ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 11192021222331 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EBAO อ่านกระทู้
    กดแล้วมันให้เลือกเครื่องมืออ่ครับทำไม่ได้เลย
    เอ่อ..ขออภัย ผมบอกผิดเองแหละครับ เบลอไปหน่อย

กดปุ่ม Ctrl แล้วลองกดปุ่ม ซ้าย-ขวา / Z-C / X-V ดูครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากเล่นนะ มีหนังสือแนะนำวิธีเล่นไหม

แต่เห็นวิธีเซ็คค่าเล่นแล้วเพลียจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    เอ่อ..ขออภัย ผมบอกผิดเองแหละครับ เบลอไปหน่อย

กดปุ่ม Ctrl แล้วลองกดปุ่ม ซ้าย-ขวา / Z-C / X-V ดูครับ
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EBAO : 13th January 2012 เมื่อ 21:16

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    awesomee
    bravo!!!!

กล่าวขอบคุณ
    423
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ขอบใจ มากๆๆ ที่ให้เกมส์ ดีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeezaa.INDY : 15th January 2012 เมื่อ 22:15
    ...INDY_FREEDOM...

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบ แต่มีปัญหา นิดหน่อยอ่ะครับ ช่วย ที

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย barraki001 : 16th January 2012 เมื่อ 22:08

กล่าวขอบคุณ
    54
    อัพเดท DirectX Runtime รึยังครับ?

กล่าวขอบคุณ
    9
    มันเปิดเกมเล่นยังไงคะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    เปิดโปรแกรม Dolphin แล้วโยนไฟล์ ISO เข้าไปหน้าต่าง Dolphin ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ช่วยอธิบายให้ทีค่ะ ทำไม่เป็นT^T

กล่าวขอบคุณ
    54
    โหลด Dolphin Emulator ที่ผมโพสไว้ หรือในหน้าเว็บก็ได้ http://www.dolphin-emulator.com/download.html
    โหลดรุ่นไหนก็ได้ แนะนำรุ่น 3.0 ถ้าเลือกไม่ถูก (อยู่ล่าง ๆ หมวด Release)
    จากนั้นก็ตั้งค่าโปรแกรมตามที่ผมแนะนำไว้ที่หน้าแรกกระทู้

เกมก็โหลดจากที่ผมโพสไว้ มี 11 พาร์ท แตกไฟล์ด้วย Winrar จะได้ไฟล์ ISO หรือ GCZ ก็แล้วแต่
    ให้นำไฟล์นั้นลากไปวางใส่หน้าต่างของ Dolphin เพื่อเปิดเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    มันลากลงไม่ได้อ่ะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    งั้นกด Open ที่ Dolphin เลือกไฟล์เกมเพื่อเปิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ

สเปกคอมค่ะ

หรือว่าเครื่องไม่รองรับ หรือว่าสเปกไม่ได้ ไม่เข้าใจจริงๆT^T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันถามเซฟอ่าคับเข้าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Returness อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นอยู่ครับ ภาคนี้สนุกมากเลย ผมใช้ Dolphin 2.0 เล่น ช่วงแรกที่เข้าเกมจะช้าหน่อยนะครับ แต่พอปล่อยไปซักพักเมื่อเราบังคับตัวละครแล้ว จะลื่นฉิวเลย
    สำหรับใครที่โหลด Dolphin มาใหม่แล้วติดปัญหา เข้าโปรแกรมไม่ได้ ให้ไปโหลด Microsoft Visual C++ 2010 x64 หรือ 86 ก็ว่ากันไป ก่อนนะครับ
    ผมก็ให้เช่นเดียวกันครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีเซ็ตจอยมั้ยครับ สำหรับเวอร์ชั่น 2.0

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Annismful อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ

สเปกคอมค่ะ

หรือว่าเครื่องไม่รองรับ หรือว่าสเปกไม่ได้ ไม่เข้าใจจริงๆT^T
    ลองเข้าไปตั้งค่าใน Graphic ดูครับ ให้เปลี่ยนจาก Direct3D9 เป็น Direct3D11 หรือ OpenGL ดูนะครับ
    ถ้ายังไม่ได้ ลองอัพเดท DirectX ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ loveclub94 อ่านกระทู้
    มันถามเซฟอ่าคับเข้าไม่ได้
    คำถามนี้ไม่เข้าใจน่ะครับ = ="

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kobitibugi อ่านกระทู้
    ผมก็ให้เช่นเดียวกันครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีเซ็ตจอยมั้ยครับ สำหรับเวอร์ชั่น 2.0
    อันนี้เป็น Profile ของ Dolphin 2.0 http://www.mediafire.com/?4un4hilgpxovhwn แต่ผมจำไม่ได้ว่าตั้งอะไรเอาไว้บ้างเหมือนกันนะครับ
    ความจริงไม่แนะนำให้เล่น 2.0 นะ อยากให้เล่น 3.0 ขึ้นไปจะดีกว่า เพราะไม่มีบักในเกมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    2.0 รู้สึกจะมีบั๊คช่วงบทพูดตัวละครแบบอัตโนมัติ(กดข้ามไม่ได้)
    ตอนนั้นถ้าเราตั้งค่าGraphic ส่วนของ EFB Copy เลือกเป็น Texture อยู่มันจะค้่างครับ
    ถึงตอนนั้นก็ให้เปลี่ยนไปติ๊ก Ram มันจะไหลไปได้ต่อ(ถ้าภาพเละก็ save state ครับ มันจะกลับมาเหมือนเดิม)
    แล้วในเหมืองน้ำชั้นยี่สิบจะเดินไม่ได้ ติดบันได วิธีแก้ก็ให้ save state ไว้พอถึงตรงนั้น
    ออกเกมแล้วเปลี่ยนการตั้งค่าตามรูป http://image.free.in.th/z/iv/dolphin.jpg เสร็จเข้าเกมใหม่แล้วโหลด state ครับ เดินหลุดแน่นอน
    ผมก็ใช้ 2.0 เพราะผมว่ามันเร็วที่สุดแล้ว แต่ก็เร็วไม่ทันใจผม ต้องใช้สูตรวิ่งอยู่ดี เพราะบางแม็พมันอืดมาก

//
    ตอนนี้รอลูกโตครับ ยังคลานไม่ได้เลย แปะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patsuki : 16th February 2012 เมื่อ 14:41

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    พอดีเพิ่งเล่นครับ ขอสอบถามเรื่องมุมกล้องสามารถปรับได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ^
    ^
    ปรับไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณมากค่ะ ลองโหลดไปลง เปิดเล่นได้แล้ว แต่ของเรา ชอบมีกระพริบ ๆ ด้านล่าง ซ้ายมือ (ดังคลิป) ช่วยดูที

เป็นที่อะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ชื่อ : มะหมิง

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mhingz อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากค่ะ ลองโหลดไปลง เปิดเล่นได้แล้ว แต่ของเรา ชอบมีกระพริบ ๆ ด้านล่าง ซ้ายมือ (ดังคลิป) ช่วยดูที

เป็นที่อะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    Dolphin เวอร์ชันที่ใช้อยู่ตัวนี้ มี Bug ครับ แต่เท่าที่มีคนบอก รุ่นนี้จะเล่นลื่นกว่าปกติ (แต่ผมไม่ได้ลองนะ)
    ถ้าไม่ชอบ แนะนำให้ลองเข้าไปโหลดรุ่นอื่นมาใช้ครับ http://www.dolphin-emulator.com/download.html

กล่าวขอบคุณ
    4
    ค่า ตอนนี้โหลดตัวที่ จขกท. แนะนำ (ตัวเก่า) มาแล้ว

OK ไม่มีกระพริบแล้วค่ะ (เครื่องที่ใช้อยู่ WIN XP)

SPEC :
    AMD Phenome X4 840
    3.21 GHz
    4 GB of RAM
    VGA : ATI HD 5670

เล่นเลื่อนปื๊ด ตามรูปแล้วค่ะ ขอบคุณมาก ๆ สำหรับ กระทู้นี้นะคะ

ทำให้สาวก ผุ้ชื่นชอบ Harvest Moon ได้มีโอกาศ เล่น ทุกภาค

กล่าวขอบคุณ
    4
    ถามนิดนึงค่ะ

พอดีใช้คีย์บอร์ดแล้ว แล้วทีนี้ ไม่ได้แตะเม้าส์นาน ๆ (เปิดเกมส์ทิ้งไว้)

มันจะขึ้นให้ให้ connect wii remote ใหม่ใช่ไหมค๊ะ

มันขึ้น "wii remote interrupted" อะไรประมาณนี้ (จำข้อความไม่ได้)

รู้แต่ว่าถ้าเครื่อง wii ของจิง ก็แค่ กระตุ้น remote ใหม่ แต่ ไอ่ตัว EMU นี้

มันจะกระตุ้น Remote wii ใหม่ได้ ยังไงคะ

ฝากด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Tags for this Thread