ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

Talking ผมจะเล่าเรื่อง "ผี" ให้ฟัง

พอดีประสบการณ์แบบนี้เยอะ

รอคนมาตอบว่า ได้หรือ ไม่ แล้วผมจะมาเล่า ฮิฮิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมอยากให้เล่านะ เพราะผมอยากฟัง
    ok งั้นเริ่มกันเลย

เกริ่นก่อน ผมเป็น เด็ก ม.5 อายุ 15 ที่เจอ ผีมาตลอด 10 ปื -*- เรื่องที่ผมจะเล่าเป็นเรื่องที่เจอกับตัว ไม่ได้ก็อปหรือดัดแปลงของใครนะครับ

เรื่องแรก

ผมมีเพื่อนผู้หญิง ที่รักมากๆ อยู่ด้วยกันตั้งแต่อนุบาล เป็นเพื่อนรักกัน เรื่องเกิดเมื่อ 1 เดือนที่แล้ว วันนั้นเป็นวันอังคาร ผมกลับมาจาก รร.

เธอก็โทรมา....

ญ: นี่ แก วันอาทิตย์นี้ว่างรึปล่าว

ช: ทำไม??

ญ: ไปดูหนังกันปะ ที่เมเจอร์??

ช: หืมมม....เอาสิ

ญ: ok วันอาทิตย์มารับด้วยละ

ช: อ่าๆ

เธอก็วางไป เหตุการณ์มันเริ่มต่อจากนี้!! วันพฤหัสบดี ตอนประมาณ 1 ทุ่มกว่าๆ เธอโดนรถกระบะชนอยู่อยู่ 7-11 หน้าซอยบ้านผม ผมซึ้งทำงานพิเศษอยู่ก็ไม่ได้รู้อะไร

พอกลับบ้านแม่ก็บอก นี่ ลูกรู้รึยังว่า เด็กที่ไปกะลูกประจำอะ ตายแล้วนะ! ผมร้อง "ห่ะ!!" เสียงดังเลย น้องคนนั้นอะเค้าถูกรถชนอยู่หน้า 7-11 น่ะลูก แม่บอกผม

ผมอึ้งไปซักพัก คิดในใจว่า "เห้ย -*- อะไรวะ วันก่อนยังชวนกูไปดูหนังอยู่เลย" แล้วกลับจาก รร.ตอนวัน ศุกร์ ผมนอนตั้งแต่ 1 ทุ่มกว่าๆ ด้วยความเหนื่อยก็หลับไป - -

ด้วยความคิดถึงหรืออะไรก็ไม่รู้ อยู่ๆผมก็ฝันถึงเธอ เธอจับมือผมแล้วร้องให้ ปากเธอเหมือนพูดอะไร แต่เหมือนกันว่าหูผมไม่ได้ยินเลยตอนนั้น แล้วซักพักผมรู้สึกกึ่งหลับกึ่งตื่น

ผมได้ยินเหมือนมีอะไรเข้ามานั่งที่เก้าอี้ตรงโต๊ะคอมผม ผมเห็นแสงวาปๆ 2-3 ครั้ง ตรงนั้น รู้สึกตัวอีกที 9โมงกว่าแล้ว ผมสังเกตุเห็นว่าโทรศัพท์ ผมมันไม่ได้อยู่ที่เดิม

คืนก่อนผมจะนอน ผมจะเอาโทรศัพท์ตั้งใว้หหน้าคอม แต่ตอนนี้โทรศัพท์ผมมันมาอยู่ใต้หมอน!!!!! ผมก็ งง เลยลองกดโทรศัพท์ดู แจ้งเตื่อนข้อความเมื่อตอนเที่ยงคืน 00.00น.

"แก เค้าคงไปดูหนังกับแกไม่ได้แล้วล่ะ ขอโทษทีนะ " อ่านแล้วแทบกรี๊ด เพราะคนที่ส่งข้อความมา คือคนนั้น เพื่อนรักผม คนที่โดนรถชนตาย ผมทั้งอึ้ง ทั้ง งง ทั้งซึ้ง

เธอยังคิดถึงผมอยู่....

เรื่องนี้ออกจะไม่น่ากลัวนะ ขอโทษจริงๆ = ='' แต่นี่เป็นประสบการณ์ตรงของผม

ไปหาอะไรกินก่อน เดี๋ยวจะมาต่อ ฮ่าๆๆๆ

เรื่องที่สอง

นี่ๆ พวกคุณเคยรู้สึกว่า เฮ้ยยย....กูอยู่คนเดียวรึปล่าววะเนี้ย -*- ใหมเอ่ย?? เรื่องที่ 2 นี้ ผมก็เจอมากับตัวนี่ละ ไม่ได้ก๊อปหรือดัดแปลงของใครมานะเออ - -*

ok ย้อนไป ตอนผม 7 ขวบ อ่า....ตอนนั้นผมยังอยู่ห้องเช่าเป็น แฟลต 4 ชั้น จะบอกว่าตอนนั้นน่ะ กลัว ผีขึ้นสมองเลย ฮ่าๆๆ

จะบอกว่าตอนนั้นผมละโครตอยู่ไม่เป็นสุขเลย -*- ทั้งเสียงโน่น เสียงนี่ กลิ่นแปลกๆ อีก -*- คือผมไปรู้มาว่ายายป้าห้องตรงข้ามน่ะ เลี้ยงผี!! เล่นซะเวลามืดๆนะ ไม่กล้าออกนอกห้องเลย

ก็มีวันนึง คือผมต้องลงไปช้วยแม่เก็บร้านอยู่หน้าปากซอย ตอนนัน ประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆนี่ละ แม่ผมก็เก็บของกับผมขึ้นไปหมดแล้ว เหลือผมต้องเก็บรถนี่สิ บรรยากาศ ข้างวัดอะ คุณคิดดูมันจะเป็นยังไง

ระหว่างเข็นรถ ก็มีเสียงลม เสียงหมา เสียงก็อกๆแก็กๆ บอกตรงๆว่า "หลอนนน" แล้วในหัวยังมีเรื่องยายป้าห้องตรงข้ามอีก พอเก็รถ ล็อกรถเสร็จสรรพ เกิดปวดฉี่เลยยืนฉี่อยู่ตรงสังกะสี

ข้างๆแท้งน้ำ เสียงฉี่กระทบสังกะสีดัง แปร๊งๆๆๆๆๆ แต่ที่ผมได้ยินมันไม่ใช่แค่นั้นน่ะสิ เสียง คิกๆ เสียงเหมือนคนกลั้นหัวเราะ!!! เสียงมันดังจากข้างตัวผม เท่านั้นละขนลกซู่ๆๆ

ในหัวผมคือ **** มาแล้วๆๆ ฉี่เสร็จปุ๊บ ก็รีบวิ่งขึ้นบันไดเลย วิ่งกำลังจะขึ้นบันไดชั้น 2 เท่านั้นละ(คือห้องผมอยู่ชั้น2)ผมเห็นเหมือน มีใคร?? วิ่งขึ้นไปก่อนผม!!

อ่าาาา...เท่านั้นละถึงกับผงะเลย ผมละถอยร้นไปติดกำแพงเลย เหงื่อเต็มไปหมด ตอนนั้นคิดจะวิ่งก็วิ่งไม่ออกแล้ว ขาก็สั่น ค่อยๆเดินขึ้นไปพอสุสุดบันไดชั้นที่ 2 ผมเห็นเหมือนเด็กผู้ชาย น่าจะรุ่นเดียวกับผม

นั่งบิดข้อมือเล่น!! ไม่ได้บิดธรรมดาด้วย บิดจนหมุน 2-3 รอบ ไอ่คนนั้นเงยหน้ามามองผม เท่านั้นละ ผมก็ติดเจ๊ต ไปหน้าห้องผม พร้อมกับตะโกนเรียกแม่ให้เปิดประตู

แม่ถาม "ไปทำอะไรมา หน้าซีดเลย"

ผมบอกว่า "แม่ครับ แม่ ผม ผม ผมเห็นเด็กผู้ชายนั่งหมุนมือเล่นอยู่ตรงบันได้ครับ!!!"

แม่บอก "ตลก จะมีเด็กที่ไหนป่านนี้" แล้วแม่ก็ดึงแขนผมให้ผมพาไปดู แม่ก็บอก "ไม่เห็นมีใครเลย เพ้ออีกละ ไปอาบน้ำนอนไป -*-" ผมอึ้งไปซักพัก+ขาสั่น แล้วผมก็เข้าบ้านกับแม่

ระหว่างอาบน้ำในบางวัน ความรู้สึกของผม เหมือนได้ยินเสียง คิกๆ อยู่ข้างๆผม รู้สึกเหมือนมีคนมาดูบ้างละ ทีวีปิดเองแบบไม่มีสาเหตุ สารพัด บางครั้งได้ยินเหมือนมีคนมาเตะประตูด้วย!!

แต่พอเปิดออกไปก็ไม่มีใคร

ผมก็เจอแบบนี้อยู่เดือนกว่าๆ จนกระทั่ง ยายป้าห้องตรงข้ามย้ายออกไป เรื่องแปลกๆแบบนี้ก็น้อยลง (ยกเว้นไอ่ห้องข้างๆที่ชอบมีอะไรกันเสียงดัง -*- บางที เสียง ซี้ดๆๆ อ่าๆๆ ข้ามมาถึงห้องผมเลย -*-)

พอห้องมันว่างปล่าว ด้วยความซนก็เข้าไปวิ่งเล่น ผมไปเจอตุ๊กตา ขนาดเท่านิ้วโป้งผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร ผมก็โยนทิ้งไป ผมก็วิ่งไปหลังบ้านของห้องนั้นเ ผมไปเห็นไอ่คนนั้น!!

คนที่มันปิดข้อมือให้ผมดู หน้าโทรม ซีด นั่งร้องให้อยู่มุมห้อง ผมเห็นเท่านั้นละก็เตลิดไปหาแม่เลยล่ะ - -

แต่ปัจจุบันผมก็ไม่เจอเด็กคนนั้นแล้วนะ ไม่รู้ไปไหนละ - -

จบแล้วเรื่องที่ 2 กินมาม่าแปป เดี๋ยวมาต่อ

เรื่องที่สาม

อ่า...ห่ะ!! เรื่องนี้เพื่อนผมเล่าให้ฟังตอนไปเข้าค่าย ลส. อยู่ ม.3 ไม่รู้ว่าจริงรึปล่าว แต่บรรยากาศตอนนั้นฟังขนลุกอะ ฮ่าๆๆๆ

เพื่อนมันแล้วว่า - พวก***รู้ประวัติของห้อง นาฏศิลป์ของ รร. รึปล่าววะ?? เดี๋ยวกูจะเล่วให้ฟัง ว่าบางครั้งทำไมทั้งๆที่ไม่มีใคร แต่มีเสียงเหมือนคนอยู่ในนั้น ละซ้อมดนตรีอยู่

(คือผมก็เป็นนักดนตรีของ รร. เหมือนกัน แต่ผมจะเป็นแบบเล่นดนตรีสากล เวลาจะไปเอาสายกีต้าร์หรือไม้กลอง ก็จะได้ยินเสียงแปลกๆจากห้องนาฏศิลป์

ทั้งๆที่ไม่มีคนอยู่แล้วแถมยังล็อกกุญแจจากด้านนอกอีก เสียงเหมือนคนย่ำเท้าบ้าง เปิดเพลงไทยๆ บ้าง เสียงระนาด เลื่อนเก้าอี้ ก็มี )

ย้อนไปเมื่อ 4 ปีก่อนเลย มี อาจารย์บรรจุใหม่มา 3-4 คน แต่เรื่องนี้มันเกี่ยวกับ อาจารย์สาวๆที่เค้ามาสอนอยู่ห้องนาฏศิลป์ อาจารย์คนนี้สอนดีเลยทีเดียว (มันว่างั้นอะนะ - -)

อาจารย์คนนี้ขยันมากๆ เห็นว่าบางวันกลับ 2-3 ทุ่มเลยละ แต่เรื่องมันต่อจากนี้!! วันนั้นเป็นวันศุกร์ เวลาประมาณทุ่มกว่าๆ อาจารย์คนนี้กำลังจะกลับบ้าน อาจารย์คนนั้นโดนฉุดไปข่มขืน!!

