ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195

ถามเกียวกับการทำใบขับขี่มอเตอร์ไซด์ครับ

คือผมอยู่นนทบุรีครับกะว่าจะไปทำที่ขนส่งนนท์
    -อยากทราบว่าต้องเตรียมอะไรไปมั่งครับ
    -เค้ามีรถมอเตอร์ไซด์ให้หรือเปล่า
    -มีขั้นตอนกี่วัน
    ใครมีแนวข้อสอบหรืออะไรแนะนำก็บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมรู้แค่ว่ามอไซด์เขามีให้ครับ

แล้วก็ที่พี่ผมไปสอบน่ะ เขาให้สอบเกี่ยวกับกฏจราจรด้วยนะครับ

อันอื่นผมไม่รู้ละ

ถ้าไปสอบขอให้สอบผ่านนะครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    มอไซต์เค้ามีให้เช่าครับ รู้สึกว่าจะเป็นพวก Wave นะ

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    - อยากทราบว่าต้องเตรียมอะไรไปมั่งครับ [ใบรับรองแพทย์ บัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน (อันนี้ผมเอาไปแต่ไม่ได้ใช้) สำเนาบัตรประชาชน]
    - เค้ามีรถมอเตอร์ไซด์ให้หรือเปล่า [มีให้เช่าครับ พวก Kaze , Smash , Wave เท่าไหร่ไม่รู้ เพราะตอนผมไปทำเอารถไปเอง]
    - มีขั้นตอนกี่วัน [ทดสอบสมรรถภาพ , อบรม , สอบปฏิบัติ , สอบข้อเขียน เต็มที่ 2 วัน]
    - ใครมีแนวข้อสอบหรืออะไรแนะนำก็บอกหน่อยนะครับ [ก็เกี่ยวกับพวกป้าย สัญญาณพวกนี้อ่ะครับ รถทางเอก ทางโท ตอนอบรมเค้าก็จะมีให้ดู ไม่ยากหรอกครับ]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~Scrubb~ : 19th April 2012 เมื่อ 19:24

ชอบ...เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 828
    เดี๋ยวนี้เค้าสอบ2วันแล้วครับ แต่ก่อนสอบแค่วันเดียว
    วันแรกเค้าจะให้ไปนั่งฟังเค้าบรรยายตอนบ่ายจะเป็นการสอบทฤษฏี เต็ฒ30คะแนนต้องได้มากกว่า23คะแนนมั้งถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    วันที่สองจะเป็นการสอบปฏิบัติต้องเอารถของเรามาเองนะครับไม่มีก็ยืมคนที่มาสอบด้วยก็ได้ถ้าเขาให้ยืมนะครับ ผมไม่รู้เหมือนกันว่ามีเช่าหรือเปล่า
    ถ้าสอบผ่านเค้าก็จะให้ไปถ่ายรูปทำบัตรจ่ายตังกลับ้าน
    ไปเช้าๆนะครับซัก3โมงก็ได้
    ถ้าข้อมูลผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beambeam123 อ่านกระทู้
    ที่นนทบุรีผมไม่รู้นะ แต่ถ้าเป็นสระบุรี เหมือนไปขับรถเล่นเลย
    555+ ง่ายกว่าขับในเมืองรถเยอะๆอีก ผมว่าสอบทฤษฏียังยากกว่าอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notenaphat : 19th April 2012 เมื่อ 19:44

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    มอเตอร์ไซค์ มีให้เช่า หรือ ยืมคนแถวนั้นก็ได้

สิ่งที่ต้องเตรียมก็มี

บัตรประชาชน

สำเนาทะเบียนบ้าน(เผื่อไว้)

ใบรับรองแพทย์ (ตรวจสายตา)

แล้วต้องไปแต่เช้าๆนะครับเพราะจะมีการอบรมณ์ ประมาณ 2-3 ชม.(ผมเข้าไปหลับ แอร์โครตเย็น หลับสบายมาก)
    สอบภาค ทฤษฎี

ตอนสายๆ ก็สอบภาคปฎิบัติ ครับ

ถ้าผ่านหมด บ่ายๆ ก็ได้ใบขับขี่แล้วครับ

ตอนไปต่อใบขับขี่ เค้าก็ยังมีอบรมผมก็เข้าไปหลับเหมือนเดิม

รูปใบขับขีา เ_ี้ย มาก เลย ตาปรือๆ สลึมสลือ

Edit : สองวันแล้วเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    Edit : สองวันแล้วเหรอ
    2 แล้วครับ เพราะมันเพิ่มอบรมจาก 2 ชม. เป็น 4 ชม. อบรม 9 โมงถึงเที่ยง พักครึ่ง ชม. ขึ้นมาต่ออีก 1 ชม.

กว่าจะจบก็บ่าย 2 ได้ละ สอบได้แค่ปฏิบัติ ข้อเขียนต้องมาสอบอีกวัน

ปล. แล้วแต่ที่ด้วยมั้งครับ ผมไปทำที่หัวกระบือ 2 วัน แต่เพื่อนผมไปทำที่สวนผักวันเดียวได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    สิ่งที่ต้องเตรียมไป เท่าที่จำได้น่ะครับ สำเนาบัตรประชาชน ใบรับรองแพทย์

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ง่ายๆๆ อย่าไปเครียด
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ที่นนทบุรีผมไม่รู้นะ แต่ถ้าเป็นสระบุรี เหมือนไปขับรถเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 682
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ St[4]r อ่านกระทู้
    1. ลืม
    2. ไม่มีให้(มั้ง)
    3. 1 วัน
    ผิดละครับ 1บัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้านเอาไปด้วย ใบรับรองแพท ปากกกาเอาไปด้วย 55
    2.มีให้ครับ แต่ฮ่างหน่อยนะ555
    3.2วันแล้วรคับ อบรม4ชั่วโมงครับ 10.00-11.00ละก็พักเที่ยง เริ่มอีกทีก็ 1.00-2.00 บ่าย3เริ่มการทดสอบปฏิบัติ โดยการขับขี่ ทำตามกฏของป้ายจราจรนะครับ
    ผมก็พึ่งไปทำมา อบรบ จนขี้หดหมดเลย 55555(ขาดอะไรช่วยเติมหน่อยนะ)
    FB:'เบ๊น' สตางค์ไม่มี 'สติก็เช่นกัน'
    Line:jirawuth1234