ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 182627282930 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ยังมีคนอยู่มั้ยเอ่ย///

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอถามหน่อยนะคับผม

คือว่าผมจะใส่สูตร คลิกตรง add ในหน้า arcode แล้ว มันพิมไรไม่ได้เลย ลบไรไม่ได้ เลย

ถ้ามีคนอยู่รบกวนช่งยหน่อยน๊าา ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saruj001 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะคับผม

คือว่าผมจะใส่สูตร คลิกตรง add ในหน้า arcode แล้ว มันพิมไรไม่ได้เลย ลบไรไม่ได้ เลย

ถ้ามีคนอยู่รบกวนช่งยหน่อยน๊าา ^^
    มีคนอยู่ครับ แต่ผมไม่เคยใส่สูตรคงช่วยไม่ได้ครับ แต่ถ้าปัญหาในการเล่นช่วยได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    งั้นเอาเปนถามเลยละกัน พอดีผมซื้อ พวกเครื่องครัว มา แล้วเดินไปเช็คที่เค้าเตอร์ มันไม่อยู่อ่ะ

มันไปอยู่ไหนหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saruj001 อ่านกระทู้
    งั้นเอาเปนถามเลยละกัน พอดีผมซื้อ พวกเครื่องครัว มา แล้วเดินไปเช็คที่เค้าเตอร์ มันไม่อยู่อ่ะ

มันไปอยู่ไหนหรอคับ
    เราต้องเอามาวางก่อนครับ
    วิธีเอามาวางไปที่หนังสือข้างๆที่นอนอะครับแล้วเลือกวางฟอนิเจอร์ครับแล้วเลือกเครื่องครัวแล้วก็เอามาวางที่เคาเตอร์ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    พอดีจะย้าย HM AP จาก PC ไป Notebook

แต่ดันลืมพาส winrar ที่เคยโหลดไว้ซะได้

หาแหล่งโหลดก็ไม่มี ไฟล์เสีย ไฟล์หายบ้าง

เซ็ง TT

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีคำถามครับ
    1. ภาคนี้ปลูกหญ้าไว้ทำอะไรอะครับ? ตัดแล้วมันไปอยู่ไหน? แล้วต้องรดน้ำมันรึเปล่าถ้าตัดมันไปแล้ว?
    2. ปศุสัตว์ภาคนี้ต้องซื้ออาหารจากไร่ฮอร์นมาเลี้ยงเท่านั้นหรือครับ?
    3. กดซื้อของใน Brass Bar ยังไงครับ ปกติมันคุยผ่านเค้าเตอร์ แต่ใน Brass Bar มันมีเก้าอี้ขวางหน้าเค้าเตอร์ซะงั้น ?

คาใจมานาน ขอแบบกระจ่างเลยจะดีมากครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noi : 4th September 2013 เมื่อ 03:35
    สนับสนุนการใช้ ภาษาไทย อย่างถูกต้อง

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noi อ่านกระทู้
    มีคำถามครับ
    1. ภาคนี้ปลูกหญ้าไว้ทำอะไรอะครับ? ตัดแล้วมันไปอยู่ไหน? แล้วต้องรดน้ำมันรึเปล่าถ้าตัดมันไปแล้ว?
    2. ปศุสัตว์ภาคนี้ต้องซื้ออาหารจากไร่ฮอร์นมาเลี้ยงเท่านั้นหรือครับ?
    3. กดซื้อของใน Brass Bar ยังไงครับ ปกติมันคุยผ่านเค้าเตอร์ แต่ใน Brass Bar มันมีเก้าอี้ขวางหน้าเค้าเตอร์ซะงั้น ?

