ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I<3BodYSlaM
    กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    The Mist ตอนจบ น่าสงสาร
    I LOVE CHELSEA

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    The Mist จบโครตเวร
    ผมเห็นด้วยอย่างแรง
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shockwave_zero อ่านกระทู้
    ผมหาดูใน mthia ไปแล้ว 2 เรื่อง Identity ดูจบแล้ว คิดในใจเป็นไปได้ไงว่ะ

ส่วน memento นี้เอ๋อกิน ยอมรับ สงสัยต้องดูอีกรอบ ลำดับเหตุการณ์ไม่ถูกจริงๆ
    memento เหตูการณ์ที่เป็นภาพสีจะเป็นการเล่าเรื่องย้อนกลับ ส่วนที่เป็นขาวดำเดินเรื่องตามปกติทั่วไป มันจะงงตอนตัดไปมานี้แหละครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    The Mist จบ.... มาก - -'' หักแบบ... ทำให้รู้สึกติดใจแบบแปลกๆในตอนจบ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    The Mist หักมุมได้แบบว่า ผมอยากจะไป ต่อยเจ้าของหนังอะ มันรู้สึกเจ็บใจมากอะ

Shutter Island ก็ตอนแรกดูก็ งง เหมือนกันนะ เห็น บางคนงง กับเนื้อเรื่องผมจะสรุปให้ฟัง

พระเอก อะ เป็นคนบ้าครับ มันฆ่าลูกเมีย จริงๆ แต่ก็รักษาหายแล้วนะ แต่ว่าพระเอกไม่อยากจำเรื่องราวในอดีตก็เลย ให้ผ่าสมองให้ลืมทุกอย่าง

อีกเรื่องนึงที่ หักมุมตั่งแต่ ภาค 1-7 คือเรื่องงงงงงงงงง SAW ลองไปหาดู ผมชอบเรื่องนี้มาก มีครบทุกภาค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hackedsugus : 28th April 2012 เมื่อ 22:37
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ถ้ารวมซีรีย์ก็ต้อง Prison Break

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ตอนจบร้อง อ๋อยังงี้นี่เอง งง ซะนาน
    ให้บริการ Hosting | ออกแบบ Website | จำหน่าย ชุดเด็ก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    The Mist หักมุมได้แบบว่า ผมอยากจะไป ต่อยเจ้าของหนังอะ มันรู้สึกเจ็บใจมากอะ

Shutter Island ก็ตอนแรกดูก็ งง เหมือนกันนะ เห็น บางคนงง กับเนื้อเรื่องผมจะสรุปให้ฟัง

พระเอก อะ เป็นคนบ้าครับ มันฆ่าลูกเมีย จริงๆ แต่ก็รักษาหายแล้วนะ แต่ว่าพระเอกไม่อยากจำเรื่องราวในอดีตก็เลย ให้ผ่าสมองให้ลืมทุกอย่าง

อีกเรื่องนึงที่ หักมุมตั่งแต่ ภาค 1-7 คือเรื่องงงงงงงงงง SAW ลองไปหาดู ผมชอบเรื่องนี้มาก มีครบทุกภาค
    ตามนั้นครับ ต้องขอบอกว่า SAW สนุก ติ้นเต้น เร้าใจ มากๆครับสุดยอดมาก ห้ามดูตอนกินข้าวนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    The Mist หักมุมโคตรๆอะเหมือนพระเจ้าแกล้งไงไม่รู้

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    Shutter Island

หักมุกสุดๆ แต่ก็สนุกสุดๆ

The Mist

ดูจบแล้วจิตตก เลย

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    Shuttle Island ดูรอบแรกคิดว่าพระเอกโดนล้างสมอง

ดูรอบสอง อ๋อย่างนี้นี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมชอบเรื่องนี้มาก Shutter Island
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Inception ผมหล่ะ ไม่ติด1ใน10หรอ เสียดายจัง

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    Shutter Island มันส์มากๆ !

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    the mist หักมุมได้โง่มาก ทางเลือกเยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    The Mist สุดๆแล้วอะ (Spoiler) >>>>> ตอนยิงกันหมดแล้วเหลือพ่อคนเดียว กระสุนเสือกหมด นึกว่าอสูร(นึกคำนี้ได้อะเอาเป็นว่าสัตว์ประหลาด)จะตามมาแล้ว เจือกเป็นกลุ่มทหารบรรทุกคนที่ไม่น่ารอดออกมาหมด เศร้าสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oonkill อ่านกระทู้
    Inception ผมหล่ะ ไม่ติด1ใน10หรอ เสียดายจัง
    Inception ผมดูไม่เห็นมันจะหักมุมตรงไหน หนังดูไม่งง

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oonkill อ่านกระทู้
    อืม ไม่หักมุมนะครับ

ถึงหนังจะดูล้ำๆ แต่ผมก็ไม่เห็นมันจะหักมุมตรงไหน

แต่ตอนสุดท้ายมีปมว่าสรุปพระเอกตื่นอยู่ หรือ ฝัน เพราะ Totem ที่เป็นลูกข่างของพระเอกยังหมุนอยู่ ไม่ทำให้ดูว่าหยุด หรือ ไม่หยุด

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้
    อืม ไม่หักมุมนะครับ

ถึงหนังจะดูล้ำๆ แต่ผมก็ไม่เห็นมันจะหักมุมตรงไหน

แต่ตอนสุดท้ายมีปมว่าสรุปพระเอกตื่นอยู่ หรือ ฝัน เพราะ Totem ที่เป็นลูกข่างของพระเอกยังหมุนอยู่ ไม่ทำให้ดูว่าหยุด หรือ ไม่หยุด
    อ่า...งี้ก็เท่ากับว่า Shutter Island ไม่หักมุมสิ เพราะมันไปแนวทางเดียวกันกับ Inception
    Beartist

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 15
    เคยดูแต่ the mist

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ชัทเตอร์ ไอสแลนด์ จบได้แบบว่า.....เกรียนมาก
    TKM Love Vs Zombies นี่แหละ นิยายของจริง

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AC_MILAN อ่านกระทู้
    ผมอีกคนดู Inception ไม่เห็นมันจะหักมุมฉากไหนตรงไหนเหมือน Shutter Island ตรงไหนครับคนละแนวกันเลย

Inception พระเอกกับไปหาลูกหักมุมหรอครับห้าๆ Totem หมุนอยู่แค่ทิ้งคำถามให้คนดูเฉยๆหนังเปิดให้คนคิด มันหักมุมตรงไหนบอกผมด้วยนะครับ
    จะไปดูอีกรอบตอนที่คุณบอกว่าหักมุม
    ผมไม่ได้บอกว่า Inception หักมุมนะ - -

แต่ผมพูดถึง Shutter Island กับ Inception จบแบบทิ้งปมเหมือนกันหน่ะครับ
    Beartist

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    รู้ไหมทำไมเสียงโวตส่วนใหญ่ให้ไปที่ The Mist ???

เพราะคุณๆส่วนใหญ่เกิดไม่ทันหนังเรื่องอื่นกันยังไงหล่ะครับ ^_^

ชาว JKG ที่นี่ส่วนมากผมคิดว่าน่าจะเกิดกันใน ทศวรรษ ที่ 1990 กันอยู่แล้ว(หรืออาจจะมากกว่านั้น) จึงน่าจะไม่ได้ทันดู หนังในปีนี้เท่าไร

อีกอย่างที่รู้คือ หนังเรื่องนี้สร้างได้พอดิบพอดีกับยุค กราฟฟิกกำลังรุ่งเรือง และโฆษณาได้ดีมากๆด้วยโดยเฉพาะในเมืองไทย

จึงทำให้ The Mist กลายเป็นหนังที่มีคนดูมากกว่าเรื่องอื่นๆ และกลาเป็นเสียงโหวตมากกว่าเรื่องอื่นๆ เรื่องจากยังไม่ได้ดูเรื่องอื่นๆ ...

ใช่ไหมล่ะครับ (^_^'')

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 6th May 2012 เมื่อ 09:11