ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

Talking สะใจมากครับกับเด็กแว๊นวันนี้ 55

วันนี้ผมยืนรอรถกระบะอยู่ฝั่งตรงข้ามเป็นโรงพยาบาลทันใดนั้นก็มีเสียงมอไซชนกัน ผมลุกดูเห็นไอ้หัวทองปากแดงลอยไปข้าง ๆ หน้าเต็ม ๆ ไถไปกับพื้น เนื่องจากมันขับย้อนศร แล้วมันขับเร็วมาก คนออกมาจากซอยเขาไม่เห็นครับ ไปชนเขาเต็ม ๆ ที่นี้พนักงานใน รพ ก็เข็นรถเข็นออกมา มันก็ทำท่าฟอร์ม ไม่เป็นอะไรประมาณนี้ แล้วคนที่ขับออกมาจากซอยเป็นเด็กครับ มันจะเอาเรื่องประมาณว่า ขับไม่ดูตาม้าตาเรือ ออกไม่ไม่ดูซ้ายดูขวา สักพักมันโทรเรียกพวกหัวทองมันมาเต็มเลยครับผมดูอยู่ฝั่งตรงข้าม แล้วแม่เด็กคนนั้นก็มา รถของเด็กเสียหายครับอะไรหลุดสักอย่าง แต่รถมัน ฟิโน้่แต่งท่อแต่งล้อมามาก็เสียหาย มันพยายามจะเรียกค่าเสียหายเขาเท่าที่ผมเห็น แต่แล้วก็มีรถกระบะคันนึงมาจอดเอามอไซทั้งคู่ไปไหนก็ไม่รู้ครับแล้วมันก็นั่งรถเพื่อนมันไปอีก 5 6 คัน ดูมันทำ

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ไม่ตายห่าไปเลยวะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    เด็กแว้นกาก ต้องเรียกพวกตลอด แบบนี้เค้าเรียกขี้ขลาด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    วันนี้ผมก็เจอเด็กแว้นกลุ่มใหญ่ ซิ่งรถเฉี่ยวป้าแก่ๆที่กำลังถือถุงกับข้าวจากตลาดมา มันเฉี่ยวซะถุงกับข้าว ถุงแกง แตกกระจายเลย โชคดีป้าแก่ๆนั่นไม่เป็นไร

ผมเห็นป้านั่นตะโกนด่าไล่หลังเด็กแว้นพวกนั้น แทนที่จะสำนึกผิดมันกลับหัวเราะชอบใจกันสนุกสนาน - -*

ผมก็เบื่อพวกเด็กแว้นนี่เต็มทนนะ ซิ่งรถขวางทางจราจร ทำท่อเสียงดังรบกวนชาวบ้านเค้า ซ้ำยังทำตัวเป็นกากเดน ร่อนไป ร่อนมา หาสาระแก่นสารไม่ได้เลย - -*
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แว๊นซ์=หมา(หมู่)
    [>• ASUS FOREVER •<]

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ตัวๆไม่กล้า หมาหมู่ ตู ชอบ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero_3 อ่านกระทู้
    สงกราตืนี่ตํารวจไม่เข้มเลยเบื่อชิบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ว่าแต่ทําไมแม่มันไม่ตบกบาลสักทีล่ะ
    แม่คือแม่ของเด็กที่โดนมันชนครับ ไอ้เด็กแว๊นพวกนี้ไม่มีแม่ครับ แม่ไม่รัก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ถึง เด็กแว๊นที่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครนะครับ

ผมเห็นหลายกระทู้แล้ว เวลามีคนมาด่าเด็กแว๊น

คุณก็จะมาเรียกร้องความยุติธรรม ประมาณว่า อย่าเหมารวม เด็กแว๊นไม่ได้เลวไปซะทุกคน

เอ่อ อยากให้คิดนิดนึงครับ ว่า . . .

