ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

BATTLESHIP คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มาแล้ว??

คิดว่าเพื่อนๆที่ไปดูเรื่องนี้มาแล้วคงต้องบอกมาเป็นเสียงเดียวกันนะครับว่า "โครตจะมันส์" BATTLESHIP เป็นหนังอีกเรื่องที่ขายความมันอย่างเดียวแบบไม่พึ่งเนื้อเรื่องนะครับ
    เพราะเนื้อเรื่องนั้นแสนจะง่ายเอาเสียมากๆ จะบอกให้พอสังเขปนะครับ "ด้วความก้าวหน้าของเทคโนโลยี มนุษย์ได้ส่งสัญญาณติดต่อไปยัง ดวงดาว ของเอเลี่ยน แต่ด้วยความ
    รู้เท่าไม่ถึงการของพวกมนุษย์ สัญญาณที่ส่งไปนั้นแรงเกินไป(ก็แน่ล่ะอยุ่ไกลกันตั้งกี่ ล้านปีแสง) สํญญาณที่ส่งไปนั้นกลับไปทำลายดวงดาว ของ เอเลี่ยนทำให้มันโกรธแค้น
    และกลับมาเพื่อล้างแค้น...แค่นี้ก่อนไม่อยากสปอยล์มากไว้ไปดูกันเองดีกว่า"...ว่าแล้วก็มาดูคำวิจาร์ณกันดีกว่า

ข้อดี

>ข้อดีของเรื่องนี้หลักๆเลยก็คือความมันส์ มหาศาลแบบไมให้ได้พักสายตากันเลยครับ..
    จะสังเกตุได้ถ้าพาแฟนไปด้วย คุณจะลืมไปเลยว่าพาแฟนมาดูด้วยหรือนี่(ผมยัง งงๆเลยว่ากรุมาดูกับแฟนหรือนี่)
    >กราฟฟิกต่างๆ ที่ทำออกมาได้สมจริงเอามากๆ ทั้งเรื่องของรายละเอียดของวัตถุ และแสงตกกระทบ การกระจายของน้ำ
    ขอบอกว่าเทียบขั้นกับ หนังกราฟฟิกฟอร์มยักอย่าง Transformer ได้แบบสบายๆ
    >เสียง ดนตรีต่างๆที่ทำออกมา ได้ดูดีเอาแบบมากๆ ดูแล้วขนลุกซุ่ๆกันไปข้าง
    >สาวกและแฟนคลับของ Rihanna อย่าพลาดเด็ดขาดกับหนังเรื่องนี้ คุณจะได้เห็นเธอในอีกมุมหนึง
    มุมนี้ที่ผมชอบมากๆเธอทำให้หนังเรื่องนี้มีสีสันและ เท่เอามากๆทีเดียวเลยครับ
    >มุขเรียกเสียงฮาแบบเฉียบๆสไตล์ฝรั่งทำออกมาได้ดี..
    >นึกไม่ออกค่อยเพิ่ม....

ข้อเสีย

>อย่างที่บอกไปตั้งแต่แรกว่าเนื้อเรื่องของเรื่องนี้นั้นออกจะง่ายเอามากๆ ข้อเสียหลักๆก็คือเนื้อเรื่องนั่นเอง ..แต่อย่าห่วงครับเพราะ...
    ความมหึมันส์จะมาลบล้างกับเรื่องนี้ได้แบบหมดจดไม่เหลือซาก อิอิ
    >นักแสดงนำชายหน้าใหม่อย่าง Taylor Kitsch จากหนังเรื่อง John Carter ยังแสดงได้ดูแข็งๆทื่อๆอยู่
    จะได้อารมมากกว่านี้ถ้าได้คนอื่นมาแสดงแทน...(ไม่เจาะจงว่าใคร)
    >อาวุธของพวกเอเลี่ยนที่แสนจะอ่อนปวกเปียกเกินความเป็นจริง ใครที่ไปดูมาแล้วก็คงจะรู้สึกแปลกๆเหมือนผม
    "มียานสุด HI-TEC กระโดในน้ำได้แต่กลับมีอาวุธแค่สองอย่างคือ กระป๋องเบียร์ระเบิดได้ กับเหล็กหมุน
    (พูดซะเสียเลย อิอิ) ถึงจะบอกว่าเป็นแค่ยานสำรวจก็เหอะแต่มันน่าจะมีอะไรที่มากกว่านี้อ่ะ???"
    >คนที่ดูหนังไม่เป็นอาจมีงงว่า เอเลี่ยนมันมาทำไมเพื่ออะไรเนื่องจากดูเหมือนว่าหนังจะเฉลยให้แค่นิดๆเทานั้น ที่เหลือรอดูภาคสองต่อนะ (มีแน่ๆ)
    >ก็ยังมีนะครับแต่ผมต้องรีบไปก่อนแล้ว..ค่อยมาเพิ่มเติม

