ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598

ว่างครับเลยทำ how to เพ้นท์แบบ hi speed ด้วย photoshop cs

โพสต์แรกของผมนะครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

[IMG][/IMG] [IMG][/IMG]

1. เริ่มจากปรับโหมดเป็น grayscale ก่อนนะครับ แล้วลงมือร่างภาพก่อนเลย ละเลงด้วยบรัช Hard Round หัวกลมธรรมดา 2. จากนั้นลงน้ำหนักคร่าวๆด้วยบรัชตัวเดิม ผมแยกไว้ 3 layer พี่โล้น, ภูเขา, ฉากหลัง

3. ยังใช้บรัชตัวเดิมเพิ่มน้ำหนักไปเรื่อยๆ 4. ที่ layer พี่โล้นกับภูเขา ใช้บรัชฟุ้งๆ Soft Round เพิ่มส่วนที่มืดเข้าไป

5. เริ่มเก็บน้ำหนัก+รายละเอียดเล็กๆน้อยๆ โดยใช้บรัช Round Fan (มีเฉพาะ cs5 เวอร์ชั่นต่ำกว่าใช้บรัชอื่นแทนนะครับ)

6. จากนี้จะเริ่มลงสีแล้ว เปลี่ยนโหมดจาก grayscale เป็น CMYK มันจะมีหน้าต่างขึ้นมา เลือก don't flatten จากนั้นเรียก layer ใหม่ขึ้นมาปรับโหมด layer เป็น color ลงสีด้วยบรัชที่ชอบ (ผมใช้ Pastel medium tip)

7. หลังจากได้น้ำหนักรวมๆแล้ว ใช้เครื่องมือ burn tool ปรับค่า Exposure 30 ปาดเพิ่มน้ำหนักส่วนที่เป็นเงา ขั้นตอนนี้ผมเพิ่มแสงสีฟ้าในปากพี่โล้นด้วยเลย

8. เพิ่มรายละเอียดด้วยควัน แสงที่ตา ไฮไลท์จากแสงด้านล่าง ทั้งหมดผมใช้บรัช Pastel medium tip ปรับค่า Opacity 40 เพ้นท์เพิ่มน้ำหนักไปเรื่อยๆ
    ที่เหลืออาจจะเพิ่มรายละเอียดได้อีกเยอะ แต่ผมขี้เกียจซะก่อน เอาเป็นว่าเพ้นแบบโดยรวมละกัน

ทั้งหมดนี้ผมใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครับ วิธีนี้เหมาะกับคนที่ยังแยกน้ำหนักไม่ออก เลือกสีไม่ถูก เริ่มจากน้ำหนักขาว เทา ดำ จะช่วยได้เยอะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ใช้เมาส์อะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    ใช้เมาส์อะไรหรอครับ
    ใช้ bamboo pen ของ wacom ครับ