ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610

!!![ขอความร่วมมือ] ผู้ใช้หมวด IT HARDWARE รบกวนอ่านด้วย สำคัญต่อการช่วยเหลือ !!!

!!![ขอความร่วมมือ] ผู้ใช้หมวด IT HARDWARE รบกวนอ่านด้วย สำคัญต่อการช่วยเหลือ !!!

เราอยากขอความร่วมมือ ผู้ที่ต้องการใช้ฟอรั่มนี้ ในหมวด it hard ware ช่วยกรุณาถ่ายรูป system ของท่าน หากท่านอยาก อัพเกรดฮาร์ดแวร์ของท่าน ถ้าถ่ายไม่เป็นละ !!!! จัดให้ =w='
    1 . โหลด CPU-Z , GPU-Z โหลดได้ที่นี้ > CPU-Z GPU-Z
    2 . ถ่ายรูป !!! ถ่ายไม่เป็น ทำตาม
    2.1 กด Prt Scr SysRq บ่นคีย์บอร์ด ' ส่วนมากจะอยู่บ่นขวาของคีย์บอร์ด
    2.3 เปิดโปรแกรม Paint เชื่อว่ามีทุกเครื่อง กด Ctrl + v แล้วทำการบันทึก
    2.4 นำไป upload เว็บ ฝากไฟล์
    ตัวอย่าง , http://imgur.com/ http://upic.me/ http://image.ohozaa.com/main/
    2.5 นำลิ้งรูปที่อัพโหลดมาโพส ให้นำ BB Code [full image] หรือ BB Code [thumbnail] มาโพสนะครับ

!!!! สี่รูปที่จำเป็นต้องนำมาโพส !!!!!

ปุ่ม Prt Scr SysRq
    ปล. เผื่อคนไม่รู้ ขออภัยกับฝุ่นคีย์บอร์ดผมด้วยนะ =='

สำหรับผู้ที่ต้องการจัดสเปคใหม่ ' กรุณาบอกงบประมาณ และระบุด้วยว่า รวมจอไหม หรือ ไม่รวมเจอเพื่อความสะดวกแก่การจัดสเปค

ปล. MOD ไม่ต้องเอาขึ้น ปักหมุดก็ได้ครับ ' เป็นไปได้อยากดันเองมากว่า เพราะว่าปักหมุดแล้วคนไม่เห็นกัน
    มีอะไรสอบถามได้ Plusz @ AMDCLUB
    มีกระทู้ของพี่แบงค์ Guszo หรือลุงต้า paripari อยู่แล้ว แต่ผมเห็นว่ายังเกิดปัญหาอยู่ก็เลยลองจัดการให้ระทู้มันดูสวยตามสไตล์ผมเผื่อมีใครจะชอบ
    ขอบคุณลิ้ง CPU-Z GPU-Z จากระทู้พี่แบงค์ด้วย แอบไปจิกมา อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 17th April 2012 เมื่อ 18:23
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    วิธีการดู PSU

ในที่นี้เราจะสอนท่านให้ถ่ายรูป PSU มา บางคนอาจจะรู้แล้วบางคนอาจจะไม่รู้ว่า PSU หน้าตาเป็นยังไงแล้วจุดไหนต้องถ่ายบ้างผมก็จัดให้ =w=

การดู PSU สำคัญอย่างไร ' ถึงแม้เราจะดูไม่เป็น แต่สมมุติถ้าเราถ่ายรูปมาแล้วมาถามคำเกี่ยวกับการอัพสเปค บลา ๆ เช่นอัพการ์ดจอถ้าเกิด PSU ไม่พอมันก็เปิดไม่ติดอีก
    แล้วเราจะรู้ได้ยังไงละ ถ่ายรูปครับ เสียเวลาสักนิดแต่ พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดของเราจะช่วยท่านได้เยอะ ' เพราะเค้าจะดูเป็นว่าตัวไหนไฟพอหรือไม่ 80+ หรือไม่อย่างไร