กูก็ไม่รู้ว่าใครเป็นคนฉุดอาจารย์ไป แต่เห็นบางคนบอกว่าเป็น ภารโรง!! พอเสร็จสรรพแล้ว ไอ่นั้นก็ฆ่าอาจารย์แล้วหั่นเป็นชิ้นๆ พวกแขน ขากับหัว เห็นว่าเอาไปซุกใว้ในห้องนาฏศิลป์

ส่วน ตัวก็ไม่รู้เอาไปใว้ที่ไหน

จากนั้นประมาณ 1-2อาทิตย์ก็มี อาจารย์นาฏศิลป์คนใหม่มาสอนและก็ประจำอยู่ที่ห้องนั้น พวก***รู้รึปล่าว?? ว่าอาจารย์คนนั้นเจออะไร?? อาจารย์คนนี้อยู่ได้ 4 วัน ก็เจอดีเลย!

วันที่ 4 น่ะ อาจารย์คนนั้นก็กำลังเข้าไปเอาเอกสาร ก็ได้ยินเสียงเปิดเทปเพลงไทยๆ(เพลงที่ใช้รำอะมั้ง - -) สิ่งที่อาจารย์คนนั้นเห็นก็คือ มีมือ กับขา กำลังรำตามเพลงอยู่!!

ส่วนหัวก็ค่อยๆหันมา"แสยะ" ให้กับอาจารย์คนนั้น อาจารย์ถึงกับลงไปนอนเลย แล้วก็เห็นว่ามีคนเห็นบบนี้หลายคนเลยละ ทั้ง นักเรียน ทั้งอาจารย์

*ผมต้องขอโทษทีเพราะเรื่องนี้ผมฟังไม่จบ พอดีว่าผมหลับไปก่อนเลยรู้เรื่องมาแค่นี้ขอโทษจริงๆครับ

เรื่องที่ 3 จบแล้ว พักแปปนึงเดี๋วจะมาต่อนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    เป็นเรื่องเล่าหอพักแห่งหนึ่งซึ่งเป็นหอในมหาวิทยาลัย ขอไม่เอ่ยนาม ซึ่งมีเหตุการณ์ฆาตกรรมคือ มีคู่เกย์คู่หนึ่งได้พักด้วยกันแล้วอยู่มาวันหนึ่งเกิดการทะเลาะอย่างรุนแรง เกย์K ไม่พอใจเกย์Q ที่จะมาบอกเลิก เกย์Kเลยฆ่าเกย์Q โดยการหั่นศพเป็นชิ้นๆแล้วเอาไปยัดในชักโครก ทำให้เป็นที่ฮือฮาในมหาวิทยาลัย ซึ่งมีผู้ที่เคยเห็น (ผี)ในหอพักนั้นเล่าให้ฟังว่า เคยเห็น(ผี)ไม่มีหน้า ไม่มีมือ ไม่มีเท้า ผมยาวแล้วไต่กำแผงของหอ ซึ่งเป็นที่กล่าวขานรุ่นต่อรุ่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    ผมขออณุญาติเล่าบ้างนะครับ อะแฮ่ม จะยาวนิดหนึ่งนะครับ

