ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    มันจะว่าไงดีนะ ผี ก็คือ วิญญาณ ส่วนพวก ปีศาจ อสูรกาย นี้มันจัดอยู่ในพวกไหนหว่า

ผมอยากรู้ว่า เปรต หรือ ผี ต่างๆนานา มันทำร้ายคนได้หรือไม่ หรือ แค่ คน เจอแล้วกลัวจน หัวใจวาย สลบ จิตหลอน จิตตก ไปเอง

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    ถึงกับจอดรถดูเลยหรอครับ ไม่คิดว่าเป็นคนหาปลาหากบหรอครับ แล้ว 5 นาที จอดดูไม่มีรถวิ่งผ่านเลยหรอครับ ถนนสายอะไรหว่า
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อย่างน้อยก็ให้เราตระหนักในการทำบุญหละครับ เจอแบบนี้ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เชื่ออยู่นะ เพราะเคยเห็นผีมาแล้ว ไม่ใช่ครั้งเดียวด้วยแต่ยังไม่เคยเห็นเปรต ใครไม่เคยเจอไม่เชื่อแน่นอน
    สำหรับเจ้าของกระทู้ ถ้าท่านเห็นท่านก็เป็นคนมีบุญนะครับ
    เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เวลาเจอขนลุกตั้งแต่นิ้วเท้ายันปลายผมเลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขนลุกเว้ยเห่ย !

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ผมเชื่อครับ เพราะผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน
    ที่เจอรู้สึกจะเป็นเจ้าที่ แต่ตอนนั้นเด็กมาก เห็นครั้งเดียวจนบัดนี้ ก็ไม่เคยเห็นอีกเลย
    ภาพยังติดตามาถึงทุกวันนี้ เกือบจะ 15 ปีได้แล้ว ยังจำภาพนั้นได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เดี๋ยววันพรุ่งนี้ผมอาจจะลองขับรถผ่านเส้นทางนั้นดูอีกที เพราะไม่ไกลจากบ้านผมมากนัก

จะลองไปดูว่าพระรูปนั้นยังอยู่รึป่าว ผมจะไปถามชื่อท่านดู ถ้าท่านยังไม่ไปไหนซะก่อนนะ
    คราวนี้ จกขท. เอากล้องติดรถไว้เลยนะครับ

ปล. ลองทำบุญไห้เขาดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1
    พระธุดงค์หลีกเร้นมาอยู่คนเดียวเพื่อการปฏิบัติครับ เรื่องของแม่แฟนท่านส่วนใหญ่แล้วสถานที่ธุดงค์ท่านอาจารย์ใดไปมาแล้วว่าดี สะดวกแก่การภาวนาท่านก็จะแนะนำลูกศิษย์ ทำให้ทางสายนั้นมีพระธุดงค์แวะเวียนมาเสมอ เวลาท่านนั่งสมาธิก็ไม่ควรไปลบกวนท่านนะครับ ท่านมาปฏิบัติองค์เดียวละเรื่องโลกไปแล้ว ไม่ควรเอาเรื่องอะไรก็ตามไปรบกวนท่านในเวลาที่ไม่สมควร ผมนั่งสมาธิเป็นประจำ เคยมีคนมาเรียกย้ำ 2-3 ครั้งแล้วก็ขยับตัวผมด้วย อยู่ครั้งนึง(ตอนนั้นนอนสมาธินะครับ เขาคงไม่รู้เพราะผมไม่ได้นั่ง) มันทำให้เสียสมาธิอยู่นะครับ เพราะคนที่เรียกนี่เป็นคนใกล้ตัวเราเราจะพะวงว่าเขามีเรื่องอะไรรึเปล่า

ส่วนเรื่องเปรตเราอาจกลัวแต่ ผี เขาไม่ทำอะไรเราหรอกครับ ชั่วมากตายไปก็ชดใช้กรรมลำบากมากกว่าตอนเป็นมนุษย์อีก ส่วนใหญ่ก็มาขอส่วนบุญเฉยๆแหละครับท่านก็ให้ได้ บาลีไม่ได้ก็ภาษาไทยก็ได้ครับบุญทำที่ใจไม่ใช่ภาษา หากท่านเห็นแล้วไม่ทำก็ไม่เป็นอะไรนะครับ ส่วนใหญ่แล้วผีก็จะปรากฏให้เห็นเฉพาะผู้ที่ให้อะไรเขาได้เท่านั้นแหละครับ ถ้าเขาได้รับแล้วเขาก็ไป ผีมีอยู่ทุกที่แหละครับ แต่เจ้ากรรมนายเวรเขาอยู่กับตัวท่านเลยครับ อย่าไปทำร้ายอะไรใครกันเลยนะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ไม่เคยเหน็นครับแต่เชื่อนะ เพราะอะไรไม่รู้อ่านแล้วรู้สึกได้ว่าเป็นความจริง น้าผมก็เคยเจอเหมือนกันครับ น้าบอกว่าเห็น เปรตตัวสูงๆยืนอยู่ใกล้ๆบ้านของเพื่อนบ้าน น้ายังเรียกคนอีกหลายคนมาดูด้วยทุกคนก้เห็นเหมือนกันหมด

