ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: TKM Love VS Zombies

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ของผมก็อัพตอนใหม่แล้วนะพี่ ตัวพี่ตั้มนี้โหดมาก อัดกับ... ไม่ดีกว่า สปอย ฮ่ะๆ
    Only one thing I want.

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ของผมก็อัพตอนใหม่แล้วนะพี่ ตัวพี่ตั้มนี้โหดมาก อัดกับ... ไม่ดีกว่า สปอย ฮ่ะๆ
    อนาคตจะโหดกว่านี้้อีกครับ ตัวละครพี่คิงก็โหดใช่ย่อยนะ (555)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ตัวละครเพิ่งเสร็จไปหนึ่งตัว เหลืออีกตัว ไว้คู่กัน 55+
    ดูจากสภาพแล้ว ออกมาเป็นคลังแสงเคลื่อนที่เหมือนเดิม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอสมัครด้วยคนค่ะ

ชื่อ : จองมิน ไพรินรัตน์

ชื่อเล่น : จองมิน

สัญชาติ : ไทย – เกาหลี

หน้าตารูปร่างสีผม : สูง 161 เซนติเมตร หนัก 45 กิโลกรัม รูปร่างสมส่วน ไว้ผมซอยปะบ่า ผมสีน้ำตาลเข้ม นัยน์ตาสีน้ำตาลเข้ม ผิวขาว หน้าตาหน้ารักจิ้มลิ้ม ใส่พละ เสื้อโปโลสีขาว กางเกงวอร์มพละสีแดง

นิสัย : นิ่งๆ เย็นชา แต่กวนหน่อยๆ เวลาเกิดสถานการ์ณคับขัน จะกลัวมาก ไม่ค่อยชอบสถานที่แคบๆ

อาชีพ : นักเรียน

อาวุธประจำตัว : -

ประวัติ : เป็นลูกครึ่ง ไทย – เกาหลี พ่อเป็นไทยแต่แม่เป็นคนเกาหลี เกิดที่ประเทศไทย อยู่โรงเรียน นานาชาติแห่งหนึ่ง เป็นผู้หญิงที่ชอบไปเที่ยวกับเพื่อนฝูงตามภาษาวัยรุ่น มักมีชายมาจีบบ่อยๆแต่ ก็ดับไปทุกราย (?) เคยฝึกยิงปืนและ ชอบเล่นบีบีกัน พูดภาษาเกาหลีเเละภาษาไทยเป็น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SHINee : 1st August 2011 เมื่อ 21:16

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ปิดครับสมัครตัวละครหลักครับ

แต่ยังสมัครได้อยู่นะครับ แต่ตัวที่มาสมัครหลังจากนี้ก็จะตายหมดเพื่อเปิดทางให้ตัวละครหลัก
    เนื้อเรื่องตอนต้นและตอนกลางอาจเปลี่ยนใหม่หมด แต่ตอนไคล์แมกซ์ก็ยังเหมือนเดิมครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ในผืนแผ่นดินไทย
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stormwind อ่านกระทู้

แต่ยังสมัครได้อยู่นะครับ แต่ตัวที่มาสมัครหลังจากนี้ก็จะตายหมดเพื่อเปิดทางให้ตัวละครหลัก
    เนื้อเรื่องตอนต้นและตอนกลางอาจเปลี่ยนใหม่หมด แต่ตอนไคล์แมกซ์ก็ยังเหมือนเดิมครับ
    งั้นผมเอาเรยามาตายเล่นดีไหมเนี่ย
    พี่ตั้มโคตรเทพเลยกัดไม่เข้าด้วยหรือว่าจะเป็นเพราะ(คำใบ้ตะ...)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jardet : 1st August 2011 เมื่อ 21:43
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stormwind อ่านกระทู้

จะตายก็ตายด้วยหัวใจ...

---------------------------------------------------------------

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    ลงตอนสามแล้วนะครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ยังไงพี่คิงผมก็ต้องตาย ว่ะฮ่าๆๆๆ
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    115
    ชื่อ: ร้อยตรี ดัสสตอร์ม(เป็นรหัสเรียกขาน ชื่อสกุลไม่บอก) (2nd LTU. Dust storm)
    ชื่อเล่น: ดัส (Dust) , หมวด (แล้วแต่คนจะเรียก)
    เพศ ชาย
    อายุ20
    สัญชาติ อเมริกัน

รูปร่างหน้าตา ตัวสูงโปร่ง ตัดผมสกรีนเฮดเบอร์สอง สีน้ำตาลแดง นัยน์ตาสีฟ้า ใบหน้ากลมเรียว ผิวคล้ำจากการออกแดดมาก คิ้วเข้ม จมูกโด่งเป็นสัน หน้าตาหล่อเหล่าขนาดที่สาวๆต้องวิ่งไล่จับ

นิสัย พูดน้อย ต่อยหนัก ชอบพูดสั้นๆได้ใจความ มีความเป็นผู้นำสูง ติดสินใจเด็ดขาด จนดูเหมือนเย็นชา มักทำในสิ่งที่จำเป็นต้องทำไม่ว่าจะชอบหรือไม่ก็ตาม เน้นให้ภารกิจสำเร็จ แต่ถึงกระนั้นเขาก็แคร์คนรอบข้างอยู่เหมือนกัน เขาจะแสดงออกถึงความห่วงใยโดยสายตาโหดๆขวางๆ แต่จะแสดงออกมาเด่นชัดก็ต่อเมือถึงเวลาคับขันหรือสายไปแล้วเท่านั้น

อาชีพ แน่นอน “ทหารรับจ้าง” อยู่แล้วล่ะ
    อาวุธ (ระดับนี้มันต้องครังแสงเคลื่อนที่)
    -HK-416 http://world.guns.ru/assault/de/hk-416-e.html
    5.56*45 mm.
    อัตราการยิง 700-900 นัดต่อนาที
    ความจุแม็กกาซีน 30 นัด

-Glock 18 C
    9*19 mm.
    อัตราการยิง 1200 นัดต่อนาที
    ความจุแม็กกาซีน 17,31 นัด

-USP .45 http://en.wikipedia.org/wiki/USP_.45
    .45 ACP
    อัตรายิง กึ่งอัตโนมัติ (มันเขียนไว้แบบนี้อะ)
    ความจุแม็กกาซีน 12นัด

-เครื่องยิงระเบิดต่อต้านรถถังไร้แรงสะท้อน AT-4 http://en.wikipedia.org/wiki/AT4
    84 mm. กระสุนระเบิดแรงสูงสาดสะเก็ด มีผลดีต่อเนื้อเยื่ออ่อนนุ่ม เช่นมนุษย์
    ยิงแล้วทิ้ง
    คำเตือน ขณะยงไม่ควรให้ผู้ใดยืนอยู่ด้านหลังของปืนเป็นอันขาด ไม่เช่นนั้น ผู้ที่ยืนอยู่ด้านหลังอาจได้รับบาทเจ็บจากไฟ

-ชุดระเบิดมาตราฐาน ประกอบด้วย
    ระเบิดควัน
    ระเบิดมือ
    ระเบิดแสง
    -มีดยาว1ฟุต ใบมีด 7นิ้ว ด้ามจับ5นิ้ว

เสื้อผ้าเมื่อพบเจอ: เสื้อยืดคอปกสีเทา ปักอักษร BAPMC ที่อกซ้าย เสื่อเวสกันกระสุน Dragon Skinสีดำ ติดซองแม็กกาซีนปืนไรเฟิล 6 ซองที่ท้องด้านซ้าย (2ขั้น ชั้นล่ะ3ซอง) ซองแม็กกาซีนปืนพกแบบยาว 4ซอง ที่หน้าท้องด้านขวา และติดซองปืน USP .45 ที่กลางอก กางเกงยีนส์สีดำขายาว ติดซองปืน Glock 18C ที่ต้นขาขวา เป้หลังสีดำ(ใส่กระสุน ระเบิด MRE (อาหารพร้อมกิน)แล้วก็ของยิบย้อย)

ประวัติ เกิดในครอบครัวฐานะปานกลาง พ่อตายในสงคราม แต่ถึงกระนั้นแม่ก็เติมเต็มความอบอุ่นให้เขาได้ เมื่ออายุได้ 17ปีก็เข้าร่วมกับนาวิกโยธิน เขาใช้เวลาเป็นปีๆกับการรบในตะวันออกกลาง ก่อนจะถูกส่งกลับบ้าน ต่อมากลุ่มทหารรับจ้างได้ติดต่อว่าจ้าง เขาถูกฝึกจนกลายเป็นนายทหารหัวกะทิในกลุ่มทหารรับจ้างนั้น จบมาด้วยคะแนนสูงสุดในชั้นเรียน และถูกส่งมาทำภาริกิจคุ้มกันหญิงคนหนึ่ง(HVI 1102)ในประเทศไทย

นิศรา กาลประทานพร
    ริน
    เพศ หญิง
    อายุ 17
    สัญชาติไทย
    รหัส HVI 1102
    รูปร่างหน้าตา ตัวผอมสูง รูปร่างเรียว หน้าอกหน้าใจพอมีบ้าง ชาเรียวสวย ผิวขาวอมชมพู ใบหน้าเรียว ปากนิดจมูกหน่อย พอน่ารัก นัยน์ตาสีดำ ผมสีดาซอยสั้นประบ่า ใบหน้าตกกระจางๆทีแก้ม สรุปหน้าตา นางฟ้าชัดๆ

ลักษณะนิสัย หัวรุนแรง ใจร้อน มุทะลุ ไม่เคยโดนด่าหรือทำร้ายโดยไม่โต้ตอบ มั่นใจในตนเองสูง ฉลาดเฉลียว เก็บรายละเอียดได้ดี รอยคอบ เข้มแข็ง แต่เธอก็ไม่ใช่สาวโหดตลอดเวลา ข้างในใจลึกๆของเธอนั้นเปราะบางมาก เนื่องจากเพิ่งเสียพ่อไป จึงมีเพียงร้อยตรีพายุฝุ่นเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของเธอ เธอเป็นคนชอบว๊าก แต่ไม่ชอบถูกว๊าก ว๊ากมาว๊ากตอบ มีเพียง พายุฝุ่นเท่านั้นที่หยุดเธอได้ด้วยคำพูดสั้นๆ เรียบๆ ว่า “พอเถอะ”

อาชีพ นักเรียน ม. ปลาย

อาวุธ ดาบคาตานะ ปืนพก
    Glock 19
    9*19 มม.
    อัตรายิง กึ่งอัตโนมัติ
    ความจุ 17 นัด

เสื้อผ้าเมื่อพบเจอ: เสื้อยืดสีขาวเปื้อนเลือด กางเกงยีนส์สีดำ รองเท้าผ้าใบสีขาว ซองปืนที่ต้นขาขวา กระเป๋าสีดำ (ใส่กระสุน ระเบิด MRE (อาหารพร้อมกิน)แล้วก็เสื้อผ้า เครื่องสำอาง (ผู้หญิงนี่นา))

ประวัติ ลูกนายพล ถูกแวดล้อมด้วยทหารมากมาย จนเธอกลายเป็นเด็กเข้มแข็ง แม้จะขาดแม่ แต่พ่อก็ไม่ทำให้เธอมีปมด้อยเลย การที่พ่อของเธอเป็นคนกล้าหาญชอบบุก ชอบตะลุย ทำให้เธอกลายเป็นเด็กหัวรุนแรงเมื่ออายุ 12 พ่อก็ได้แต่งงานใหม่ ซึ่งแม่เลี่ยงกับเธอก็ฉะกันประจำจนพ่อของเธอปวดหัว แต่พ่อของเธอก็ยังรักเธอเสมอ ไม่โกรธเคืองอะไร แม้จะแกล้งแม้เลี่ยงด้วยสารพัดวิธีก็ตาม แต่แล้วครอบครัวสุขสันต์ก็พังทลายลง เมื่อพ่อของเธอถูกนักการเมืองสั่งเก็บ หลังจากรู้เรื่องการทุจริตจัดซื้ออาวุธ นั่นเป็นเหตุที่ทำให้เธอ ได้พบกันพายุฝุ่น ผู้ซึ่งเป็นคนทำให้เธอลุกขึ้นสู้อีกครั้ง

ถึงผู้แต่ง: ออนแล้วคุยหลังไมค์กันหน่อยเด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LoveSeeker : 2nd August 2011 เมื่อ 21:31

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoveSeeker อ่านกระทู้

นิศรา กาลประทานพร
    ริน
    เพศ หญิง
    อายุ 17
    สัญชาติไทย
    รหัส HVI 1102
    รูปร่างหน้าตา ตัวผอมสูง รูปร่างเรียว หน้าอกหน้าใจพอมีบ้าง ชาเรียวสวย ผิวขาวอมชมพู ใบหน้าเรียว ปากนิดจมูกหน่อย พอน่ารัก นัยน์ตาสีดำ ผมสีดาซอยสั้นประบ่า ใบหน้าตกกระจางๆทีแก้ม สรุปหน้าตา นางฟ้าชัดๆ

