ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แครก โดนบล๊อค ไปแล้วคับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุณคับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    704
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,983
    เจิมให้นะครับๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultra2233 อ่านกระทู้
    แครก โดนบล๊อค ไปแล้วคับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุณคับ
    เดี๋ยวผมหาวิธีให้น่ะครับ แต่ผมลองโหลดและลงใหม่ ก็เล่นได้น่ะครับ

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    มาเจิมให้นะครับ ช่วยดันๆ อยากเล่นมานานละ

กล่าวขอบคุณ
    281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamepkt อ่านกระทู้
    มาเจิมให้นะครับ ช่วยดันๆ อยากเล่นมานานละ
    ขอให้สนุกน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แครก โดนบล๊อค ไปแล้วคับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุณคับ 30/4/2555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VelocityControlTV อ่านกระทู้
    จะต้องเซ็ตปุ่มให้เป็นแบบนี้ครับ เขียว Shift / แดง Z / เหลือง , / น้ำเงิน . / ส้ม เครื่องหมายสแลช เพราะพวก F1-F5 มันกด3ปุ่มไม่ได้

เซ็ตปุ่มสำหรับ Whammy และ Star Power ครับเวลาเราได้ไอเทมมาใช้จังหวะเพลงยากๆ มีไอเทมให้กดปุ่ม star power เพื่อใช้
    โดยไอเทมที่มันยิงจะมี Double คือโน้ต *2 / Whammy ต้องโยก whammy รัวๆให้มันกลับมาดีดได้ / Strings ปุ่มนั้นจะดีดไม่ได้ต้องกดปุ่มสีนั้นๆค้างไว้แล้วดีดรัวๆจนกว่ามันลงไปจนดีดได้
    แล้วก็จะมีแบบ กลับด้านปุ่ม ปุ่มแวปๆ ไรงี้ครับ ถ้าระดับน้อยกว่า expert จะมี difficulty up ขึ้นมา เพิ่มระดับอีกหนึ่งระดับให้ยากขึ้น

เชื่อเถอะครับลงทุนซื้อจอยกีต้าร์ตัวพันกว่าๆ แบบ PS2 แล้วซื้อหัวแปลงจอยเข้าคอมมาใช้กับ joytokey จะเล่นง่ายกว่ามากและตัดปัญหาการกด 3 ปุ่มไม่ติดได้
    โอเค สรุปต้อง ซื้อตัวกีต้าเท่านั้นว่างั้นครับ เพราะผม ลองแก้ไปตัว QWERT ก็เป็นเหมือนเดิม ASDFG ก็ยังเป็นเหมือนเดิม. . . .สรุปคือ เปงกะครีบอดไม่รับว่างั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mookamaa อ่านกระทู้
    แครก โดนบล๊อค ไปแล้วคับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุณคับ 30/4/2555
    จะรีบแก้ไขให้เร็วที่สุดครับ /// ขอดูรูปหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tiew01234 : 1st May 2012 เมื่อ 15:38

กล่าวขอบคุณ
    281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manggy อ่านกระทู้
    โอเค สรุปต้อง ซื้อตัวกีต้าเท่านั้นว่างั้นครับ เพราะผม ลองแก้ไปตัว QWERT ก็เป็นเหมือนเดิม ASDFG ก็ยังเป็นเหมือนเดิม. . . .สรุปคือ เปงกะครีบอดไม่รับว่างั้นครับ
    ลองเปลี่ยนเป็น shitf / z / x / c /v ยังครับ ผมไม่ได้ซื้อกีตาร์มาใช้ก็เล่นได้ปกติน่ะครับ

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Smile

ไม่ได้มาโหลดนะครับ. แต่มาบอกเรื่อง Crack ให้ว่าทำไมถึงโดนบล็อค

ทางเซิฟเวอร์ MediaFire.com ได้ติดตั้งตัว Scan Virus ที่ชื่อว่า Bitdefender ไว้ครับ (ซึ่งตอนแรกก็ยังไม่มีหรอกนะ) ทางเซิฟเวอร์กลัวว่าจะมีไฟล์ติดไวรัสมา ที่ทำแบบนี้เพราะว่ามีคนใช้เซิฟเวอร์กันทั่วโลกเลยต้องป้องกันไว้ ซึ่งไอ้เจ้าตัว Bitdefender เนี่ยมันก็บอกว่าไฟล์ Crack เป็นตัวไวรัส (ช่วงแรกๆอัพได้ไม่มีปัญหา) แต่พอมาหลังๆ ทางเว็บ MediaFire.com ได้ประกาศว่าแล้วในวอล์ FaceBook หรือในเว็บ MediaFire เองว่า "ทางเซิฟเวอร์จะขอลบไฟล์ Crack ทุกไฟล์เพราะเกรงว่าจะมีไวรัสและสามารถเข้าถึงเซิฟเวอร์ของ MediaFire ได้" ไวรัสมันมีหลายประเภทครับลองดูจาก 3 คลิปด้านล่างนี่นะ

ตามนี้นะครับ (เป็นใครๆก็ไม่อยากติดไวรัสหรอกนะครับก็เข้าใจเค้านิดนึง ^^)

ปล. แนะนำให้อัพเว็บอื่นเอานะครับเล่น zizdu, 4shared ประมาณนี้เพราะ Crack ก็มีขนาดไฟล์ไม่มากอยู่แล้วครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiew01234 อ่านกระทู้
    จะรีบแก้ไขให้เร็วที่สุดครับ /// ขอดูรูปหน่อยครับ
    ลองโหลดูคับอยากเล่นใจจะขาดแล้ว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manggy อ่านกระทู้
    ครับตัวประมาณ 1600 มันจะมีแบบต่อเข้าคอนโซลกับ PC ปกติในไทยจะมีแต่ตัวต่อ PS2 PS3 ไรงี้ครับต้องหา Adapter แปลงเป็น USB อีก (ซื้อแยก อย่าง PS2 ก็ 120)
    หรือไม่ก็ ถ้าเกิดมีจอย 120 บาทอะครับ แบบจอย Ps2 ธรรมดาอะครับ สามารถเอามาใช้เล่นเกมนี้ได้เป็นแบบจอยไม่ต้อง hold ปุ่มค้างเพื่อดีดครับ กดปุ๊บดีดเลย เหมาะสำหรับคนไม่ชิน และโซโล่ครับ (เอาง่ายๆมันคือแบบเดียวกับตามตู้เลยครับ)
    แต่ปัญหาเวลาโน้ตรัวๆกดลำบาก ถ้าจะเอาแบบนี้ก็เดี๋ยวหลังไมค์มาหาผมก็ได้ มีปลั๊กอินอยู่ เพราะตัวนี้ Link Removed ไปแล้วไม่มีคนอัพ--*
    Playing DOTA2 / อัพเดทแพตช์ทุกสัปดาห์ สดๆที่ JKG

กล่าวขอบคุณ
    281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    ไม่ได้มาโหลดนะครับ. แต่มาบอกเรื่อง Crack ให้ว่าทำไมถึงโดนบล็อค

ทางเซิฟเวอร์ MediaFire.com ได้ติดตั้งตัว Scan Virus ที่ชื่อว่า Bitdefender ไว้ครับ (ซึ่งตอนแรกก็ยังไม่มีหรอกนะ) ทางเซิฟเวอร์กลัวว่าจะมีไฟล์ติดไวรัสมา ที่ทำแบบนี้เพราะว่ามีคนใช้เซิฟเวอร์กันทั่วโลกเลยต้องป้องกันไว้ ซึ่งไอ้เจ้าตัว Bitdefender เนี่ยมันก็บอกว่าไฟล์ Crack เป็นตัวไวรัส (ช่วงแรกๆอัพได้ไม่มีปัญหา) แต่พอมาหลังๆ ทางเว็บ MediaFire.com ได้ประกาศว่าแล้วในวอล์ FaceBook หรือในเว็บ MediaFire เองว่า "ทางเซิฟเวอร์จะขอลบไฟล์ Crack ทุกไฟล์เพราะเกรงว่าจะมีไวรัสและสามารถเข้าถึงเซิฟเวอร์ของ MediaFire ได้" ไวรัสมันมีหลายประเภทครับลองดูจาก 3 คลิปด้านล่างนี่นะ

ตามนี้นะครับ (เป็นใครๆก็ไม่อยากติดไวรัสหรอกนะครับก็เข้าใจเค้านิดนึง ^^)

ปล. แนะนำให้อัพเว็บอื่นเอานะครับเล่น zizdu, 4shared ประมาณนี้เพราะ Crack ก็มีขนาดไฟล์ไม่มากอยู่แล้วครับ
    เดี๋ยวผมอัพ carck ใน 4shared น่ะครับ
    ---------------------------------------------------
    เปลี่ยนให้แล้วน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tiew01234 : 1st May 2012 เมื่อ 17:48

กล่าวขอบคุณ
    281
    เงียบอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    โหลดมาแล้ว เล่นได้ค่ะ

ถามหน่อยดิ มันมี ท่ายกกีต้า ตอน star powerมา ถ้าใช้คีย์บอร์ด กดไรเหรอ

เกจ Rock มันเต็มแล้วมันให้ยกกีต้าอะ ทำไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewbio อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้ว เล่นได้ค่ะ

ถามหน่อยดิ มันมี ท่ายกกีต้า ตอน star powerมา ถ้าใช้คีย์บอร์ด กดไรเหรอ

เกจ Rock มันเต็มแล้วมันให้ยกกีต้าอะ ทำไม่เป็น
    spacebar ครับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เล่นแล้วจบแล้วปวดหัวเลย

(วันเดียวจบนะเพราะ gu rockkkkkkkkkkk)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ๋อ แล้ว battle ยังไงอ่า

กล่าวขอบคุณ
    281
    เงียบอีกแล้วหรอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เล่น battle mode ยังไงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewbio อ่านกระทู้
    เล่น battle mode ยังไงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กด spacebar เพื่อใช้สกิลต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    เล่นแข่งกับบอทครับ ซึ่งจาก Star Power จะเป็นไอเทมต่าง เราต้องกดโน้ตที่เป็นตะปูให้ติดทุกโน้ต จนหมดช่วงโน้ตตะปูถึงได้ไอเทม พลาดมันก็หายเลย (แบบ Star Power)
    วิธีกดใช้คือ กดปุ่มใช้ Star Power นี่แหละครับ แต่บอทจะสามารถยิงกลับได้ นี่คือรายนามไอเทมที่ผมจำได้ทั้งหมดนะ
    Broken Strings : ใช้แล้วต้องกดโน้ตสีที่ชี้โด่ขึ้นรัวเพื่อให้กลับมาเล่นได้ = ไอเทมสายขาด
    Amp Overload : โน้ตวิ๊บๆแว๊บๆ หายไปหายมา
    Double Notes : โน้ตเยอะขึ้นสองเท่า
    Lefty (righty) Flip : กลับด้านโน้ต
    Difficulty Up : เพิ่มความยาก 1 ระดับ (ไม่มีไอเทมนี้ใน Expert ต้องเล่นต่ำกว่าถึงจะเจอ)
    Whammy Bar : ใช้แล้วอีกฝ่ายต้องกดปุ่มโยกคลื่นจนกว่าแท่นจะลงมา
    แล้วก็มีอีกอันนึงถ้าจำไม่ผิดจะเป็นขโมยพลังครับ

ในภาคใหม่ๆต่อมาก้มีพวกกับดักระเบิด ลด มีเตอร์ร็อคบ้าง ทำให้ชาร์ตเป็นน้ำแข็ง โน้ตหาย ทำใช้ชาร์ตไฟดับ
    ฟ้าผ่าบ้าง ฯลฯ
    Playing DOTA2 / อัพเดทแพตช์ทุกสัปดาห์ สดๆที่ JKG

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ๋อ เราหมายถึง เข้าเล่น battle mode อะเข้าตรงไหน เง้อ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    แต็งกิ้ว! แต่ไม่โหลดนะ ไม่ชอบเกมแนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ๋อ เราหมายถึง เข้าเล่น battle mode อะเข้าตรงไหน เง้อ
    มีสองแบบครับ
    1.เข้า Multiplayer แล้วเลือกฝ่ายกันจากนั้นเลือก Battle กรณีเล่นสองคนครับ
    2.Battle จะโผล่ตามจุดต่างๆของโหมด Career ครับ ซึ่งเมื่อเราเล่นครบตามที่กำนหด (ระดับง่ายๆจะต้องการ สองถึงสามเพลง แต่ expert ต้องเล่นครบ 4 เพลง)
    พอเล่นครับจะมีตัวละครเดินมาครับ แล้วเขาจะท้าเราครับ ให้รับคำท้าเพื่อเล่นครับ นั่นคืออีกวิธีในการเล่น Battle

ซึ่ง Battle มันจะมี 3 ครั้ง คือด่านที่ 2 / ด่านที่ 5 / และด่านสุดท้าย

เอาตรงๆ Battle มีไว้สำหรับเล่นหลายคน