ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Exclamation ตัวกระจาย Wireless Lan มีปัญหาครับช่วยที

ตอนเปิดตัวไวรเลสขึ้นมาไฟที่เครื่องมันกระพริบถี่เลยอ้ะคัรบ แล้วต่อเน็ตไม่เข้าด้วยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    มีหลายกรณีครับ
    อย่างแรกให้ดูไอพีที่ได้รับมาจาก ap ส่วนใหญ่จะเป็น 192.168.1.xxx ถ้าไม่ได้แบบนี้ก็อาจจะเป็นเพราะสัญญาณไม่ถึงหรือเครื่องส่งค้าง ลองถอดสายสักพักแล้วเสียบใหม่ดู
    ต่อมาก้ต้องดูว่าเร้าเตอร์เชื่อมต่อกับ isp อยู่ไหม ก็คือเน็นล่มนั้นเองทำอะไรไม่ได้ต้องโทรไปติดต่อผู้ให้บริการครับ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    จริงๆ มันควรจะติดค้าง ไม่กระพริบ
    ถ้า protocal http ไม่แสดงผล
    ลองใช้ protocal ICMP ดูครับ
    โดย ping ไปที่ www.google.co.th
    ถ้า Host unreachable / timeout แสดงว่า internet ไม่ได้เชื่อมต่อโทรไปถามผู้ให้บริการเลยครับ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณครับ ได้ล้ะ