถ

รอบสุดท้ายหมดไปแล้วเมื่อตอน 1 ทุ่มครึ่ง ผมทั้งรู้สึกโกรธและเครียดเอามาก ๆ คืนนี้ผมจะนอนที่ไหน แต่

แล้วผมก็โชคดีเอามาก ๆ ผมมาเจอเพื่อนสมัย ม.ต้น ซึ่งเขาก็มาสอบเช่นกัน ผมจึงขอไปพักกับเขา ผมขอยืม

โน๊ตบุ๊คเขาเล่นเฟสเพื่อคุยกับแฟนผม และคืนนั้นผมก็ได้ชวนเธอเปิดกล้อง เพราะตั้งแต่คบกันมาผมยังไม่

เคยเห็นหน้าเธอเลย เห็นแค่รูปในเฟสบุ๊คแต่เธอก็อัพรูปใหม่เรื่อย ๆ อ่อ ลืมบอกไปครับ เพื่อน ๆ เธอที่ผมไป

เจอที่โพนพิสัยตอนนั้น ผมไม่เคยเห็นอยู่ในรูปต่าง ๆ ของเธอเลย มาต่อเรื่องเปิดกล้องนะครับ เธอไม่ยอม

เปิดกล้องโดยอ้างว่าตอนนี้เธอโทรมมาก เธอยังไม่พร้อมให้ผมเห็น แต่พอผมตื้อหนักเข้าเธอก็เริ่มโกรธ และ

งอน หาเรื่องว่าผมไม่เชื่อหรอว่าเป็นตัวเธอ ผมก็เลิกล้มความตั้งใจที่จะเปิดกล้อง เช้าวันต่อมา ผมกลับมาที่

สารคาม แล้วเราก็คุยกันเหมือนเดิมที่ทำอยู่ทุก ๆ วัน ผ่านมาอีก 1 เดือน ก็กลายเป็นวันปัจฉิมของเธอ ซึ่งเป็น

วันปัจฉิมโรงเรียนเธอตรงกับวันวาเลนไทน์ เธออัพรูปลงเฟสบุ๊ค แต่เธอกลับใส่ชุดพละ ผมถามเธอด้วย

ความสงสัยเธอก็ตอบมาว่า เธอเปลี่ยนหลังจากรับใบประกาศแล้ว ผมก็ไม่เอะใจอะไรเช่นเคย เวลาผ่านมา

ประมาณสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ ซึ่งเป็นวันสอบสัมภาษณ์ของ มมส. (มหาวิทลัยมหาสารคาม) เธอบอกกับผมว่า

เธอจะมากับเพื่อน ๆ ของเธอ ตอนนั้นผมดีใจเอามาก ๆ รอบนี้ต้องได้เจอแน่ ๆ แต่แล้วก็เหมือนเดิม เธอไม่

ยอมให้ผมไปเจอ โดยอ้างว่าอยู่กับรุ่นพี่บ้านข้างกัน พ่อฝากบอกเอาไว้ว่าให้ดูแล กลัวรุ่นพี่ไปบอกพ่อ ผม

พยายามขับวนหอพักแถว ๆ นั้น แต่ก็ได้แค่หา เพราะเธอไม่บอกว่าอยู่แถวไหน ผมกลับมาบ้านบังคับให้เธอ

ส่งรูปเธอมาให้ผมดู คืนนั้นเราทะเลาะกัน เธอบอกว่าผมไม่เชื่อใจ ไม่เคยเชื่ออะไรเลย เช้าวันต่อมาเธอส่งรูป

มาให้ผม แต่รูปที่ส่งมาให้นั้นเป็นรูปเก่าซึ่งผมจำได้ว่าเคยเห็นมาแล้ว ผมถามเธอว่าคิดว่าผมไม่รู้หรอว่าเป็น

รูปเก่า เธอตัดสายผมแล้วปิดเครื่อง จากนั้นก็หนีกลับโพนพิสัยโดยไม่ให้ผมรู้ เธอก็อ้างเหตุผลที่ว่าเธอยังไม่

พร้อมให้ผมเจอ ผมเริ่มสงสัยในตัวเธอคนนี้จึงเริ่มค้นหาความจริง ผมไปเจอเฟสของทอมแป้งที่ผมเคยไปเจอ

อยู่ที่โพนพิสัย ผมก็ส่องเฟสของแป้งตามปกติ แต่แล้วผมก็ต้องช็อค!! เพราะมีคนนึงโพสมาขอเบอร์ทอม

แป้งบอกว่าเป็นเพื่อนที่เคยไปออกค่ายด้วยกัน เบอร์ที่แป้งเอาให้คนคนนั้นดันเป็นเบอร์เดียวกับเบอร์แฟนผม

ผมเริ่มทบทวนเรื่องราวทุกอย่างแล้วก็คิดว่ามันเป็นไปได้ ผมเอาเรื่องนี้มาคุยกับเธอ แล้วก็ตามที่คาดไว้เรา

ทะเลาะกัน เธอโกรธผมมาก ผมจึงบอกกับเธอว่าผมอยากให้เธอพิสูจน์เพื่อยืนยันตัวตนของเธอ โดยการ

ถ่ายรูปคู่กับนาฬิกาสีเหลืองที่เธอเคยเล่าให้ฟังว่าแม่เธอซื้อให้ เพราะรูปทุกรูปที่เธออัพขึ้นเฟสบุ๊คเธอไม่เคย

ใส่มันเลย แต่แล้วเธอก็ส่งให้ผมดู เป็นรูปเธอคู่กับนาฬิกาเรือนนั้นจริง ๆ นั่นจึงทำให้ผมเชื่อฝังใจ ว่าตัวเธอ

คือคนนี้จริง ๆ แล้วเราก็คบต่อกันมาเรื่อย ๆ จนถึงเมื่อต้นเดือนเมษา เธอบอกว่าเธอจะไปหาแม่ที่อยุธยา พอ

เธอไปถึงอยุธยาเราก็คุยกันตลอด จนมีวันหนึ่ง เธอให้ผมสมัครอีเมลล์ให้แม่ของเธอ ผมก็สมัครให้ตามปกติ

แล้วก็แอบฟังจากที่เราคุยโทรศัพท์กันจนได้ความว่า เธอสมัครเพื่อจะสมัครเฟสบุ๊คให้แม่ ในคืนนั้นผมนอน

ไม่หลับ ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของผม ผมจึงลองมาเข้าอีเมลล์ และรหัสผ่านที่เธอให้ผมสมัครในเฟสบุ๊ค

และแล้วความจริง 100 % ก็กระจ่างชัดเจน ผมคบกันมาเกือบ 5 เดือน วันนี้ผมได้รู้ความจริงแล้ว แม่ของแฟน

ผมกลายเป็นแม่ของทอมแป้ง นั่นก็แสดงว่าคนที่ผมคุยด้วยตลอดมาคือคนชื่อแป้งที่ผมไปนั่งกินเบียร์ด้วย
    ผม

เริ่มทบทวนเรื่องราวต่าง ๆ ที่ผ่านมา มันเป็นความจริงสิ่งที่ผมรู้ในวันนี้ 5 เดือนที่ผ่านมาผมเป็นตัวอะไร

ทำไมถึงถูกหลอกมานานขนาดนี้ แล้วที่ผมคุยกับแฝดของเธอล่ะ ที่ผมได้ยินเสียงพวกเธอคุยกันล่ะ แล้วรูปที่

เธอถ่ายคู่กับนาฬิกาล่ะ คำถามต่าง ๆ วิ่งเข้ามาในหัวผมไม่หยุด ผมรักเธอมาก รักเธอมาก ๆ แต่ตอนนี้ผมรับ

ไม่ได้ เธอคนนั้นหลอกผมมาตั้งแต่แรกเจอ ผมตั้งสถานะที่เห็นแค่ผมกับเค้าสองคนว่าผมรู้ความจริง

หมดแล้ว ตลอด 5 เดือนที่ผ่านมาเค้าเห็นผมเป็นตัวอะไร ผมเป็นแค่ควายโง่ ๆ ตัวนึงใช่มั้ย เรื่องนี้มันร้ายแรง

ผมรับมันไม่ได้ ผมบอกกับเค้าไปว่า อย่าไปทำแบบนี้กับใครอีกให้ผมเป็นคนที่โดนเค้าหลอกเป็นคนสุดท้าย

แล้วปิดเฟสนี้ไปซะ หวังว่าซักวันเราคงเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้ เช้าวันรุ่งขึ้นเค้าปิดเฟสแล้วโทรมาหาผม ว่า

เค้าปิดเฟสแล้วจะไม่ทำแบบนี้อีก ขอโทษที่ให้เสียเวลามา 5 เดือน ขอบคุณสำหรับทุกอย่าง หวังว่าเราคงเป็น

