ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไม่ยืนต้นภาคนี้ต้องรถน้ำไหมคะ แล้วเวลาใส่ปุ๋ยให้ดินเปลี่ยนสีอะ ให้เปลี่ยนสีแค่อันกลางที่ปลูกหรือว่าต้องทั้ง 3x3 ช่องเลยคะ

edit: ขอถามเพิ่มค่ะ
    ถ้าเกิดเราเปลี่ยนเวอร์ชั่นของอีมูที่ใช้เล่น แล้วที่เราเซฟไว้จะหายไปไหมคะ มันชอบเป็นอะไรไม่รู้อะ เล่นๆไปแล้วก็เออร์เรอร์ ยังไม่ทันเซฟเลย T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tamama : 27th July 2011 เมื่อ 11:12

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    "EFB Scale Copy ในที่นี้ผมเลือก Enable ไว้ที่ Texture ซึ่งเป็นฟังก์ชันที่ต้องเลือกไว้ ไม่อย่างนั้นเราจะมองไม่เห็นภาพในเกมนะครับ แต่การ Enable ไว้ที่ Texture นั้น จะทำให้การใช้กล้องถ่ายรูปภายในเกม ถ่ายภาพไม่ติด เห็นเป็นสีดำ ๆ อย่างเดียวเมื่อดูในอัลบัม ดังนั้นหากต้องการถ่ายรูปในเกมจริง ๆ จำเป็นจะต้องสลับมา Enable ที่ RAM แทนนะครับ "

นี่อ่ะค่ะ ลองปรับดูแล้ว รูปในเกมส์ก็ยังเป็นสีดำๆ อยู่ดีอ่า ทำยังไงจะให้เห็นรูปอ่ะคะ แบบว่าอยากเอารูปแต่งงานแปะฝาผนังบ้านง่า >///<

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คือว่ามีคำถามอยากถามว่า
    Flour เนี้ย เราทำไงถึงจะได้มันมาอ่ะ เช่น Wheat Flour
    ถ้าจะทำเนย ระดับ Good หรือ Perfect เราต้องได้นมจากวัวที่เป็นระดับนี้ถึงจะทำได้ใช่ไหม

ปล.เกมส์เล่นได้จริงๆ แล้วกะโปรแกรมที่เซตปุ่มคอนโทรลมาให้เลย มีประโยชน์มากกก ขอบคุณมากเลยจ้า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไม เหมือง วอเทอรี่ พอผมลง ไปถึง ชั้น B20F ที่ีมี บ่อน้ำพุ

แล้ว มันก็ติดเดินไปไม่ได้ เป็นเพราะไรหรอ

(ล่ะหา black pearl จากที่อื่นได้อีกม่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newseres อ่านกระทู้
    "EFB Scale Copy ในที่นี้ผมเลือก Enable ไว้ที่ Texture ซึ่งเป็นฟังก์ชันที่ต้องเลือกไว้ ไม่อย่างนั้นเราจะมองไม่เห็นภาพในเกมนะครับ แต่การ Enable ไว้ที่ Texture นั้น จะทำให้การใช้กล้องถ่ายรูปภายในเกม ถ่ายภาพไม่ติด เห็นเป็นสีดำ ๆ อย่างเดียวเมื่อดูในอัลบัม ดังนั้นหากต้องการถ่ายรูปในเกมจริง ๆ จำเป็นจะต้องสลับมา Enable ที่ RAM แทนนะครับ "

นี่อ่ะค่ะ ลองปรับดูแล้ว รูปในเกมส์ก็ยังเป็นสีดำๆ อยู่ดีอ่า ทำยังไงจะให้เห็นรูปอ่ะคะ แบบว่าอยากเอารูปแต่งงานแปะฝาผนังบ้านง่า >///<
    ภาพดำๆมันเป็นบัคหรอครับ ผมคิดว่าต้องล้างฟิมก่อนถึงดูได้ซะอีก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TTWTT อ่านกระทู้
    Flour เนี้ย เราทำไงถึงจะได้มันมาอ่ะ เช่น Wheat Flour
    ถ้าจะทำเนย ระดับ Good หรือ Perfect เราต้องได้นมจากวัวที่เป็นระดับนี้ถึงจะทำได้ใช่ไหม

ปล.เกมส์เล่นได้จริงๆ แล้วกะโปรแกรมที่เซตปุ่มคอนโทรลมาให้เลย มีประโยชน์มากกก ขอบคุณมากเลยจ้า
    ประเภทแป้งให้ไปโม่กังหันลมครับ อีกที่ก็กังหันน้ำตรงใต้สะพานจะใช้โม่พวกเกลือ ถ้าซื้อที่ที่มีกังหันน้ำหน้าฟาร์มแล้ว ให้ช่างไม้ซ่อมกังหัน จะใช้โม่ของได้ทุกอย่างไม่ว่าแป้งหรือเกลือ
    พวกนม เนย ไหม ขน จะแปลงได้ตามระดับผลผลิตที่ได้ครับ decent good perfect shining

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nupanza01 อ่านกระทู้
    ทำไม เหมือง วอเทอรี่ พอผมลง ไปถึง ชั้น B20F ที่ีมี บ่อน้ำพุ

แล้ว มันก็ติดเดินไปไม่ได้ เป็นเพราะไรหรอ

(ล่ะหา black pearl จากที่อื่นได้อีกม่ะ)
    เป็นบัคของตัวemuครับ ลองเปลี่ยน ver ใหม่มาใช้ ผมใช้ver3.0ไม่ติด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TTWTT อ่านกระทู้

Wheat Flour ต้องทำให้ ร้านขาย Marimba Farm เป็นระดับ 2ก่อนครับ คือขายของที่เป็นผลผลิตทางการเกษตร 30,000 G จะมีWheatออกมาขาย ก็ซื้อ Wheat ไปปั่นกะที่แปรรูป แถวสะพาน Flute Fields ก็จะได้ Wheat Flour

ส่วนเนย ถ้าเลี้ยงดีๆ ไม่นาน ครับได้อยู่แล้ว แต่ถ้าหาไม่ได้ก็ซื้อในงานเทศกาลสัตว์ วันที่ 28 Spring

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อยากรู้ว่า ถ้าเพาะพันธุ์สัตว์เองมันจะเปลี่ยนสี หรือเปลี่ยนลายไหม แล้วถ้าเปลี่ยนทุกชนิดหรือเปล่าที่เปลี่ยน เช่น ไก่ เป็น วัว แกะ นกกระจอกเทศ พวกเนี่ยอะครับ ที่แน่ ๆ ได้ยินมาว่าม้าเปลี่ยนแน่นอน

แล้วสัตว์เลี้ยงอะ เอามาเลี้ยงที่บ้านแล้วแต่ไม่ชอบ อยากยกเลิกให้มันกลับบ้านเก่าได้ไหม พอดีเอางูมาเลี้ยง กลัวสาวเข้าบ้านแล้วจะหาว่าหัวงูๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ขอบคุณครับ น่าเล่นมาก เดี๋ยวลองดูๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamboatzz อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่า ถ้าเพาะพันธุ์สัตว์เองมันจะเปลี่ยนสี หรือเปลี่ยนลายไหม แล้วถ้าเปลี่ยนทุกชนิดหรือเปล่าที่เปลี่ยน เช่น ไก่ เป็น วัว แกะ นกกระจอกเทศ พวกเนี่ยอะครับ ที่แน่ ๆ ได้ยินมาว่าม้าเปลี่ยนแน่นอน

แล้วสัตว์เลี้ยงอะ เอามาเลี้ยงที่บ้านแล้วแต่ไม่ชอบ อยากยกเลิกให้มันกลับบ้านเก่าได้ไหม พอดีเอางูมาเลี้ยง กลัวสาวเข้าบ้านแล้วจะหาว่าหัวงูๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    สัตว์ต่างสีก็มี วัว แกะ ม้า แล้วก็ แพะ 4 ชนิดครับ ส่วนเป็ด ไก่ นกกระจอกเทศ ไม่มีสีแปลกเด้อ

สัตว์เลี้ยงไม่รู้เหมือนกันครับว่าเอาออกไง แต่ถ้าเป็นผมจะตีสนิทสัตว์ตัวอื่นแล้วชวนมาเลี้ยงที่บ้านแทน ถ้า มันเกินลิมิต มันจะให้เลือกเอาสัตว์ที่เลี้ยงอยู่ออกครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newseres อ่านกระทู้

แปลกนะครับ จริง ๆ ก็ทำตามอยางที่ผมบอกก็น่าจะได้แล้วนะ ลองเปลี่ยน Emu เป็นเวอร์ชันล่าสุดดูครับ ตอนนี้สามารถตั้งให้ Enable ไว้ที่ Ram และ Virtual พร้อมกัน ทำให้สามารถเล่นไปได้ด้วยความเร็วปกติ และยังถ่ายรูปได้ด้วย โหลดได้ที่นี่ครับ http://www.dolphin-emulator.com/download.html (โหลดรุ่น 7683 ไปเลยครับ) ได้ไม่ได้เดี๋ยวถามใหม่อีกทีนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamama อ่านกระทู้
    ไม่ยืนต้นภาคนี้ต้องรถน้ำไหมคะ แล้วเวลาใส่ปุ๋ยให้ดินเปลี่ยนสีอะ ให้เปลี่ยนสีแค่อันกลางที่ปลูกหรือว่าต้องทั้ง 3x3 ช่องเลยคะ
    ถ้าเกิดเราเปลี่ยนเวอร์ชั่นของอีมูที่ใช้เล่น แล้วที่เราเซฟไว้จะหายไปไหมคะ มันชอบเป็นอะไรไม่รู้อะ เล่นๆไปแล้วก็เออร์เรอร์ ยังไม่ทันเซฟเลย T_T
    เปลี่ยนแค่ช่องกลางก็พอครับ ช่องที่หยอดเมล็ดอ่ะครับ แต่ส่วนตัวผมใส่ปุ๋ยทั้งแปลงให้เป็นดิน Level 5 เลย ฮ่า ๆ จะได้สะดวก ปลูกตรงไหนก็ได้
    ถ้าเราเปลี่ยนเวอร์ชันเกมแล้วต้องการ Copy เซฟอันเก่ามาใช้ ทำได้ 2 แบบครับคือ
    - เปิด Dolphin แล้วคลิกขวาที่รายชื่อเกม แล้วเลือก Export Save ออกมาครับ จากนั้นค่อยไป Import save ในอีกเวอร์ชันของ Emulator ที่ Tool >Wii save import หรืออีกแบบจะง่ายกว่าคือ
    - Copy โฟลเดอร์ "User" ทั้งโฟลเดอร์ของ Emulator ตัวเก่าแล้วนำไป Replace โฟลเดอร์ "User" ของ Emulator ตัวใหม่ครับ แบบนี้จะดีกว่าเพราะจะ Copy การตั้งค่าของโปรแกรมไปด้วยไม่ต้องตั้งค่าใหม่

ตามที่หลายท่านด้านบนบอกไปแล้ว คือ ให้ปลูก Wheat ก่อน หลังจากได้ผลผลิตแล้วให้นำไปใส่ในเครื่องบดที่เป็นกังหัน โดยเข้าไปในบ้านกังหันที่อยู่ใน Flute Field (ข้ามสะพานแล้วเดินมาด้านล่าง) จากนั้นก็จัดการแปรรูป Wheat เป็น Wheat Flour ครับ
    ก็ตามที่คนอื่นบอกไปแล้วเหมือนเดิม คุณภาพของแปรรูป จะขึ้นอยู่กับผลผลิตดั้งเดิมของเราครับผม (แต่ถ้าผลผลิตที่ต้องไปแปรรูปที่โรงบด ถ้าวันไหนลมแรงมาก เราก็จะได้ผลผลิตดีขึ้น)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    ของผม e6750 2.66ghz ยังไม่รอด ถ้าอยากเล่นลื่นต้องocไปที่ 3.0ghzครับ
    ฉลุยครับ เครื่องผมก็เล่นอยู่
    HP P6675l

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีรูปสัตว์มาฝากค่ะ จะเปลี่ยนสีได้ก็ต่อเมื่อเราใช้ยาทำให้มันท้อง ซื้อได้ที่ Horn Ranch นะคะ

น้องวัวมี 3 สี

น้องแกะ มี 2 สี

น้องแพะ มี 2 สี

น้องม้า มี 4 สี

สีทุกสี มันจะแรนดอม นะคะ ถ้าเพื่อนๆมีสีที่ต้องการไว้ในใจ เซฟเกมส์ไว้ก่อนนอน เช้าพอดูมันคลอดเสร็จ ถ้าไม่ได้สีที่ต้องการ ก็ปิดเกมส์ แล้วเปิดโหลดที่เซฟเมื่อคืนใหม่ มันจะแรนดอมสีมาใหม่ ถ้าไม่ได้อีก ก็ปิดอีก เปิดเกมส์ใหม่ เรื่อยๆ จนกว่าจะได้สีที่ต้องการนะค่ะ ปล. เราได้ม้าสีขาวแล้ว พอโตเป็นหนุ่มแล้วสวยมากเลย กว่าจะได้ ก็ปิด-เปิดใหม่ 5-6รอบแน่ะค่ะ >//<

ข้อมูลทั้งหมด นำมาจาก เว็บนี้นะคะ http://www.fogu.com/hm/animal_parade/livestock.php ลองไปศึกษาได้ มีทุกอย่าง ทุกเรื่องเลย แต่เป็นภาษาอังกฤษนะ ถ้าใครอ่านแล้วไม่เข้าใจ มาถามได้ค่ะ ว่างๆ จะแวะมาตอบให้

เกมส์ดีๆ น่ารักๆ แบ่งกันเล่น มีไรก็ช่วยๆกันเนอะ ^__^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newseres : 28th July 2011 เมื่อ 14:03

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ username อ่านกระทู้
    เป็นบัคของตัวemuครับ ลองเปลี่ยน ver ใหม่มาใช้ ผมใช้ver3.0ไม่ติด

ผม ขอลิ้ง หน่อยครับ

เอาแบบ win7 32bit ใช้ได้ อ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย !

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nupanza01 อ่านกระทู้
    ผม ขอลิ้ง หน่อยครับ

เอาแบบ win7 32bit ใช้ได้ อ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย !
    http://www.dolphin-emulator.com/download.html Version 3.0 อยู่ด้านล่าง ตรง Release อะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดไม่ได้เลยครับ ช่วยหาทางหน่อย
    หลังจาก โหลด ครบพาส แล้ว ซิปต่อ ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chalamwan อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้เลยครับ ช่วยหาทางหน่อย
    หลังจาก โหลด ครบพาส แล้ว ซิปต่อ ไม่ได้
    ใช้อะไรแตกไฟล์ครับ แนะนำให้ใช้ Winrar นะครับ ใช้ตัวอื่นอาจจะมีปัญหาได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.dolphin-emulator.com/download.html Version 3.0 อยู่ด้านล่าง ตรง Release อะ
    ขอบคุณมากครับ โหลดมาเล่น คงไม่มีปัญหา แล้วใช่ไหมครับ

ver. นี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    แปลกนะครับ จริง ๆ ก็ทำตามอยางที่ผมบอกก็น่าจะได้แล้วนะ ลองเปลี่ยน Emu เป็นเวอร์ชันล่าสุดดูครับ ตอนนี้สามารถตั้งให้ Enable ไว้ที่ Ram และ Virtual พร้อมกัน ทำให้สามารถเล่นไปได้ด้วยความเร็วปกติ และยังถ่ายรูปได้ด้วย โหลดได้ที่นี่ครับ http://www.dolphin-emulator.com/download.html (โหลดรุ่น 7683 ไปเลยครับ) ได้ไม่ได้เดี๋ยวถามใหม่อีกทีนะครับ
    ถึงคุณโบ๊ท ลองทำดูแล้ว ก็ยังไม่ได้อยู่ดีค่ะ อิมูรุ่นที่ใช้อยู่คือ 3.0 นะค่ะ ส่วนรุ่น 7683 ลองมาใช้แล้ว รู้สึกมันไม่ค่อยเวิร์คกับคอมฯที่บ้านเท่าไหร่น่ะค่ะ ในส่วนรูปถ่ายยังเป็นสีดำอยู่ดี จนตอนนี้ ตัดใจละค่ะ ช่างมัน ไม่ดูอัลบั้ม+ไม่ถ่ายรูปก็ได้ T__T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newseres : 30th July 2011 เมื่อ 15:02

กล่าวขอบคุณ
    54
    ถึงคุณโบ๊ท ลองทำดูแล้ว ก็ยังไม่ได้อยู่ดีค่ะ อิมูรุ่นที่ใช้อยู่คือ 3.0 นะค่ะ ส่วนรุ่น 7683 ลองมาใช้แล้ว รู้สึกมันไม่ค่อยเวิร์คกับคอมฯที่บ้านเท่าไหร่น่ะค่ะ ในส่วนรูปถ่ายยังเป็นสีดำอยู่ดี จนตอนนี้ ตัดใจละค่ะ ช่างมัน ไม่ดูอัลบั้ม+ไม่ถ่ายรูปก็ได้ T__T
    ได้ลองตั้งตามนี้มั้ยครับ พอดีผมลองโหลด 3.0 มาลองดู ตั้งแบบนี้แล้วใช้ได้ แล้วก็ไม่ต้องสลับไปมาระหว่าง RAM กับ Texture ด้วย เล่นไปตามนี้ทั้งเกมได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ได้ลองตั้งตามนี้มั้ยครับ พอดีผมลองโหลด 3.0 มาลองดู ตั้งแบบนี้แล้วใช้ได้ แล้วก็ไม่ต้องสลับไปมาระหว่าง RAM กับ Texture ด้วย เล่นไปตามนี้ทั้งเกมได้เลยครับ

ปรับได้แบบนี้ทุกอย่าง ยกเว้น ไม่สามารถติ๊กเครื่องหมายที่ OpenCL Texture Decorder ได้ค่ะ เพราะติ๊กแล้วตัวเกมส์จะมืดสนิท มองไม่เห็นไรเลย เล่นไม่ได้เลยทีเดียว

แล้วก็ลองเล่นแบบไม่ติ๊กที่ช่อง OpenCL Texture Decorder ดูแล้ว ภาพถ่ายก็ยังดำอยู่เหมือนเดิม ถ้าการจะมองเห็นรูปถ่ายในเกมส์โดยต้องติ๊กช่องนั้น งั้นเราก็คงไม่มีโอกาสได้เห็นแล้วละค่ะ

เครื่องเราก็ไม่แรงเหมือนคุณโบ๊ทด้วย ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ที่พยายามหาทางแก้ให้ พอแล้วค่ะ ไม่เป็นไร เคสนี้ทิ้งไปเลยค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ^__^

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณมากๆ ค่ะที่แบ่งปันตอนนี้กำลังโหลดตัวเกมอยู่ ไม่รู้ว่าเครื่องจะเล่นได้ไหม แต่จะลองดู อิอิ ว่าแต่มีบทสรุปไหมคะ

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ขอบคุณมาก น่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณคับ

Tags for this Thread