ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    Blog Entries
    7

จริงๆแล้ว PS5 เครื่องนี้มาด้วยอาการซ่อม HDMI เนื่องจากลูกค้าไปเปลี่ยน HDMI เองแต่เปลี่ยนไม่สำเร็จ เลยส่งมาให้ทางร้านซ่อมต่อ

จริงๆแล้ว PS5 เครื่องนี้มาด้วยอาการซ่อม HDMI เนื่องจากลูกค้าไปเปลี่ยน HDMI เองแต่เปลี่ยนไม่สำเร็จ เลยส่งมาให้ทางร้านซ่อมต่อ

ก่อนทำการซ่อมได้ตรวจเช็คว่าเครื่องเปิดติดหรือไม่ ปรากฎว่าเครื่องเปิดไม่ติด มีเสียงเมื่อกดปุ่ม Eject เท่านั้น และปุ่ม Power เมื่อกดแล้วเสียงติดบ้างไม่ติดบ้าง แต่เปิดเครื่องไม่ได้ และไม่มีไฟแสดงสถานะขึ้นที่เครื่อง PS5
    โดยปกติแล้วเครื่อง PS5 ถึงแม้จะไม่เสียบสาย HDMI หรือพอร์ต HDMI เสีย เครื่องจะยังเปิดได้นะครับ ถึงแม้ว่าไม่มีภาพที่จอทีวีก็ตาม อีกทั้งเรายังสามารถปิดเครื่องโดยใช้จอยได้ด้วยโดยไม่ต้องเห็นภาพจากทีวี โดยทำตามขึ้นตอนนี้ครับ
    เปิดเครื่อง PS5 โดยใช้จอย (ไม่ใช่เปิดจากเครื่อง PS5 นะครับ) รอจนกว่าไฟสีน้ำเงินเปลี่ยนเป็นไฟสีขาว (ประมาณ 30 วินาทีหลังจากกดปุ่ม PS ที่จอย จากนั้นปุ่มลง, X, ลง, X ตามลำดับ หากทำได้ถูกต้องไฟที่จอยจะหายไป และไฟสถานะสีขาวที่เครื่องก็จะหายไปด้วย PS5 ก็จะปิดตัวลงครับ การทำแบบนี้เป็นการทดสอบเบื้องต้นว่าเครื่อง PS5 ของเรามีปัญหาที่อื่นด้วยหรือไม่ นอกจากการแสดงผลทาง HDMI ครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530

Top-notch asual Dating - Verified Females

Discover the ultimate in relaxed romance with the best casual dating platform!
    Verified Women
    Top-notch casual Dating
    [IMG][/IMG]

Tags for this Thread