1. เปิดเคสของท่าน ' ฝาข้างของท่านจะมี น็อตอยู่สองตัว ก็ไขออกมาซะ ฝาข้างไหนล่ะ ! ส่วนมากมองจากตรงเคสจะเป็นข้างซ้าย ของเคสของท่าน
    ปล. คำเตือน กรุณาถอดปลั๊กไฟหรือใส่ถุงเท้ารองเท้าก่อนทำการแงะเคส มิฉะนั้นอาจโดนไฟดูด =='
    2. หากล่อง ที่มีสายไฟยื่นออกมา ' บางตัวอยู่ด้านบน บางตัวอยู่ด้านล่างแล้วแต่เคสของท่าน
    3. ถ่ายรูปถ่ายรูปตรงไหน หรอ ! มีเลขหรือค่าต่าง ๆ จำนวนวัต ยี่ห้อ ตรา 80+

ไปดูรูปเถอะว่าควรถ่ายตรงไหนบ้าง =='

ให้ถ่ายออกมาประมาณนี้แหล่ะครับแต่ของผมมันไม่มีตรา 80+ ไม่รู้อยู่ไหน 5555 ,, อย่างน้อยถึงเราจะไม่รู้ว่า psu เรา 80+ หรือไม่ ไฟพอรึป่าว แต่จะมีคนในบอร์ดหรือผู้มีความรู้หลาย ๆ ท่านรู้และสามารถบอกท่านได้
    ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคนจะอ่านกัน เพราะมันเป็นประโยชน์ ของตัวท่านและพวกเรา ที่จะแนะนำท่านครับผม

ความรู้จากสมาชิก - paripari

เสริมให้ละกันกับวิธีดูกำลังไฟของ PSU ให้ดูตรงที่ที่มันเขียนไว้ว่า "Total Power" ก็ได้นะครับ(ตามรูปเลย)

Thx- มากลุง ;D

ความรู้จากสมาชิก - neromimz

เพิ่มเติมวิธีดู PSU ว่าจ่ายได้จริงกี่วัตแบบคร่าวๆ

ให้ดูที่ฉลากข้าง PSU ที่เขียนแรงดันไฟต่างๆ ดูที่ +12V เป็นหลัก
    เช่น PSU no name เขียนหน้ากล่องว่า 500Watt เราก็เอามาพลิกดูข้างกล่องเลย
    แต่ +12V1 12A / +12V2 12A ให้เอา V คุณด้วย A = กำลังที่จ่ายได้จริง
    ในที่นี้ก็รวมเป็น 24A = 288Watt แปลว่า PSU ตัวนี้จ่ายจริงไม่ถึง 300Watt ด้วยซ้ำ

อันนี้ยังไม่รวมค่า Effeciency ข้างกล่องจะเขียนไว้อีก ถ้าเป็นพวก 80% ขึ้นไป จะมีตรา 80+
    แต่ถ้า PSU บ้านๆ จะได้แค่ 75% นั่นแปลว่าต้องหักออกอีก 25%300Watt - 25% = 225Watt เข้าใจได้เลยว่า PSU ตัวนี้รองรับ CPU ที่กินไฟไม่เกิน 95Watt , กับการ์ดจออีก 120Watt(ปรับเพิ่มลดได้ตามอัตตราการกินไฟ)

สูตรนี้ไว้ดูคร่าวๆ ว่า PSU ที่ใช้อยู่หรือที่จะซื้อ สามารถรองรับ CPU กับการ์ดจอ ได้มั้ย
    เพราะมันใช้ไฟ 12V ถ้าเป็นพวก HDD , พัดลม , อื่นๆ จะเป็น 5V

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 20th April 2012 เมื่อ 11:13
    - XENON -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    มันต้องอย่างนี้ กระทู้ที่ต้องการ เด๋วจะมาช่วยดันบ่อยๆ ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    คิดว่ามันจะช่วยได้มั๊ยเนี่ยเพราะพี่เห็นหลายๆคนทั้งบอก ทั้งตั้งกระทู้ ก็ยังมีส่วนหนึ่งที่ยังไม่เข้ามาอ่านหรืออ่านแล้ว
    ก็ไม่เอาสเป็คมาลง บางคนลงสเป็คแต่ไม่บอกงบในการอัพคอมมาซะงั้น ก็เอาเป็นว่าถ้าใครบอกมาก็ช่วยไป แต่ถ้า
    ใครไม่บอกก็ขอบายแล้วกันแบบนั้นถ้าจะดีแฮะ

ปล.ตี 3 ไม่หลับไม่นอน สงสัยดีด 555+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    พี่บอกไว้หมดแล้ว เค้าอ่านกันที่ไหน....

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ต้องติดหมุดคนถึงจะอ่านกัน 55555555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ขอให้ หมุดๆๆๆๆๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เข้ามามีส่วนร่วม....ด้วยฅนนะ
    Maximus IV Extreme - Z / i5 2500K / Team Xtreem 16gb 2133 CL9 / AMD 6970 3way / PSU Corsair AX1200w / < EK Cooling system >

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมคิดว่า user ส่วนใหญ่ไม่สนใจกระทู้ที่มีอยู่หรอกครับ

คิดแต่จะสร้างกระทู็ของตัวเองแล้วก็ต้องให้เราๆมานั่งถามอยู่ตลอดเวลา บางคนยิ่งแล้วใหญ่สร้างกระทู้แล้วไม่เคยมาดูกระทู้ตัวเองเลย
    ยกตัวอย่างเช่นให้จัดสเปค ผมดูแล้วก็มีกระทู้ที่งบเท่าๆกันหลายกระทู้ แทนที่จะดูว่างบตัวเองเท่ากับกระทู้นั้นก็เข้าไปดูกระทู็นั้นเลยก็ได้
    แต่ก็ไม่ สร้างมาถามใหม่สะงั้น

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    มีหลายกระทู้แล้วก็ไม่เคยคิดจะอ่านกัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ดันไว้แบบนี้ละดีละ กระทู้ผมติดหมุดตั้งกะบอร์ดเปิด คนอ่านน้อยกว่ากระทู้ ฮอตๆอีก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    พี่บอกไว้หมดแล้ว เค้าอ่านกันที่ไหน....
    น้อยใจอะดิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [B
    Guszo[/B];9218]เนื่องจากบอร์ดเริ่มกันใหม่ ก็อยากจะแปะไว้ให้อ่านดูครับ เริ่มกันเลยแล้วกัน

เทคนิคการขอความช่วยเหลือแบบรวดเร็ว

ผู้ที่ต้องการความช่วยเหลือ ในการจัดสเป็กหรืออัพเกรด กรุณาลง ลายละเอียดให้ครบถ้วนครับผม อย่างเช่น

-งบประมาณในการจัดสเป็ก ต้องการเอาไปใช้งานด้านไหน รวมจอไหม ลงรายละเอียดให้ครบครับ เพื่อง่ายต่อการช่วยเหลือ

-สำหรับบางคนที่ต้องการที่จะอัพเกรดคอม กรุณาลง รายละเอียด ให้ครบว่า สเป็กเดิมของคุณ ใช้อะไรอยู่ อย่างเช่น ตอนนี้ คุณใช้ cpu อะไร
    mainboard อะไร แรม อะไร กรุณาลงให้ครบครับ เพราะถ้าลงให้ไม่ครบ คนที่จะช่วยเหลือ เค้าจะตอบคุณได้ไม่หมด คุณจะเสียผลประโยชน์ไป จำเป็นต้องลงรายละเอียดให้ครบถ้วนครับ

-สำหรับคนที่สงสัยเรื่องอื่น เช่น การ์ดจอตัวนี้แรงกว่าตัวนี้ไหม หรือ cpu ตัวนี้แรงกว่าอันไหน ผมจะพยายามหา กราฟที่น่าเชื่อถือมาแปะไว้ให้ครับผม เพื่อเป็นแนวทางในการเลือกซื้อ อุปกรณ์ต่างๆ จะพยายามอัพเกรดเรื่อยๆครับ (ถ้ามีเวลา)