แล้ววันรุ่งขึ้นเพื่อนบ้านคนนั้นก็ตายครับ สงสัยเปรตตนนั้นอาจจะเป็นเพื่อนบ้านก็ได้ น่ากลัวมาก

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถนนที่ผมผ่านมันไม่ใช่ถนนหลักนะครับ เป็นลักษณะเหมือนซอยมากกว่า มันอยู่ใน อ. ลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี มันเป็นทางลัดที่ไปวัดเจดีย์หอยได้น่ะครับ

ที่หน้าปากซอยมันมีโรงงานใหญ่ๆตั้งอยู่น่ะ ทางไม่ค่อยดีครับ เป็นหลุมเป็นบ่อ ไฟถนนก็ไม่มี ขับรถผ่านตอนกลางวันยังเงียบเลยครับ

ส่วนใหญ่ชาวบ้านแถวนั้นก็จะเป็นชาวนา พอค่ำก็ปิดบ้าน ปิดไฟนอนกันหมดแล้ว นานๆจะมีรถผ่านซักคัน บรรกาศวังเวงใช้ได้เลย

จริงๆแล้วถนนเส้นนี้ผมผ่านบ่อยนะ เพราะต้องมารับแฟนที่นี่ แต่ที่ผ่านมาก็ไม่เห็นเจออะไร เพิ่งมาเจอครั้งแรกแบบจังๆก็ครั้งนี้แหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ทำบุญเยอะๆน่ะ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    จ.ข.ก.ท เขาว่าของแบบนี้ เจอแล้วจะเจออีกนะครับแสดงว่าคุณเป็นคนมีเซ้น...

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เปรตจัดอยู่ในจำพวก อสูรกายครับผม คนที่เจอเปรต ถือว่าดวงตก พาแฟนไปเข้าวัดธรรมบุญด้วยนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถึงกับหลอนกันเลยทีเดียว ว่างๆตามหาพระธุดงค์ท่าน ตักบาตร แล้วกล่าวถามเรื่องราว..

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KnocKingMasterM อ่านกระทู้
    ถึงกับหลอนกันเลยทีเดียว ว่างๆตามหาพระธุดงค์ท่าน ตักบาตร แล้วกล่าวถามเรื่องราว..
    คิดว่าไปคราวนี้คงไม่เจอพระธุดงค์แล้วล่ะครับ ท่านคงไปไหนต่อไหนแล้วล่ะ วันนี้ตั้งใจว่าจะขับรถไปดูอีกรอบ ไม่เอาดีกว่า อากาศวันนี้ร้อนมากๆ ไม่อยากไปไหนเลย

แต่พูดถึงไม่รู้ท่านเดินธุดงค์ได้ไงเนอะ อากาศก็ร้อนขนาดนี้ ขนาดเราอยู่ในบ้านดีๆยังร้อนเลย แล้วถ้าท่านเดินกลางแดด เท้าเปล่าแบบนั้น เอิ่ม...ไม่อยากจะคิดเลย = =
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Hidden Street : )
    กล่าวขอบคุณ
    745
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ค่ำวันนี้ลองไปดูอีกสักทีครับ
    I'm tired of the games, I just want her back

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    โหย ยย น่า กลัว สุด ๆ อ่ะ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    คุณมีบุญจริงๆ เมื่อก่อนผมกลัวมากแต่เดี๋ยวนี้เริ่มเบื่อโลกมากๆ ไม่มีอะไรแปลกๆ
    เลยอยากเจอซักครั้งให้ตัวเองหายซ่า แต่ถึงเจอแล้วมีกล้องใกล้มือผมคงไม่ถ่ายรูปมาหรอก - -

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ทำบาปก็งี้แหละครับ (ปล.ถ้าผมเป็นคุณ ผมคงเยี่ยวแตกตรงนั้นแหละครับ แล้วก็สลบไปเลย)

Your friends.!!!!!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    เจ้าของกระทู้ครับ เปรตที่เจอที่มีไฟลุกบนหัวนั้น ไฟจะอยู่บนหัวเลยหรืออยู่ช่วงปากครับ ผมจะไปศึกษาดูว่ามันคือเปรตชนิดไหนครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ลาดหลุมแก้วเหรอ เราอยู่คลองหลวง นะ ยินดีที่ได้รู้จักจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big14531 อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้ครับ เปรตที่เจอที่มีไฟลุกบนหัวนั้น ไฟจะอยู่บนหัวเลยหรืออยู่ช่วงปากครับ ผมจะไปศึกษาดูว่ามันคือเปรตชนิดไหนครับ

ตอนนั้นผมมองไม่เห็นหน้าตาเปรตนะครับ เห็นแต่รูปร่างเท่านั้น เพราะไม่ได้มีเวลาดูมาก แต่เท่าที่เห็นแว่ปแรก จะมีเปลวไฟคล้ายๆคบเพลิงอยู่บนหัวนะ

เหมือนไฟไหม้หัวทั้งหมดน่ะครับ และรูปร่างสูงมาก เห็นเท่านั้นผมก็เผ่นแล้วล่ะครับ ไม่ดูต่อแล้ว

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your friends.!!!!!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ตอนนั้นผมมองไม่เห็นหน้าตาเปรตนะครับ เห็นแต่รูปร่างเท่านั้น เพราะไม่ได้มีเวลาดูมาก แต่เท่าที่เห็นแว่ปแรก จะมีเปลวไฟคล้ายๆคบเพลิงอยู่บนหัวนะ

เหมือนไฟไหม้หัวทั้งหมดน่ะครับ และรูปร่างสูงมาก เห็นเท่านั้นผมก็เผ่นแล้วล่ะครับ ไม่ดูต่อแล้ว
    ไฟใหม้หมดทั้งหัว นั้นคือนิชฌามกเปรตปรตชนิดนี้จะมีลำตัวดำเหมือนตอไม้ที่ถูกไฟเผา มือเท้างอ มีเขี้ยว กลิ่นตัวจะเหม็นมากๆ ผมนั้นรุ่งเรืองเป็นเปลวเพลิงลุกไหม้อยู่บนหัวตลอด เปรตชนิดนี้ร้ายมากผมไปอ่านมา เขาบอกเมื่อเห็นคนหรือพระที่แก่เฒ่า จะลอกหลอน และตนเองนั้นจะหัวเราะชอบใจ ในสิ่งที่ตนเองได้ก่อไว้

คุณหนีนะดีแล้ว ไม่งั้นคุณจะเจออะไรหลายๆอย่างกับเปรตตัวนี้

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big14531 อ่านกระทู้
    ไฟใหม้หมดทั้งหัว นั้นคือนิชฌามกเปรตปรตชนิดนี้จะมีลำตัวดำเหมือนตอไม้ที่ถูกไฟเผา มือเท้างอ มีเขี้ยว กลิ่นตัวจะเหม็นมากๆ ผมนั้นรุ่งเรืองเป็นเปลวเพลิงลุกไหม้อยู่บนหัวตลอด เปรตชนิดนี้ร้ายมากผมไปอ่านมา เขาบอกเมื่อเห็นคนหรือพระที่แก่เฒ่า จะลอกหลอน และตนเองนั้นจะหัวเราะชอบใจ ในสิ่งที่ตนเองได้ก่อไว้

คุณหนีนะดีแล้ว ไม่งั้นคุณจะเจออะไรหลายๆอย่างกับเปรตตัวนี้

อ้าวเหรอครับ เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่ามีเปรตแบบนี้ด้วย ส่วนมีเขี้ยวด้วยรึป่าวผมไม่แน่ใจ เพราะมันสูงมาก ผมก็มองไม่ชัด แต่เปลวไฟนั่นชัดเจนมาก ยังจำได้เลย

มิน่าล่ะ มันคงจะมาหาพระธุดงค์นั่นแน่เลย แต่บังเอิญผมผ่านไปเห็นมันซะก่อน ดีแล้วที่ผมรีบขับรถออกมาก่อน - -''

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Landon-Huff อ่านกระทู้
    ลาดหลุมแก้วเหรอ เราอยู่คลองหลวง นะ ยินดีที่ได้รู้จักจ๊ะ

ยินดีที่รู้จักเหมือนกันครับ แฟนผมบ้านอยู่ลาดหลุมแก้ว ส่วนตัวผมอยู่นนทบุรี ใกล้ๆกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 25th April 2012 เมื่อ 17:09

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    #อย่ามองข้าม ในสิ่งที่มองไม่เห็น
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: