ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8910111220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DongRomio อ่านกระทู้
    ของคุณที่ระบายอากาศเป่าแรงไหมครับ ถ้าปรับแบบนี้

ถ้าจีบสาวหัวใจครบ5ดวงแล้ว เราจะพาไปเที่ยวยังไงครับ

ให้เมล์เลยยิ่งดีครับเพื่อจะได้ถามอะไรอีก ขอบคุณครับ
    - เป่าปกติครับ ไม่แรงเลย เบามากถ้าเทียบกับตอนปรับ Direct3D11 คือความแรงของพัดลมโน็ตบุ๊คมันสังเกตุง่าย เครื่องผมของ Asus เท่าที่สังเกตุดูมันมีแค่ 3 ระดับ เบา ปานกลาง แรง ถ้าเปิดคอมปกติไม่ทำอะไร มันจะเป่าเบาๆ ถ้าเล่นเกมที่ Effect ไม่สูงก้อจะเป่าปานกลาง แต่ตอนผมเล่น CRYSIS 2 นี่เป่าแรงเลยครับ ตอนที่ปรับ Direct3D11 ตอนที่ FPS สูงๆมันจะเป่าปานกลาง แต่ช่วงที่กระตุกมากๆ FPS ต่ำมันจะเป่าแรง ถ้าเล่นไปนานๆ มันจะกระตุกถี่ขึ้น แต่พอปรับเป็น OpenGL นี่เป่าปานกลางตลอด นานๆถึงจะเป่าแรงๆซักที แล้วเล่นได้นานด้วย เมื่อวานเล่นยาว 3-4 ชม ไม่มีอาการเลยครับ
    - ส่วนเรื่องชวนสาวไปเที่ยวนั้น ไม่จำเป็นต้องถึง 5 ดวงครับ ถ้าขึ้น 3 ดวง เทศกาลไหนที่สามารถออกเดทได้ ให้ไปคุยกับสาวคนนั้นก่อน 1 วัน แล้วเธอจะถามว่าอยากไปเที่ยวไหม ก้อตอบตกลงไป ถ้าถึงเวลานัดอย่าลืมไปด้วยล่ะ แล้วถ้าจีบจนหัวใจ 9 ดวงแล้ว และคุณได้ขนนกสีฟ้ามาแล้ว ตอนจะไปขอสาวแต่งงาน ให้เซฟเกมก่อนนะครับ แล้วออกมาปรับตรง EFB Copies ในส่วนหัวข้อ Hacks ให้ Enable ที่ RAM นะครับ เพราะตอนขอสาวแต่งงาน จะมีการถ่ายรูปเก็บไว้ในอัลบั้มด้วย ตอนวันแต่งงานก้อด้วยนะครับ ถ้าไม่ออกมาปรับ ไม่มีรูปวันสำคัญนะครับ ผมออกมาปรับให้เพื่อให้สามารถถ่ายรูปได้ พอผ่านวันแต่งงานก้อปรับกลับไปที่ Texture เหมือนเดิมครับ ทนช้าหน่อย เพื่อจะได้มีรูปเก็บไว้