สำหรับคนที่ตั้งกระทู้เล่นๆ เพื่อให้ช่วยเหลือในการจัดเสป็ก อยากให้คุณคิดว่า คนที่เค้าจัดสเป็ก อัพเกรด ที่ช่วยเหลือคุณ เขาต้องหาข้อมูล ที่ดีที่สุดมาช่วยเหลือคุณ ไม่ใช่สับแต่ว่าใส่ๆไป ดังนั้น ถ้าจะตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือ กรุณาตั้งในความเป็นจริง ไม่ใช่แค่ตั้งเอาสนุกๆ อยากให้คนมาตอบเฉยๆ เพราะคนที่จัดสเป็กก็ไม่อยากจะจัดเท่าไหร่หรอกถ้าไม่ซื้อจริงๆ ถ้าคุณเป็นคนให้คำแนะนำ แต่คน ที่คุณแนะนำ เค้าแค่ตั้งเล่นๆ คุณก็จะรู้สึกเหมือนกันกับคนที่คุณหลอกนั่นละครับ

อีกอย่างสำหรับพวกที่ก่อกวนบอร์ดเช่น งบ 100000 จัดให้หน่อย (แต่ไม่ซื้อจริง) ขอความกรุณาหยุดเถอะครับ มันไม่ได้อะไรดีขึ้นมา คุณอาจจะโดนด่าด้วยซํา

แต่สำหรับคนที่ซื้อจริงๆ งบเยอะขนาดนั้น ก็ขอความกรุณาคนจัด ให้ความเชื่อถือคนที่ขอคำแนะนำด้วยครับ เพราะบอร์ดเก่า งบเยอะๆ ส่วนใหญ่จะโดนว่าตลอด หาว่าไม่มีจริง เข้ามาป่วนบอร์ด ซึ้ง 90 เปอเซน์เป็นอย่างงั้น ฉะนั้น กรุณาไตร่ตรองด้วยนะครับ ใครจะซื้อจริง ไม่ซื้อจริง

ผมก็ได้แต่หวังว่า บอร์ดใหม่ จะมีสิ่งดีๆใหม่ๆ เข้ามามากขึ้นนะครับ เพราะที่ผ่านมา ก่อนที่บอร์ดใหม่จะเริ่ม ทุกคนในบอร์ดนี้ก็อยู่กันอย่างมีความสุขครับ อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    คิดว่ามันจะช่วยได้มั๊ยเนี่ยเพราะพี่เห็นหลายๆคนทั้งบอก ทั้งตั้งกระทู้ ก็ยังมีส่วนหนึ่งที่ยังไม่เข้ามาอ่านหรืออ่านแล้ว
    ก็ไม่เอาสเป็คมาลง บางคนลงสเป็คแต่ไม่บอกงบในการอัพคอมมาซะงั้น ก็เอาเป็นว่าถ้าใครบอกมาก็ช่วยไป แต่ถ้า
    ใครไม่บอกก็ขอบายแล้วกันแบบนั้นถ้าจะดีแฮะ

ปล.ตี 3 ไม่หลับไม่นอน สงสัยดีด 555+
    ก็ต้องลอง ' เมื่อคืนนอนตีสี่ อิอิ กำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้

ก็ต้องลองพี่แบงค์ ==' เล่นดันแบบกระทู้ลงดีกว่า 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOY อ่านกระทู้
    ป๊าดดดด สุดๆไปเลยเฮียเป้ เดียวช่วยทำกระทู้มั่งดีกว่า ;D
    จัดเลยกอล์ฟ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leopan555 อ่านกระทู้
    ต้องติดหมุดคนถึงจะอ่านกัน 55555555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ขอให้ หมุดๆๆๆๆๆ
    ป๊าดดดดดดดดดดด ' ! หยุดนะ =w='

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dokdin อ่านกระทู้
    เข้ามามีส่วนร่วม....ด้วยฅนนะ
    โอเคเลยท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า user ส่วนใหญ่ไม่สนใจกระทู้ที่มีอยู่หรอกครับ

