ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986

ภาพนี้หลอนๆๆ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    สำหรับผม 50-50 นะถ้ายังไม่ได้เห็นด้วยตาตัวเอง ผมเป็นคนนึงที่ชอบเรื่องลึกลับแล้วก็อยากเจอเรื่องพวกนี้เหมือนกัน แต่ที่ผมคิดนะ หลักฐานโบราณบางอย่าง อย่างมนุษย์อวกาศงี้ ผมคิดว่าของโบราณ

เค้าทำเอาไว้แบบนั้นอยู่แล้ว แต่คนสมัยใหม่เห็นว่ามันไปคล้ายกับชุดในยุคนี้ ก็เลยอาจจะคิดไปเองแถมรูปบางรูปมันยังดูไม่ค่อยเหมือนมนุษย์อวกาศสักเท่าไหร่ ของแบบนี้อาจจะไม่ชัวร์เท่าไหร่ แล้วรูปบางรูป

เค้าอาจจะไม่ได้หมายถึงมนุษย์ต่างดาว แต่พวกเราอาจตีความไปกันเอง ส่วนอียิปต์ ผมว่าอียิปต์เป็นที่ๆน่าสนใจมาก เพราะมันมีอะไรหลายอย่างที่แปลกๆ อย่างพีระมิด ทุกวันนี้มันก็ยังมีปริศนาอยู่เยอะ แต่ถ้า

ใครเคยพอดูสารคดีที่เกี่ยวกับอียิปต์ ก็น่าจะพอรู้ว่าอียิปต์ เป็นพวกที่คิดค้นเรื่องการบินยุคแรกๆ มันเคยมีหลักฐานการประดิษฐ์เครื่องบินอยู่ แต่รู้สึกจะทำออกมาไม่สำเร็จ เพราะเทคโนโลยีสมัยนั้นยังไม่ค่อยมี

แต่ก็นะ ไม่ใช่ว่าผมไม่เชื่อ แต่ผมอยากเห็นด้วยตาตัวเองบ้างสักครั้ง ผมอยากรู้ว่านอกจากพวกเราแล้วยังมีใครอยู่อีกมั่ง แล้วถ้ามนุษย์ต่างดาวมีจริงทำไมถึงไม่เคยปรากฎตัวออกมาให้เราเห็นแบบจังๆสักครั้ง

ถ้ามนุษย์ต่างดาวมีจริงเค้ามาที่โลกเราทำไม แล้วถ้ามนุษย์ต่างดาวมีจริงเค้าจะเคยติดต่อกับมนุษย์ในสมัยก่อนเหรอเพราะคนในยุคนั้นความรู้อาจจะยังไม่มากแล้วเค้าติดต่อกันยังไง แล้วถ้ามนุษย์ต่างดาวมีจริง

เค้าจะมาดีหรือว่ามาร้ายกันแน่

เห็นมาหลายกระทู้แล้วเลยอยากบอกตรงนี้หน่อย เรื่องคนโบราณถึงวิทยาการ และเทคโนโลยีจะยังไม่ แต่ก็อย่าดูถูกคนโบราณเด็ดขาดเพราะพวกเค้าเก่งกว่าที่เราคิดอีกอย่างคนโบราณตัวใหญ่กว่าเรา

ไอพวกสิ่งก่อสร้างทั้งหลายแหล่ เค้าก็ไม่ได้กันทำกันแค่ 100-200 คนหรอก มันเลยไม่ใช่เรื่องแปลกที่พวกเค้าจะทำสิ่งก่อๆสร้างใหญ่ๆได้ แต่ที่ค่อยเข้าใจคือเรื่องโครงสร้าง เพราะมันสับซ้อนมาก

อย่างพีระมิด(อีกแล้ว) พอเห็นไอเรื่องพวกนี้มันก็รู้สึกตื่นเต้นจนตัวสั่นไงไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speciallah : 24th April 2012 เมื่อ 09:37
    THE PUNISHER

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ไม่ต้องพิสูจน์หรอกครับ มันมีอยู่แล้ว สิ่งมีชีวิตต่างดาว จักรวาลกว้างใหญ่คงไมไ่ด้มีแค่เผ่าพันธุ์ของเราหรอก

Everything is Permitted
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมมั่นใจเลยว่าไม่ได้มีแค่พวกเรา
    < - - - - - - ~~~//~~~ - - - - - - >

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่านะ.....สักวันหนึ่ง จักรวาลอาจจะเป็นเเบบ Mass Effect ก็ได้นะ 55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    มันอาจจะเป็นชาวสวรรค์เป็นแน่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกือบเซียน
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 746
    Blog Entries
    1
    บางทีพวกเขาก็อาจจะปะปนอยู่กับพวกเราก็ได้นะ อาจเป็น ผม คุณ พ่อ แม่ ญาติของคุณ หรือใครก็ได้ ก็เป็นแน่

Tags for this Thread