ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1927282930 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetzoxzax อ่านกระทู้
    เพิ่งโหลดมาเล่นลื่นมาก ติดหนึบเลย เพิ่งเล่นได้วันที่6
    - จากการทำนายคุณจะต้องติดเกมส์นี้อย่างง่อมแง่มแน่นอน ฟันคอ! ฮ่า ๆ / เล่นให้สนุกนะค่ะ
    ♥ Girl's Generations ♥

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นถึงวันที่27ละ เล่นทั้งวัน 555+ ถามหน่อยครับ ผมต่อจอยเล่น แต่ไปอ่านเจอวิธีหนึ่งมาในเฟส Harvest Moon Thailand Board "เซ็ตเมาส์เป็น WiiMote จอยที่ 2 เวลาเล่นเกม เคอเซอร์เมาส์จะเป็นรูปหัวใจ เราสามารถเอาไปถูชาวบ้่าน(1วัน/1ครั้ง)" ตั้งค่ายังไงอ่านแล้วงงครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetzoxzax อ่านกระทู้
    เล่นถึงวันที่27ละ เล่นทั้งวัน 555+ ถามหน่อยครับ ผมต่อจอยเล่น แต่ไปอ่านเจอวิธีหนึ่งมาในเฟส Harvest Moon Thailand Board "เซ็ตเมาส์เป็น WiiMote จอยที่ 2 เวลาเล่นเกม เคอเซอร์เมาส์จะเป็นรูปหัวใจ เราสามารถเอาไปถูชาวบ้่าน(1วัน/1ครั้ง)" ตั้งค่ายังไงอ่านแล้วงงครับ
    ไปดูทรากระทู้นี้เลยคับ เลื่อนลงมาล่างๆช่วงท้ายๆของหัวข้อที่ จขกท โพสไว้ ไม่ยุ่งยากแน่นอนคับผม
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=837

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมลองเข้าไปดูเจอแล้วครับ ขอบคุณมาก ทำตามแล้วแต่ยังไม่ได้ไม่รู้ว่าเพราะอะไร กดWiimote config พอจะเลือกDevice มันเป็นสีขาวหมด ไม่มีให้เลือกเลย ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ โหลดการตั้งค่าของคุณโบ๊ทมา ก็ไม่มีเลือกขึ้นสีขาวเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ขอบคุนครับ กำลังโหลด

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ผมลองเข้าไปดูเจอแล้วครับ ขอบคุณมาก ทำตามแล้วแต่ยังไม่ได้ไม่รู้ว่าเพราะอะไร กดWiimote config พอจะเลือกDevice มันเป็นสีขาวหมด ไม่มีให้เลือกเลย ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ โหลดการตั้งค่าของคุณโบ๊ทมา ก็ไม่มีเลือกขึ้นสีขาวเหมือนกัน
    ใช้ dolphin เวอร์ชั่นอะไรค่ะ ?? ลองค่อย ๆ ลองทำตามดูค่ะ ส่วนที่เอาตั้งค่ามา ลองลงไปซ้ำ ๆ ดู นะ แนนเคยลงค่ะ ครั้งแรกไม่ได้ แต่ครั้งที่ 2 ก็ขึ้นมาค่ะ ลองดูนะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ใช้รุ่นล่าสุดครับ4.0.1 ตอนนี้ืทำได้ละครับ มือใหม่ อาจจะสงสัยเยอะ เดียวถ้ามีไรไม่เข้าใจจะมาถามครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เล่นไม่ได้ กระตุก TT

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mariohman52 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ กระตุก TT
    อยู่ที่เครื่องของแต่ละคนนะครับ มันกระตุกทุกเครื่องครับอยู่ที่มากน้อยแค่ไหนและพอเล่นได้รึเปล่า ลองหา dolphin หลายๆเวอร์ชั่นดูครับบางทีรุ่นเก่าก็อาจจะลื่นกว่านะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เพิ่งเล่นถึง วันที่ 3 ฤดูร้อนปีแรกค่ะ มีจดหมายเชิญ ไปงานแต่ง luke กับ selena
    ทั้งๆที่ไม่เคยเจอเหตุการณ์คู่แข่งเลย ค่ามิตรภาพของทั้ง2คน กับเราก็ยังไม่มีสักดวง ผิดปกติหรือเปล่าคะ?? เกมรวนหรือเปล่าค่ะ??

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reonasza อ่านกระทู้
    เพิ่งเล่นถึง วันที่ 3 ฤดูร้อนปีแรกค่ะ มีจดหมายเชิญ ไปงานแต่ง luke กับ selena
    ทั้งๆที่ไม่เคยเจอเหตุการณ์คู่แข่งเลย ค่ามิตรภาพของทั้ง2คน กับเราก็ยังไม่มีสักดวง ผิดปกติหรือเปล่าคะ?? เกมรวนหรือเปล่าค่ะ??
    ไม่เคยเจอแบบนี้ ของเราไปตามเหตุการณ์ ทุกคนเริ่มแต่งงานในหลังเราที่เราแต่งงานกันหมดเลย รอผู้รู้คนอื่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรครับ ปกติจะใช้save state เอา เดียวนี้พอจะเซฟจะโหลดค้างตลอดเลย ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรพอจะทราบมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรครับ ปกติจะใช้save state เอา เดียวนี้พอจะเซฟจะโหลดค้างตลอดเลย ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรพอจะทราบมั้ยครับ
    แนะนำเลยนะค่ะ เลิกการ Save state เด็ดขาดเลยค่ะ เพราะว่ามันค้างงงงง
    ***ออกคำสั่งเลยว่าเซฟโดยไปในบ้านของเราไปที่หนังสือข้างเตียงเซฟจ้าา เซฟไม่หายไปไหนแน่นอน ไม่ค้างด้วยจ้าา
    แล้วเวลาจะเปิดเล่นก็เลือก โหลดเกมก็จะเจอเซฟตัวของเรา ต่อไปไม่ต้องกังวลเรื่องค้างอีกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nansobest : 3rd December 2013 เมื่อ 20:46

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    โน็ตบุ๊คเครื่องเก่าผม เซฟเสตท ไม่ได้เลย
    แต่เครื่องใหม่ผม เซฟโหลด เซฟโหลด ไม่เป็นอะไรเลย
    อาจเป็นเพราะคุณใช้งานคอมหนักจนมันหมดแรงแล้วหรือเปล่าครับ อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมลงเหมือง Watery Cave ชั้น 20 แล้วเดินไปหนไม่ได้เลยอ่าคับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอโทษค่ะ จะถามว่า จะย้ายเฟอนิเจอ ไปห้องข้างๆกับห้องข้างบนได้ยังไงค่ะ คือตอนนี้บ้านเลเวล4แล้วค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oakkaset อ่านกระทู้
    ทำไมผมลงเหมือง Watery Cave ชั้น 20 แล้วเดินไปหนไม่ได้เลยอ่าคับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง
    ลองเหยียบกับดักดูค่ะ เผื่อจะเจออันที่วาปขึ้นข้างบน แล้วทีนี้บันไดก็จะโผล่มา เคยเป็นค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    18
    หยุดที่หน้าจอนี้น่ะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ เพิ่งมาลองเล่น ใช้โปรแกรมครั้งแรก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Pie Dough หาได้ที่ไหนคะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สวัสดีค้าบบบ คือ อยากสอบถามอะไรนิดหน่อยน่ะครับ ถ้าสะดวกรบกวน แอดเฟส https://www.facebook.com/pawich.wongkamhang.56 ทีนะครับ ถ้าแอดมาแล้วรบกวนทักมาอีกทีนะครับจะสอบถามนิดหน่อย เดี๋ยวเรื่องแนะนำตัวอะไร เจอกันในแชทนะ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oakkaset อ่านกระทู้
    ขอโทษที่ตอบกลับช้านะค่ะ ลองเข้าไปตั้งค่าในโปรแกรม Dolphin ดูนะค่ะ
    เข้าไปที่ Config > General > แล้วเลือกในส่วนของ CPU Emulator Engine เป็น "JitIL experimental recompiler" นะจ้ะ
    เคยเป็นเหมือนกันจ้าา (แต่ถ้ายังเป็นอยู่ก็ไม่ทราบแล้วอ่ะจ้าา)

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guideza5566 อ่านกระทู้
    หยุดที่หน้าจอนี้น่ะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ เพิ่งมาลองเล่น ใช้โปรแกรมครั้งแรก

ตั้งค่าในโปรแกรม Dolphin ค่ะ เลือก Wiimote > แล้วเลือกตัวเลือกที่หัวข้อ Emulared Extension เป็น Nunchuck นะค่ะ
    **อ่อ ๆ ตั้งค่าส่วนนี้ด้วยนะ ในโปรแกรม Dolphin เลือก GCPad > และเลือกตรงหัวข้อ Device ให้เลือกเป็น Keyboard Mouse นะค่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    ตั้งค่าในโปรแกรม Dolphin ค่ะ เลือก Wiimote > แล้วเลือกตัวเลือกที่หัวข้อ Emulared Extension เป็น Nunchuck นะค่ะ
    **อ่อ ๆ ตั้งค่าส่วนนี้ด้วยนะ ในโปรแกรม Dolphin เลือก GCPad > และเลือกตรงหัวข้อ Device ให้เลือกเป็น Keyboard Mouse นะค่ะ
    ยังอยู่อีกรึไง ? ฮ่าๆ ผมกำลังจะโหลดมาเล่นใหม่ละครับ อิจฉาเพื่อน****เล่นภาค Story

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastyseal อ่านกระทู้
    ยังอยู่อีกรึไง ? ฮ่าๆ ผมกำลังจะโหลดมาเล่นใหม่ละครับ อิจฉาเพื่อน****เล่นภาค Story
    555555 ที่หายไปนานก็เพราะเรียนหนักค่ะ + ลืมรหัสตัวเองค่ะ
    ปิดเทอมแล้ว คิดถึงเลยแวะมาดู แต่ไม่ได้เข้าระบบเพราะลืม
    อยู่ ๆ ก็นึกออก เลยได้เกิดขึ้นมาอีกครั้ง 555

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monpawich อ่านกระทู้
    สวัสดีค้าบบบ คือ อยากสอบถามอะไรนิดหน่อยน่ะครับ ถ้าสะดวกรบกวน แอดเฟส https://www.facebook.com/pawich.wongkamhang.56 ทีนะครับ ถ้าแอดมาแล้วรบกวนทักมาอีกทีนะครับจะสอบถามนิดหน่อย เดี๋ยวเรื่องแนะนำตัวอะไร เจอกันในแชทนะ
    ทักทายพูดคุยกันในนี้ก็ได้จ้าาา ถามกันได้เลยนะ