ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมอ่านแล้ว ทำให้ผมรู้สึกว่าในโลกออนไลน์แถบจะไว้ใจใครไม่ได้เลย ส่วนตัวผมเล่นแต่้เกมส์ออนไลน์

ไม่เคยคุยกับผู้หญิงหรอก หน้าตาไม่ดี อ้วนก็อ้วน เพราะงั้นเลยเล่นเกมส์ออนไลน์เพื่อหาเพื่อนและเพราะความสนุก

ไม่ใช้ว่าเพื่อนไม่มีมันก็มีนะครับ ผมได้เจอได้รู้จัก รุ่นพี่ที่อายุมากกว่า 1 คน และรุ่นเดียวกับผม 1 คน (ผู้ชาย)

จากเกมส์ เกมส์หนึ่ง และ 2 คนนี้คือคนที่ผมไว้ใจถึงแม้้จะไม่เคยคุยกันด้วยเสียงผมก็ไว้ใจครับ

และตอนนี้ก็มีอีกคนหนึ่งที่ผมรู้จักจากเกมส์อีกเกมส์หนึ่ง เค้าไว้ใจผมและผมก็ไว้ใจเค้าครับ

ที่ผมพูด (บ่น) มานี้ก็แค่อยากจะบอกว่า

"ในโลกออนไลน์ใ้ช้ว่าจะไม่มีคนที่ไว้ใจได้ แต่ก็มีคนหลายคนที่ไว้ใจได้เสมอแม้จะยามทุกข์ ยามสุข หรือยามเศร้า เขาเหล่านี้จะเป็น

เพื่อนที่ดีได้เสมอ"

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจิตใต้สำนึกของพวกเขาเท่านั้น

ปล.ผมนี้บ่นยาวจังเนอะ =-=

ปล2.ขอให้ จขกท.โชคดีเจอคนที่ดีครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LookPhet : 14th April 2012 เมื่อ 03:02

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้
    ผมอ่านแล้ว ทำให้ผมรู้สึกว่าในโลกอินเตอร์แถบจะไว้ใจใครไม่ได้เลย ส่วนตัวผมเล่นแต่้เกมส์ออนไลน์

ไม่เคยคุยกับผู้หญิงหรอก หน้าตาไม่ดี อ้วนก็อ้วน เพราะงั้นเลยเล่นเกมส์ออนไลน์เพื่อหาเพื่อนและเพราะความสนุก

ไม่ใช้ว่าเพื่อนไม่มีมันก็มีนะครับ ผมได้เจอได้รู้จัก รุ่นพี่ที่อายุมากกว่า 1 คน และรุ่นเดียวกับผม 1 คน (ผู้ชาย)

จากเกมส์ เกมส์หนึ่ง และ 2 คนนี้คือคนที่ผมไว้ใจถึงแม้้จะไม่เคยคุยกันด้วยเสียงผมก็ไว้ใจครับ

และตอนนี้ก็มีอีกคนหนึ่งที่ผมรู้จักจากเกมส์อีกเกมส์หนึ่ง เค้าไว้ใจผมและผมก็ไว้ใจเค้าครับ

ที่ผมพูด (บ่น) มานี้ก็แค่อยากจะบอกว่า

"ในโลกออนไลน์ใ้ช้ว่าจะไม่มีคนที่ไว้ใจได้ แต่ก็มีคนหลายคนที่ไว้ใจได้เสมอแม้จะยามทุกข์ ยามสุข หรือยามเศร้า เขาเหล่านี้จะเป็น

เพื่อนที่ดีได้เสมอ"

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจิตใต้สำนึกของพวกเขาเท่านั้น

ปล.ผมนี้บ่นยาวจังเนอะ =-=
    ไม่หรอกครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ผมบ่นยาวกว่าคุณอีกนะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero_3 อ่านกระทู้
    ยังดีน่ะที่ผมไม่โดนหลอกรุ้จักกันในCamfrog นี่เจอลองคบกันดู3เดือนแล้วก็นัดเจอกันแล้วก็คบๆๆๆๆๆต่อๆมาเรื่อยจนครบ1ปีกับอีก2เดือน ยังดีที่ผมเจอรักจิงๆสักที ดีที่ไม่เป็นแบบจ.ข.ก.ท
    คุณโชคดีมาก ๆ เลยครับ ขอให้รักกันนานๆนะ อวยพรให้ผมบ้างนะครับ T^T

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เหมือนกันเลยครับ (หมายถึงในเรื่องที่คบกับคนที่อยู่ไกลๆหรือตจว.ไรงี้)
    ผมก้ไปหาเค้าเหมือนกัน ก่อนจะคบกัน น่าจะยืนยันตัวตนเค้าได้จริงๆก่อนนะครับ
    จะได้ไม่โดนหลอกแบบนี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ่านจบแล้วครับ ยาวมากๆ ผมว่าคุณเขียนหนังสือได้เลยนะ แค่ใส่รายละเอียดปลีกย่อยเล็กน้อย เอาหล่ะมาเข้าเรื่องผมว่าคุณคงได้รับบทเรียนราคาแพงเข้าไป ผมว่าถ้าอยากมีแฟนโลกไซเบอร์ ทางที่ดีเอาจากตัวจริงๆเลยดีกว่า แบบไปขอจากคนที่เจอจริงๆอะ ผมว่ามันน่าเชื่อถือกว่า เพราะเราได้เห็นหน้าหุ่น แถมไม่ต้องกลัวเรื่องโดนรูปหลอกด้วย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ใครๆ ก็ต้องเคย ผ่านมาบ้างกับรักแบบโลกออนไลน์ เห็นแต่รูป หน้าตาตัวจริงๆไม่เคยเจอ นี่ก็เป็นอีกบทเรียนหนึ่งในชีวิตที่สอนให้รู้ว่า "อย่าคบคนที่ภายนอก"
    ในมหาลัยได้เจอยิ่งกว่านี้อีก ร้อยพ่อพันแม่ ชีวิตเรายังสามารถถูกหลอกได้อีกหลายๆครั้ง หลอกให้รัก หลอกให้ทำอย่างนั้นให้ อย่างนี้ให้
    เป็นประสบการณ์หัวใจ พอเจอเรื่องคล้ายๆแบบนี้อีก ก็รู้วิธีที่จะรับมือ หรือเจ็บกับมันได้น้อยลง เพราะเคยเจอมาแล้ว
    ความรักถ้าเริ่มโกหกกันมันก็ต้องโกหกกันต่อไปเรื่อยๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ่านจบแล้ว......ใจนายหล่อมาก..........แต่......ลองให้เวลาผ่านไปสัก4-5ปีแล้วมาย้อนนึกถึงเรื่องนี้ดูสิ นายจะได้อีกความรู้สึกนึง อย่างน้อยต้องมีคำถามนี้ในใจหนึ่งล่ะคำถามล่ะ ว่า ตอนนั้นเราทำไปได้ยังไงว่ะ!!!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมอ่านหมดแล้วครับ เสียใจด้วยจริงๆ อุตส่าห์ตามหาถึงขนาดนั้น

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    รักแท้ ไม่มีในโลก ออนไลน์

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมนั่งอ่านจบเลยครับ เชี่ย(โทดนะครับที่ใช้คำหยาบ)

หลอกนายมาตั้ง5เดือนเขาทำได้ไงครับเนี่ย = =" อุส่าเอานาฬิกาไปให้อีกคนใส่แล้วถ่ายรูป

ส่งมาให้นายดู ความพยายามเขาสูงจริงๆ ผมสงสารนายจริงๆครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ่าน จบแล้ว ครับ รู้สึก แบบ ... โห...แบบ
    พี่ สุดยอดมากอ่ะ ไปหาน้องคนนั้นจนเจอ นี่ถ้าได้น้องเค้าเป็นแฟน คงได้เขียนเป็นนิยาย แหง ๆ

//ล้อเล่นครับล้อเล่น

เป็นกำลังใจครับ ผู้หญิงดีๆยังมีให้พี่เลือกอีกเยอะครับ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    ยาว และ อ่านไปอ่านมา เหมือนนิยายเรื่องหนึ่งเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ขอสักนิดแล้วกันเหมือนจะมาไม่ทันตอนแรก ไม่รู้นะใครคิดยังไงโพสยังไงผมก็ไม่รู็ไม่อ่านกลัวจะซ้ำ

ผมตั้งหน้าตั้งตาอ่านตั้งแต่แรก ผมไม่เคยเจอผู้ชายที่ทุ่มเท ทั้งแรงกาย แรงใจ เงิน เวลา อะไรก็ตามที่คุณเสียไป คือคุณเป็นผู้ชายที่ดีแบบสุด ๆ อะครับ

แต่ยังไงเราก็ต้องสู้นะ เราทำให้คนอื่นเห็นแล้วว่าเราทุ่มเท เราจริงจัง ไม่ใช้แค่ขำขำ แล้วจบกันไป

ก็สุดท้ายขอให้นายเจอรักแท้ ไม่ช้าก็เร็ว นะครับ พยายามต่อไปอย่าท้อ อย่าเปลี่ยนนิสัย อย่าคิดผิดว่า ทำไมเราทำดีแต่ไม่ได้ดี

ของอย่างนี้ มันต้องใจเย็น ๆ ครับ ^^ พยายามเข้าครับผมเป็นอีก 1 กำลังใจ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -C[-a-R-_BoNz]- อ่านกระทู้
    ขอสักนิดแล้วกันเหมือนจะมาไม่ทันตอนแรก ไม่รู้นะใครคิดยังไงโพสยังไงผมก็ไม่รู็ไม่อ่านกลัวจะซ้ำ

ผมตั้งหน้าตั้งตาอ่านตั้งแต่แรก ผมไม่เคยเจอผู้ชายที่ทุ่มเท ทั้งแรงกาย แรงใจ เงิน เวลา อะไรก็ตามที่คุณเสียไป คือคุณเป็นผู้ชายที่ดีแบบสุด ๆ อะครับ

แต่ยังไงเราก็ต้องสู้นะ เราทำให้คนอื่นเห็นแล้วว่าเราทุ่มเท เราจริงจัง ไม่ใช้แค่ขำขำ แล้วจบกันไป

ก็สุดท้ายขอให้นายเจอรักแท้ ไม่ช้าก็เร็ว นะครับ พยายามต่อไปอย่าท้อ อย่าเปลี่ยนนิสัย อย่าคิดผิดว่า ทำไมเราทำดีแต่ไม่ได้ดี

ของอย่างนี้ มันต้องใจเย็น ๆ ครับ ^^ พยายามเข้าครับผมเป็นอีก 1 กำลังใจ
    ขอบคุณมากๆครับ ผมก็หวังให้เป็นเช่นนั้น ^^

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iBrazz อ่านกระทู้
    รักแท้ ไม่มีในโลก ออนไลน์
    ผมว่ามีครับ ^ ^ แค่เราไม่ใส่หน้ากากเข้าหากันไม่แอ๊บไส่กันพอเรารู้สึกชอบนิสัยคนนี้เออใช่วะแล้วพอไปคบจริงมันไม่ได้แอ๊บเออสบายใจคบได้ยาวๆแต่ถ้าแอ๊บละมันละก็เข้ากันไม่ได้อีก

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    แฟนผมก็มาจาก FB นะ ถึงมันจะกวนตีนมากๆก็เถอะ แต่ก็รักมันมากมาย

จขกท. เจอเรื่องร้ายๆมาแล้ว เดี๋ยวเรื่องดีๆมันก็เข้ามาครับ

ปล.Edit ข้อความดีกว่ามั้ยครับ เห็นนาย Super post กลัวนายโดนใบว่ะ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คนบางคนเห็นข้อความเยอะๆเหล่านี้แล้วไม่อยากที่จะอ่าน

แต่ผมว่าเรื่องนี้น่าติดตามมากครับสำหรับผม
    แล้วตัวตนที่แท้จริงของผู้หญิงคนนั้นเค้าเป็นไงครับ น่ารัก นิสัยดีไหม ตอบผมด้วยหละ
    ..ผมนับถือในความพยายามทั้งการพิมที่ยาวและ "ความสามารถที่คุณตามหาตัวตนของผู้หญิงคนนั้น"

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreamzaa123 อ่านกระทู้
    คนบางคนเห็นข้อความเยอะๆเหล่านี้แล้วไม่อยากที่จะอ่าน

แต่ผมว่าเรื่องนี้น่าติดตามมากครับสำหรับผม
    แล้วตัวตนที่แท้จริงของผู้หญิงคนนั้นเค้าเป็นไงครับ น่ารัก นิสัยดีไหม ตอบผมด้วยหละ
    ..ผมนับถือในความพยายามทั้งการพิมที่ยาวและ "ความสามารถที่คุณตามหาตัวตนของผู้หญิงคนนั้น"
    เธอไม่เปิดโอกาสให้ผมรู้จักครับ ทักเธอไปเธอก็ไม่ตอบครับ จะตอบบ้างบางครั้งแต่ก็แค่คำตอบเดียว ถามไปอีกก็หายไปเลย ตอนนี้ผมลบเธอออกแล้วครับ

อยากตัดขาดไปเลย เพราะกลัวจะยังลืมไม่ได้ ขอขอบคุณมากนะครับ

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เศร้าาาแทนครับ เพราะผมเคยเจอคนในโลกออนไลน์ด้วย

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โพสต์ก่อนอ่านน้ะ สุดยอดในการพิมยาวมาก
    ผมจะตั้งใจอ่านเลยน้ะ
    ยิ้มหวาน

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    คุณเจ๋งมาก ที่ไปหาแบบสุดขั้ว นับถือๆ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ่านจบล่ะเสียใจด้วยน้ำตาแทบออกเลยอ่ะสุดยอดเลยคุณ
    ยิ้มหวาน

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ฮะๆๆ ยาวแค่นี้ไม่เป็นไรครับ น่าติดตาม+ลุ้นดี ประสบการณ์ของผมก็คล้ายๆกับของท่านอ่ะนะแต่ของผมนี่คบกันมา 3 ปี ช่วงระหว่าง 2-3 ปีนี่ทะเลาะกันบ่อย เพราะผมมารู้ว่าเค้านอกใจแล้วก็เลิกกัน

ตอนนี้เราก็เป็นแค่เพื่อนกัน ถึงเค้าจะมาขอคืนดีอยู่ก็เหอะ ผมก็รักเค้ามาก แต่ก็ยังไม่อยากมีแฟน เพราะเพิ่งโดนแฟนคนปัจจุบันหลอกอีกแล้ว T^T

สงสัยข้าพเจ้าคงจะเหมาะกับชีวิตโสดแฮะ
    THE PUNISHER

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    ผมอยู่อุดรยังไป โพนพิสัยไม่ถูกเลย

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เอาจริงๆนะครับ ผมโดนผู้หญิงคนนึงหลอกมาปีครึ่ง ไม่ใช่ในเฟสด้วย ในชีวิตจริงเนี่ยล่ะ..........ผมก็ไม่ได้อะไร
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

V2N

Tags for this Thread