ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

Exclamation สงกรานต์ สีลม เดือด! เด็กแว้นไล่ยิงอริ ดับ 1 ราย

แก๊งเด็กแว้นสุดโหด เขม่นกันในงานสงกรานต์ สีลม ตามไล่ยิงคู่อริอีกกลุ่ม ดับ 1 ราย เจ็บอีก 4 คาดไม่พอใจเต้นถอดเสื้อโชว์รอยสัก

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (14 เม.ย.) เวลา 23.00 น. เกิดเหตุยิงกันมีผู้บาดเจ็บบริเวณหน้าอาคารรัจนาการ ถ.สาทรใต้ แขวงทุ่งวัดดอน เขตสาทร กทม.ที่เกิดเหตุพบกองเลือดริมฟุตปาทเป็นทางยาว และรถจยย.ฮอนด้าฟีโน่ สีเขียวขาวไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนเปื้อนเลือดล้มอยู่ ใกล้กันพบปลอกกระสุนปืนขนาด 9 มม. 2 ปลอกและหัวกระสุนปืนขนาดเดียวกัน 1 หัว จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน ส่วนผู้บาดเจ็บทราบว่ามีจำนวน 5 ราย ถูกช่วยเหลือนำส่งร.พ.เซ็นหลุยส์ 3 ราย ทราบชื่อ นายวิษณุ วิไลแก้ว อายุ 16 ปี ถูกยิงเข้าที่บริเวณราวนมข้างซ้าย นายนพเกล้า เสมานิตย์ อายุ 26 ปี ถูกยิงเข้าที่บริเวณหัวไหล่ข้างขวา นายสุรศักดิ์ ปทุมขันธ์ อายุ 26 ปี ถูกยิงเข้าที่เท้าซ้าย ต่อมานายวิษณุทนพิษบาดแผลไม่ไหว เสียชีวิตในเวลาต่อมา ส่วนผู้บาดเจ็บอีก 2 ราย ถูกนำส่งร.พ.เจริญกรุงประชารักษ์

จากการสอบสวนเพื่อนผู้ตายให้การว่า ตนและเพื่อนขี่จยย.กว่า 30 คันมาเที่ยวงานวันสงกรานต์ที่ถนนสีลมตั้งแต่ช่วงเย็น พร้อมหยุดเต้นกันตามจุดต่างๆ โดยมีการถอดเสื้อโชว์รอยสักและรู้สึกได้ว่ากลุ่มข้างๆไม่พอใจ ระหว่างนั้นมีชายคนหนึ่งมาเตือนว่าให้ระวังมันมีปืน จนกระทั่งเวลาประมาณ 20.00 น.งานเลิกก็พากันกลับ ก่อนมาพบกลุ่มรถจยย.อีกกลุ่มประมาณ 15 คัน ที่อยู่เลนกลางพยายามขี่แซงคนซ้อนท้ายรถคันหนึ่งเอียงซ้ายหันมา ในมือมีปืนแม็กกาซีนสีเงินจึงร้องบอกเพื่อนๆ ก่อนได้ยินเสียงปืนดัง เข้าไปดูก็พบว่าเพื่อนได้รับบาดเจ็บ

เบื้องต้น เจ้าหน้าที่จะได้ตรวจสอบหลักฐานจากกล้องวงจรปิด เพื่อสืบหาเบาะแสกลุ่มคนร้ายมาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    คิดได้แค่นี้เองเหรอ หมั่นไส้ถอดเสื้อโชว์รอยสัก ยิงทิ้ง

มันไปสักบนหลัง ****ง หรอ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ยังไม่รู้จักโตกันอีกพวกนี้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    โลกสมัยนี้อยู่ยากขึ้นทุกวันๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ถ้าผมเป็นตำรวจนะปล่อยไห้มันยิงกันตายก่อนแล้วรอเก็บ ศพ ดีกว่า ขยะสังคมพวกเนี่ย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    คาดไม่พอใจเต้นถอดเสื้อโชว์รอยสัก แค่เนี่ยถึงกับยิงกันตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ก็แค่เศษขยะเน่าๆของสังคมรอยด่างพล้อยของสังคมเท่านั้นแหละครับเบื่อมาก เล่นทีไรก็เจอพวกเซาะกราวผมทองพวกนี้ทุกที หน้าเหียกๆแล้วทำผมทองเรียกไม่เจียมทาปากแดงอย่างกะตุ๊ด เบื่อมากครับพูดตรงๆสังคมมันเสื่อมหมดแล้วยอมรับซะเถอะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สงกาณเดียวนี้พูดตามตรงไม่ได้มีความน่าเล่น ไอปะเเป้งก็เเม่งจะปะเเต่ผู้หญิงบ้างคนขับรถมอไซเเม่งรุมจับนมอีกเห็นจะๆ - -
    My Pc >> Intel Core I5 2320 @3.0 Ghz Ram 8 Gb GTX 650 2 GB Windows 8.1 64bit