    - ส่วน msn ผมไม่ได้เข้านานแล้วครับ มีไรถามในนี้เลย ผมเข้ามาเรื่อยๆครับ ช่วยคุณโบ๊ตเค้าหาเพื่อนเล่นเกมนี้ อิอิ เกมส์ดีๆแบบนี้ต้องแนะนำต่อ แวะเอารูปครอบครัวมาอวด ผมมีลูกแล้ว อิอิ ได้ลูกสาว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfars : 24th September 2011 เมื่อ 13:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    - เป่าปกติครับ ไม่แรงเลย เบามากถ้าเทียบกับตอนปรับ Direct3D11 คือความแรงของพัดลมโน็ตบุ๊คมันสังเกตุง่าย เครื่องผมของ Asus เท่าที่สังเกตุดูมันมีแค่ 3 ระดับ เบา ปานกลาง แรง ถ้าเปิดคอมปกติไม่ทำอะไร มันจะเป่าเบาๆ ถ้าเล่นเกมที่ Effect ไม่สูงก้อจะเป่าปานกลาง แต่ตอนผมเล่น CRYSIS 2 นี่เป่าแรงเลยครับ ตอนที่ปรับ Direct3D11 ตอนที่ FPS สูงๆมันจะเป่าปานกลาง แต่ช่วงที่กระตุกมากๆ FPS ต่ำมันจะเป่าแรง ถ้าเล่นไปนานๆ มันจะกระตุกถี่ขึ้น แต่พอปรับเป็น OpenGL นี่เป่าปานกลางตลอด นานๆถึงจะเป่าแรงๆซักที แล้วเล่นได้นานด้วย เมื่อวานเล่นยาว 3-4 ชม ไม่มีอาการเลยครับ
    - ส่วนเรื่องชวนสาวไปเที่ยวนั้น ไม่จำเป็นต้องถึง 5 ดวงครับ ถ้าขึ้น 3 ดวง เทศกาลไหนที่สามารถออกเดทได้ ให้ไปคุยกับสาวคนนั้นก่อน 1 วัน แล้วเธอจะถามว่าอยากไปเที่ยวไหม ก้อตอบตกลงไป ถ้าถึงเวลานัดอย่าลืมไปด้วยล่ะ แล้วถ้าจีบจนหัวใจ 9 ดวงแล้ว และคุณได้ขนนกสีฟ้ามาแล้ว ตอนจะไปขอสาวแต่งงาน ให้เซฟเกมก่อนนะครับ แล้วออกมาปรับตรง EFB Copies ในส่วนหัวข้อ Hacks ให้ Enable ที่ RAM นะครับ เพราะตอนขอสาวแต่งงาน จะมีการถ่ายรูปเก็บไว้ในอัลบั้มด้วย ตอนวันแต่งงานก้อด้วยนะครับ ถ้าไม่ออกมาปรับ ไม่มีรูปวันสำคัญนะครับ ผมออกมาปรับให้เพื่อให้สามารถถ่ายรูปได้ พอผ่านวันแต่งงานก้อปรับกลับไปที่ Texture เหมือนเดิมครับ ทนช้าหน่อย เพื่อจะได้มีรูปเก็บไว้
    - ส่วน msn ผมไม่ได้เข้านานแล้วครับ มีไรถามในนี้เลย ผมเข้ามาเรื่อยๆครับ ช่วยคุณโบ๊ตเค้าหาเพื่อนเล่นเกมนี้ อิอิ เกมส์ดีๆแบบนี้ต้องแนะนำต่อ แวะเอารูปครอบครัวมาอวด ผมมีลูกแล้ว อิอิ ได้ลูกสาว

ขอนอกประเด็นหน่อย ไม่รู็โรเตอร์พังไหม อยู่ดีๆๆ ไฟ DSL ไม่ติดเลย โรเตอร์ของ zyxel ชื้อมาได้2วันเอง เซ็ง โครตๆ ผมเลยเอาโรเตอร์ตัวเก่ามาต่อ ดันติด

เรื่องหัวใจสาวตอนมันขึ้น5ดวงอะครับผมไปคุยตอนเช้าแล้วตอบยอมรับเหมือนเค้าจะให้เราไป ชวนเค้าไปเที่ยว เห็นบอกตอน 16.00น. ไม่รู้ให้ไปไหน พอลองหลับแล้วตื่นมาอีกวันหัวใจดันลดเหลือ 4 ดวงเองครับ

ส่วนเรื่อง โน๊ตบุ๊กAsus ผมก็ว่าที่ระบายอากาศแรงปลานกลางนะครับ ตอนเล่นเกม นึกว่ามันจะร้อนเกิน แต่ลองโหลดตัววัดอุณหภูมิ มา วัดได้ประมาณ80+เลย กลัวพัง

ขอบคุณมากๆๆที่ให้คำแนะนำดีๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

Exclamation

ช่วยหน่อยครับคือผมกดเข้าแผนที่ แล้วอยากกด move ไปต้องทำยังไงคับ?????
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย New!! : 24th September 2011 เมื่อ 19:22

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DongRomio อ่านกระทู้
    ขอนอกประเด็นหน่อย ไม่รู็โรเตอร์พังไหม อยู่ดีๆๆ ไฟ DSL ไม่ติดเลย โรเตอร์ของ zyxel ชื้อมาได้2วันเอง เซ็ง โครตๆ ผมเลยเอาโรเตอร์ตัวเก่ามาต่อ ดันติด

เรื่องหัวใจสาวตอนมันขึ้น5ดวงอะครับผมไปคุยตอนเช้าแล้วตอบยอมรับเหมือนเค้าจะให้เราไป ชวนเค้าไปเที่ยว เห็นบอกตอน 16.00น. ไม่รู้ให้ไปไหน พอลองหลับแล้วตื่นมาอีกวันหัวใจดันลดเหลือ 4 ดวงเองครับ

ส่วนเรื่อง โน๊ตบุ๊กAsus ผมก็ว่าที่ระบายอากาศแรงปลานกลางนะครับ ตอนเล่นเกม นึกว่ามันจะร้อนเกิน แต่ลองโหลดตัววัดอุณหภูมิ มา วัดได้ประมาณ80+เลย กลัวพัง

ขอบคุณมากๆๆที่ให้คำแนะนำดีๆๆครับ
    ถ้าเป็นเวลา 16:00 มันเป็นเหตุการณ์ของตัวละครครับ ถ้าหัวใจสาว 5 ดวงเค้าจะชวนเราออกเดทในวันนั้น สถานที่แล้วแต่คนที่คุณไปจีบว่าเป็นใคร แต่ตอนนัดสาวเค้าจะบอกว่าให้ไปที่ไหน อย่างผมจีบ Candace เธอจะบอกให้ไปที่ริมชายหาดเมืองฮาร์โมนิก้า เราก้อไปที่นั่้นตามเวลานัด ก้อจะได้ออกเดทกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ New!! อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยครับคือผมกดเข้าแผนที่ แล้วอยากกด move ไปต้องทำยังไงคับ?????
    แผนที่มันมีให้ดูเฉยๆนะครับ เราไม่สามารถ กดไปที่จุดต่างๆแล้วย้ายไปที่นั่นได้ทันที เล่นแรกๆต้องเดินเอาครับ แต่มีอีกวิธีนึงที่สามารถให้สัตว์พาเราไปเมืองต่างๆได้เลย คือทำเควส ลองกลับไปอ่านหน้า 9 ผมบอกไว้คร่าวๆ หมดแล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    http://image.ohozaa.com/view/2ue76
    ต้องโหลดตัวไหนอะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champkung อ่านกระทู้
    http://image.ohozaa.com/view/2ue76
    ต้องโหลดตัวไหนอะ
    Windows XP โหลดแบบ 32 bit ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากได้ code item ของ Sakura Seashell ค่ะ ใครมีบ้าง??

กล่องขายของมีอยู่ที่เมืองอื่นมั๊ยคะ เจอแต่ที่หน้าเหมืองอยู่กล่องนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย llllNoOnllll : 24th September 2011 เมื่อ 22:27

กล่าวขอบคุณ
    16
    สุนักหรือสัตว์อื่นๆๆ ที่อยู๋ตามสถามที่ทั่วไป เราจะเอามาเลี้ยงต้อง ให้มีหัวใจกี่ดวงขึ้นครับ แล้วชวนมาเลี้ยงยังไง ครับ ขอบคุณครับ

ถามอีกเรื่องครับ ผมหาเหมืองถ้ำวอเทอรี่ ไม่เจอครับมันอยู่ตรงไหนในเมือง Harmonica ใครรู้ช่วยบอกที ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DongRomio : 25th September 2011 เมื่อ 04:19

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ llllNoOnllll อ่านกระทู้
    อยากได้ code item ของ Sakura Seashell ค่ะ ใครมีบ้าง??