สรุปว่า BATTLESHIP เป้นนหนังน่าดูอีกเรื่องที่เด็กดูได้ผู้ใหญ่ดูดี ใครกำลังเซ็งๆกับหนัง Action กากๆที่ดูผ่านเน็ตอยูล่ะก็..
    อย่าพลาดที่จะๆไปดูหนังเรื่องนี้ในโรงหนังนะครับขอบอกว่าคุ้มเงินสุดๆ
    อีกอย่างนึงสำหรับใครที่เสฟกราฟฟิกเป็นชิวิตจิตใจก็พลาดไม่ได้เช่นกันกับเรื่องนี้ อย่างที่บอกว่าสมจริงๆสุดๆ และรอดูภาคสองต่อได้เลยเพราะมีแน่ๆ
    อยากบอกครั้งสุดท้ายว่าแค่กรากฟฟิกอย่างเดียวก็คุ้มเงินแล้วง่ะ..จริงจริ๊งงงง..
    ให้คะแนนเรื่องนี้ผมให้คะแนนความมันส์ไป 7.5/10 แล้วกันนะครับ

ทั้งหมดนี้ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ ใครมีความคิดต่างๆก็แชร์กันได้ อยากเห็นความคิดเห็นของหลายๆคนครับ...
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 13th April 2012 เมื่อ 21:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เอเลี่ยนมาเพราะนักวิทยาศาสตร์ส่งคลื่นสัญญาณไปไงครับ พวกเอเลี่ยนเลยส่งยานมาเพื่อสำรวจดาวที่ส่งคลื่นไป
    ___Shut up and Take money___]]

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้
    เอเลี่ยนมาเพราะนักวิทยาศาสตร์ส่งคลื่นสัญญาณไปไงครับ พวกเอเลี่ยนเลยส่งยานมาเพื่อสำรวจดาวที่ส่งคลื่นไป
    ให้สังเกตุตอน ต่างดาวเผจิญหน้ากับพรเอกตอนแรกนะครับ..

สังเกตุให้ดีต่างดาาวเขาจะให้พระเอกได้รับรู้ถึงเรื่องที่ ดาวของเขาได้ถูกทำลาย..

และเหตุผลที่เขามาที่โลกมนุษย์ก็เพื่อล้างแค้นนั่นเองครับ ^_^

แต่ก็ไม่แปลกที่ไม่ได้สังเกตุเพราะมันสั้นมาก...อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    พวกนักวิทยาศาสตร์เพิ่งจะทดลองยิงสัญญาณไปไม่ใช่หรอครับ

แล้วจะมาแค้นเรื่องดาวถูกทำลายกับมนุษย์ได้ไง ??
    ___Shut up and Take money___]]

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RESIDENTEVIL อ่านกระทู้
    แล้วจะมาแค้นเรื่องดาวถูกทำลายกับมนุษย์ได้ไง ??
    นั้นนะสิจะแค้นได้ไง

ผมว่า มันมาสำรวจ และ ยานสื่อสารมันตก และมันเห็น มนุษย์ โจมตีก่อน มันจึงตอบโต้ มันจะทำลายทุกอย่างที่คิดว่าอันตราย และมันจะเอาจานดาวเทียมสือสารกลับดาวมัน มั้ง!

คิดเหมือนผม เอเลี่ยนอาวุธ กากไปหน่อย

ผมให้ 9.4
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ผมว่ามันจะมาสำรวจทรัพยากรแล้วพอดีไปเจอไอ่สัญญาณนั่นเข้า เลยมุ่งตรมายังสัยญาณที่มุนษย์ส่งไป แล้วก็เจอดาวเคราะห์ที่ชื่อว่าโลก ซึ่งมีทรัพยากรสมบูรณ์ มันเลยกะจะเรียกพวกที่เหลือของมันมายึดดาวดวงนี้ (รึเปล่าครับ) ส่วนที่มันกางโดมใส่ตอนแรกนั้นผมคิดว่าน่าจะเพื่อผกผ้องไอ่ตัวที่เป็นฐานหลักมันอะครับ ที่อยู่ในทะเลอะ

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    เนื้อเรื่องแนวๆ ID4 มาเพื่อ ทรัพยากร
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    เอเลี่ยนมาเพราะเราส่งสัญญาณไปเอง มันก็มาตามสัญญาณปกติ แต่ตอนมา ยานสื่อสารดันพัง มันจึงไม่สามารถกลับบ้านได้ เลยต้องใช้วิธีเดียวกันกับที่โลกทำ เพื่อติดต่อกลับไปดาวมัน
    เอเลี่ยนจะไม่โจมตีสิ่งที่วิเคาะแล้วไม่เป็นอันตราย แต่ถ้าเป็นอันตราย ใส่ไม่เหลือ แต่ตอนที่เอเลี่ยนตัดเส้นทางไปที่ศูนส่งสัญญาณก็ดูรุนแรงไป คนเลยคิดว่าเป็นภัย และเพื่อป้องกันไม่ให้กำลังเสริมที่จะเรียกมารับกลับมาโลกได้ ไม่งั้นอาจวินาศกว่านี้เยอะ

- เนื้อเรื่องทำมาดีแล้ว มีองประกอบครบ มีที่มาที่ไป เหตุและผลต่างๆ นี่หนังแนวแอ็คชั่น ไซไฟครับ
    - ยานเอเลี่ยนมีอาวุธแค่นั้นมันก็สมเหตุสมผลดี ขนาดมีแค่นั้นยังแย่ ถ้ามีมากกว่านั้นแต่ดันโดนจมด้วยเรือลำเดียว เดี๋ยวก็บอกเอเลี่ยนอ่อนกันอีก

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ให้สังเกตุตอน ต่างดาวเผจิญหน้ากับพรเอกตอนแรกนะครับ..

สังเกตุให้ดีต่างดาาวเขาจะให้พระเอกได้รับรู้ถึงเรื่องที่ ดาวของเขาได้ถูกทำลาย..

และเหตุผลที่เขามาที่โลกมนุษย์ก็เพื่อล้างแค้นนั่นเองครับ ^_^

แต่ก็ไม่แปลกที่ไม่ได้สังเกตุเพราะมันสั้นมาก...อิอิ
    มาเพื่อล้างแค้น ?

ใครไปทำให้พวกมันโกรธ บนดาวของพวกมันหรอครับ ?
    War would end if the Dead could Return

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    เอเลี่ยนมาเพราะเราส่งสัญญาณไปเอง มันก็มาตามสัญญาณปกติ แต่ตอนมา ยานสื่อสารดันพัง มันจึงไม่สามารถกลับบ้านได้ เลยต้องใช้วิธีเดียวกันกับที่โลกทำ เพื่อติดต่อกลับไปดาวมัน
    เอเลี่ยนจะไม่โจมตีสิ่งที่วิเคาะแล้วไม่เป็นอันตราย แต่ถ้าเป็นอันตราย ใส่ไม่เหลือ แต่ตอนที่เอเลี่ยนตัดเส้นทางไปที่ศูนส่งสัญญาณก็ดูรุนแรงไป คนเลยคิดว่าเป็นภัย และเพื่อป้องกันไม่ให้กำลังเสริมที่จะเรียกมารับกลับมาโลกได้ ไม่งั้นอาจวินาศกว่านี้เยอะ

