ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เจ็บจี๊ด....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155

เจ็บจี๊ด....

ผมได้ไปหลงรักพี่ม.5คนหนึ่งซึ่งผมอยู่ม.2ตอนนั้นคุยไปคุยมาก็เข้าท่าเพราะดูเหมือนเขาจะชอบผมเหมือนกัน

แต่เขามีแฟนแล้วผมเลยดูเขาอย่างห่างๆและคิดว่าไม่ควรที่จะรักเลยไม่ควรยุ่งกับเขาจนวันหนึ่งผมก็บอกความรู้สึกของผมไปเธอบอกผมว่าเขินและรู้สึกดีกับผมมากๆเธอบอกให้คุยกันไปก่อน

เราคุยกันมาซักพักเธอมีปัญหาทะเลาะกับแฟนหลายครั้งเลิกกันไปแล้วครั้งหนึ่ง....พอผมไปเจอแฟนพี่เขาแฟนพี่เขาก็รู้ว่าผมคุยกับเธอเขาก็ทักผมแล้วก็มา

คุยกันแฟนพี่เขาอยู่ม.4แล้วก็คุยกันไปคุยกันมาผมเลยถามพี่เขาว่าเลิกกับเธอหรือยัง พี่เขาบอกว่ายัง ผมเลยกลับไปถามเธอเธอก็บอกว่าเขามาขอคืนดี...

ผมน่าจะรู้ตัวตั้งแต่ตอนนั้นแล้วแต่ผมยังคุยกับเธอต่อซึ้งเธอก็เคยบอกรักผมเหมือนกันแต่พักหลังเธอเป็นอะไรไปไม่รู้เงียบๆไม่ค่อยได้คุยกัน ผมนอนคิดหลายวัน ฝันว่าตื่นมาเธอจะทักผมบ้างแต่มันไม่จริงเลย T^T

หลังจากเธอทะเลาะกับแฟนเธอครั้งที่สองเมื่อวานนี้ก็เลิกกันเธอก็มาคุยกับผมแบบชวนคุยอะไรแบบนี้ ซึ่งเธอก็รู้ว่าผมมีใจ แต่เหมือนกับเห็นผมว่าเป็นของตาย

ผมบอกเธอว่าไม่เป็นไรนะกับสิ่งที่เกิดขึ้นผมยังจะอยู่เคียงข้างเธอ พอถัดมาวันนี้เธอกลับไปเที่ยวกับแฟนของเธอแล้วถ่ายรูปลงเฟสทำให้ผมโดนสตั้นไปหลายนาทีผมรู้สึกหดหู่ ขนลุก เจ็บใจ ผมพยายามจะเลิกติดต่อกับเธอหลายครั้งแล้วแต่เห็นเธอมีใจให้ผมบ้างแต่มันไม่จริง

เสียใจมากๆครับไม่รักกันก็บอกกันตรงๆสิ T^T

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ความรักไม่จำเปนต้องไห้เค้ารักเรานะครับ แค่เรารักเค้าค้างเดียวกอได้ ผมกอเคยแอบหลงรักผู้หญิงคนหนึ่งมานานหลายปี เค้ากอมีคนที่ชอบยุแล้ว ถึงเราจะเจบแต่เหนเค้ามีความสุขเรากอสบายใจและครับ

แต่ตอนนี้รักเดียวใจเดียวครับ ^^ ขอไห้ท่านจงโชคดีครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อย่าเลยครับมันเจ็บปวดน้ะที่เป็นของเล่น
    มันทรมาณทุกครั้งที่ใด้เห็นเธอกับเค้า
    เเละเวลาทะเล้าเรามันก็แค่หมาเน่า

พอเถอะนายหยุดแค่นี้น้ะ
    นายยังเด็กน้ะยังมีวันใหม่ๆเสมอ
    ยิ้มหวาน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อย่าเครียดเลยครับ ผมก็แบบคุณนั่นแหละครับ
    คุยกันตั้นนาน มารู้ตัว เมื่อวานนี้เอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    เจ็บมากๆรักใครมายังไม่เคยมีน้ำตาให้คนwไหนเลยมีแต่คนนี้ครั้งแรกไม่คิดว่าจะได้คุยกับเธอเลย T^T
    (ไม่ถึงกับฟูมฟายนะ) TT
    ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ..... ผมไม่ค่อยแน่ใจนะ ว่าคุณเป็นตัว 'คั่นเวลา' หรือเปล่า

แต่ก็มีส่วนใช่อ่ะ ยังไงก็คุยกับพี่ผญ ไปเลยครับ ของแบบนี้มันต้องเปิดอกคุยกัน

กับผช ด้วยนะ ต้องบอกมันว่านายโชคดีที่สุดแล้วที่แต่พี่คนนี้เป็นแฟน บลา ๆ บอกไปเถอะ