คือ เรื่องนี้มันเกิดขึ้นตอนระมาณ ปีกว่าๆเห็นจะได้ครับ คือตอนนั้น พวกผมเรียนจบ ม.3 แล้วก็ดะไปเลี้ยงฉลแงกันที่ อุทยานแห่งหนึ่ง จ.เชียงราย ซึ่งก่อนที่จะไป ผมกับเพื่อนได้ตกลงกันว่าจะเอาผีถ้วยแก้วไปเล่น แต่ ทว่า ระหว่างที่ขับรถมาที่จุดรวมพลก่อนจะออกเดินทาง อุปกรณ์การเล่นผีถ้ยแก้วมันดันหายไปไหนก็ไม่รู้สิครับ พวกผมก็เลยกะว่าจะไปทำเองสดๆที่นั่นเลย พอไปถึงที่นั่น ก็ต่างคนก็ต่าง ชิว พักผ่อนกันตามอัถยาสัย(สะกดถูกเปล่าหว่า) พอถึงเวลาประมาณ 1ทุ่ม ก็ได้มีการทำกิจกรรมต่างๆเกิดขึ้น กว่ากิจกรรมจะจบก็ปาเข้าไป 4ทุ่ม (ซึ่งตอนนั้นฝนตกพอดีและเป็นกกิจกรรมกลางแจ้ง) หลังจากนั้น ก็ถึงคิวกิจกรรมหลัก ซึ่งก็คือการ เปิดใจ และกิจกรรมเกี่ยวกับการรักเพื่อนไรพวกนี้ ซึ่งจะมี พี่ๆสตาฟมาคอยควบคุม และในกิจกรรมนั้นเอง ได้มีจังหวะหนึ่งที่เขาจะปิดไฟและนั่งหลับตา แต่ใครจะไม่หลับก็ได้ ดังนั้นผมจึงลืมตา แต่ผมก็ไม่เห็นอะไรนะครับ แต่มารู้ทีหลังว่า ตอนนั้น เพื่อนผมเห็นเป็นคน ใส่ชุดขาวยืนมองอยู่ ซึ่งคนที่จะยืนได้ก็มีแต่พี่สตาฟเท่านั้น และพี่สต๊าฟทั้งหมด ใส่ชุดสีดำ! ซึ่งหลังจากกิจกรรนี้เสร็จ ก็ได้เเดินกลับบ้านพักซึ่งอยู่ห่างออกไปประมาณ 20 เมตร ซึ่งในระหว่างทางเดินกลับนั้น จะต้องผ่านเนินซึ่งเป็นเนินโล่งๆ ซึ่งตรงเนินนั้น มีเพื่อผมประมาณ 5-6 คน เห็นผู้ชายใส่เสื้อสีข้าว วิ่งขึ้นไปข้างหลังเนินตรงนั้น แต่พอไปดูก็ไม่มีอะไร ทั้งๆ เนินตรงนั้นไม่มีแม้กระทั่ง ต้นไม้สักต้นให้หลบเลย หลังจากนั้น พวกผมก็ทำตัวกันปกติ ซึ่งบ้างก็เล่นไพ่ บ้างก็นั่งกินเหล้ากันในห้อง ซึง เพื่อนผม สองคนได้เข้าไปนอนในเตนท์ที่กางไว้นอกบ้านพัก แล้วในจังหวะที่จะปิดเต้น ก็เห็นเป็นเหมือนกับคนชุดขาววิ่งผ่านไป มันเลยเปิดเต้นท์ไไปดู แต่ก็ไม่เจอใคร เดี๋ยวมาเล่าต่อนะครับ เพราะให้อ่านติดกันยาวๆเลยคงไม่ไหว บอกได้เลยครับ ว่า อีกเยอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    โอเคครับมาต่อกันกับเรื่องของผมเลยละกันนะครับ

คือหลังจากที่เรื่องนี้เริ่มหนาหูขึ้นในค่ายของผม พวกผมก็มานั่งคุยกันตรงระเบียงบ้านพักวึ่งพอคุยกันไปคุยกันมา ก็มีเพื่อน สองคน วิ่งออกมาจาก ตรงที่เป็นบ่อน้ำร้อน ซึ่งอยู่ห้างออกไปหน้าบ้านพัก ประมาณ 100 เมตร พวกมันวิ่งมาหน้าตาตื่น พร้อมกับ มาบอกพวกผมว่าตอนที่มันสองคนไปสูบบุหรี่ที่บ่อน้ำร้อนตรงนั้น จู่ๆ ก็เห็นเป็นเหมือนกับร่างคนสีขาวกำลังยืนจ้องพวกมันอยู่ พวกมันเลยวิ่งมา ซึ่งตอนนีี้สองคนนั้นอยุ่ในสภาพตัวสั่นเทามาก และพอมันบอกเรื่องนี้กับพวกผม เพื่อนผมอีกคนที่อยู่ในกลุ่มก็บอกขึ้นมาว่า "ห๊ะ เสื้อขาวเหรอ เห้ย กูก็เห็น "คือมันลอกว่าตอนที่มันกำลังเล่นไพ่อยู่ มันได้เหลือบไปตรงหน้าต่าง เห็นคล้ายๆกับเงาสะท้อนของผู้ชายใส่เสื้ขาว กะโดดข้ามบรรไดตรงระเบียงข้างหน้าไป(กระโดดแบบขวางบรรไดไปอะครับ)แต่ออกไปดูก็ไม่มี ทีสำคัญคือ มันบอกว่า เห็นเหมือนกับจะไม่มีหัว!! ซึ่งมันคิดว่ามันตาฝาดไปเอง ทีนี้ ไอ้สองคนที่ไปสุบุหรี่อะครับ มันก็เดินไปคุยกันตรงแถวๆหลังบ้านพักต่อ และทีนี้ พวกผมก็นั่งคุยกันเเถวๆ ระเบียงเหมือนเดิม ทีนี้ ไอ้สองคนเดิมนั่นแหละครับ ก็วิ่งหน้าตาตื่นพร้อมกับร้องออกมาหาพวกผม พร้อมกับบบอกว่า "ผี ผี ไอ่สราสสส กูโดนอีกแล้ว ไอ่สราสสสสส" พอพวกผมถาวว่าไปเจอที่ไหนยังไง มันก็ตอบว่า "***เห็นไฟที่ติดตรงต้นไม้นั่นปะ(ตรงอุทยานนี้จะเอาหลอดไฟนีออนไปติดแถวๆต้นไม้นะครับ อาจจะห่างกัน ประมาณ 5-6ต้นต่อหนึ่งหลอด เพื่อนความให้มันสัลวๆไงหละครับ) เอ่อ นั่นแหละ ก็ พวกกูกำลังคุยกันเรื่องผีเนี้ย แล้วก็บังเอิยมองไปตรงหลอดไฟตรงนั้น แล้วจู่ๆ ก็มีเหมือนกับเงามัวๆดำๆ มาบังหลอดไฟ แล้วพอดูดีๆ มันก็ก่อตัวเป็นรูปร่างของคนสีดำ กำลังจ้องพวกกูอยู่ พวกกูเลยวิ่งมาเนี้ย"พอไดยินดังนั้นพวกผมเลยรีบไปดูตรงไฟที่มันว่า ซึ่งถ้าดูจากตรงหลังบ้านพักแล้วไฟนั้น จะอยุ่ห่างไปประมาณ 20 เมตร บนเนิน ซึ่งผมก็ดูแล้วก็ไม่มีไรผิดปกติหลังจากนันพวกผมก็เดินมาคุยกันเรื่องนี้อยู่ที่หน้าระเบียง พอคุยกันได้ไม่ถึง หนึ่งหนาที ก็มีเพื่อนในวงนั้นแหละพูดว่า "เห้ย นั่นไง มันอยู่ตรงนั้น"พร้อมกับชี้มือไปทางบ่อน้ำร้อนบ่อเล็กซึ่งอยู่ห่างจากที่พวกผมนั่ง ไปประมาณ 5 เมตรนี่เอง พอผมหันไปดู ก็เห็นเป็นเหมือนกับ คนใส่ชุดสีขาวขางเองสีดำ วิ่งหายลับเข้าไปในป่าข้างๆ พวกผมเลยวิ่งไปเอาสปอร์ทไลท์ เตี้ยๆที่อยู่แถวนั้น มาส่องดูในป่าที่มันวิ่งไป แต่ก็เจอแต่ความว่างเปล่า หลังจากนั้น พวกผมก็ลงความเห็นกันว่า จะนอนในเต้นท์ซึ่งอยู่ข้างนอกบ้านพัก เพื่อนที่จะได้เจอไรมากกว่านี้ (ตอนนั้นอยากเจอมาก) แต่ถึงแม้ไม่มีใครเจอตอนนอนในเต้นท์นั้นก็ยังได้ยินแค่เสียงแปลกๆตลอดทั้งคืน

จบแล้วครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    โรงเรียนเก่าครับ ตอนนั้นเด็กมากๆๆ ป.2มั้งรู้สึก
    คือโรงเรียนผมเป็นโรงเรียนคริสต์อะ เเล้วหลังโรงเรียนมีสุสาน คือไม่ได้สุสานในอดีตนะ เป็นสุสานจริงๆเเบบเป็นปูนล้อมรอบเป็น4เหลี่ยมมีทางเข้าไปเเล้วรอบๆก็จะมีช่องใส่ศพ
    บนช่องก็จะมีรูปเเม่ชีอะครับ เเล้วก็ชื่อ รูปเก่าเเล้วอะ คือก่อนหน้านั้นไม่รู้เลยว่ามันคือสุสาน วันนั้นไปเล่นกับเพื่อนเป็นกลุ่มเลย เเล้วเด็กมันซน 5555 เขามีประตูลูกกรงไม่ให้เข้าไปก็ไปเปิดเข้าไปเล่นกัน
    เเล้วก็เจอไอสุสานที่ว่านี่เเหละ ตอนเเรกงงมากมันคืออะไรวะ มีช่องๆเต็มเลย เเล้วมีรูปเเม่ชีขาวดำ ผมดูจากภาพการณ์เเล้วก็เก็ต555 ดูเล่นอยู่สักพักนึงก็มีเสียง
    "เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม" คือมันเป็เสียงที่หาที่มาที่ไปไม่ได้ไง รอบๆก็ไม่มีคน เเล้วดังคำนี้ซ้ำไปซ้ำมาอะ ปกติเวลามีคนพูดอะไรเราก็จะรู้ว่าคนนั้นพูดมาจากทางไหนไง เเต่อันนี้ไม่รู้เหมือนดังอยู่รอบๆตัวเลยอะ
    ตอนนั้นเเม่งขี้หักในเลยบอกตรงๆ555555 ทั้งกลุ่มอะวิ่งออกมาหมดเลยเเบบวิ่งกระเจิงอะ พอเเม่งออกมาเเล้วมองไปสุดทางก็เห็นครูสองคนคุยกันอยู่ เเล้วเขาหันมาเห็นพอดี
    พอขึ้นห้องไปครูประจำชั้นก็ถามว่าใครไปหลังตึกเรียนมา ครูไม่ว่าอะไรมาก เเต่โดนไปคนละ3ที เจ็บ****** = ="

ปล.ตอนนั้นเล่าให้ใครฟังเเบบไม่มีใครเชื่อเลยเพราะยังเด็ก เเต่ตอนนี้โตเเล้วก็ยังจำเรื่องนั้นได้เเม่นเลยอะ

ขอขอบคุน ทุกคนที่มาแชร์ประสบการณ์กันครับ

เรื่องพิเศษ!!

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมเจอที่สวนสาธารณะแถวบ้านผม ตอนประมาณ 2ทุ่มกว่าๆ ของวันนี้!! ซึ้งผมก็บาสเสร็จแล้ว กำลังจะกลับบ้าน ผมได้ยินเสียงเหมือนคนเดินอยู่แถวๆศาล าที่อยู่ตรงกลางสวนสาธารณะ

จากนั้นก็ได้ยินเสียงคนวิ่งๆๆ ผมเลยขับรถตามไปดู เพราะว่าอยากรู้ใครมันจะมาวิ่งตอนมืดๆอย่างนี้วะ -*-ผมก็ขับตามไปจนถึงริมน้ำ ผมอยู่ห่างริมน้ำประมาณ 2-3 เมตร เห็นเหมือนคน สูงประมาณ 180

ยืนอยู่ริมน้ำ เข้าก้มหน้าลงเหมือนมองอะไรสักอย่าง จากนั้นเขาก็กระโดดลงไป!!! ผมร้อง "เฮ้ยย!!" แล้ววิ่งลงจากรถไปดู แต่ผมไม่เห็นใครเลย แล้วที่สำคัญ ถ้ามีคนโดดลงไป น้ำต้องกระจายสิ?