คาใจมานาน ขอแบบกระจ่างเลยจะดีมากครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ก่อนอื่นจอโทษที่ตอยช้านะค่ะ.
    1. ภาคนี้ปลูกหญ้าไว้พอมันโตเต็มที่สามารถตัดมันจะไปเป็นอาหารให้กับวัว แกะ ม้า ได้ค่ะ รดน้ำด้วยนะค่ะ
    2. ค่ะซื้อได้ที่นี่ที่เดียวนะค่ะ แต่ปลูกหญ้าก็ไปเป็นอาหารได้ค่ะ แต่ไก่และเป็ดต้องซื้อค่ะ
    3. ต้องเคลียร์ภาระกิจรฆังสีน้ำเงินก่อนนะค่ะ ถึงจะเปิดขายได้ค่ะ...
    ♥ Girl's Generations ♥

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Noi

กล่าวขอบคุณ
    98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นจอโทษที่ตอยช้านะค่ะ.
    1. ภาคนี้ปลูกหญ้าไว้พอมันโตเต็มที่สามารถตัดมันจะไปเป็นอาหารให้กับวัว แกะ ม้า ได้ค่ะ รดน้ำด้วยนะค่ะ
    2. ค่ะซื้อได้ที่นี่ที่เดียวนะค่ะ แต่ปลูกหญ้าก็ไปเป็นอาหารได้ค่ะ แต่ไก่และเป็ดต้องซื้อค่ะ
    3. ต้องเคลียร์ภาระกิจรฆังสีน้ำเงินก่อนนะค่ะ ถึงจะเปิดขายได้ค่ะ...
    โฮ้วว ขอบคุณคร้าบ กระจ่างแจ้งแดงแจ๋เลยครับ โล่งใจประหยัดค่าอาหาร วัว แกะ ม้าไปได้เยอะ ฮิฮิ
    สนับสนุนการใช้ ภาษาไทย อย่างถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ปลูกดอกไม้จนท้อ ทะมายไม่มีผึ้งมาตอมเรย ไม่เข้าจายยยยย
    ชื่อ : มะหมิง

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mhingz อ่านกระทู้
    ปลูกดอกไม้จนท้อ ทะมายไม่มีผึ้งมาตอมเรย ไม่เข้าจายยยยย
    ปลูกทิ้งไว้ครับ แล้วก็ปล่อยให้มันโตจนเต็มวัย แล้วก็ทิ้งไว้เรื่อย ๆ ครับเดี่ยวผึ้งมาตอมเองครับ อาจใช่เวลานานหน่อย

ของผมผมปลูกทั้งแปลงใหญ่เลยครับ ทิ้งไว้ วันหนึ่งได้ 2-3 เองครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แวะมาทักทาย พอดีกลับมาเล่นเกมส์นี้อีกรอบ อิอิ

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เราสามารถให้สิ่งของกับคนที่เราชอบได้เพียงวันละหนึ่งอย่างเองเหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ virus007 อ่านกระทู้
    เราสามารถให้สิ่งของกับคนที่เราชอบได้เพียงวันละหนึ่งอย่างเองเหรอครับ?
    ใช่ครับ ให้ได้วันละ 1 ครั้งเท่านั้นครับ
    แนะนำให้ทำ Rubbing ด้วยนะครับจะได้ขึ้นไวอีกนิด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    คือว่าภาคนี้มันปรับมุมกล้องยังไงหรอครับเล่นแล้วเวียนหัวมาก

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domi2540 อ่านกระทู้
    คือว่าภาคนี้มันปรับมุมกล้องยังไงหรอครับเล่นแล้วเวียนหัวมาก
    เท่าที่รู้เปลี่ยนไม่ได้นะครับ เล่นไปซักพักก็จะชินเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    โอ้วววววววว....ต้องขอขอบคุณ "คุณshinchan69" อย่างสู๊งสูง นะค่ะ ที่เข้ามาตอบคำถามความสงสัยของทุกๆคนเลยย
    แนนเองก็ไม่ได้เข้ามานานแล้ว เข้ามาบ้างไม่ได้เข้าบ้างไม่ค่อยมีเวลาเท่าไร นี่อยากเล่นต่อยังไม่มีเวลาเล่นเลย ฮ่าๆ
    แนนมีเล่นถึงมีลูกคนที่ 2 อยู่ในท้องแล้ว ฮ๋า ๆ อยากให้คลอดเร็ว ๆ แล้วก็คลอดปุ๊บโตปั๊บ! เนี้ยบอกเลย ฮิ ๆ