เพื่อนที่ดีต่อกันนะ ซักวัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย V2N : 14th April 2012 เมื่อ 01:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 161 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'- ReactoR -', -C[-a-R-_BoNz]-, -SoulDream-, 010555, 4iKunG, :-3, ==ToR==, addgolf22, AloneSo_Anfield, amba5555, amourime, Apocalype, armsupergame, artidinw, AUSTIN, bankcombo, BaWBiZ, beebell, best19939, bionicle99, BlackReBle, bnnightmal2e, boobbabe, BoomSuperNoob, boonlismz, burstfour, chattipong, Chetose, communism, Cupidman, dapper@acsp, dekphem2kab, Dodo250, doneband, donjuan, DUST, eaksak, earrupz, earthh, ElFz, Elizabeth, eyazawa2456, Facebook, feer, FreeTime, G..M..INW, games3707, gap, GenoEzio, ghoszaba007, godmannyza, gukahnza, hahaha, herosnowz, hight007, HiSoBoY, Hoshigaki, huanombod, iamtobi808, idopy[Rose], ipromise11, It's_ME, jadejade, jeren, jojo007115, jokker606, JOMZaa, JumpskyJ, KaiserEmperoR, kalokipee, Kooh, krisana, liberate01, lionhearts, LookPhet, lvloup, Mal2iiks, markza03, mokemoon, monkeybeez, MooRs108, nakiann123, naorginal, Nemisis', neo_boss, nero123, Netzakub, new13th, NightTheHCG, ninjarnaruto, niyamakung, nookza86, nutmaha, O'z NEWBIE IN THE H.H., ODiE, Oishinamacha, ooi404, operative, OVLENG, P.PeEm, pangpospoa, Pan_do_ra_earth, patcharakon, phacawit, PhraoBWS, Phuthit, Pinghooh, POND[love]BODYSLAM, Pong, pooper555, pugkun, pza00007, qwertyuuxx, Raptors, realmaya, redrock, Resistance, safeza00, sakolsak, sartan999, SaruDoki, SchooL, SemIFaIL, shaphirus, SoCk-MaN_031, sornram, speciallah, spindy, sssshallsss, starzerobenz, s_pheraphat, teerachai212, ten1942, thizo, tom gurock, Topstar, ultimatezpro, umbraben, Veeliving, ViRuS|Benz, VKneverdie, vongola01, vongolex555, vzb1150, waterc4t, WhiteWolfz, winzxcvb00, Wolfie0530, xbox, YcF, youmza, yoyayoya007, Zeallar, zerohero001, zForlorNz, zzz9, [26TH]OisHiZ, [A]Zrecycle, [V], _MaximiliaN_, ~BoatBrater~

กล่าวขอบคุณ
    38
    ในตอนนั้นกลายเป็นว่าคนที่ผมรักมาก คิดถึงมาก กลายเป็นคนที่ผมไม่รู้จัก กลายเป็นคนที่ผมรัก

มากแทบไม่รู้จักผมเลยด้วยซ้ำ ผมเริ่มออกตามหาคนที่อยู่ในรูปที่ผมคิดว่าเป็นแฟนผมมาตลอด เหมือนกับว่า

ที่ผ่านมา 5 เดือนผมแค่ฝันไปเธอเป็นคนที่ผมรักมากในความฝัน แล้วตอนนี้ผมตื่นมาในโลกจริง กลับ

กลายเป็นว่าเค้าไม่ได้รู้จักผมเลย ที่ผมยังรู้สึกรักคนคนนี้เพราะ ตลอด 5 เดือนที่ผ่านมา ผมถูกฝังใจว่าคนที่ผม

รักคือคนนี้ คนที่ผมคิดถึงก็คือคนในรูปคือคนนี้ ผมเริ่มตามหาจากการค้นหาชื่อของเธอใน Google และได้

ข้อมูลมาเป็นเว็บไซต์สำหรับทำส่งเป็นรายงาน เป็นชื่อของคนที่ผมคิดว่าเป็นแฟน และแฝดของเค้า ซึ่งนั่นก็

ทำให้ผมได้รู้ว่าเค้าอยู่ห้องเดียวกัน แต่ผมหาเฟสเค้าไม่เจอ ผมจึงเริ่มค่อย ๆ เจาะเข้าไปหา ผมเริ่มจากเข้าเพจ