- เนื้อเรื่องทำมาดีแล้ว มีองประกอบครบ มีที่มาที่ไป เหตุและผลต่างๆ นี่หนังแนวแอ็คชั่น ไซไฟครับ
    - ยานเอเลี่ยนมีอาวุธแค่นั้นมันก็สมเหตุสมผลดี ขนาดมีแค่นั้นยังแย่ ถ้ามีมากกว่านั้นแต่ดันโดนจมด้วยเรือลำเดียว เดี๋ยวก็บอกเอเลี่ยนอ่อนกันอีก
    คิดเหมือนกันแต่น่าเพราะดาวมันเกิดสงครามมันเลยออกมาตามสัญญานมา

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    ผมว่ามันจะมาสำรวจทรัพยากรแล้วพอดีไปเจอไอ่สัญญาณนั่นเข้า เลยมุ่งตรมายังสัยญาณที่มุนษย์ส่งไป แล้วก็เจอดาวเคราะห์ที่ชื่อว่าโลก ซึ่งมีทรัพยากรสมบูรณ์ มันเลยกะจะเรียกพวกที่เหลือของมันมายึดดาวดวงนี้ (รึเปล่าครับ) ส่วนที่มันกางโดมใส่ตอนแรกนั้นผมคิดว่าน่าจะเพื่อผกผ้องไอ่ตัวที่เป็นฐานหลักมันอะครับ ที่อยู่ในทะเลอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    นั้นนะสิจะแค้นได้ไง

ผมว่า มันมาสำรวจ และ ยานสื่อสารมันตก และมันเห็น มนุษย์ โจมตีก่อน มันจึงตอบโต้ มันจะทำลายทุกอย่างที่คิดว่าอันตราย และมันจะเอาจานดาวเทียมสือสารกลับดาวมัน มั้ง!

คิดเหมือนผม เอเลี่ยนอาวุธ กากไปหน่อย

ผมให้ 9.4
    พวกนักวิทยาศาสตร์เพิ่งจะทดลองยิงสัญญาณไปไม่ใช่หรอครับ

ตอนแรกที่เอเลี่ยน โดนเปิดหมวกออกมา แล้วมันเหมือนส่งคลื่นพลังจิตอะไรบางอย่างให้พระเอกอะครับ..

ผมไม่ทราบว่าพวกคุณได้ดูกันหรือไม่ หรือได้ดูแต่ คิดไม่เหมือนผม...

แต่ที่ผมคิดว่าสัญญาณมันแรงเกินไป...เพราะว่า สัญญาณที่ส่งไปนั้นมีรูปแบบของการส่งเป็นเส้นตรงครับ ซึ่งมีความหนาแน่นสูง

ไม่เหมือนสัญญาณโทรศัพท์หรือวิทยุทั่วไปที่มีรูปแบบเป็นคลื่น สู่ท้องฟ้าแล้วลงมาสูพื่นดิน...แต่ในลักษณ์ ความหนาแน่นน้อย

ที่ต้องใช้สัญญาณลักษณแบบ เส้นตรงก็เพราะว่า ดาวที่อยู่ต่างดาวนั้นอยู่ไกลเป็น ล้านๆปีแสงซึ่งเราก็ไม่แน่ใจว่าสัญญาณที่ส่งไปนั้น..

จะถึงผู้รับหรือไม่ แต่แน่นอนมันต้องมีความแรงคลื่น ระดับที่ว่าทะลุเพชรได้สบายๆแน่(แรงกว่า Laser หลายๆล้านเท่า) เพราะว่าดาวของผูรับนั้นไกลมากๆ..

แต่หารู้ไม่คลื่นที่ส่งไปนั้นมีความแรงเกินไป ได้ไปทำลายทรัพยากรณ์ ของต่างดาว มันจึงกลับมาเพื่อล้างแค้นไงละครับ...

แวบแรกที่ผมได้เห็นตอนนั้น ตอนแรกที่เอเลี่ยน โดนเปิดหมวกออกมา แล้วมันเหมือนส่งคลื่นพลังจิตอะไรบางอย่างให้พระเอกอะครับ.

ผมคิดถึงขนาดนี้..ไม่รู้ว่าเพื่อนๆคิดแบบนี้หรือไม่..หรือผมเข้าใจอะไรผิด..ก็ต้องขออภัยด้วย ครับผม ^_^

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    ตอนแรกที่เอเลี่ยน โดนเปิดหมวกออกมา แล้วมันเหมือนส่งคลื่นพลังจิตอะไรบางอย่างให้พระเอกอะครับ..

ผมไม่ทราบว่าพวกคุณได้ดูกันหรือไม่ หรือได้ดูแต่ คิดไม่เหมือนผม...

แต่ที่ผมคิดว่าสัญญาณมันแรงเกินไป...เพราะว่า สัญญาณที่ส่งไปนั้นมีรูปแบบของการส่งเป็นเส้นตรงครับ ซึ่งมีความหนาแน่นสูง

ไม่เหมือนสัญญาณโทรศัพท์หรือวิทยุทั่วไปที่มีรูปแบบเป็นคลื่น สู่ท้องฟ้าแล้วลงมาสูพื่นดิน...แต่ในลักษณ์ ความหนาแน่นน้อย

ที่ต้องใช้สัญญาณลักษณแบบ เส้นตรงก็เพราะว่า ดาวที่อยู่ต่างดาวนั้นอยู่ไกลเป็น ล้านๆปีแสงซึ่งเราก็ไม่แน่ใจว่าสัญญาณที่ส่งไปนั้น..

จะถึงผู้รับหรือไม่ แต่แน่นอนมันต้องมีความแรงคลื่น ระดับที่ว่าทะลุเพชรได้สบายๆแน่(แรงกว่า Laser หลายๆล้านเท่า) เพราะว่าดาวของผูรับนั้นไกลมากๆ..

แต่หารู้ไม่คลื่นที่ส่งไปนั้นมีความแรงเกินไป ได้ไปทำลายทรัพยากรณ์ ของต่างดาว มันจึงกลับมาเพื่อล้างแค้นไงละครับ...

แวบแรกที่ผมได้เห็นตอนนั้น ตอนแรกที่เอเลี่ยน โดนเปิดหมวกออกมา แล้วมันเหมือนส่งคลื่นพลังจิตอะไรบางอย่างให้พระเอกอะครับ.

ผมคิดถึงขนาดนี้..ไม่รู้ว่าเพื่อนๆคิดแบบนี้หรือไม่..หรือผมเข้าใจอะไรผิด..ก็ต้องขออภัยด้วย ครับผม ^_^
    ดาวของพวกมัน เกิดสงครามไม่ใช่หรอครับ

เพราะเห็นยานหลายๆลำบินออกมา

ที่ผมสงเกตุ จะมีตัวดี กับตัวร้าย

ตัวดี เหมือนพวก ช่าง คือมีหน้าที่หาทางส่งสัญญาณกลับอย่างเดียว
    ตัวร้าย เหมือนทหาร มีหน้าที่เฝ้าพวกตัวดี หรือพวกแรงงาน ให้พวกแรงงานส่งสัญญาณกลับบ้านเกิด

ลองคิดดูครับ หากพวกมันพยามจะส่งสัญญาณกลับไปดาวของพวกมันอีก

มันจะส่งกลับไปทำไมละครับ ไม่กลัวไปโดนพวกมันเองรึ ?
    War would end if the Dead could Return

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    พึ่งไปดูมาสดๆร้อนๆ 10/10 เลยครับยังกับมันส์มากๆ ชอบตอนแรกปีนไปซื้อไก่จ่ายตังอีก แล้วก็ตอนที่มันชกกันในห้องน้ำเสร็จแล้วมันออกมาแก้ตัว555มุขฮามาก
    แต่ที่สงสัยก็คือไอ้ลูกกลมๆที่มันหมุนๆที่มันยิงออกทำลายทางด่วนทำลายฮออะมันหายไปไหน
    ชอบที่สุดก็คือตอนเรือดริฟ แล้วมันจะมีภาค2ต่อป่าวอะ

ปล.ใครยังไม่ไปดูไปดูซะ
    ปล2.ขอโทษที่สปอย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUBOSS : 15th April 2012 เมื่อ 23:00

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนไปซื้อไก่ฮามาก

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ไม่รู้นครับ แต่ผมว่า ถ้าสัญญาณมันไปทำลายดาวมันจริง แล้วมันจะพยายามส่งสัญญาณไปที่ดาวมันอีกเพื่อเรียกพวกทำไมหละครับ???? ในเมื่อถ้าส่งไปอีก ดาวมันก็น่าจะถูกทำลายอีกไม่ใช่เหรอครับ???

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ออกมาดูดีมาก เอฟเฟกดี-ดีมาก ใครไม่ได้ดูเป็น Sub ถือว่าขาดทุนจริงๆ ตอนเจ๋ Rihanna ร้องนี่เหมือนเสียงแหบไม่รู้ว่าเกิดจากอินบท หรือ เล่นคอนเสิรต์มากไป(ไม่ได้เป็นแฟนคลับนะ) เนื้อเรื่อง พอใช้-ดี เสียงประกอบต่างๆ ดี-ดีมาก

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อยากรู้ชื่อเพลงก่อนจบอ่ะครับเพลงอะไรหลังจากที่มัน เดินตามพ่อนางเอกไปอ่ะครับ มันเหมือนเพลงใน COD:Blaco Ops เลยด่านเวียดนามอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมให้ 10 ผมว่า มันจะยึดดาวเียมเพื่อจะส่งสัยญารเรียกพวกมันมาที่โลกเพราะอะไรผมไม่ทราบ ที่มันต้องมายึกจานที่โลกเพราะจานที่มันพามาด้วย ตกที่จีนแล้วละมั่งครับ

เรื่องนี้ผมยกใจให้เลย 10/10

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมว่ามันไม่ได้โกรธแค้นอะไรหรอกครับ ตอนที่พระเอกคุยกะเพื่อนมันอีกคน บอกว่า "ฉันว่าเราได้ย้าย ไปอยู่ดาวอื่นแน่เลยว่ะ" (ถ้าจำไม่ผิดนะ) แค่นี้ก็รู้และว่ามีภาคต่อชัวร์ป๊าปป
    ผมคิดว่ามันจะมาเอาทรัพยากรซะมากกว่า แต่แค่ส่งยานมาสำรวจลาดราวไว้ก่อน ภาคต่อคงยิงกันแหลกแน่ ๆ เลย ปี 20xx (ในหนังนะ) แน่ ๆ 55555

ผมให้ 9.3/10 เลยครับ ผมพาแฟนไปดูผมยังลืมเลยว่ามากับแฟน แฟนก็บอกลืมเหมือนกันว่ามากับเรา เอ๊ะ o.O 5555555

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เห็นฮิตให้คะแนนกันจังเลยเรื่องนี้ อะขอให้มั่ง
    6.5/10 คหสต ล้วน ๆ
    - เนื้อเรื่องพอถูไถ ประมาณ ID4 เอเลี่ยนมาทำไมไม่รู้ แต่มาแล้วต้องสู้กัน เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง ตอนจบ happy ending + ทิ้งท้าย เผื่อหนังขายดี ไว้ทำภาคสอง ซึ่งก็เดาทางง่ายตามหลักหนังเอเลี่ยนโดยปกติ
    ตัวหนังผูกปมไว้ตามทางตลอดเรื่องแบบหลวม ๆ แล้วก็คลายออกแบบหลวม ๆ เหมือนกัน ฉากเกริ่นนำช่วงแรกยังดูไม่ค่อยมีพลัง พอมาช่วงหลังดูสนุกดี ยิ่งตอนที่ลุง ๆ มาช่วยเดินเรือมิสซูรีด้วย
    - ตัวละครตามสูตร ตัวเอกหล่อสวยรวยสเน่ห์ มีนักวิทยาศาสตร์สติเฟื่อง มีตัวละครอ้วนดำที่เหมือนจะไร้ประโยชน์ (ซึ่งก็เดาได้แต่แรกว่าไม่ไร้ประโยชน์แน่ ๆ พี่แกเล่นออกมาเกือบครึ่งเรื่อง) ขาดไปอย่างเดียว คือหมาประจำกายตัวเอก
    - การแสดง พอไหว โดยเฉพาะ ริฮานนา ที่เล่นเรื่องแรก แต่ก็ดูน่าเชื่อพอสมควร
    - Special effect ไม่ต้องพูดถึง เหมือนไมเคิล เบย์ มากำกับให้เองเลยทีเดียว
    - สำหรับคอหนัง action ที่เน้นการทำลายล้าง ประมาณว่าระเบิดยิ่งแรง คะแนนยิ่งสูง อาจจะได้เพิ่มไปอีกสัก 1-1.5 คะแนน
    - โดยภาพรวม สนุกดี คุ้มค่าบัตร

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เดียวเจอรุ่นเก๋า ชอบพี่เป่ขาเหล็ก อ่ะ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ่านกระทู้นี้แล้วไม่ต้องไปดูเลย - -

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โครตมันส์เรยครับชอบมาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก็โอนะครับ คุ้มทั้งเวลา ทั้งภาพและเสียง แล้วไอ้เหล็นหมุนๆ ทั้งเรื่อง มันมีกี่ก้อนกันแน่นเนี่ย ไม่แน่ใจ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    >คนที่ดูหนังไม่เป็นอาจมีงงว่า เอเลี่ยนมันมาทำไมเพื่ออะไรเนื่องจากดูเหมือนว่าหนังจะเฉลยให้แค่นิดๆเทานั้น ที่เหลือรอดูภาคสองต่อนะ (มีแน่ๆ)
    ^
    ^
    ^
    ^
    จากข้อความได้พูดถึงข้อนี้เอง ถ้าคุณได้ดูตั้งแต่ต้นเรื่องเขาจะมีบอกไว้แล้วครับว่า โลกของเราได้มีการสำรวจ ค้นพบโลกใบหนึ่งที่อาจจะมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่ก็ได้ ซึ่งถ้าเป็นหน้าร้อน ก็จะ ร้อนจัด ถ้าเป็นหน้าหนาว ก็หนาวจัดไปเลย ดังนั้นมนุษย์จึงได้สร้างจานดาวเทียม และตัวส่งและรับสัญญาณเพื่อส่งไปที่ดาวดวงนั้น เผอิญ ดาวดวงนั้นมีเจ้าเอเลี่ยนพวกนั้นอาศัยอยู่จริงๆ จึงได้เดินทางมาตามสัญญาณดาวเทียมที่พวกมนุษย์ส่งไป มายังที่ดาวโลกเรา ซึ่งพอมาถึงก็ประสบปัญหาต่างๆ อย่างที่เราได้ดูนะครับ และได้รู้ว่าพวกมนุษย์มีตัวรับส่งสัญาณก็เลยกะจะยึดฐานของเราเพื่อจะได้ส่งสัญาณไปหาพวกมาให้ช่วย หรือไม่ก็มาทำลายโลกเราไง ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 18th April 2012 เมื่อ 11:30
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

Tags for this Thread