คุณอ่ะ ดีก็ดีไป เขาไม่ได้ด่าคุณครับ เขาด่าพวกสร้างความเดือดร้อนครับ

นักแข่งกับเด็กแว๊นมันต่างกันนะครับ "คนละชั้น" และ "คนละเชิง"

เพราะฉะนั้น คนที่ชอบความแรง ที่ไม่รบกวนชาวบ้าน เรียกว่านักแข่งดีกว่าครับ แล้วไม่ต้องร้อนตัวครับ เพราะคุณไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ผมว่ามันเป็นพวกสวะสังคม ขี้เรื้อน และก็ต่ำมากสุดๆ คิดว่าตัวเองเท่ห์ ที่แท้ก็พวกเสี่ยวๆ บ้านไม่มีจะกินแม่ไม่รักเด็กมีปัญหา -_-
    (ผมเก็บกด555555)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เด็กแว๊น มันหมาหมู่ ผมก็เคยเจอครับ คล้ายๆกันเลย ชนคนอื่น แล้วเรียกค่าเสียหาย แต่พอดี ว่าคนที่มันชน เป็นกลุ่มนักเลงแถวๆบ้านผม โดนรุมกระทืบ ตายหมู่เลย 555

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    ถึง เด็กแว๊นที่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครนะครับ

ผมเห็นหลายกระทู้แล้ว เวลามีคนมาด่าเด็กแว๊น

คุณก็จะมาเรียกร้องความยุติธรรม ประมาณว่า อย่าเหมารวม เด็กแว๊นไม่ได้เลวไปซะทุกคน

เอ่อ อยากให้คิดนิดนึงครับ ว่า . . .

คุณอ่ะ ดีก็ดีไป เขาไม่ได้ด่าคุณครับ เขาด่าพวกสร้างความเดือดร้อนครับ

นักแข่งกับเด็กแว๊นมันต่างกันนะครับ "คนละชั้น" และ "คนละเชิง"

เพราะฉะนั้น คนที่ชอบความแรง ที่ไม่รบกวนชาวบ้าน เรียกว่านักแข่งดีกว่าครับ แล้วไม่ต้องร้อนตัวครับ เพราะคุณไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน
    มันจะมีสองประเภทครับ เด็กแว้นนแท้ๆเลย อันนี้จะแต่งรถ ขี่เร็วบ้าง ท่อดังอยู่แล้วเพราะแต่งมา มีมารยาทในการใช้ถนน รู้เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องกลไกการทำงานของรถดี อันนี้จะเป็นพวกมีความคิดและมีอายุพอสมควร
    แล้วก็มีอีกประเภท ซึ่งเป็นประเภท ที่น่ารังเกลียด แต่งตัวขัดใจแม่ ทำผมทรงขัดใจแม่ ชอบดึงหน้า ทำท่ากวนตีน ประเภทนี้จะเป็นเด็กๆหัวเกรียนไปถึงวัยคะนอง พอมันโตแล้วมันก็จะไม่ค่อยแว้นหรอกครับ พอมันเริ่มคิดได้อะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อยู่ทีคู่กรณีครับ ถ้าคู่กรณีเขาเอาจริงน่ะ กระทืบไอ้คนที่มันโวย ตัวเป้งๆ น่ะ พรรคพวกของมันไม่กล้าหรอกครับ ไอ้พวกนี้มันแค่เลียนแบบพฤติกรรมมาเฟียในหนัง พวกเยอะมันคิดว่าใหญ่ ลองท้ามาตัวต่อตัวสิ เป็นผมจะตบหัวเรียงคิวทีละคน ที่มาพูดนี่คือผมเคยเจอกับตัวเองครับ แบบนี้น่ะ ผมลงรถไปต่อยหน้ามันเลย แล้วบอกว่า "ลุกขึ้นมา ถ้าคิดว่าถนนนี้เป็นของ*** ลุกขึ้นมา " มันก็ลุกขึ้นมา เพื่อนผมลงไปเอาปืนจ่อ (ในรังเพลิงไม่มีกระสุน) แค่นี้มันก็ยกมือไหว้ขอชีวิตแล้วครับ เด็กพวกนี้ มันอยู่ที่ผู้ใหญ่อย่างเราจะสอนมันแบบไหน แต่ผมคงไม่สอนให้ลูกผมเป็นอันธพาลหรอกนะ
    คำว่า "อันธพาล" ต่างจาก "นักเลง" ตรงที่
    นักเลง ไม่เคยหาเรื่องใครก่อนครับผม จาก นักรบชายแดนใต้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    แว๊นนรก ผิดเต็มประตู (ย้อนศร ) ยังมาเรียกค่าเสียหายอีก