โรงเรียนของเธอแล้วหาเด็กนักเรียนในโรงเรียนนั้นซักคนที่ไม่ได้ตั้งปิดกั้นเฟสบุ๊คเอาไว้ แล้วก็กดเข้าไปดู

ในเพื่อนของคนคนนั้นทีละคน ผมหาเฟสของเธอคนนั้นอยู่ราว ๆ 4 ชั่วโมง (เรื่องจริงครับ) และสุดท้ายผมก็

เจอ และได้แอดเค้าไป ผมรอเค้ารับแอด จนวันต่อมาเค้าก็ยังไม่รับ ตอนนั้นเค้าปิดกั้นเฟสทำให้ผมมองไม่เห็น

โพสของเค้าว่าเค้าเล่นอยู่รึป่าว ผมจึงต้องแอดคนที่มีเพื่อนร่วมกันเสียก่อน จึงจะสามารถมองเห็นได้ ผมจึง

แอดเพื่อนเค้าไปคนนึงที่ผมมั่นใจว่าเค้าจะรับแอด นั่นเพราะเค้าไม่ได้ปิดกั้นเฟส ยังเห็นโพสล่าสุดของเขาได้

และจำนวนเพื่อนของเขา มีจำนวน 3800 กว่าคน นั่นก็แสดงว่าเค้ารับคนแบบไม่เลือกแน่นอน พอน้องเค้ารับ

แอดผมผมก็รีบไปส่องหน้ากระดานคนที่คิดว่าเป็นแฟนผมทันที และรู้ต่อมาว่าเค้าเปลี่ยนเฟสเลยไม่ได้รับ

แอดผมจึงแอดเฟสใหม่ของเค้าไป ผมรออยู่สองวัน เค้าจึงรับแอด รุ่นพี่ที่สนิทกับผมแนะนำผมว่าให้บอก

ความจริงกับเธอ แต่ผมคิดว่าถ้าบอกไปตอนนี้เธออาจจะไม่เชื่อก็ได้ขอให้สนิทกว่านี้ก่อน ในวันแรกผมคุย

กับเธอแค่ไม่กี่คอมเม้นต์ และรู้ต่อมาว่าเธอเป็นรุ่นน้องไม่ใช่รุ่นเดียวกัน เธอเพิ่งจะอยู่ ม.4 กำลังจะขึ้น ม.5 เท่า

นั้นเอง ซึ่งผมตอนนี้กำลังจะปีหนึ่งแล้ว แล้วเธอก็ออฟไป วันต่อมาผมทักไปแต่เธอตัดบทเหมือนจะรำคาญ

ผม ผมคิดได้ทันทีว่าเธอไม่อยากคุยกับผมแน่ ๆ มันถึงเวลาแล้ว ไม่มีอะไรจะเสียอีกแล้ว ผมทักแชทเธอไปว่า

“น้องครับ พี่มีเรื่องจริงจะเล่าให้ฟังมันสำคัญมาก มันเกี่ยวกับตัวพี่และตัวน้อง น้องไม่สงสัยหรอว่าทำไมพี่

รู้จักน้องทั้ง ๆ ที่อยู่ไกลกันขนาดนี้ ถ้าพี่เล่าจบพี่สัญญาพี่จะลบเฟสออกทันที แต่ถ้าไม่อยากฟังพี่ก็จะลบเฟส

ไปเดี๋ยวนี้” เธอตอบกลับมาว่าฟังก็ฟัง ผมจึงเล่าเรื่องทุกอย่างให้น้องเค้าฟัง น้องเค้าก็ตกใจมากแล้วก็มีถาม

แทรกบ้างแต่ผมก็ไม่มีหลักฐานยืนยัน เพราะเฟสที่ปลอมเป็นน้องเค้าก็ปิดบัญชีไปแล้ว ผมเลยยกเรื่องที่ถ่ายคู่

กับนาฬิกามาถามว่าน้องเค้าจำได้มั้ย น้องเค้าบอก “จำได้ว่ามีรุ่นพี่มาขอถ่ายรูปโดยให้ใส่นาฬิกาเรื่องนี้ บอก

ว่าเพื่อนมันฝากมาถ่ายแล้วมีของจะให้ด้วยแต่ลืมเอามา อยู่ห้อง 6/2 ตัวย่อ บ.” ผมจึงบอกน้องเค้าไปว่าโดน

หลอกแล้ว เพราะรูปนั้นเป็นคำสั่งของผมเองเพื่อยืนยันตัวตนเค้า ผมบอกเหตุผลหลักที่ผมแอดน้องเค้าไปว่า

เพราะผมถูกฝังใจมาตลอด 5 เดือนที่ผ่านมาให้รักคนในรูป ให้คิดถึงคนในรูปนั่นก็คือน้องเค้า แล้วก็ตาม

สัญญาพอผมเล่าจบผมก็ต้องลบ ผมพูดคำว่ายินดีที่ได้รู้จักเป็นคำสุดท้าย แต่น้องเค้าตัดบทแล้วบอกว่าไม่

เป็นไร ไม่จำเป็นต้องลบ ตอนนี้เราเป็นเพื่อนกันแล้ว ผมก็ขอบคุณน้องเค้าที่สนใจรับฟัง ผมก็อยากจะบอกว่า

ผมยังรักน้องเค้าอยู่ ไม่ใช่เพราะเพิ่งมารัก แต่เพราะถูกฝังใจให้รักคนในรูปนั่นคือน้องเค้า เรื่องนี้ก็จบลง

ด้วยดี ทุกวันนี้ผมก็ได้แต่ทำใจ

ก็อยากจะฝากเรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์เตือนผู้ที่อยู่ในโลกไซเบอร์ด้วยนะครับ ผมรู้ว่าผมโง่จริง ๆ ผมโง่

เอามาก ๆ แต่เพราะเค้าโกหกได้เนียนมาก และ เค้ารวมหัวกับพวกเพื่อน ๆ เค้าด้วย เรื่องนี้คงจะเป็นบทเรียน

ติดตัวผมไม่จนวันตาย ผมจะไม่คบกับใครที่อยู่ไกล ๆ อีกแล้วล่ะครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านนะครับ

เรื่องนี้ผมลงไว้ให้รับรู้ว่ามันมีการหลอกลวงแบบนี้อยากให้ทุกคนระวัง ผมรู้ครับว่าผมโง่ พอผมมาเจอการตอกย้ำมันก็ท้อนะครับ

บางคนอาจคิดว่าผมก็รักเค้าที่หน้าตาน่ะสิ เพราะคนที่คุยกับคุณเป็นทอมคุณชอบเค้าที่นิสัยไม่ใช่หรอ แล้วทำไมรับไม่ได้

ผมอยากจะบอกว่า ก็เค้าทำให้ผมคิดว่าเป็นน้องคนนี้ ตลอดเวลา 5 เดือน เวลาผมคิดถึงเธอผมก็คิดถึงรูปน้องคนนี้ เพราะเค้าบอกว่าเค้าคือน้องคนนี้

แล้วจะให้ผมไปคิดถึงหน้าคนอื่นได้ยังไงล่ะครับ ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นยังไง แต่ผมเป็นแบบนี้ ทุกวันนี้ผมก็ทรมาน ผมยังลืมไม่ได้ เวลาเห็นรูปผมก็ยังเจ็บๆ อยู่

หรือผมต้องไปคบกับทอมแป้งหรอครับ ผมถึงจะทำถูกตามที่คุณว่า

รูปที่ยืนยันตัวตนจนผมเชื่อสนิทใจ จะสังเกตว่าเธอมีนาฬิกา Casio สีทอง อยู่แล้ว โดยทอมแป้งอ้างว่า เธอชอบใส่เรือนนี้มากกว่า ใส่เรือนสีเหลือง ก็เลยไม่ค่อยเห็นในรูปต่าง ๆ ที่เธออัพลง

อัพเดทครับ วันนี้วันที่ 15 เมษายน ผมทำใจได้แล้วครับ พร้อมที่จะเริ่มต้นสิ่งใหม่ๆ ขอบคุณทุกคนมากที่รับฟังนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย V2N : 15th April 2012 เมื่อ 23:37

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 158 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-C[-a-R-_BoNz]-, -SoulDream-, 010555, 4iKunG, :-3, ==ToR==, addgolf22, Alizabeth2oS, amba5555, anakinjedi, Apocalype, artidinw, AUSTIN, bankcombo, bassurachar, BaWBiZ, beebell, best19939, bionicle99, BlackReBle, bnnightmal2e, boonlismz, burstfour, Chakree88, chattipong, Chetose, communism, Cupidman, dapper@acsp, dekphem2kab, doggyshock, doneband, donjuan, driftdancer, DUST, eaksak, ElFz, Elizabeth, eyazawa2456, Facebook, feer, fishdang, FreeTime, G..M..INW, games3707, gap, GenoEzio, ghoszaba007, godmannyza, golfzallp, GOOLT, hahaha, herosnowz, hight007, Hoshigaki, huanombod, iamtobi808, idopy[Rose], ipromise11, jadejade, jaosua2536, jimaria, jojo007115, jokker606, JOMZaa, kalokipee, killkinglion, kinchiro155, krisana, liberate01, lionhearts, LookPhet, loveapple, lp10215, lukpar, lvloup, Manman02, markza03, mokemoon, monkeybeez, MooRs108, Msguzs, nakiann123, naorginal, neo_boss, new13th, next 1000 clip, NightTheHCG, ninjarnaruto, niyamakung, nookza86, NotOFAlone, nutmaha, O'z NEWBIE IN THE H.H., ODiE, ooi404, operative, OVLENG, pangpospoa, Pan_do_ra_earth, patcharakon, PhraoBWS, Pinghooh, pinkpanters, Pong, pooper555, princegameza, pza00007, qwertyuuxx, realmaya, redrock, Resistance, rocketman, safeza00, sakolsak, samekubpom, SaruDoki, SchooL, SemIFaIL, shaphirus, shimura, SixxTheRipper, Snop, SoCk-MaN_031, sornram, speciallah, Spermz, sssshallsss, starzerobenz, supercaramel, TAnwa1219, teerachai212, ten1942, tiktee37, tom gurock, Topstar, ultimatezpro, umbraben, ViRuS|Benz, VKneverdie, vongola01, vongolex555, vzb1150, waterc4t, WhiteWolfz, winzxcvb00, WSN_[J-DK-]_33, xbox, YcF, youmza, yuttipron, Zeallar, zerohero001, zForlorNz, zzz9, [V], _MaximiliaN_, ~BoatBrater~

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    โหหหห ยาวมากก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    เอาสะไม่อยากอ่านเลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ป้าดดดดดดโท อี่พออีเเม
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ขอโทษจริงๆ ครับ ผมอาจใส่รายละเอียดเยอะไปหน่อย มือใหม่ครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ่านจนจบแล้ว 55555555 ยาวมาก ............

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    ยาวไปไม่อ่าน...
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xgenza อ่านกระทู้
    ยาวไปไม่อ่าน...
    ต้องขอโทษครับ ผมใส่รายละเอียดมากเกินไป

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เดี๋ยวหาเวลาว่างมาอ่านนะครับ ยาวเกิ๊น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ช่วยย่อเรื่องซักนิดนึงได้มั้ยครับ ยาวมาก

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porjetroe อ่านกระทู้
    ช่วยย่อเรื่องซักนิดนึงได้มั้ยครับ ยาวมาก
    ขอโทษจริงๆนะครับ คือผมกลัวทุกท่านไม่เข้าใจเลยใส่ลงไปทุกเหตุการณ์

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ่านจบแล้วครับ ผมเห็นใจจริงๆ ถูกหลอกเต็มๆ 5 เดือน เป็นใครก็รับไม่ได้
    ขอบคุณมานะครับที่มาแชร์ เป็นอุทาหรให้แก่คนในโลกออนไลน์ได้ดีที่เดียว
    เป็นกำลังใจให้นะครับ บทเรียนสาหัสขนาดนี้ สักวันต้องเจอคนดีๆ แน่นอน ^^

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ผมอ่านผมดเเล้วครับ " วันนี้ผมได้รู้ความจริงแล้ว มีของแฟนผมกลายเป็นแม่ของทอมแป้ง " สรุปแม่เข้าหลอครับที่หลอกคุณอ่ะ (ถ้าไม่อยากตอบก็ไม่เป็นไรครับ)

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ก็คิดว่าเป็นประสบการณ์ อย่าไปเชื่ออะไรให้มากกับสังคมออนไลน์ ผู้หญิงแถวบ้านก็ออกจะเยอะแยะไปไม่จำเป็นต้องพึ่งเฟสหลอกมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chattipong อ่านกระทู้
    ผมอ่านผมดเเล้วครับ " วันนี้ผมได้รู้ความจริงแล้ว มีของแฟนผมกลายเป็นแม่ของทอมแป้ง " สรุปแม่เข้าหลอครับที่หลอกคุณอ่ะ (ถ้าไม่อยากตอบก็ไม่เป็นไรครับ)
    เค้าเอาเมลล์ที่ผมสมัครให้ใหม่ไปเปิดเฟส แล้วผมเข้าไปดู ปรากฏว่า ที่เรียกคนคนนี้ว่าแม่ ไม่ใช่แฟนผม แต่เป็น ทอมแป้งครับ คนที่ปลอมรูปน้องคนนั้นมาเป็นแฟนผมก็คือทอมแป้งครับ ตลอด 5 เดือนที่ผ่านมา

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    อ่านจบแล้วครับ ผมเห็นใจจริงๆ ถูกหลอกเต็มๆ 5 เดือน เป็นใครก็รับไม่ได้
    ขอบคุณมานะครับที่มาแชร์ เป็นอุทาหรให้แก่คนในโลกออนไลน์ได้ดีที่เดียว
    เป็นกำลังใจให้นะครับ บทเรียนสาหัสขนาดนี้ สักวันต้องเจอคนดีๆ แน่นอน ^^
    ขอบคุณมาก ๆครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gummypo อ่านกระทู้
    ผมอยกคือ คุณบอกเค้าเป็น ทอม แล้วทำไมเค้าถึงทำแบบนี้กับคุณ ล่ะ
    ผมก็ไม่รู้สาเหตุที่เค้าทำครับ เพราะตอนที่คุยกันครั้งสุดท้าย ผมอึ้ง พูดไรไม่ออกเลยจริงๆ เค้ากก็เงียบไม่พูดตอนผมถามครับ

กล่าวขอบคุณ
    685
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ V2N อ่านกระทู้
    เค้าเอาเมลล์ที่ผมสมัครให้ใหม่ไปเปิดเฟส แล้วผมเข้าไปดู ปรากฏว่า ที่เรียกคนคนนี้ว่าแม่ ไม่ใช่แฟนผม แต่เป็น ทอมแป้งครับ คนที่ปลอมรูปน้องคนนั้นมาเป็นแฟนผมก็คือทอมแป้งครับ ตลอด 5 เดือนที่ผ่านมา
    ok เข้าใจเเล้วครับ โทดทีที่ถาม (ไม่ได้นอนมาทั้งคืน เลยอ่านข้อความไม่เเตกขออภัยจิงๆ)
    ยังงัยก้เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไปในเมื่อยังมีลมหายใจ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    โคตรยาว แต่แน่มาก หาจนเจออ่ะสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostBoss อ่านกระทู้
    ก็คิดว่าเป็นประสบการณ์ อย่าไปเชื่ออะไรให้มากกับสังคมออนไลน์ ผู้หญิงแถวบ้านก็ออกจะเยอะแยะไปไม่จำเป็นต้องพึ่งเฟสหลอกมั้ง
    ขอบคุณมากครับ บทเรียนครั้งนี้มันร้ายแรงมาก ๆ เลยครับผม ทุกวันนี้ผมยังทรมานเวลามองดูรูปน้องคนนั้นอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chattipong อ่านกระทู้
    ok เข้าใจเเล้วครับ โทดทีที่ถาม (ไม่ได้นอนมาทั้งคืน เลยอ่านข้อความไม่เเตกขออภัยจิงๆ)
    ยังงัยก้เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไปในเมื่อยังมีลมหายใจ
    ผมก็ยังไม่ได้นอนครับ นอนไม่หลับจริง ๆ ผมเพิ่งบอกน้องคนนั้นวันนี้นี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อุส่าไปหา เเจ้กพอตเลย เป็นผมคงไม่ไป คุนพยายามาก นับถือๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ยอมรับว่าน้อง สุดยอดมากครับ ตามหาจนเจอ ได้ทั้งบทเรียนความ เจ็บปวด และ ความพยายาม ปนกับความรัก

ไม่ต้องกลัวครับน้องต้องเจอคนดีๆแน่ เป็น กำลังใจ ให้น้อง นะครับ สู้ต่อไป

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอออออ เย้!!
    จน แล้วหนัก หัวพ่อเธอหรือ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    งี้แหละ ผมถึงไม่ชอบคุยกับใครทางเน็ต มันขึ้นกับดวงนะของแบบนี้ได้ดีก็ดีไป เจอหลอกก็แย่เลย

ทุกวันนี้ผมคุยเฟซก็คุยกับเพื่อนไม่ก็คนที่เห็นหน้าเห็นตากันแล้วมากกว่า

Tags for this Thread