กล่องขายของมีอยู่ที่เมืองอื่นมั๊ยคะ เจอแต่ที่หน้าเหมืองอยู่กล่องนึง
    - ผมลองไปเช็คชื่อ Item ที่ลิงค์ของคุณโบ๊ตให้มา Item ชื่อที่มีคำว่า Seashell มีแค่อันเดียวครับ คือ 0238=seashell ผมหาละเอียดแล้วนะ แต่ไม่มี Item ที่มีคำว่า Sakura อยู่ด้วยเลย แต่ก็ไม่แน่อาจจะมีก็ได้ เพราะคนที่เค้าลงสูตรไว้ ชื่อ Item ไหนยาวๆ เค้าพิมพ์มาสั้นๆ อย่าง Mayonnaise เค้าพิมพ์แค่ Mayo เฉยๆ = =" ถ้าอยากลองหาดูเข้าไปที่นี่เลยครับ http://wiird.l0nk.org/forum/index.ph...62099#msg62099 เสร็จคลิ๊กตรงคำว่า Spoil แล้วกด Ctrl+F แล้วพิมพ์คำที่คุณต้องการหา แล้วกด Enter ถ้ามีมันจะมีแถบสีฟ้าๆคลอบคำนั้นไว้ กด Enter ไล่ลงมาเรื่อยๆ ถ้าไม่มีมันจะขึ้นตรงแถบที่คุณพิมพ์เป็นสีแดง

- กล่องขายของผมเห็นแค่หน้าเหมืองเหมือนกันครับ ไม่รุว่ามีที่เมืองอื่นอีกรึป่าว

กล่าวขอบคุณ
    2
    สุนักหรือสัตว์อื่นๆๆ ที่อยู๋ตามสถามที่ทั่วไป เราจะเอามาเลี้ยงต้อง ให้มีหัวใจกี่ดวงขึ้นครับ แล้วชวนมาเลี้ยงยังไง ครับ ขอบคุณครับ

ถามอีกเรื่องครับ ผมหาเหมืองถ้ำวอเทอรี่ ไม่เจอครับมันอยู่ตรงไหนในเมือง Harmonica ใครรู้ช่วยบอกที ขอบคุณครับ
    - แล้วแต่ตัวครับ แต่ละตัวกำหนดไว้ไม่เท่ากัน ผมเก็บหมาตัวเล็กสีน้ำตาลที่อยู่ตรงทางลงไปรถลากข้างโบสถ์ตัวน้อยๆ 6 ดวงถึงเก็บมาได้ หมาตัวใหญ่สีขาวผมก็เก็บมาเลี้ยง ตัวนี้รุสึกว่า 7-8 ดวงถึงเก็บมาได้ ถ้าระดับหัวใจถึงตามที่เกมกำหนด เวลากดที่ตัวมัน จะมีคำว่า Pet กับ Adop Pet ให้เลือก Adop Pet แล้วเกมจะให้เราตั้งชื่อ เสร็จแล้วสัตว์จะมาอยู่ที่บ้านเราทันที หลังจากเก็บมาแล้ว ทุกๆวันให้เอา Animal Whistle เป่าให้มันฝึกท่าต่างๆด้วยนะครับ ท่าจะค่อยๆเพิ่มมีทั้งหมด 4 ระดับ 1-3 แล้วระดับสุดท้ายคือ Max เอาไว้ไปประกวดในเทศกาลประกวดสัตว์เลี้ยง ถ้าหัวใจเต็มและมีท่าครบ 4 ระดับจะมีโอกาสชนะสูงครับ

