ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    ไฟล์ที่4เปนไรไม่รู้โหลดได้ แตกไฟล์แล้วมีปันหา

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    รีบมาแก้ไฟล์ที่4ด่วนเลยครับ อยากเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plafe อ่านกระทู้
    ผมทำตามที่คุณบอกได้นะครับ แต่ผมล๊อกอินไม่ได้อะครับ พอจะทราบไหมครับ ว่าแก้ไขยังไง(มันขึ้นว่า login fail อะไรเนียละ ไม่น่าจะเกี่ยวกับ id)
    กรณีที่ 1 ตอนคุณสมัครไอดีอ่ะ คุณได้สร้างอันใหม่หรือเปล่าหรือคุณใส่ชื่อแทนคนอื่นกับ
    กรณีที่ 2 ให้คุณเช็ครายละเอียดในพวกไฟล์ .ini ที่อยู่โฟลเดอร์ของตัวเซิรฟ์เวอร์ว่าตรงกันหรือเปล่า ตรง IP เป็น 127.0.0.1 หรือรวมถึงตรง ServerGuide เป็น1012 ให้ลองเช็คดูรวมถึงในไฟล์ Pangya Client ของคุณด้วย ต้องให้เลข IP กับ Server guide ตรงกัน
    กรณีที่ 3 ตอนที่คุณสร้าง ODBC พอหน้าสุดท้ายหลังจาก Ok ไปแล้ว มันจะถามย้ำอีกครั้ง รู้สึกว่ามันจะมีคำว่า Test พอกดแล้วขอให้มันผ่านไม่ Fail ก็พอ
    กรณีที่ 4 ตอนเปิดตัว Login Server ต้องรอสักระยะจนกว่ามันจะให้เรา Cammand ได้ค่อยกดสตารท์ ถ้าสตารท์ก่อนก็เข้าไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    1
    ต่างกับเซิฟจริงตรงไหนอ่ะครับ

เสกของได้หรอ หรือ อย่างไร = =''
    อยากเล่นเกมส์ RPG Style The Last Remnant

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไม ผม ล๊อกอินแล้ว มันโหลดนาน อ่ะ แต่ก็ เข้ามะได้ ผมทำ ผิด ตรงไหนอ่ะ ช่วยบอกหน่อบ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Win 7 จะลง Sql2000 ได้ไหมนะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ใคร พาท 4 เสีย ดาวน์โหลด อีกอันก็ได้ ครับ อันที่ 4 แตกได้เหมือนกัน
    I Loe Jokergameth

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ newvampire คับบ ของผมอะ มันค้างอยุ่ที่หน้า login อะคับ นานมาก
    แล้วที่บอกว่าให้รอ "กรณีที่ 4 ตอนเปิดตัว Login Server ต้องรอสักระยะจนกว่ามันจะให้เรา Cammand ได้ค่อยกดสตารท์ ถ้าสตารท์ก่อนก็เข้าไม่ได้ครับ"
    ผมรอสักพักก็ยังเหมือนเดิมอยุ่เรยคับ ,, ผม Win7 ตอน Test ODBC ก็ไม่ fail
    ต้องทำยังไงอีกอะคับ ,, ขอบคุนล่วงหน้าคับพี่

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkness5370 อ่านกระทู้
    พี่ newvampire คับบ ของผมอะ มันค้างอยุ่ที่หน้า login อะคับ นานมาก
    แล้วที่บอกว่าให้รอ "กรณีที่ 4 ตอนเปิดตัว Login Server ต้องรอสักระยะจนกว่ามันจะให้เรา Cammand ได้ค่อยกดสตารท์ ถ้าสตารท์ก่อนก็เข้าไม่ได้ครับ"
    ผมรอสักพักก็ยังเหมือนเดิมอยุ่เรยคับ ,, ผม Win7 ตอน Test ODBC ก็ไม่ fail
    ต้องทำยังไงอีกอะคับ ,, ขอบคุนล่วงหน้าคับพี่
    ลองเปลี่ยนแก้ไข ตัวเลขใน ไฟล์ login.ini ใน โฟลเดอร์ LoginServer ดูนะครับ เผื่อได้ แต่ผมลองแล้วได้

เปลี่ยนให้ตรงตัวหนังสือสีแดงๆที่ผมทำไว้นะครับ
    [SERVERINFO]
    IP="127.0.0.1"
    PORT=10102
    MAXUSER=1000
    SERVERGUID=10102
    SERVERNAME="loginserver"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลอคอินได้ครับ แต่ติดปัญหาตอนเลือกเซิฟอะ โหลดนานมากๆเลย ใครมีไฟล์ ini ที่สำเร็จรูปเอามาอัพให้ทีคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ po02 อ่านกระทู้
    ลอคอินได้ครับ แต่ติดปัญหาตอนเลือกเซิฟอะ โหลดนานมากๆเลย ใครมีไฟล์ ini ที่สำเร็จรูปเอามาอัพให้ทีคับ ขอบคุณคับ
    รู้สึกว่าอาการนี้ผมก็เคยเป็น ถ้าคุณรันเซิรฟ์ผ่านหมดแล้วผมส่าลองเช็คการตั่งค่าในโฟลเดอร์ไฟล์.ini ของ GameServer ดูว่า Port มันตรงกับไฟล์ .ini ของ loginserver และรวมถึงตัว Client ในโฟลเดอร์เข้าตัวเกมส์ปังย่ามันจะมีไฟล์ 1 อันที่มีเฉพาะเลข Port อยู่ปรับมันให้เป็นเหมือนกันให้หมดครับ ลืมเอาเฉพาะแค่ IP="127.0.0.1" และ SERVERGUID=10102 ขอให้เลขสองตัวนี้ตรงกันก็พอ

ใครซื้อตัวคูห์แล้วมีปัญหาซื้อไม่ได้บ้างครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนกดเข้าเกม มันขึ้น error ว่า " The procedure entry point _AIL_close_3D_provider@4 could not be located in the dynamic link library mss32.dll " ครับ แก้ยังไงครับ ช่วยที yy'

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvampire อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าอาการนี้ผมก็เคยเป็น ถ้าคุณรันเซิรฟ์ผ่านหมดแล้วผมส่าลองเช็คการตั่งค่าในโฟลเดอร์ไฟล์.ini ของ GameServer ดูว่า Port มันตรงกับไฟล์ .ini ของ loginserver และรวมถึงตัว Client ในโฟลเดอร์เข้าตัวเกมส์ปังย่ามันจะมีไฟล์ 1 อันที่มีเฉพาะเลข Port อยู่ปรับมันให้เป็นเหมือนกันให้หมดครับ ลืมเอาเฉพาะแค่ IP="127.0.0.1" และ SERVERGUID=10102 ขอให้เลขสองตัวนี้ตรงกันก็พอ

ใครซื้อตัวคูห์แล้วมีปัญหาซื้อไม่ได้บ้างครับ
    ขอบคุณมากครับคุณ newvampire SERVERGUID กับ IP ตรงกันครับผม แต่อยากทราบว่าตัวไฟล์ Auth.ini Port ต้องเป็น 10102 รึป่าวครับ?

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ใครก็ได้บอกทีครับ ต้องมีตัวเกมของเซิฟจริงด้วยรึปล่าว
    ผมเล่นไมไ่ด้อะ ลงทุกอย่างแล้ว
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    1
    login ไม่ได้อ๊คับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตอนทดสอบเซิร์พเวอร์มันบอกว่างี้ฮะ

[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Login failed for user '(null)'. Reason: Not associated with a trusted SQL Server connection.

กล่าวขอบคุณ
    108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ po02 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับคุณ newvampire SERVERGUID กับ IP ตรงกันครับผม แต่อยากทราบว่าตัวไฟล์ Auth.ini Port ต้องเป็น 10102 รึป่าวครับ?
    เป็นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Friction อ่านกระทู้
    ตอนทดสอบเซิร์พเวอร์มันบอกว่างี้ฮะ

[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Login failed for user '(null)'. Reason: Not associated with a trusted SQL Server connection.
    เปลรายนจากใส่เลข IP เป็น Local ครับ

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ลง ยาก ไป ครับ ผมลง แล้วมัน เด้ง

น่า จะ มี แบบ กด nex ไป เรื่่อย ๆ ลง crack เล่น ได้ เลย - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นไม่ได้อะครับ ปรับ port IP หมดแล้ว แต่ว่า connect นานมากก ละก็เล่นไไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    1
    ทำไมของผมมันค้างอยู่ที่ connecting to the server... ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvampire อ่านกระทู้
    เปลรายนจากใส่เลข IP เป็น Local ครับ
    ตรงไหนบ้างอ่ะครับ..

กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับของผมมันติดแบบนี้อ่ะครับ
    http://postto.me/show.php?id=d26076e...792321ad59b821

กล่าวขอบคุณ
    122
    มายืนยันครับว่า win 7 64 bit เล่นไม่ได้ครับบ