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สมองของเด็กแว้น มันก็ได้เท่านี้แหละ ปยอ. มาก

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เศษเดน มนุษย์ ถนนอ่อนนุชมันปิดถนนเล่นเลยครับทั้งที่คนต้องผ่านทางกันเยอะแยะ ญาติผมขับรถจะเข้ามาบ้านผมที่อยู่ในซอยอ่อนนุช พอวิ่งมาซักพักใกล้ถึงบ้านผมและมันจอดเล่นกันเลน 2 แล้วก็มีคนๆนึงเดินมาบอกให้กลับรถเข้าซอยเส้นทางลัดกลับออกไป ญาติผมเข้าบีบแตรไล่บีบค้างเลย มันมีคนนึงถือมีดมา แต่มันก็เดินกลับไปก่อนเพราะว่าญาติผมเขาบอกเพื่อนมันว่าบ้านอยู่ข้างในจะกลับบ้านมันเลยให้ผ่าน ดูสันดานมันทำสิครับญาติผมเขาก็มีปืนพก 2 กระบอกพร้อมยิงญาติผมบอกถ้ามันเดินมาจริงๆใส่มันดับก่อนแล้วขับหนี

ทำไมตำรวจไม่จัดการมันให้เด็ดขาดบ้างหว่าไม่งั้นถ้าคนอื่นจัดการแล้วเป็นเรื่องคนที่จัดการโดน แต่ทำไมตำรวจไม่ทำงานอะไรเลยแล้วพอคนที่เข้าทำถูกมาจับ เช่นว่าทำเกินกว่าเหตุ - -

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ยิงกันเองไม่ว่าหรอก คนอื่นโดนลูกหลงนี่ดิ สีลมคนอย่างกะหนอนเจือกไปยิงกัน

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แล้วเพื่อน**** ไม่สักหรอวะ ทำเอาซะงงแตก

ส่งลูกน้องไป Solo กล้ายิงป่าว ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,660
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เหอะๆ กฏหมายไทย เจริญจิงๆ อ่อนแอจังเลย

แย่ๆ สงคมสมัยนี้ ห่วย แตก

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อยากให้ ตร. โหดเหมือนเมืองนอก
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

เพื่อชีวิต.
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,539
    ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (14 เม.ย.) เวลา 23.00 น. เกิดเหตุยิงกันมีผู้บาดเจ็บบริเวณหน้าอาคารรัจนาการ ถ.สาทรใต้ แขวงทุ่งวัดดอน เขตสาทร กทม.ที่เกิดเหตุพบกองเลือดริมฟุตปาทเป็นทางยาว และรถจยย.ฮอนด้าฟีโน่ << ผมเพิ่งรู้ว่า ฟีโน่มันยี่ห้อฮอนด้า

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    กฏหมายประเทศไทยอ่อนแอไป ต้องเคร่งครัดแบบ อังกฤษ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViperXeon อ่านกระทู้
    อยากให้ ตร. โหดเหมือนเมืองนอก
    ตำรวจเมืองนอกโหดกันยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ก็โหดนะครับบางประเทศอะ 55+ ตำรวจเม็กซิโกที่กระทืบและเตะหัวเด็ก 13 ขวบที่ขโมยของในร้านสะดวกซื้อ

และอีกอันนึงที่อเมริกาเอาสเปรย์พริกไทยฉีดใส่หน้าเด็กกลุ่มประท่วงที่หน้า

อีกที่นึงผมลืมละแต่ข่าวมันโหด ตำรวจ 2 คน ซ้อมโจร 3 คน บาดเจ็บสาหัส

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    คนดีตาย คนร้ายอยู่ <- Thailand Only
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakolsak : 16th April 2012 เมื่อ 17:39

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ชั่ง****ตายๆไปซะก็ดี
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ไม่น่าเกิดเป็นคนนะแบบนี้ เกิดมาเสียชาติเกิด กุว่าพวกมุงเอามอไซต์ไปขับวิน ยังดีซะกว่า ขยะสังคม!!

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    สะใจสัตว์ๆ!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ขอให้ พ่อ เเม่

ทั้งตระกูลมัน เเละลูกหลาน ของมัน จง ตายห่า ไม่ได้พุด ได้เกิด

ปล. ตำรวจประเทศไทย ได้เเต่พุงพุ้ย กินเเต่เงิน เชื่อผมเหอะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    บอร์ดนี้แต่ละเรปแสดงความคิดเห็นได้ฮาร์ดคอร์จริงๆ - -

ดีนะผมไปเมื่อวาน ไม่เจอปืน เจอแต่กระเทย - -

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =MwM= อ่านกระทู้
    บอร์ดนี้แต่ละเรปแสดงความคิดเห็นได้ฮาร์ดคอร์จริงๆ - -

ดีนะผมไปเมื่อวาน ไม่เจอปืน เจอแต่กระเทย - -
    ฮาจริง ฮาตรง "เจอแต่กระเทย" เนี่ยล่ะ

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: