ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 480

Angry Birds Space มาแล้ว! โหลดกันหรือยัง

Angry Birds Space มาแล้ว! โหลดกันหรือยัง นกโกรธตะลุยอวกาศมาแล้ว สำหรับทั้งเวอร์ชั่น iOS และ Android

Angry Birds Space มาแล้ว! โหลดกันหรือยัง

ค่ำคืน 22 มีนาคมที่ผ่านมา ทาง Ravio ได้ปล่อยตัวเกม Angry Birds Space เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดออกมาให้เล่นกันแล้ว ซึ่งระบบการเล่นนั้นจะแตกต่างจาก Angry Birds เวอร์ชั่นอื่นๆที่ผ่านมา เพราะเหล่านกโกรธทั้งหลายจะออกไปซัดกับพวกกองทัพหมูเขียวถึงในอวกาศ แบบไร้แรงดึงดูด แต่ฉากทุกฉากของ Angry Birds Space ก็ไม่ใช่ว่าจะมีแต่ไร้แรงดึงดูดอย่างเดียว บางฉากก็จะมีดาวเคราะห์น้อย ที่มีแรงดึงดูดด้วย

ภาพจาก samsung galaxy nexus

วิธีเล่นคร่าวๆ
    Angry Birds Space จะเริ่มต้นในแต่ละฉากด้วยการยิงเจ้านกโกรธจากแท่นยิง (หนังสติ๊ก สลิงชอต แล้วแต่จะเรียก) แต่เนื่องจากในอวกาศจะไม่มีแรงดึงดูด ดังนั้นเจ้านกโกรธที่ยิงจากแท่นยิง มันก็จะพุ่งไปตรงๆ โดยไม่มีเลี้ยวโค้ง และจะหยุดเมื่อแรงส่งหมด แต่หากยิงไปบริเวณดาวเคราะห์ต่างๆ (ที่มีเหมือนฟองน้ำหุ้ม) ก็จะเริ่มมีแรงดึงดูดแล้ว ซึ่งเจ้านกโกรธที่ยิงไปเข้าสู่เขตดาว มันจะเริ่มโค้งไปตามทิศทางของแรงดึงดูดของดาวนั้นๆนั่นเอง

บางฉากอาจจะไม่มีดาว ก็ให้เราอาศัยแรงปะทะกับพวกเศษขยะอวกาศ อุกกาบาตหรือสิ่งของต่างๆในฉาก ส่งมันไปกระแทกเจ้าพวกหมูเขียวซะ หรือจะใช้วิธีพังฉากที่เจ้าหมูอยู่ ให้หล่นไปในแรงดึงดูดของดาวก็ได้

นอกจากเจ้านกโกรธแดงธรรมดาๆแล้ว ก็จะมีนกโกรธตัวอื่นๆเป็นตัวช่วยด้วยเช่น

นกโกรธเลเซอร์ ที่เปลี่ยนองศาการบินไปโจมตีพวกหมูเขียวได้

นกโกรธน้ำแข็ง ที่เปลี่ยนสิ่งต่างๆเป็นน้ำแข็ง

นกโกรธ Terence ตัวเป้ง ที่จะทะลุทะลวงสิ่งกีดขวางได้สบายๆ

นกโกรธ Bomb explodes ที่ช่วยระเบิดสิ่งต่างๆกระจายออกไปได้รุนแรง

นกโกรธ Blue Birds สามสหาย ที่ยิงไปหนึ่งแต่แยกร่างเป็นสาม

สามารถดาวน์โหลดไปเล่นกันได้แล้วทุกเวอร์ชั่น เวอร์ชั่นปกติราคา $0.99 ส่วนเวอร์ชั่น HD ราคา $2.99 ส่วนของ Android ฟรี!

สำหรับผู้ใช้ iPhone คลิกที่นี่ (เวอร์ชั่นธรรมดา)
    http://itunes.apple.com/us/app/angry...499511971?mt=8

สำหรับผู้ใช้ iPad คลิกที่นี่ (เวอร์ชั่น HD)
    http://itunes.apple.com/us/app/angry...8250?mt=8&ls=1

สำหรับผู้ใช้ Android คลิกที่นี่
    https://play.google.com/store/apps/d...birdsspace.ads

นอกจากนี้ Angry Birds Space ยังมีความลับซ่อนอยู่ด้วย นั่นคือไข่ทองคำที่ซ่อนตามจุดต่างๆ โดยเฉพาะพุ่มไม้ (ช่วงนี้เทศกาล Easter) หากปลดล็อคได้ คุณจะได้เล่นในฉากพิเศษ เช่นฉากเลียนแบบเกม Space Invaders ฉากเลียนแบบเกม Mario และอื่นๆ ฯลฯ

ข้อมูลอ้างอิงและภาพจาก
    http://kotaku.com/5895459/breaking-a...ownload-it-now

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    อ้าว ของโทรศัพท์ หราเนี่ย นึกว่าของ pc -..-
    It` My Life ! I HON ,,

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    มันมานานแล้วนะครับ - -" ผมโหลดตั้งแต่ 22 เมษายนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    มันมานานมากแล้วคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Golfxyz01 อ่านกระทู้
    มันมานานแล้วนะครับ - -" ผมโหลดตั้งแต่ 22 เมษายนอะครับ
    ท่านมาจากอนาคตรึเนี่ย ?

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Golfxyz01 อ่านกระทู้
    สุดยอดอ่าา ย้อนเวลากลับมาตอบ

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    สงสัยเขาเป็นนักเดินทางข้ามเวลา

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ผมโหลดก่อนคุณอีกผมโหลดวันที่ 22 มีนา
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ข่าวของเกมในโทรศัพท์หรอ ถ้า Pc ข่าวเก่าแล้วมั่ง = =

มีพวกเดินทางข้ามเวลามางั้นหรือ !! 555
    ;:: น่าเบื่อ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    22 มีนาครับผิดๆ 555+

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neckdd อ่านกระทู้
    ข่าวของเกมในโทรศัพท์หรอ ถ้า Pc ข่าวเก่าแล้วมั่ง = =

มีพวกเดินทางข้ามเวลามางั้นหรือ !! 555
    ทั้งคอม แท็บเล็ต โทรศัพท์ ปล่อยมาพร้อมกันนิครับ นานแล้ว
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    นานแล้ว เครื่องพี่ผมยังมีเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    อ๋อ ผมเล่นของแท้
    MeltDown

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เฮ้ยรู้กันยัง ว่า Angry bird RIO ออกแล้ว 555

ปล.แซวเล่นนะครับ อย่าคิดมาก 55

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โหลดตั้งแต่วันแรกที่มัน มาอะครับ ใน cydia 555+ เล่นจน จบละ

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    โหลดตั้งนานแล้วครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    นานแล้วนิ ท่านไปอยู่ไหนมา

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M40A3 อ่านกระทู้
    อ๋อ ผมเล่นของแท้
    แท้ไม่แท้ก็ต้องโหลดหมดแหละ มันคงไม่มีสั่ง pre-order รอส่งแผ่นมาหรอก...
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ฮา อ่ะ ตรงข้อมเวลากลับมาตอบ = =

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เดี้ยวนี้บอร์ดมีแต่คนแปลก ๆ เนอะ

5 55
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก