ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2634353637 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetzoxzax อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ผมใช้ Dolphin 4.0.1 รุ่นล่าสุด เล่นไปก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเข้าไปในเหมือง พอกดขุดเท่านั้นแหละ Dolphin.exe has stopped working. ขึ้นแบบนี้มาทำให้ขุดเหมืองไม่ได้ ต้องแก้ปัญหายังไงคับ
    ถ้าเป็นบ้างไม่เป็นบ้างแนะนำให้ลองเปลี่ยนตรง graphic ดูระหว่าง OpenGL กับ Directx11

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้อ มันนานๆที่จะเป็นครับ ต้องโหลดเกมขึ้นมาใหม่ แบบไม่โหลดstate ถึงจะได้ๆ ถามหน่อยครับวันฝนตกนี่ไม่ควรขี่สัตว์ไปที่ต่างๆปะครับ เดียวสัตว์จะป่วย

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetzoxzax อ่านกระทู้
    อ้อ มันนานๆที่จะเป็นครับ ต้องโหลดเกมขึ้นมาใหม่ แบบไม่โหลดstate ถึงจะได้ๆ ถามหน่อยครับวันฝนตกนี่ไม่ควรขี่สัตว์ไปที่ต่างๆปะครับ เดียวสัตว์จะป่วย
    นานๆเป็นทีงั้นใช้ OpenGL นั่นแหละคับ ผมก้อเคยเจอ พยายามเซฟเกมบ่อยๆและกัน วันนึงผมเซฟหลายรอบมาก ตื่นเช้ามา พอให้อาหารสัตว์กับรดน้ำต้นไม้เสร็จ ผมจะเซฟรอบนึงก่อน ถ้าหลังจากนั้นมีไรทำก้อค่อยไปทำ พอจะจบวันผมก้อจะเซฟอีกรอบนึง ในระหว่างวันถ้ามีอะไนสำคัญต้องทำอย่างเช่นเควสย่อยผมก้อจะเซฟก่อนไปทำเควส พยายามซื้อบ้านที่ garmon mine กับ flute field ไว้คับ เราสามารถไปเซฟที่นั่นได้ และรีบเคลียร์เควส นกหวีด จะได้ใช้นกหวีดเรียกสัตว์พาไปเมืองต่างๆแทนการเดิน แค่นี้ก้อช่วยลดปัญหาเวลาเกมเด้งหลุดออกมาได้เยอะแล้วคับ หลุดก้อเข้าไปเล่นใหม่ตรงที่เราเพิ่งเซฟเกมไป ส่วนวันฝนตกผมจะไม่เรียกสัตว์ออกมาข้างนอกเหมือนกันคับ กลัวมันป่วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfars : 4th November 2013 เมื่อ 09:46

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากครับ ผมก็เริ่มใช่วิธีเซฟหลายๆครั้ง ว่าแต่ถ้าเควสนกหวีดผมเหลือแต่potato เพราะดันขายไปตอน spring ถามอีกอย่างครับ fish king นี่ตกแต่ละที หลอดพลังเกือบหมดตลอด เบ็ดผมเบ็ดเงินครับ ตกแต่ Nautilus แล้วผึ้งนี่ ถ้าดอกไม้บานวันแรกแล้วผึ้งไม่ตอม เก็บขายเลยหรือรออีกวัน-สองวันผึ้งจะมาตอมป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณมากครับ ผมก็เริ่มใช่วิธีเซฟหลายๆครั้ง ว่าแต่ถ้าเควสนกหวีดผมเหลือแต่potato เพราะดันขายไปตอน spring ถามอีกอย่างครับ fish king นี่ตกแต่ละที หลอดพลังเกือบหมดตลอด เบ็ดผมเบ็ดเงินครับ ตกแต่ Nautilus แล้วผึ้งนี่ ถ้าดอกไม้บานวันแรกแล้วผึ้งไม่ตอม เก็บขายเลยหรือรออีกวัน-สองวันผึ้งจะมาตอมป่ะครับ
    ถ้าคุณไม่ชอบใช้สูตร ก้อข้ามวิธีผมไปเลยนะคับ รอคุณโบ๊ตเข้ามาตอบและกันนะ แต่ถ้าใช้สูตรบ้างก้อลองดูวิธีผมแล้วกัน
    - เควสนกหวีด ผมใช้สูตร เรียกอาหารที่ต้องใช้ขึ้นมาทั้งหมด ไม่ได้ทำเอง
    - King Fish นั้น ให้เข้าไปดูที่นี่ >> http://www.fogu.com/hm/animal_parade/kingfish.php จะมีบอกว่าแต่ละตัวควรใช้เบ็ดและชาร์จเบ็ดเลเวลไหน ส่วน เบ็ดตกปานั้น ผมใช้สูตรเรียกแร่ต่างๆขึ้นมา แต่เนื้อเรื่องผมเคลียร์เอาคับ ยกเว้นเบ็ดเลเวลที่ต้องทำยอดขาย ผมจะใช้สูตรเรียกของมาขายทำยอดแล้วไปอัพเอาเองคับ แล้วก้ออีกเรื่องนึงคือ ผม Berry คับ ถ้าคิดจะตก King Fish ควรเก็บผล Berry เพิ่มหลอดพลังให้ได้อย่างน้อย 2-3 ผลนะคับ ไม่งั้นบางตัวจะดึงไม่ขึ้น แล้วก้อ ค่าประสบการณ์การใช้เบ็ดควรจะ Lv 2 ขึ้นไปคับ
    - น้ำผึ้งต้องรอถามคุณโบ๊ตนะคับ อันนี้ไม่ทราบ ปกติใช้สูตร ><"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfars : 5th November 2013 เมื่อ 20:48

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบพระคุณมากครับ อยากเล่นมาก ๆ !!! หามานานแล้วครับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    2
    ถามหน่อยครับ ถ้าเราคุยกับภรรยาแล้วให้ภรรยาช่วยงานนี่ สมมติเก็บผลผลิตไรเงี้ย ของที่ภรรยาเก็บมันไปอยู่ตรงไหนเหรอครับ หาไม่เจอ แต่พอนอน มันกลายเป็นขายไปละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรครับ ปกติจะใช้save state เอา เดียวนี้พอจะเซฟจะโหลดค้างตลอดเลย ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรพอจะทราบมั้ยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรครับ ปกติจะใช้save state เอา เดียวนี้พอจะเซฟจะโหลดค้างตลอดเลย ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรพอจะทราบมั้ยครับ
    เป็นไปได้ว่า Save State ตัวนั้นอาจจะ Crash ไปแล้วครับ วิธีแก้คือ เล่นจาก Save State ตัวอื่น หรือเล่นจาก Save ของเกม ถ้าไม่มีเซฟอื่นเลย คือเล่นใหม่อย่างเดียวเท่านั้นครับ
    สำหรับ Dolphin Emu แล้ว Save State ยังมีบักอยู่ ไม่ควรใช้เป็นวิธีเซฟปกติครับ ค่อนข้างอันตราย

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณมากๆจ้า

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอสอบถามเรื่อง Rub System หน่อยครับว่ามันคืออะไร และใช้งานยังไง

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M4Rine7 อ่านกระทู้
    ขอสอบถามเรื่อง Rub System หน่อยครับว่ามันคืออะไร และใช้งานยังไง
    ขอบคุณครับ
    ถ้าหากใช้บนเครื่อง Wii มันคือการใช้ Wiimote ตัวที่ 2 เล็งไปที่ตัวละครบนจอแล้วถูเคอร์เซอร์ไปมาครับ เป็นวิธีช่วยให้ค่าความสัมพันธ์เพิ่มเร็วขึ้นครับ ใช้ได้ทั้งคนและสัตว์
    ดังนั้นถ้าหากจะใช้บน Dolphin ก็ต้องตั้งค่าให้ Wiimote 2 (จอย 2) ทำงานได้ด้วย ซึ่งตามตัวอย่างผมตั้งเป็นเมาส์ครับ เพื่อจะได้สะดวกในการลากเคอร์เซอร์ถูไปมาบนจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ่อครับ แล้วภาค Animal Parade กับ ภาค Tree of Tranquility ต่างกันยังไงหรอครับ เห็นตัวละครคล้ายๆ กันเลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ภาค Animal Parade ออกมาทีหลังครับ เหมือนเป็นการเอาภาค Tranquility มามิกซ์ใหม่ให้มีเนื้อเรื่องเพิ่ม และดูเป็นชาวไร่กว่าเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนหน่อยครับ เสียงผมดังวี๊ดๆ ในบางฉาก ไม่ทราบว่าจะพอแก้ไขได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tataezakab อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยครับ เสียงผมดังวี๊ดๆ ในบางฉาก ไม่ทราบว่าจะพอแก้ไขได้ไหมครับ
    คอมที่แรงมาก ๆ ผมสังเกตดูจะไม่มีปัญหานี้ครับ ถ้าคอมแรงไม่ถึง เฟรมเรทเกมไม่ต่อเนื่อง ก็มีโอกาสเกิดปัญหานี้ครับต้องทำใจอย่างเดียวครับ
    ส่วนทางแก้ที่จะทำให้เสียงไม่วี้ดหรือช้อต จริง ๆ ก็มีครับ แต่ผมไม่แนะนำ เพราะมันทำให้ความเร็วของเกมช้าลงไปเกือบครึ่งนึง (จากเสียงวี้ดช้อตจะกลายเป็นเสียงกระตุกขาด ๆ หาย ๆ แทน)

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    สวัสดีคับคุณโบ๊ต จำกันได้ป่าว ผมเคยเล่นเกมส์นี้เมื่อประมาณ 2 ปีก่อน มาตอบกระทู้ในนี้บ่อยๆ หลังจากนั้นก้อเลิกเล่นไป ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่และคับ เปลี่ยน notebook ตัวใหม่ด้วยล่ะ ตัวเก่าเจ๊งบ๊งไปแล้ว T_T ตอนนี้ CPU ใน notebook ตัวใหม่ผมใช้ตัวนี้คับ Intel Core i7-4700HQ (2.40 GHz, 6 MB L3 Cache, up to 3.40 GHz) เพิ่งกลับมาเล่น ยังเล่นอยู่ช่วงต้นๆเกมส์ Dolphin ที่ผมใช้คือ V 3.5 graphic ผมใช้ openGL ยังไม่หน่วงเท่าไหร่ ความเร็วปกติดี แต่คิดว่าถ้าเล่นไปไกลๆ ความเร็วอาจจะตกก้อได้ ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบน้าค้าบบบ กำลังชวนเพื่อนมาเล่นเกมส์นี้อยู่ อิอิ

ปล. จำได้ว่า 2 ปีก่อนเห็นว่าติดทำโปรเจ็คอยู่ คิดว่าตอนนี้คุณโบ๊ตคงรับปริญญาแล้วนะคับ ขอแสดงความยินดีย้อนหลังด้วยนะคับ ^^
    เห้ยยยย ทำไมผมเพิ่งมาเห็นเอาป่านนี้ ฮาา ขอโทษจริง ๆ แล้วก็ขอบคุณครับ ไม่รู้ตอนนี้ยังเล่นอยู่มั้ย เพราะผมเองก็อัปคอมกะเล่นอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้เล่นซะทีนึงเพราะคราวนี้ติดว่าต้องทำงานแทน 5555 แต่ว่าตอนนี้ผมเป็นแอดมินอยู่ที่ Harvest Moon Thailand Board แล้วกำลังจะสร้างเว็บ Harvest Moon ที่เอาไว้รวมบทสรุปแบบจริงจัง ถ้าสนใจก็อยากให้เข้าไปร่วมกันตั้งชื่อเว็บใหม่นี้นะครับ หุหุ แล้วไว้คุยกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมก็เคยเล่นมาก่อนครับ Harvest moon ภาคนี้ ใน Dolphin 4.0
    คืออยากจะถามว่า ตอนที่ผมเล่นมันกระตุกมากครับ ทั้งเสียงและการเล่น กดอะไรก็ช้าไปหมด
    คือ ผมก็ไม่รู้เป็นที่อะไร เลยเลิกเล่นไป
    อยากจะถามว่า เอาจากตรงนี้ไปเล่นมันจะกระตุกไหมครับ
    คืออยากเล่นมาก ภาคนี้

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misstyyo อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเล่นมาก่อนครับ Harvest moon ภาคนี้ ใน Dolphin 4.0
    คืออยากจะถามว่า ตอนที่ผมเล่นมันกระตุกมากครับ ทั้งเสียงและการเล่น กดอะไรก็ช้าไปหมด
    คือ ผมก็ไม่รู้เป็นที่อะไร เลยเลิกเล่นไป
    อยากจะถามว่า เอาจากตรงนี้ไปเล่นมันจะกระตุกไหมครับ
    ผมต้องขอถาม Spec เครื่องก่อนครับ เกมนี้กินเครื่องสูงมากเลยครับ
    ดังนั้นโหลดจากไหนก็ไม่จะต่างกันครับผม ถ้ายังใช้เครื่องเดิมอยู่น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misstyyo อ่านกระทู้
    อัพคอมไห้แรงๆ สิ ดอลฟิน นั้นกินทรัพยากรเครื่องเยาะมากน่ะ i7-2600k 3.40GHz ram 8 gb GTX 650Ti ของผมยังกระตุกบางช่วงที่มีเอฟเฟคเยาะๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ของผม I3 550 8GB เล่นได้ครับ กระตุกเป็นบางครั้ง...

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมนี้กระตุกทุกช่วงเวลาครับ ยิ่งเข้า คัดซีน ยิ่งกระตุก สงสัยจะอดเล่นซะแล้ว คอมไม่ค่อยแรง

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลองกลับมาเล่นอีกทีดีกว่า ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    codesที่มันบอกว่าให้กด(Z+UP D-pad)เนี่ย
    เราจะตั้งในdolphine 4.0ยังไงหรอครับ
    ใช้จอยธรรมดาอะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณที่กระทู้นี้ยังมีชีวิตอยู่ >.< เนื่องจากว่า ลง window ใหม่ 64bit แล้วเล่น Emu ตัวเก่าไม่ได้
    (เวอร์ชั่น 3 ต้นๆเลย เก่ามาก) เลยต้องไปโหลด 4.0.2 มาใช้ ติดปัญหาเยอะแยะ ตั้งแต่ xinput_1.dll ไม่มี งง มากเบยยย >.<
    ขอบคุณกระทู้นี้ที่ช่วยสอนวิธีใช้ และคลิปเซตอัพ Emu รุ่น 4.0.2 ให้ดูนะคะ
    ชื่อ : มะหมิง

Tags for this Thread