คิดแต่จะสร้างกระทู็ของตัวเองแล้วก็ต้องให้เราๆมานั่งถามอยู่ตลอดเวลา บางคนยิ่งแล้วใหญ่สร้างกระทู้แล้วไม่เคยมาดูกระทู้ตัวเองเลย
    ยกตัวอย่างเช่นให้จัดสเปค ผมดูแล้วก็มีกระทู้ที่งบเท่าๆกันหลายกระทู้ แทนที่จะดูว่างบตัวเองเท่ากับกระทู้นั้นก็เข้าไปดูกระทู็นั้นเลยก็ได้
    แต่ก็ไม่ สร้างมาถามใหม่สะงั้น

ผมเข้าใจครับ แต่อยากลองดูว่ามันจะผ่านตากันมั้งไหม =='

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    มีหลายกระทู้แล้วก็ไม่เคยคิดจะอ่านกัน
    มันต้องลองสักรอบ 5555

ดันไว้แบบนี้ละดีละ กระทู้ผมติดหมุดตั้งกะบอร์ดเปิด คนอ่านน้อยกว่ากระทู้ ฮอตๆอีก
    อิอิ
    - XENON -

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    รอดูการบอกวิธีดู PSU นะเป้ 555 อันนี้สำคัญเลย เห็นก็มีบางคนยังไม่ค่อยจะรู้เท่าไหร่
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อยากรู้ของ NoteBook อ่ะ คอมพิวเตอร์ดูเป็นแล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LOL
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    อยากรู้ของ NoteBook อ่ะ คอมพิวเตอร์ดูเป็นแล้ว
    มันก็เหมือนกันนิ -*-

CPU-Z
    INTEL G620 2.60GHz / Corsair H100 / ASUS Maximus IV GENE-Z/GEN3 / HIS HD5450 1GB DDR3 / 2 GB DDR-III/1333 KINGMAX / ThermalTake Toughpower 1500W

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อัพเดตเรียบร้อย ไม่รู้เรื่อยังไงถามมได้ เพราะผมเป็นคนพูดหรืออธิบายไม่รู้เรื่อง กำ =='
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    PSU ผม HX แล้วตามดัวย 850 อยู่ๆมันมีเสียงดังปังทำไงดีครับ?????

หยี่ห้อเดียวกับของ จขกท เลยครับ ไม่รู้ว่า 80+เท่าไหร

ตอนนี่เปิดคอมไม่ได้เลย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    PSU ผม HX แล้วตามดัวย 850 อยู่ๆมันมีเสียงดังปังทำไงดีครับ?????

หยี่ห้อเดียวกับของ จขกท เลยครับ ไม่รู้ว่า 80+เท่าไหร

ตอนนี่เปิดคอมไม่ได้เลย
    มันตู้มไปแล้วมิใช่รึ 5 555555
    - XENON -

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    คีย์บอร์ดเหมือนกันเลยเฮียฝุ่นเคลอะเหมือนกันเข้าไปอีก

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    คีย์บอร์ด จขกท สะอาดดีน้ะ 55555

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    เป้ทำได้ไปขอชื่อกระทู้เป็นสีม่วงพวกนี้จะผ่านตาแน่ 100% 5555555 ขอได้ก้ดีซิ ไม่มีไครทุ่มขนาดนั้น 55555
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เป้ทำได้ไปขอชื่อกระทู้เป็นสีม่วงพวกนี้จะผ่านตาแน่ 100% 5555555 ขอได้ก้ดีซิ ไม่มีไครทุ่มขนาดนั้น 55555
    =w=' 5555555555 ถ้าอยากให้เข้าเยอะจริง ๆ ต้องเขียน [18+] 555
    - XENON -

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LOL
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    รูปงามมาก 55
    INTEL G620 2.60GHz / Corsair H100 / ASUS Maximus IV GENE-Z/GEN3 / HIS HD5450 1GB DDR3 / 2 GB DDR-III/1333 KINGMAX / ThermalTake Toughpower 1500W

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    กล้อง ๆ กาก ๆ เองครับ =w=' 555

Cooper

รู้อีกละ 5555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 16th April 2012 เมื่อ 14:21
    - XENON -