ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

ว่าด้วยเรื่อง ประวัติของ ชาร์ลี เเชปปลิน ดาราตลก ในใจผม

ผมดู ชาร์ลี เเชปปลิ้น ครั้งเเรกตอน ม.1 เพราะพ่อบอกว่าสนุกผมเลยลองดู ตอนที่อยู่ในโรงงานขันน็อต ครับ ผมดู เเล้วติดใจมาก ประทับใจกว่า Mr.Bean หลายร้อยเท่าเลยครับ ถึงขั้นดูซ้ำ ๆ หลายรอบ เลยครับ ถึงเป็นหนังขาวดำ ก็ชอบมาก ๆ ๆ จนผมไปหาซื้อพวก DVD หลายๆ เเผ่นมาดูเลยครับ ดาราอันดับ 1ในใจผม ครับ

ชาร์ลีเเชปปลินคือใคร ?

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    • ชื่อจริง เซอร์ชาลส์ สเปนเซอร์ แชปลิน จูเนียร์ หรือรู้จักกันในชื่อ ชาร์ลี แชปลิน
    • 16 เมษายน ค.ศ. 1889–25 ธันวาคม ค.ศ. 1977 อายุรวม 88 ปีครับ
    • นักแสดงชาวสหราชอาณาจักรผู้มีชื่อเสียงที่สุดคนหนึ่ง ในยุคต้นถึงยุคกลางคริสต์ศตวรรษที่ 20
    • ตัวละครที่เขาแสดงซึ่งมีผู้จดจำได้มากที่สุดคือ "คนจรจัด"
    • ซึ่งมักปรากฏตัวในลักษณะคนจรจัดซึ่งสวมเสื้อนอกคับตัว สวมกางเกงและรองเท้าหลวม สวมหมวกดาร์บีหรือหมวกโบว์เลอร์ ถือไม้เท้าซึ่งทำจากไม้ไผ่
    • เขาทั้งแสดง กำกับ เขียนบท อำนวยการสร้าง และรวมไปถึงประพันธ์ดนตรีประกอบในภาพยนตร์ของเขาเอง
    • ปีที่เเสดง 1914 - 1976
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ประวัติ

เชื่อกันว่าชาร์ลี แชปลินเกิดที่กรุงลอนดอน สหราชอาณาจักร เมื่อวันที่ 16 เมษายน ค.ศ. 1889 พ่อของแชปลิน (ชาร์ลี แชปลิน ซีเนียร์) เป็นนักร้องและนักแสดง แม่ชื่อลิลี ฮาร์ลีย์ (Lily Harley) เป็นนักแสดงและนักร้องโอเปรา แชปลินมีพี่ชายต่างพ่ออีกคนชื่อซิดนีย์ (Sydney) พ่อและแม่ของแชปลินหย่ากันตั้งแต่เขายังเล็ก แชปลินต้องเริ่มแสดงครั้งแรกตอนแม่ป่วยระหว่างแสดงละคร แม้จะประสบปัญหาทางการเงิน แต่ความฝันของแชปลินก็ยังไม่หมดไป ทุกเย็นเขาจะไปเดินเตร่แถวสำนักจัดหานักแสดง เมื่ออายุ 12 ปี แชปลินได้งานแสดงงานแรกเป็นเด็กส่งหนังสือพิมพ์ชื่อบิลลี (Billy) ในละครเรื่อง เชอร์ล็อก โฮมส์ และได้งานต่อมาในเรื่อง Jim, The Romance of a Cockney และเริ่มเป็นที่รู้จัก แชปลินได้เข้ากลุ่มนักแสดงที่ชื่อ The Eight Lancashire Lads และได้รับความนิยมมากขึ้นจากฝีมือการเต้นแท็ปของเขา

ตัวละครที่มีชื่อเสียงที่สุดของแชปลินคือ "คนจรจัด" (The Tramp) ส่วนหนังที่สร้างชื่อเสียงให้เขาคือ The Kid (1921) , City Light (1931) , Modern Times (1936) และ The Great Dictator (1940)

ชาร์ลี แชปลิน ถึงแก่กรรมในวันคริสต์มาส ค.ศ. 1977

ไม่ว่ายังไง ชาร์ลี เเชปปลิน ก็ยังที่ 1 ในใจผมครับ Y^Y
    ผมหาดูทั้ง ใน ยูทูป จนหมดเเล้วครับ สนุกมาก ถึงจะเก่า เเต่ยังเก๋า

เเต๊ป เเต๊ป ๆ ผมยังจำได้ ตอนนี้ เศร้ามาก เสียคนรักไป

อ้างอิง: วิกิพีเดีย ครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ฮาดี ครับ เน้นกวน
    thailandstar.tskk.in

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ชอบตอนโรงงานกับตอนที่เป็นทหารฝัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ชอบเหมือนกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมก็ดูอยู่ฮาดี