ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 156

ลือให้แซ่ด NCSoft ซุ่มพัฒนาเกม MOBA ตัวใหม่หลังรับพนักงานเพิ่ม เตรียมส่งไปร่วมงานกับทีม Ntreev

สวัสดีครับ ช่วงนี้ข่าวคราวความเคลื่อนไหวของค่าย NCSoft ยักษ์ใหญ่วงการเกมออนไลน์จากเกาหลีใต้นั้นมีออกมาค่อนข้างเยอะและมากมายหลายเกมเลยทีเดียว วันนี้ก็มีข่าวลือเกี่ยวกับเกมใหม่ของ NCSoft ออกมาอีกเกมโดยจะเป็นเกมแนว MOBA ครับ

ในรอบ 1-2 ปีที่ผ่านมาจะเรียกว่าเป็นยุคทองของเกม MOBA ก็คงไม่ผิดนัก มีเกม MOBA รุ่นใหม่ๆ เกิดตามรุ่นพี่อย่าง DotA มากมาย ไม่ว่าจะเป็น League of Legends ที่ครองเบอร์ 1 ของโลกอยู่ในขณะนี้ รวมไปถึง Heroes of Newerth และ Dota 2 ส่วนฝั่งเกาหลีก็มีที่รู้จักกันดีอย่าง Chaos Online และ Cyphers ที่หวังจะได้โกอินเตอร์กับเค้าบ้าง

และล่าสุดก็เป็น NCSoft ที่เริ่มสนใจวงการนี้บ้างแล้ว เมื่อดูจากประกาศรับสมัครงานที่กำลังมองหาทีมพัฒนาเกมแนว MOBA (ในเกาหลีนิยมเรียกว่า AOS ซึ่งเป็นชื่อของแผนที่ใน StarCraft) ก็เป็นการส่งสัญญาณว่าอนาคตเราอาจจะได้เห็นเกมแนว MOBA จากยักษ์ใหญ่รายนี้ก็เป็นได้ หลังจากค่าย Ntreev ที่ตอนนี้กลายเป็นบริษัทในเครือ NCSoft ไปแล้วได้เปิดให้บริการเกม Heroes of Newerth ในเกาหลีแล้ว ซึ่งหนึ่งในเหตุผลที่เปิดก็อาจจะเป็นการศึกษาเรียนรู้เกี่ยวกับเกมแนวนี้ก็เป็นได้ ซึ่งก็ต้องรอดูกันต่อไปครับว่าข่าวลือนี้จะเป็นจริงหรือไม่ ความคืบหน้าจะนำมารายงานให้ทราบต่อไป

credit : online-station

สำหรับผมถ้ามีจริงคงน่าสนใจเลยทีเดียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    กระแส MOBA มาแรงนะเนี่ยช่วงนี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    แรงมากๆครับตอนนี้ผมยังกด DotA อยู่เลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    HoN คือที่ 1 ในใจผมเสมอ 5555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    555 ผมก็เล่นนะ HoN ชอบตรงที่มีระบบเก็บสถิติแต่ถ้าเล่นแบบจริงๆจังๆผมว่า DotA สนุกกว่าเยอะ(สำหรับผมนะ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    -0-* นั่นมัน !!!!

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ลอก dota2 มาทั้งดุ้นเลยนี่หว่า -*-"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    5555 จากรูปมันเขียนว่า dota-chaina ด้วยสิ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เกมจีนแดงนี่เอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ตามเเบบฉบับพี่จีนเค้าน่ะนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: