ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Battleship movie Review

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Battleship movie Review

Review เรื่อง Battleship : คุณหวังว่าจะได้เนื้อเรื่องที่เข้มข้นน่าตื่นเต้นน่าติดตามจากหนังเรื่องนี้เหรอครับ ถ้าอยากได้ไปดูเรื่องอื่นได้เลยครับ เพราะหนังเรื่องนี้เนื้อเรื่องมันสับสนและกลวงเอามากๆ เอเลี่ยนมาทำไม มาเพื่ออะไร มาได้ไง สับสนมากครับ ทำเอาเสียอารมณ์ไปตามๆกัน ในเรื่องของ CG ถือว่าทำได้ดีมากในมาตรฐานหนังสมัยนี้ ฉากสู้รบดูอลังการและตื่นตามากครับ แต่เมื่อมาเจอกับเนื้อเรื่องและการเล่าเรื่องสุดห่วยนี่ฉากสู้รบที่ทำมาดีถึงกับกร่อยไปเลย และอีกอย่างหนังเรื่องเค้าเอา Liam Neeson มาโฆษณาซะดิบดีแต่ลุงแกดันมีบทโคตรน้อยเลยครับผมว่าถ้าเอา ลุงแกไปรวมกลุ่มกับพระเอก หนังจะน่าลุ้นขึ้นเยอะเลยครับ (ผมไปดูเรื่องนี้ตั้งใจไปดูลุง Liam เลยนะเนี่ย -*-)

สรุป : เรื่องนี้น่าผิดหวังครับ เพราะมันคือหนัง Mega Blockbuster ที่ทุกรอคอยและจับตามอง แต่ด้วยเนื้อเรื่องและการเล่าเรื่องที่ห่วยทำให้ฉากแอ็คชั่นที่ทำมาดีมากดูกร่อยไปเลยครับ

คะแนน : 4/10 ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheAssassiO : 13th April 2012 เมื่อ 01:47

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    โห คิดเอง เออ เอง

ว่าแต่ ใครหว่า ลงทุนสมัครสมาชิกใหม่เชียว
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมให้ 10/10 สมเหตุสมผลดี ว่าเอเลี่ยนมาได้ยังไง เพราะอะไร แล้วมาทำอะไร

คุณดูหนังเป็นรึปล่าวครับมาวิจารณ์หนะ
    ___Shut up and Take money___]]

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    แน่นอนครับ ผมกล้าพูดตรงนี้เลยครับว่าผมเป็นนักดูหนังตัวยงเลยครับ รีวิวนี้เป็นแต่ความเห็นส่วนตัวครับผม ผมไม่ได้ไปเกรียนว่าหนังเค้าไม่ดีแต่ผมไปดูมามันมีความรู้สึกแบบนี้จริงๆครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    229
    ผมคิดว่าที่คุณวิจารณ์แบบนี้คล้ายๆ กับว่าคุณแอนตี้หนังแนวสงคราม + ไซไฟ

แล้วก็การ Review คือการสอบถามคนทั่วไปว่าเค้ารู้สึกอย่างไรกับหนังเรื่องนี้

ผมถามคน 100 ทั้งร้อย มีแต่คนบอกว่าสนุก ผมพูดถูกไหมครับ ?
    ___Shut up and Take money___]]

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้

แล้วก็การ Review คือการสอบถามคนทั่วไปว่าเค้ารู้สึกอย่างไรกับหนังเรื่องนี้

ผมถามคน 100 ทั้งร้อย มีแต่คนบอกว่าสนุก ผมพูดถูกไหมครับ ?
    ขอ off topic ครับ ขออนุญาตแย้งนิดนึง

review ไม่ใช่การสอบถามความเห็นคนทั่วไปครับ review ก็คือการวิจารณ์หนังนี่แหละ
    ถ้าจะสอบถามความเห็น น่าจะเป็น interview ครับ

ปล. ยังไม่ได้ดูหนังนะ แต่ จขกท review ได้สั้นมาก ทำให้พออ่านแล้วดูขาดความน่าเชื่อถือไปหน่อยครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ผมให้ 10/10 นะมีเหตุผลทุกประการ เอเลี่ยนมายังไงอันนี้ก็มีเหตุผล และยังได้ความมันส์ แบบประทับใจ ผมเป็นลูกหลานทหารเรือไปดูแล้ว อืม หนังมันส์ ดีไม่มีที่ติ
    จขกท.ดูยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    229
    ผมขอโทษละกันนะครับ มันก็เป็นความเห็นของแต่ละคนเนาะ - -"

ใครยังไม่ดููก็รีบไปดูเด้อ

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    โหลดบิตเท่านั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ผมว่าสนุกดีออก ผมให้ 8/10 เลยนะครับ

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    แล้วผมไป ขอ เงิน จขกท มาดูเรื่องนี้รึไง
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ห่วยตรงไหน ออกจะมันส์

ทำไมเราต้องรู้ด้วยว่าเอเลี่ยนมันมาจากไหน มันก็แค่หนัง ซีเรียสอะไรมากครับ *

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ต่างคนต่างความคิดครับ ถ้าว่างๆก็กะจะไปดูเหมือนกันครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ดูเอามันครับ ไม่ใช่ดูเพื่อวิจารณ์ หลายคนที่ไปดูเค้าไปดูเพื่อความบันเทิงครับ ผมก็เช่นกัน ใครที่ชอบหนังแนวสงคราม ยิงกัน ระเบิด บอกได้ครับว่าจัดเต็ม

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เนื้อเรื่องกลวง +1
    เอเลี่ยนมาทำอะไร +2

เอเลี่ยนมาถึงตอนแรก **** โหดฉิบ ที่ไหนได้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    แล้วแต่คนดูครับผม ผมก้อยอมรับว่าหนังมันระเบิดกันมันส์จริงๆครับ ผมยังรู้สึกตื่นตาเลย แต่ผมคิดว่าเนื้อเรื่องมันไม่เอาไหนจริงๆครับผมจนมันไปลบความดีของฉากแอ็คชั่นที่ทำมาดีมากหมดเลยน่ะครับ หากไม่ถูกใจใครหลายคนผมก็ขอโทษด้วยนะครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ TT

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    หนังเรื่องนี้ผมไม่สนเนื้อเรื่องหรอกครับ ผมดูฉากแอคชั่นอย่างเดียว

เพราะตอนแรกที่ดู ตย. ก็ไม่เห็นจะเข้าใจเนื้อเรื่องซักนิด เห็นแต่ฉากกับมุมกล้องมันแจ่มเลยอยากดู

ปล.ยังไม่ไปดู - -
    เร็วๆ นี้....

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ผมไปดูมาเที่ยงวันนี้แล้วมาอ่าน Review แบบเนื้อเรื่องมันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น ดีซะมากกว่าด้วยซ้ำ คุณ Review ซะถ้าผมมาอ่านก่อนไปดูผมคงตัดสินใจไม่ดูแล้วละ เนื้อเรื่องผมว่าไม่ได้ไปกลบฉากแอ็กชั่นหรอกน่าจะแอ็กชั่นกลบเนื้อเรื่องมากกว่า
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมก็ไปดูมา หนังอย่างมันส์เลย มันจะห่วยได้ไงกันคุณ ผมให้ 8/10

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมให้ 9.4 นะ ดูกับคนรู้จัก 4 คน ก็บอกดูสนุก

เสียตรง เอเลี่ยนกากไปหน่อย
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจไปดู

หากไปเชื่อเจ้าของกระทู้ หรือเชื่อ bask9452891

คุณคิดผิดสุดๆ

หนังดี เนื้อเรื่องก็ดี ปูพรมให้กับภาค 2 อย่างสวยงาม มีทั้ง ฮา แล้วก็ลุ้นไปตามๆกัน

ใครไม่ไปดูระวังจะเสียใจครับ
    War would end if the Dead could Return

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    Battleship เป็นหนังอีกเรื่องที่ไปดูในเดือนนี้ (ซึ่งก่อนหน้านี้ผมไปดู Wrath of The Titans มาก็รู้สึกสนุกและคุ้มไม่แพ้กัน)

ตัวหนังนั้นเล่าเรื่องเร็วดี(สำหรับผม) ไม่มีช่วงให้ทำให้ง่วงเลย แต่ที่เด่นที่สุดคงไม่พ้น CG และฉากแอคชั่นต่างๆที่โคตร Epic

แถมฉากจบค่อนข้างเคลียร์ครับ และมีแนวโน้มว่าอาจจะได้ดูภาคต่อด้วย

โดยรวมผมให้ 8/10 ครับ

ช่วงนี้ใครไม่ได้ไปเล่นน้ำก็แนะนำให้ไปดูเรื่องนี้ซะ ถ้าคุณเป็นคนดูหนังเพื่อความบันเทิงผมรับประกันได้เลยว่าคุณจะไม่ผิดหวังกับหนังเรื่องนี้

ปล.ส่วนตัวคิดว่าสนุกกว่า Transformers 2 ภาคหลังซะอีก

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ่านมาตั้งแต่เมื่อวาน ผมว่ามันก็ไม่ได้แย่ถึงขนาด 4/10 หรอกนะ
    เนื้อเรื่องก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นถ้าเอาไปเทียบกับเรื่องอื่นๆ

ผมให้ 8/10 อ่ะครับ

ปล.ถ้าถามว่าจะยิงเอเลี่ยนทำไม ก็เขาไม่ยิงเรา ถ้า สมมติ ว่า มีคนแปลกหน้าเข้ามาในบ้านพร้อมถือปืน คุณจะอยู่เฉย หรอ ??
    !!!SEIZE THE DAY!!!

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    มันส์โคตร ๆ ผมให้ 10/10

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    หึๆ ไม่อ่านอ่ะ จะแย่ยังไง ก็สุดๆละ ( ยังไม่ได้ดูเลย)
    BEGONE THOTTTTTTTT

Tags for this Thread