ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3111213141523 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAnwa1219 อ่านกระทู้
    ได้ละครับ เกี่ยวกับฝนจริงๆด้วย แล้วรู้วิธีทำเนยไหมครับ แล้วก็ข้าวโพดปลูกฤดูไหนครับ
    ฤดูร้อนค่ะ ส่งผลผลิตผักเยอะๆนะค่ะ แล้วร้านขายเมล็ดจะอัพเวล2 จะมีข้าวโพดมาขายค่ะ

ส่วนเนยนี้เราก็ไม่รู้เหมือนกัน แห่ะ ๆ นมยังรีดมะเปงเยย รอเจ้าของคลับมาตอบดีกว่าค่ะ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongangpaoka อ่านกระทู้
    เกี่ยวนะค่ะตอนเราทำไม่มีฝนตก พอได้ดานหินมาแล้วลองไปใหม่นะ ทำเวลา 18.00-23.50 นะลองดูสู้ๆ
    ได้ละครับ เกี่ยวกับฝนจริงๆด้วย ข้าวโพดปลูกฤดูไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ฤดูร้อนค่ะ ร้านค้าต้องเวล2นะค่ะ แล้วรีดนมไงนายรู้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    6
    รีดนมวัวต้องทำยังไงหรอค่ะ ต้องการใช้ เนยชนิดเพอร์เฟ็คอะค่ะ ทำเควสระฆังเขียวยังไม่ผ่านเลย ช่วยแนะนำทีค่ะ

Shockolate
    กล่าวขอบคุณ
    352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongangpaoka อ่านกระทู้
    รีดนมวัวต้องทำยังไงหรอค่ะ ต้องการใช้ เนยชนิดเพอร์เฟ็คอะค่ะ ทำเควสระฆังเขียวยังไม่ผ่านเลย ช่วยแนะนำทีค่ะ
    ไปซื้อที่รีดนม มาจาก ฟาร์มฮอน ชื่อ milker ครับ แล้วก็ไปซื้อเครื่องทำเนยจากร้านขายเครื่องครัว หมวด maker
    ส่วนเนยเฟอเฟคไม่ทราบ น่าจะต้องใช้นมเพอเฟคเช่นกัน
    ฤดูที่เป้นรูปใบไม้เขียวๆนี่ ฤดูไรครับ ผลิหรือร้อน

ในเทศกาล Animal Festiva มี Perfect butter ขายนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAnwa1219 : 22nd June 2012 เมื่อ 03:03

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ต้นหญ้าเขียวๆ เอาออกยังไงครับ ตัดแล้วมันก็ขึ้นใหม่

Shockolate
    กล่าวขอบคุณ
    352
    สัตว์เลี้ยง หาจากไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    มีทั่วเมืองเยยนะ เราไปเอาหมาสีขาวมาจากหน้าโบดอะ แมวก็มี หมีก็มีอยู่ตรงทางไปเหมืองอะค่ะ

Shockolate
    กล่าวขอบคุณ
    352
    มีทั่วเมืองเยยนะ เราไปเอาหมาสีขาวมาจากหน้าโบดอะ แมวก็มี หมีก็มีอยู่ตรงทางไปเหมืองอะค่ะ
    แล้วจะเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงยังไงหรอครับ

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAnwa1219 อ่านกระทู้
    แล้วจะเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงยังไงหรอครับ
    *เรื่องต้นหญ้านะค่ะ // ต้นหญ้าเราตัดไปเท่าไร มันก็จะขึ้นตลอดค่ะ (มันเป็นวัชพืชที่เราต้องกำจัดเป็นประจำอยู่แล้วนะค่ะ)
    *เรื่องสัตว์เลี้ยง // หาได้ทั่วเลยค่ะ ในเมืองจะมีหมาสีขาวดำบนดาดฟ้าบ้านนายก มีแมวดำและหมาสีขาวตรงหน้าโบสถ์ มีหม้าพันธุ์บีเกิ้ลสีน้ำตาลตรงสุสานข้างโบสทถ์ มีแมวสีส้มข้างบนของโรงแรม และมีแมวขาวตรงบ้านกังหันของโปโลค่ะ
    และมีที่ทุ่งหญ้าฟรุ๊ท ทางเดินไปไร่ฮอร์นจะเจอกระรอก กับหมู วันฝนตกจะมีกบที่ตรงกังหันบดอาหาร ที่บ้านแม่มดจะมีเต่า แร็กคูน ตัวนาถ ที่แหมืองกามอนจะมีหมี 2 ตัว และงู ที่เกาะนกเงือกจะมีแพนด้า 2 ตัว และแพนกวินจ้าา
    และในบางฤดูจะมีสัตว์สีใหม่ๆเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ

-วิธีเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงได้คือ / เราต้องหมั่นไปหามันทุกวัน เอาอาหารไปให้มันทุกๆวัน หัวใจมันจะเพิ่มขึ้นจนถึง 6 ดวง พอเราไปคุยมันจะมีตัวเลือกขึ้นว่า adop pet? (มั้ง) ถ้าเราเลือกจะให้เรายืนยันแล้วตั้งชื่อให้มัน หลังจากนั้นมันก็จะ มาเป็นสัตว์เลี้ยงของเราค่ะ^^
    ♥ Girl's Generations ♥

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ฝากตัวด้วยครับ เพิ่งเล่นเมื่อเย็น ตอนนี้ก็เช้าแล้ว
    เพิ่งมาเห็นสูตรเดินเร็ว @_@ ขอขอบคุณ คุณnansobest มากนะครับสำหรับสูตร

ขอถามหน่อยครับ
    - ไข่ไก่เป็ด ฟักได้ไหมครับ
    - ผมไม่ผ่านเควสระฆังสีเหลืองครับ พอเอา Rusty yellow bell ถือแล้วไปยืนที่หินส่องแสง ครบ 3 ที่แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มีeffect อะไรด้วย
    ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับฝนตกไหม (ผมได้ กระดานหินมาแล้วครับ แต่ทำต่อไม่เป็น)
    ขอบคุณครับ
    ยินดีต้อนรับนะค่ะ
    ไข่ไก่ / เราสามารถฟักได้ค่ะ แต่ต้องมีเครื่องฟักไข่ก่อนนะค่ะ สามรถไปซื้อได้ที่เหมืองการ์มอนค่ะ ร้านอุปกรณ์ต่างๆนะค่ะ
    ส่วนเรื่องระฆัง / คุณ nongangpaoka ก็บอกไปแล้วเนอะ^^ เกี่ยวกับฝนด้วยค่ะ จะบอกว่าแผ่นหินเนี่ยพอเรทำเควสเรียบร้อยแล้วสามรถนำไปคืนได้นะค่ะ

Shockolate
    กล่าวขอบคุณ
    352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    *เรื่องต้นหญ้านะค่ะ // ต้นหญ้าเราตัดไปเท่าไร มันก็จะขึ้นตลอดค่ะ (มันเป็นวัชพืชที่เราต้องกำจัดเป็นประจำอยู่แล้วนะค่ะ)
    *เรื่องสัตว์เลี้ยง // หาได้ทั่วเลยค่ะ ในเมืองจะมีหมาสีขาวดำบนดาดฟ้าบ้านนายก มีแมวดำและหมาสีขาวตรงหน้าโบสถ์ มีหม้าพันธุ์บีเกิ้ลสีน้ำตาลตรงสุสานข้างโบสทถ์ มีแมวสีส้มข้างบนของโรงแรม และมีแมวขาวตรงบ้านกังหันของโปโลค่ะ
    และมีที่ทุ่งหญ้าฟรุ๊ท ทางเดินไปไร่ฮอร์นจะเจอกระรอก กับหมู วันฝนตกจะมีกบที่ตรงกังหันบดอาหาร ที่บ้านแม่มดจะมีเต่า แร็กคูน ตัวนาถ ที่แหมืองกามอนจะมีหมี 2 ตัว และงู ที่เกาะนกเงือกจะมีแพนด้า 2 ตัว และแพนกวินจ้าา
    และในบางฤดูจะมีสัตว์สีใหม่ๆเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ

-วิธีเอามาเป็นสัตว์เลี้ยงได้คือ / เราต้องหมั่นไปหามันทุกวัน เอาอาหารไปให้มันทุกๆวัน หัวใจมันจะเพิ่มขึ้นจนถึง 6 ดวง พอเราไปคุยมันจะมีตัวเลือกขึ้นว่า adop pet? (มั้ง) ถ้าเราเลือกจะให้เรายืนยันแล้วตั้งชื่อให้มัน หลังจากนั้นมันก็จะ มาเป็นสัตว์เลี้ยงของเราค่ะ^^
    - เลี้ยงได้ทีละกี่ตัวครับ ปกติเอาอะไรให้มันกินหรอครับ
    - หญ้า หมายถึง หญ้าเขียวๆอะครับ ที่มันเป็นเหมือนต้นข้าว ที่ตัดไว้ให้ม้ากิน ที่มันต้องว่านเมล็ดอะครับ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    - เลี้ยงได้ทีละกี่ตัวครับ ปกติเอาอะไรให้มันกินหรอครับ
    - หญ้า หมายถึง หญ้าเขียวๆอะครับ ที่มันเป็นเหมือนต้นข้าว ที่ตัดไว้ให้ม้ากิน ที่มันต้องว่านเมล็ดอะครับ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำตอบ
    เรื่องสัตว์เลี้ยง // บ้านเลเวล 1 เลี้ยงได้ 1 ตัวค่ะ เลเวล 2 เลี้ยงได้ 2 ตัวค่ะ - เอาเห็ดที่เก็บตามทางก็ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เห็ดพิษนะค่ะ
    เรื่องหญ้า // เรื่องนี้ไม่ค่อยทราบค่ะ ยังไม่เคยปลูกเลย ขอโทษนะค่ะ

Shockolate
    กล่าวขอบคุณ
    352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    เรื่องสัตว์เลี้ยง // บ้านเลเวล 1 เลี้ยงได้ 1 ตัวค่ะ เลเวล 2 เลี้ยงได้ 2 ตัวค่ะ - เอาเห็ดที่เก็บตามทางก็ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เห็ดพิษนะค่ะ
    เรื่องหญ้า // เรื่องนี้ไม่ค่อยทราบค่ะ ยังไม่เคยปลูกเลย ขอโทษนะค่ะ
    ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะเลย เพิ่งเล่นไม่ทราบจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    กดหยุดเวลา Harvest moon animal parade ยังไงค่ะ

ตอนแรกก็หยุดได้ พอกดเริ่มเล่นใหม่เลย กลับทำไม่ได้อะค่ะ

ต้องทำไงหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไมผมอัพเกรด อุปกรณ์ ไม่ได้อะ ผมจะอัพ บัวรดน้ำ มันบอกต้องการ Iron 3 อัน แล้วก้เงิน 2400G มีครบหมดแล้ว เลเวลSkill ก้ 2 แล้ว พอไปคุย มันก้เปนแถบดำทุกอัน ไม่มีอันไหนได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ether : 23rd June 2012 เมื่อ 03:37

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ข้อมูลแน่นปึ๊ก ! เสียดายไม่ได้เล่นภาคนี้
    Facebook :: Buddy Lord

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ขออยู่ด้วยครับเพิ่งเริ่มเล่น =w=
    ใส่รูปยังไง?

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    กระทู้นี้ Hot จริงๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    กดหยุดเวลา Harvest moon animal parade ยังไงค่ะ

ตอนแรกก็หยุดได้ พอกดเริ่มเล่นใหม่เลย กลับทำไม่ได้อะค่ะ

ต้องทำไงหรอค่ะ ขอบคุณค่ะ
    เรื่องหยุดเวลาไม่อยากแนะนำเลยนะค่ะ แล้วก็ไม่เคยหาขอมูลการหยุดเวลาเลยค่ะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ether อ่านกระทู้
    ทำไมผมอัพเกรด อุปกรณ์ ไม่ได้อะ ผมจะอัพ บัวรดน้ำ มันบอกต้องการ Iron 3 อัน แล้วก้เงิน 2400G มีครบหมดแล้ว เลเวลSkill ก้ 2 แล้ว พอไปคุย มันก้เปนแถบดำทุกอัน ไม่มีอันไหนได้เลย
    ไปแปรรูป iron หรือยังค่ะ ต้องแปรรูปมาก่อนนะค่ะ แล้วถึงจะทำได้ค่ะ (นำไปแปรรูปที่ร้านเครื่องประดับค่ะ)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tinepop อ่านกระทู้
    ขออยู่ด้วยครับเพิ่งเริ่มเล่น =w=
    ยินดีต้อนรับค่ะ^^

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    มาเจิมให้จร๊แนนว่างๆเดี๋ยวโหลดมาเล่นดีกว่า ^^
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G..M..INW อ่านกระทู้
    มาเจิมให้จร๊แนนว่างๆเดี๋ยวโหลดมาเล่นดีกว่า ^^
    ขอบคุณที่แวะมาเจิมค่ะ พี่โซดา^^

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เทพธิดาแห่งการเก็บเกี่ยว นี่จีบได้มะครับ ^^