เก็บมันไว้ทำไม ? ของแบบนี้ต้องระบาย ระบายใน Joker ก็ได้นะ มีพวกผมเป็นเพื่อนรับฟัง
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คุณต้องใจแข็งกว่านี้ครับ ถ้าอยากจบปัญหาจริงๆ

แล้วที่คุณบอกว่าเค้าเห็นคุณเป็นของตาย ก็เพราะคุณทำตัวเองให้เค้าควบคุมได้นะสิ

ดูจากประโยคที่ว่า คุณจะอยู่เคียงข้างกับเค้า แค่นั้นมันก็ชัดแล้วว่าฝ่ายคุณเองยอมได้ทุกอย่าง

กลัวจะเสียเค้ามากกว่าตัวเองจะเสียใจ ถ้าคุณเลือกทางที่จะเคียงข้างเค้า ไอ้เรื่องรูปเค้าถ่ายกับแฟนคุณก็ไม่มีสิทธิ์โวย

แต่ถ้าคุณอยากโวยละก็ แนะนำ ให้เลิกคุยกับเค้าซะ มันอาจจะยากในช่วงแรกๆ ของแบบนี้เวลาช่วยได้ครับ

แต่อยู่ที่ว่า มันจะใช้เวลานานเท่าไหร่ แต่โดยส่วนตัว ผมไม่ค่อยชอบที่จะแนะนำให้ใครเลิกรักใครหรอก

ผมคิดว่าการยุให้คนเลิกรักคนอื่นมันเป็นบาป - - * ทุกสิ่งทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับคุณนะครับ

ผมก็แค่แนะนำในสิ่งที่ผมเห็นเฉยๆ ขอให้โชคดีครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ผมก็บอกเธอนะครับ ผมไม่อยากให้เธอผิดใจหรือทะเลาะอะไรกันกับแฟนพี่เขาเพราะผม TT
    ขอบคุณมากนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Seasonedz : 21st April 2012 เมื่อ 22:46

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    หาเพลงเพราะๆฟังนะครับ จขกท. อย่าเครียดนะครับคุณจะต้องเจอผู้หญิงอีกมากมายในอนาคต ขอให้คุณเจอผู้หญิงที่ดีเเละรักคุณนะครับ ^^'

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมก็เคย แต่หนักกว่าคุณยังไม่เลิกบอกว่าเลิกตอนเย็นมารับกลับบ้านเฉย ตอนเช้ามาทักพยายามเงียบใส่มันก็มาง้อใหญ่ใจอ่อนไปพักใหญ่

เมือ2-3วันก็ยังโทรมาหา ทักแบบว่า โสดแล้วน่ะอะไรประมาณนี้ เลยให้แฟนจัดการให้

แนะนำครับอย่าไปหวังอะไรกับเธอคนนั้นเลยถ้าคุณยังอยากเป็นคนอยู่

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้ายื้อแล้วเหนื่อย ก็ปล่อยไปเถอะครับ มันไม่มีประโยชน์ที่จะต้องมารอคอยเพราะผู้หญิงคนเดียว แต่ถ้าคิดว่ารอแล้วคุ้มก็รอต่อไปครับ

L o V e You

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมก็โดนครับ ผู้หญิงเข้าใจยากครับทางที่ดีไม่ต้องไปคิดอะไรแทนเขาหรอกครับตรงๆไปเลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ผู้หญิงคนนี้อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่คุณก็ได้นะครับ ถ้ามันใช่ ผมว่าคุณก็ได้คู่กับเค้าไปนานแล้ว เป็นผม ผมจะเป็นแค่เพื่อนสนิทของเธอพอ แล้วก็ไปหาแฟน พอมีอะไร หนักใจ ทุกข์ใจ อยากหาที่ระบาย คุณก็ค่อยมาคุยกับ เธอคนนี้ก็ได้ ผมว่า ง่ายกว่านะ
    ใจผมหล่อมาก

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ถอยออกมาเถอะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เหนื่อยก็พักบ้างนะครับ จขกท. ฝืนมากมันไม่ดี
    I Jayesslee ! :')

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ไม่เคยคิดปีนเกลียวมาก่อนเลยนะผม - -
    เค้ารักแพรวามากกเลยน๊าาาาาาาา

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ขอบคุณพี่ๆน้องๆ Joker มากๆนะครับ
    T_T

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {- [ HeRo-Of-NY] -} อ่านกระทู้
    หาเพลงเพราะๆฟังนะครับ จขกท. อย่าเครียดนะครับคุณจะต้องเจอผู้หญิงอีกมากมายในอนาคต ขอให้คุณเจอผู้หญิงที่ดีเเละรักคุณนะครับ ^^'

ตามนี้เลยครับผมเลยยเปน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    น้อง พี่ ม.4 ก็ยังมี อย่าไปหวังอะไรมาก คนสวย มาใหม่เกือบทุกวัน มีสาวให้จีบอีกเยอะ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: