กระทู้ก่อนหน้านี้ที่มีลูกค้าเอา PS5 jailbreak มาแก้ปัญหาเรื่องหา idlesauce Host ไม่เจอ เพราะเล่นเกมเยอะไปหน่อย จนไอคอน idlesauce Host และไอคอน internet browser ถูกดันไปจนสุด หลุดไปจนถึง Game Library

เมื่อปิดเครื่อง PS5 แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ เจ้าเมนู idlesauce Host ก็หายไปอยู่ใน Game Library แล้ว จะไปกดรันโปรแกรมใน Game Library ก็ทำไม่ได้อีก เครื่อง PS5 ก็รันเจลเบรคไม่ได้ ทำไงล่ะคราวนี้?
วันนี้มีวิธีแก้ปัญหานี้ได้แล้วนะครับ โดยการ install idlesauce Host ในหมวดของ Media แทน ในหน้าจอเมนู PS5 เมื่อเรากดปุ่ม L1, R1 จะเปลี่ยนหมวดไปมาระหว่าง Game และ Media ได้ คราวนี้ก็ไม่ต้องกลัวแล้วว่าจะมีไอคอนเกมที่เล่นดันไปจนตกขอบอีก เพราะ idlesauce Host จะแยกมาอยู่ในหมวด Media แล้วนั่นเอง
ใครสนใจก็ไปดาวน์โหลดได้นะครับ เฉพาะเครื่อง PS5 ระบบเจลเบรคเท่านั้น เกม PS5 ระบบเจลเบรคก็ทะยอยๆออกมากันเรื่อยๆ เตรียมหา Harddisk สำรองเผื่อไว้ก็แล้วกัน