ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 39 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15232425262735 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ่อครับขอบคุน

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เหมือนกันครับ
    ตอนลบเกม มันจะมีตอนถามว่า จะลบ save รึป่าว ให้กดไม่นะครับแค่นี้ระครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    นายสเปคเท่าไหร่อ่ะครับ ผมลองแล้วกลัว แลค

x4 970 3.5-
    ram4
    his 5670 1 gb

ตอนนี้เล่นปกติเฟรม 60+

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jiklopsokelo อ่านกระทู้
    นายสเปคเท่าไหร่อ่ะครับ ผมลองแล้วกลัว แลค

x4 970 3.5-
    ram4
    his 5670 1 gb

ตอนนี้เล่นปกติเฟรม 60+

ไม่แลคหรอกครับ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ทำไมผมเล่นๆอยู่แล้วมันเด้งแบบนี้อะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theneddube อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่นๆอยู่แล้วมันเด้งแบบนี้อะครับ
    ได้ลง1.0.3 หรือเปล่าก่อนลง 1.0.4

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clancyss อ่านกระทู้
    ได้ลง1.0.3 หรือเปล่าก่อนลง 1.0.4

ไม่ได้ลงอะครับ ไม่มีด้วยอะครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    ก็ไม่ได้อยู่ดิครับ -. -

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ช่วยหน่อยยะครับ สเปกนี้เล่น gta iv ได้หรือป่าว - -

Win xp
    AMD Athlon(tm) ll X2 260
    Processor
    3.21 GHz
    Ram 3 Gb

พอดีดูไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยยะครับ สเปกนี้เล่น gta iv ได้หรือป่าว - -

Win xp
    Processor
    3.21 GHz
    Ram 3 Gb

พอดีดูไม่เป็น

มันได้อยุ่แล้วครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    คุน abple ลงไฟฉายที่ติดกับปืนได้ยังครับ ได้แล้วบอกด้วย

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark ness อ่านกระทู้
    มันได้อยุ่แล้วครับ
    เเล้วปรับสูงสุด ลง mod ในกระทู้นี้ จะเเลคหรืออะไรมั้ยครับ ?? ขอบคุณล่วงหน้าครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ลงแล้วครับมันกดแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น ครับ หรือว่ามันใช้กับ v.1.0.4.0 ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Abple : 25th April 2012 เมื่อ 21:36

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Abple อ่านกระทู้
    ลงแล้วครับมันกดแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น ครับ หรือว่ามันใช้กับ v.1.0.4.0 ไม่ได้
    อ้างอิงผิดคนหรือป่าวท่าน = =''

กล่าวขอบคุณ
    194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark ness อ่านกระทู้
    คุน abple ลงไฟฉายที่ติดกับปืนได้ยังครับ ได้แล้วบอกด้วย
    กำผิดคน --

สงสัยใช้กับ V.1.0.4.0 ไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561
    พี่นัท ครับทำไงให้ไฟล์วิดีโอมันน้อยๆๆ
    คือ ผมจะอาสาตอบนะครับ ถ้า ผม**** ก็ขออภัยด้วยนะ
    Fraps - ตรง Movies ให้ปรับในส่วนของ Video Capture Setting ให้เป็น Half-size นะครับจะช่วยได้เยอะ
    ส่วนวิธีปิดการแสดงผล FPS เนี่ย เข้าไปดูในส่วนของ FPS นะครับแล้วก็ดูว่าตรงส่วนของ Overlay Hotkey ตั้งเป็นอะไรอยู่ ถ้า F8 ก็กด F8 ตอนอัดครับมันจะหายไป
    ไฟล์วีดีโอจะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับความละเอียดที่เราปรับด้วยนะครับ ถ้าความละเอียดสูงก็จะยิ่งเยอะ และ Fraps ก็เป็นโปรแกรมที่กด FPS ลงไปเยอะพอสมควร

ส่วนถ้าใครสงสัยว่าทำไมหลายๆคนใช้ Fraps อัดได้เกิน 10 นาที ความละเอียดก็สูง นั่นเค้าตัดต่อเอานะครับ
    - พวกของเสริม เนี่ย เดียว เอาลง ไว้ หน้า แรก น่ะ ครับ รอดูๆ
    - และส่วนเรื่องการ ปรับ ENB Series นั้น ผมจะทำ เป็นภาพให้ดูนะครับ
    - เสริมนิดนึงครับ ว่าการปรับ ENB Series ต้องเปิด ตัวเกมส์ขึ้นมา และเปิด ตัวไฟล์ ENB Series ขึ้นมาด้วย ต่อมาให้ สลับหน้าจอ ออกมาปรับ ENB Series พอปรับเสร็จ ก็กด Save และก็สลับกลับไปที่เกมส์ ก็จะเห็น ความแตกต่าง ว่า เราควร เพิ่มค่าเท่าไหร่ ภาพถึงจะ สวย ครับ (บอกแค่นี้ก่อนน่ะลองไปปรับกันดูก่อน เดียผมทำเป็นภาพให้ดู)
    ผมรออยู่นะครับ รอได้หลายวันละ ถ้า Print Screen หรือ ส่งตัวไฟล์ Enbsetting ที่คุณปรับไว้ (หรือไม่ได้ปรับ) ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่อย่างน้อยขอรบกวนให้บอกผมด้วยนะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 357
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clancyss อ่านกระทู้
    - ไม่ต้องครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeltaForcesTron อ่านกระทู้
    คือ ผมจะอาสาตอบนะครับ ถ้า ผม**** ก็ขออภัยด้วยนะ
    Fraps - ตรง Movies ให้ปรับในส่วนของ Video Capture Setting ให้เป็น Half-size นะครับจะช่วยได้เยอะ
    ส่วนวิธีปิดการแสดงผล FPS เนี่ย เข้าไปดูในส่วนของ FPS นะครับแล้วก็ดูว่าตรงส่วนของ Overlay Hotkey ตั้งเป็นอะไรอยู่ ถ้า F8 ก็กด F8 ตอนอัดครับมันจะหายไป
    ไฟล์วีดีโอจะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับความละเอียดที่เราปรับด้วยนะครับ ถ้าความละเอียดสูงก็จะยิ่งเยอะ และ Fraps ก็เป็นโปรแกรมที่กด FPS ลงไปเยอะพอสมควร

ส่วนถ้าใครสงสัยว่าทำไมหลายๆคนใช้ Fraps อัดได้เกิน 10 นาที ความละเอียดก็สูง นั่นเค้าตัดต่อเอานะครับ

ผมรออยู่นะครับ รอได้หลายวันละ ถ้า Print Screen หรือ ส่งตัวไฟล์ Enbsetting ที่คุณปรับไว้ (หรือไม่ได้ปรับ) ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่อย่างน้อยขอรบกวนให้บอกผมด้วยนะ
    - ไฟล์ ENB ที่ผมใช้ มีให้โหลดที่หน้า แรก ครับผม.......

ส่วนนี้เป็น ENB ที่ผมเล่นอยู่ Copy ทับ ได้เลย [MF] 1 Part/50mb มี 3 Part

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fooding อ่านกระทู้
    - ไม่ต้องครับ
    ท่านๆ สเปกผม

Win xp
    Processor
    3.21 GHz
    Ram 3 Gb

ปรับสูงสุด + กับ mod ของท่านผมจะเล่นได้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    32
    4
    ครับๆๆๆ ผม แล้วก้ไม่ให้ ขึ้น fps ข้างจอ
    - กด F12 ไป จนกว่ามันจะหาย

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    และของผมต้องทำไงไม่มีใครตอบ ดีๆกันทั้งนั้น เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    32
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jiklopsokelo อ่านกระทู้
    ลงแบบโปแกรมครับ 15 gb แพท 1 70 ของลาสอ อ่ะ
    1. คุณ Jiklopsokelo ครับ ผมแนะนำให้ ลงเกมส์เรียบร้อยแล้ว และเข้าเล่นได้ อย่างสมบรูณ์แล้ว
    2. ให้คุณ สำรองทั้งโฟลเดอร์"Grand Theft Auto IV" ที่อยู่ X:\Program Files (x86)\Rockstar Games\Grand Theft Auto IV (X: << คือไดร์ของคุณที่ติดตั้งเกมส์ GTA IVครับ) ไว้เลยครับ
    3. สมุติว่า มันเกิด Error ขึ้นมา ให้คุณทำการลบ โฟลเดอร์"Grand Theft Auto IV" ตัวเก่า ที่อยู่ X:\Program Files (x86)\Rockstar Games\Grand Theft Auto IV (X: << คือไดร์ของคุณที่ติดตั้งเกมส์ GTA IVครับ) แล้วทำการ Copy โฟลเดอร์ตัวที่คุณสำรองไว้ ลงไปแทนครับ
    4. ส่วนเรื่อง เซฟเกมส์ นั้นไม่ต้องกังวล ครับ เพราะมันอยู่คนละที่กับตัวเกมส์ครับ ถึงแม้คุณจะลบ โฟลเดอร์เกมส์ทิ้งไป เซฟมันก็ไม่หายไปไหนครับ คุณก็ยังเล่นต่อไป สบายครับ นอกจากคุณจะไปลบตัวเกมส์แบบ Uninstall ใน ControPanel ครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theneddube อ่านกระทู้
    และของผมต้องทำไงไม่มีใครตอบ ดีๆกันทั้งนั้น เหอะๆ
    มันเป็นที่ตัว Real Texture ให้คุณกับไปใช้ตัวเดิมของเกมส์ คุณต้องลงใหม่อย่างเดียวเลย แต่ถ้าจะลงใหม่น่ะ ทำตามที่ผมแนะนำข้างล่างครับผม มันจะเป็นผลดี เวลาเราจะเปลี่ยน ENB หรือ MOD ต่างๆ ครับ

1. คุณ ครับ ผมแนะนำให้ ลงเกมส์เรียบร้อยแล้ว และเข้าเล่นได้ อย่างสมบรูณ์แล้ว
    2. ให้คุณ สำรองทั้งโฟลเดอร์"Grand Theft Auto IV" ที่อยู่ X:\Program Files (x86)\Rockstar Games\Grand Theft Auto IV (X: << คือไดร์ของคุณที่ติดตั้งเกมส์ GTA IVครับ) ไว้เลยครับ
    3. สมุติว่า มันเกิด Error ขึ้นมา ให้คุณทำการลบ โฟลเดอร์"Grand Theft Auto IV" ตัวเก่า ที่อยู่ X:\Program Files (x86)\Rockstar Games\Grand Theft Auto IV (X: << คือไดร์ของคุณที่ติดตั้งเกมส์ GTA IVครับ) แล้วทำการ Copy โฟลเดอร์ตัวที่คุณสำรองไว้ ลงไปแทนครับ
    4. ส่วนเรื่อง เซฟเกมส์ นั้นไม่ต้องกังวล ครับ เพราะมันอยู่คนละที่กับตัวเกมส์ครับ ถึงแม้คุณจะลบ โฟลเดอร์เกมส์ทิ้งไป เซฟมันก็ไม่หายไปไหนครับ คุณก็ยังเล่นต่อไป สบายครับ นอกจากคุณจะไปลบตัวเกมส์แบบ Uninstall ใน ControPanel ครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ท่านครับบอกผมด้วยเถอะ !! T^T''

กล่าวขอบคุณ
    32
    4
    [2] ENB By Ice + Patch 1.0.4.0