- ส่วนทางเข้าถ้ำวอเตอรี่จะอยู่ข้างๆร้านคลินิคหมอจินครับอยู่ทางซ้าย ดูจากภาพได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    - แล้วแต่ตัวครับ แต่ละตัวกำหนดไว้ไม่เท่ากัน ผมเก็บหมาตัวเล็กสีน้ำตาลที่อยู่ตรงทางลงไปรถลากข้างโบสถ์ตัวน้อยๆ 6 ดวงถึงเก็บมาได้ หมาตัวใหญ่สีขาวผมก็เก็บมาเลี้ยง ตัวนี้รุสึกว่า 7-8 ดวงถึงเก็บมาได้ ถ้าระดับหัวใจถึงตามที่เกมกำหนด เวลากดที่ตัวมัน จะมีคำว่า Pet กับ Adop Pet ให้เลือก Adop Pet แล้วเกมจะให้เราตั้งชื่อ เสร็จแล้วสัตว์จะมาอยู่ที่บ้านเราทันที หลังจากเก็บมาแล้ว ทุกๆวันให้เอา Animal Whistle เป่าให้มันฝึกท่าต่างๆด้วยนะครับ ท่าจะค่อยๆเพิ่มมีทั้งหมด 4 ระดับ 1-3 แล้วระดับสุดท้ายคือ Max เอาไว้ไปประกวดในเทศกาลประกวดสัตว์เลี้ยง ถ้าหัวใจเต็มและมีท่าครบ 4 ระดับจะมีโอกาสชนะสูงครับ

- ส่วนทางเข้าถ้ำวอเตอรี่จะอยู่ข้างๆร้านคลินิคหมอจินครับอยู่ทางซ้าย ดูจากภาพได้เลย

ขอบคุณมากๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    แผนที่มันมีให้ดูเฉยๆนะครับ เราไม่สามารถ กดไปที่จุดต่างๆแล้วย้ายไปที่นั่นได้ทันที เล่นแรกๆต้องเดินเอาครับ แต่มีอีกวิธีนึงที่สามารถให้สัตว์พาเราไปเมืองต่างๆได้เลย คือทำเควส ลองกลับไปอ่านหน้า 9 ผมบอกไว้คร่าวๆ หมดแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    แล้วจะซื้อพวกม้า วัว ไก่ ได้ที่ไหนหรอคับ??????

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถามหน่อยครับ จะเปิดดูว่าสาวๆที่เราจีบมีหัวใจกี่ดวงแล้วเปิดดูยังไงครับ ผมลองกดทุกปุ่มบนคีย์บอร์ดแล้วแต่มันไม่มีเลยครับ

อีกอย่างครับ ผมใช้เวอชั่น r7671 มันไม่มีให้ enable texture มีแค่ virtual กับ ram(ติ๊กไว้ที่ virtual) ส่วน fps ผมมันสูงสุดที่ 31 ต่ำสุดที่ 20 สปีดก็ไม่ต่ำกว่า 75 % แต่ตอนผมใช้ เวอชั่น2.0 fps มันอยู่ที่40-60 ตลอดเลยครับ แต่สปีดก็พอๆกับตัว r7671 คือประมาณ75-100% งงครับ

สเปคผม c2q Q9400 2.66 ghz / ram 3gb /vga gtx275 /win7 64 bit

ดิทนิดนึงครับ ไปหน้าปาร์มมารีบา fps นรกมากเหลือแค่ 10-15เอง สปิด55% - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunyarit99 : 25th September 2011 เมื่อ 11:44

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ใช้เวอร์ชั่นไหนดีอ่ะคับ ผมใช้ เวอร์ชั่น 3.0 ก็ยังหน่วง นิดๆ
    สเปคผม i5 2.66GHz Ram 2 GB VGA ATI 6570 1GB Win 7 32Bit

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunyarit99 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ จะเปิดดูว่าสาวๆที่เราจีบมีหัวใจกี่ดวงแล้วเปิดดูยังไงครับ ผมลองกดทุกปุ่มบนคีย์บอร์ดแล้วแต่มันไม่มีเลยครับ

อีกอย่างครับ ผมใช้เวอชั่น r7671 มันไม่มีให้ enable texture มีแค่ virtual กับ ram(ติ๊กไว้ที่ virtual) ส่วน fps ผมมันสูงสุดที่ 31 ต่ำสุดที่ 20 สปีดก็ไม่ต่ำกว่า 75 % แต่ตอนผมใช้ เวอชั่น2.0 fps มันอยู่ที่40-60 ตลอดเลยครับ แต่สปีดก็พอๆกับตัว r7671 คือประมาณ75-100% งงครับ

สเปคผม c2q Q9400 2.66 ghz / ram 3gb /vga gtx275 /win7 64 bit

ดิทนิดนึงครับ ไปหน้าปาร์มมารีบา fps นรกมากเหลือแค่ 10-15เอง สปิด55% - -
    - รุสึกเมื่อวานก่อนมีคนถาม คุณโบ๊ตเค้าตอบแล้ว อยู่หน้า 9 นะครับ ลองกลับไปดู
    - เรื่อง FPS คุณโบ๊ตเค้าเคยอธิบายไว้แล้วครับ ตรงหน้าของ Hacks ถ้าตรงหัวข้อ External Frame Buffer คุณติ๊กไว้ที่ Real FPS ในเกมมันจะสูงสุดที่ 60 ครับ ซึ่ง 60 คือระดับเท่ากับเครื่อง Wii แต่ถ้าคุณ Disable รึ ติ๊กไว้ที่ Virtural FPS สูงสุดจะอยู่ที่ 25-30 ครับ แต่ 25 นี่คือระดับเท่ากับเล่นบนเครื่อง Wii ครับ สรุปง่ายๆคือ จะติ๊กที่ Virtual รึ Real มันจะต่างกันแค่ค่า FPS ที่โชว์ ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยนะครับ ผมก็จำๆคุณโบ๊ตมาอีกที ไม่ได้กลับไปอ่าน ส่วนตรง EFB Copies ถ้า CPU แรงโคตรๆ ลองติ๊กทั้ง Virtual และ RAM ถ้าเกมไม่หน่วงก้อเล่นได้เลยครับ ถ่ายรูปได้ตลอดเวลาด้วย แต่ถ้ามันหน่วงแล้วเดินเช้า ก้อติ๊ก RAM ออกครับ ออกมาติ๊กเฉพาะตอนที่คุณอยากถ่ายรูปก็พอ
    - ถ้าดูจาก Spec คุณ ผมแนะนำลองไปปรับตรง Backend เป็น OpenGL ดูนะครับ รูปอยู่ข้างบนลองเลื่อนขึ้นไปดู อาจพอช่วยได้บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ New!! อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    แล้วจะซื้อพวกม้า วัว ไก่ ได้ที่ไหนหรอคับ??????
    Livestock ทั้งหมดซื้อได้ที่ Horn Farm ครับ แต่ม้ารุสึกว่าคุณต้องยอดขายให้ได้เท่าไหร่ไม่รุก่อนนี่แหละจำไม่ได้ครับ 10,000 นึงรึป่าวไม่แน่ใจนะ ลองกลับไปอ่านหน้าแรกๆดู เหมือนคุณโบ๊ตเค้าจะเคยตอบไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoke อ่านกระทู้
    ใช้เวอร์ชั่นไหนดีอ่ะคับ ผมใช้ เวอร์ชั่น 3.0 ก็ยังหน่วง นิดๆ
    สเปคผม i5 2.66GHz Ram 2 GB VGA ATI 6570 1GB Win 7 32Bit
    - ผมเห็น Spec เครื่องคุณแล้วคุ้นมากๆ ขอถามหน่อยว่าใช่ NoteBook ASUS รุ่น A42JP-VX022D รึป่าวครับ ถ้าใช่ก้อรุ่นเดียวกับที่ผมใช้เล่นอยู่ตอนนี้เลยครับ 55+ แต่ของผมเพิ่มแรมอีก 2Gb เพราะผมลงแบบ 64 Bit แต่ถ้าไม่ใช่ก้อแล้วไป ><" ถ้า Spec ตามนี้ปรับแบบผมเลยครับ อยู่ข้างบนหน้า 10 นี่แหละ รับลองเดินฉลุยครับ จะหน่วงแค่ 2-3 ฉากแค่นั้น แนะนำให้หาพัดลมลองโน๊ตบุ๊คมาลองใต้เครื่องก็จะดีนะครับ จะเล่นได้ยาวๆ หลาย ชม. เลย ใช้ V.3.0-95 นะครับ ตอนนี้ผมใช้ V.นี้อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    -ขอบคุณคับ-
    แล้วสัตว์เลี้ยงเนี่ยต้องทำยังไงถึงพามันกลับบ้านได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    -ขอบคุณคับ-
    แล้วสัตว์เลี้ยงเนี่ยต้องทำยังไงถึงพามันกลับบ้านได้หรอครับ
    ทำให้ระดับหัวใจเพิ่มถึงตามที่เกมกำหนด แต่ละตัวไม่เท่ากันนะครับ วิธีทำให้หัวใจเพิ่มมี 2 วิธีมั้ง
    1.ให้อาหาร(ผมให้น้ำผึ้งระดับมีแสงทุกตัวเลย 55+)
    2.ให้อาหารเสร็จแล้วกดที่ตัวมันอีกทีจะเป็นลูบหัว ลูบตัว
    แป๊บเดียวก้อขึ้น 1 ดวงแล้วครับ สัตว์หัวใจขึ้นง่ายกว่าคนเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แร่ขุดมาได้แล้วต้องเอาไๆปทำไรต่อครับถึงเอามาอัพฝักบัวได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunyarit99 อ่านกระทู้
    แร่ขุดมาได้แล้วต้องเอาไๆปทำไรต่อครับถึงเอามาอัพฝักบัวได้
    เอาไปหา Ramsey ที่ร้าน Blacksmit ที่เมืองการ์มอนครับ อยู่ร้านสุดท้ายเลยแถวๆหน้าทางเข้าเหมืองครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอถามคุณโบ๊ตหน่อยครับ พอดีผมเข้าไปดูในบล็อคของคุณโบ๊ตเห็นว่ามีภาค Rune of Factory ของเครื่อง Wii เหมือนภาคนี้ ไม่ทราบว่าพอมีให้โหลดมั้ยครับ ขอ Version PAL เหมือนภาคนี้อะครับ อยากลอง อิอิ ถ้าจะให้ดีของสูตร Gecko ด้วยนะครับ เหอๆ ขอมากไปมะเนี่ย ><"

กล่าวขอบคุณ
    9
    ทำให้ระดับหัวใจเพิ่มถึงตามที่เกมกำหนด แต่ละตัวไม่เท่ากันนะครับ วิธีทำให้หัวใจเพิ่มมี 2 วิธีมั้ง
    1.ให้อาหาร(ผมให้น้ำผึ้งระดับมีแสงทุกตัวเลย 55+)
    2.ให้อาหารเสร็จแล้วกดที่ตัวมันอีกทีจะเป็นลูบหัว ลูบตัว
    แป๊บเดียวก้อขึ้น 1 ดวงแล้วครับ สัตว์หัวใจขึ้นง่ายกว่าคนเยอะ
    มันมีให้ตอบ
    1.pet
    2.carry
    3.talk adobt.....
    ต้องตอบอันไหนคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขุดหาแร่ทองมา4วันแล้วครับ ตั้งแต่ชั่น5-9ขุดจนเกลี้ยงยังไม่เจอเลย เป็นเพราะผมใช้ค้อนเทพทุบทีเดียวหมดเลยรึป่าวครับ

Tags for this Thread