ลักษณะนิสัย หัวรุนแรง ใจร้อน มุทะลุ ไม่เคยโดนด่าหรือทำร้ายโดยไม่โต้ตอบ มั่นใจในตนเองสูง ฉลาดเฉลียว เก็บรายละเอียดได้ดี รอยคอบ เข้มแข็ง แต่เธอก็ไม่ใช่สาวโหดตลอดเวลา ข้างในใจลึกๆของเธอนั้นเปราะบางมาก เนื่องจากเพิ่งเสียพ่อไป จึงมีเพียงร้อยตรีพายุฝุ่นเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของเธอ เธอเป็นคนชอบว๊าก แต่ไม่ชอบถูกว๊าก ว๊ากมาว๊ากตอบ
    กะจะมาแข่งว๊ากกับพี่ตั้มเลยทีเดียว
    แล้วเจ้าเพลิงจะรอดไหมเนี่ย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jardet อ่านกระทู้
    กะจะมาแข่งว๊ากกับพี่ตั้มเลยทีเดียว
    แล้วเจ้าเพลิงจะรอดไหมเนี่ย
    ว๊ากกันไปว๊ากกันมา เจ้าหมวด ดัส ก็จะพูดสั่นๆ ว่า "พอเถอะ" แล้วทั้งสองคนก็จะหันมาว๊ากใส่ดัสแทน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ว้าว *-* เดี๋ยวไปเข้าค่ายธรรมมะเสร็จผมจะกลับมาอ่าน นะครับ แปะไว้ก่อน ๆ
    เชียร์อยู่ครับพี่ ผมติดตามอยู่ สู้ ๆ ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samekubpom อ่านกระทู้
    ว้าว *-* เดี๋ยวไปเข้าค่ายธรรมมะเสร็จผมจะกลับมาอ่าน นะครับ แปะไว้ก่อน ๆ
    เชียร์อยู่ครับพี่ ผมติดตามอยู่ สู้ ๆ ครับ
    ขอบคุณสำหรับการติดตามครับผม

พูดตรงๆว่าตอนนี้ผมคิดถึงคุณ Grapht กับคุร Wijit จริงๆเลย พับผ่าสิ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    รออ่านตอนใหม่อยู่น่ะครับ มาลงเร็วๆน่ะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    2
    ตัวผมมาแล้วๆ ^^

ปล.ตัวผมอายุ 20 นะครับ พอดีลืมใส่+ลืมบอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 5day-ago : 3rd August 2011 เมื่อ 20:30

---------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    250
    เหอะๆใส่รองเท้าสตั้ดเดินห้าง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    โห่ โมฮอว์คพร้อมสตั้ด YOU ROCK ว่ะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoveSeeker อ่านกระทู้
    โห่ โมฮอว์คพร้อมสตั้ด YOU ROCK ว่ะ
    เหอะๆ ชาวร็อคไม่มีวันตาย สายบู๊ขั้นเทพ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    345
    สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไมถึงใส่สสตั๊ดเดินห้าง
    ตอนต่อไปจะได้รู้ซึ้งครับผม

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,000
    2
    สำหรับคนที่สงสัยว่าทำไมถึงใส่สสตั๊ดเดินห้าง
    ตอนต่อไปจะได้รู้ซึ้งครับผม
    มาเร็วๆนะครับรออยู่ ^^

ปล.ของตัวเองไม่ทำ มารออ่านของเพื่อนเขา =="

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    สนุกมากๆเลยครับผม ^ ^ รอ อ่านตอนต่อไปน่ะครับ สู้ๆครับ ^ ^

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pza00007 อ่านกระทู้
    สนุกมากๆเลยครับผม ^ ^ รอ อ่านตอนต่อไปน่ะครับ สู้ๆครับ ^ ^
    555+ ผมก็จะติดตามเหมือนกัน ผมเองก็รอของคุณอยู่ จำได้ว่าตอน 32 ยังไม่เสร็จ รอตอนจบอยู่น่ะ ^^

เค้าไม่แต่งแล้วครับผม
    อ้าว! กำผมไม่รู้ แต่น่าจะแต่งต่อนะกำลังหนุกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gu Pai! : 6th August 2011 เมื่อ 19:51

กล่าวขอบคุณ
    345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    555+ ผมก็จะติดตามเหมือนกัน ผมเองก็รอของคุณอยู่ จำได้ว่าตอน 32 ยังไม่เสร็จ รอตอนจบอยู่น่ะ ^^
    เค้าไม่แต่งแล้วครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    อ้าว! กำผมไม่รู้ แต่น่าจะแต่งต่อนะกำลังหนุกเลย
    เค้าหมดอารมณ์แล้วครับ ผมมาสานต่อให้มันจบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Stormwind : 6th August 2011 เมื่อ 22:44

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราจำได้ว่านายเป็นคนต่งไม่ใช่เหรอ
    MY CENTER ^