**เอาเป็นว่ายังไงก็ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามแทนแนน แฮ่ ๆ**

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    เอ่อ..ขอพื้นที่ จขกท. ถามอะไรหน่อยนะค่ะ ฮ่า ๆ
    คือว่า...อยากถามผู้ที่พอจะรู้หรือตอบให้กระจ่างแจ้งนะค่ะ
    มีเพื่อนเราอยากเล่น AP มากแล้วเค้าก็มีไฟล์เกมส์ และโปรแกรม dolphin พร้อม
    สเปคเพื่อนเราแรงอยู่นะค่ะ(แรงกว่าเราอีก) ต่างกันแค่เรา pc ส่วนเพื่อนเรา notebook ค่ะ
    แล้วเพื่อนเราเล่นแล้วมันอืดมากกกกก เลย แบบนั่งมองมันวิ่งแล้วจะขาดใจตาย แอ๊ะ!
    ของเพื่อนเราเป็น win 7 ใครมีอะไรแนะนำให้มันเล่นลื่นบ้างไหมค่ะ 'เราไม่ถนัดเรื่องปัญหาแบบนี้เลย'
    ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ Thang you!

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    รูปที่แนนเก็บไว้ตอนเล่นครั้งล่าสุดค่ะ ฮ่า ๆ (เมื่อไหร่จะมีเวลาเล่นอีกน๊าา)
    ภาพสุดประทับใจ ลูกสาวหลับปุ๋ยเลย

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    โอ้วววววววว....ต้องขอขอบคุณ "คุณshinchan69" อย่างสู๊งสูง นะค่ะ ที่เข้ามาตอบคำถามความสงสัยของทุกๆคนเลยย
    แนนเองก็ไม่ได้เข้ามานานแล้ว เข้ามาบ้างไม่ได้เข้าบ้างไม่ค่อยมีเวลาเท่าไร นี่อยากเล่นต่อยังไม่มีเวลาเล่นเลย ฮ่าๆ
    แนนมีเล่นถึงมีลูกคนที่ 2 อยู่ในท้องแล้ว ฮ๋า ๆ อยากให้คลอดเร็ว ๆ แล้วก็คลอดปุ๊บโตปั๊บ! เนี้ยบอกเลย ฮิ ๆ

**เอาเป็นว่ายังไงก็ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามแทนแนน แฮ่ ๆ**
    ไม่เป็นไรครับ ช่วย ๆ กัน เพราะว่าทุกคนคือคนที่รักในการเล่นเกมนี้ร่วมกัน
    แล้วเรื่องของ notebook ของเพื่อนอ่ะครับ ปกติ notebook จะทำงานได้ไม่เท่า pc นะครับ (ในการเล่นเกมนะครับ) แนะนำลองเวอร์ชั่น dolphin หลาย ๆ รุ่นดูครับ หาอันที่ลื่นที่สุดอ่ะครับ ของผมนี้เล่นลื่นแต่มีเสียงแตกบางฉากนะครับ และก็อัพเดพวินโดส์ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shinchan69 อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรครับ ช่วย ๆ กัน เพราะว่าทุกคนคือคนที่รักในการเล่นเกมนี้ร่วมกัน
    แล้วเรื่องของ notebook ของเพื่อนอ่ะครับ ปกติ notebook จะทำงานได้ไม่เท่า pc นะครับ (ในการเล่นเกมนะครับ) แนะนำลองเวอร์ชั่น dolphin หลาย ๆ รุ่นดูครับ หาอันที่ลื่นที่สุดอ่ะครับ ของผมนี้เล่นลื่นแต่มีเสียงแตกบางฉากนะครับ และก็อัพเดพวินโดส์ด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆค่ะ ^^'

กล่าวขอบคุณ
    15
    Catfish ตกได้ที่ไหนครับ ฤดูอะไร

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Macarai อ่านกระทู้
    Catfish ตกได้ที่ไหนครับ ฤดูอะไร

ตามลิ้งนี้เลยครับ ข้อมูลแน่นมากครับ
    http://fogu.com/hm/animal_parade/fishing.php
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shinchan69 : 26th October 2013 เมื่อ 01:26

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shinchan69 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ให้ได้วันละ 1 ครั้งเท่านั้นครับ
    แนะนำให้ทำ Rubbing ด้วยนะครับจะได้ขึ้นไวอีกนิด
    rubbing นี่ทำยังไงเหรอครับ ผมใช้ dolphin emu 4.0 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เพิ่งโหลดมาเล่นลื่นมาก ติดหนึบเลย เพิ่งเล่นได้วันที่6