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เมื่อไหร่จะตายๆให้หมดๆ ไปซักทีเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ผมเคยแต่จะขับรถออกจากบ้าน แล้วมันขับมาชน

กล่าวขอบคุณ
    77
    มันชอบพกมีดด้วยครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    น่าสงสารเด็กที่ถูกชนเนาะ ยังจะโชว์กร่างเรียกพวกมาตบเด็กอีก - -''

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero_3 อ่านกระทู้
    อยากไห้ทุกคนจําไว้เลยว่า คําว่า ลูกผุ้ชาย กับ อัธพาล มันต่างกัน

ลูกผุ้ชาย นักเลงจิง ต้องไม่หาเรื่องใครก่อน แต่พวกอัธพาล พอไม่มีพวกโดนขู่ก็กลัวหัวหดหมดแล้วล่ะครับ อย่าเอา2คํานี้ไปรวมกันน่ะ ถ้าใครเป็นลูกผุ้ชาย พอคงรุ้ดีน่ะ เหมือนผมอ่ะ ตั้งแต่ อายุ13-18 ไม่เเคยมีเร่ืองหรือหาเรื่องใครก่อนเลย ถึงแม้ตอนเรียนช่างก็เถอะถึงเวลาเลิกก็กลับบ้านไม่วุ่นวายไม่ทําตัวเท่ มีพวก เลิกเป็นกลับบ้านทุกที ตั้งแต่เด็กยันโต ผมไม่เคยชกต่อย ไม่เคยหาเรื่องใคร นอกจากจะมีคนมาหาเรื่องแล้วพูดกันดีๆไม่ฟัง!!!!!! ผมลูกผุ้ชายพอ พวกนี้ัมัน!!!!!!!!!!!!!!เหมือนเรปอื่นๆล่ะขยะ รวมกันเป็นกอง พอคัดแยกก็หัวหด!!!!!!!!!!!!!
    AB เขาคุยเรื่อง เด็กแว้นและ AB ไปก็อปอะไรมาลงเนี้ย ลูกผู้ชาย ฮ่าๆๆๆ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ผมเชื่อว่าคนเราทุกคนมีสิทธ์เกิดมา แต่บางคนไม่สมควรเกิดมา
    เหมือเด็กแว่น,อันธพาล พวกนี้มีสิทธ์เกิดมาครับ แต่ไม่ควรเกิดมา
    เพราะทำตัวอย่างว่า...

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    Thailand Only

แว๊นไทยไม่มีใครเหมือน
    เร็วๆ นี้....

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    โชคดีจัง บ้านผมบ้านนอกไม่มีเด็กแว้น

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoke อ่านกระทู้
    โชคดีจัง บ้านผมบ้านนอกไม่มีเด็กแว้น
    ผมก็บ้านนอกถึงไม่มีเด็กแว๊นแต่มีพวกเสี่ยวชอบทำเป็นบ้านตัวเองใหญ่พอมีเทศกาลก็ทำเป็นดักตีคนโน่นคนนี่
    ตอนคัดทหารเขาไปคัดกันดีๆมันเสือกดักตี

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ไม่ไปขับในสนามแข่งวะ

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เกรียน - -

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    พวกเว้นถ้าเจอพวกจริงๆเข้าไปก็เน่าในแล้ว
    Only one thing I want.