ต้องมีเสียงสิ? แล้วน้ำต้องมีคลื่นเล็กๆสิ? แต่นี่นิ่งเงียบ? ผมอึ้งไปพักนัง แล้วก็ร้องว่า "เ-็ดดดดดดดดดดดดด ****ล่อ กูแล้ว!!" ผมโดขึ้นมอเตอร์ไซด์ แล้วบิดกลับบ้านอย่างสปีดเลย

บอกตรงๆว่า "หลอน"

เรื่องที่สี่

อาถรรพณ์ "กระดานงานศพ อย่าพิเรน ไปเขียนเล่น" ถ้าไม่เชื่อ...!!! “ต้องลองดู”

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น เมื่อเร็วๆนี้ เมื่อ “คุณพ่อ”ของเพื่อนกระผมคนหนึ่ง สมัยเรียนตั้งแต่เรียน “ช่างกลไทยสุริยะ บางเขน” ได้เสียชีวิตลง ด้วยโรคมะเร็ง ปัจจุบันทันด่วน เมื่อเสียชีวิตลงเพื่อนผมในฐานะ

ลูกก็ต้องมีหน้าที่ หาวัดเพื่อต้องสวดพระอภิธรรม ซึ่งวัดแถวบ้านมันบอกกันว่าต้องมีเส้นมีสายพอสมควรถึงจะเอาศพมาตั้งได้

“สุชาติ” หนึ่งในเพื่อนหัวโจกสมันเรียนก็ได้ เดินทางมาร่วมงานศพพร้อมกับเพื่อนๆกลุ่มหนึ่งจนฟังสวดเสร็จแขกก็ทยอยกลับแต่ “สุชาติ”กับเพื่อนๆยังคงนั่งคุยติดลมกับเพื่อนๆ และ “โอ้”ลูกของผู้เสียชีวิต

อย่างออกรสออกชาติ เพราะเพื่อนๆ รวมถึง ไม่ได้เจอะเจอกันมานานมาก การเจอในครั้งนี้ทำให้มีเรื่อง “เม้าท์”กันอย่างเมามันส์

จนกระทั้งได้เกิดฝนตกลงมาห่าใหญ่ ทำให้เพื่อนๆที่มาร่วมงานกลับบ้านไม่ได้ จึงถือโอกาสนั่งคุยกันต่อขณะนั้นเอง “สุชาติ”เพื่อนจอมซ่า ได้โพลงพูดขึ้นมาว่า นี่นะงานนี้เลี้ยงแค่ “ข้าวต้ม” ถ้าเป็นงานเขานะ

จะเลี้ยง “พิซซ่า”

ซึ่งในกลุ่มเพื่อนก็ได้แต่มองหน้ากันไปมา แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก สักพักจู่ๆ เพื่อนคนหนึ่งในกลุ่ม ก็เดินไปที่กระดานดำ ซึ่งไว้สำหรับเขียนหมายกำหนดการ งานศพและเจ้าภาพในแต่ล่ะคืน ไม่มีใครรู้ได้ว่า

เพื่อนคนนี้เกิด “พิเรน”หรือมีอะไรมา “ดลใจ” จู่ๆก็ใช้ผ้าลบชื่อ “คนตาย”ที่เขียนไว้บนกระดานดำออก และเขียนชื่อ “สุชาติ”เพื่อนจอมซ่าของผมลงไปแทนๆที่มันจะรู้สึกโกธร แต่ “สุชาติ”กลับบอกว่า “นาม

สกุล”เขียนผิด ท่ามกลางเสียงหัวเราะของเพื่อนๆในกลุ่ม

เมื่อเรื่องเป็นอย่างนี้เพื่อนที่เขียนก็เลยเถิด เขียนวันตาย วันเผา เอาไว้ให้เสร็จ แต่ “สุชาติ”ก็ตะโกนบอกลับมาว่า “ตายวันนี้ เผาวันนี้ไม่เอา” ขอเลื่อน “ไปตายอีก 7 วัน”ดีกว่า วันนั้นหลังจากฝนหยุดตกทุกคนก็

แยกย้ายกันกลับบ้าน

หลังผ่านไปไม่กี่วัน “สุชาติ”ได้โทรมาหา “โอ้”เพื่อนของผมอีกคน และบ่นว่ารู้สึกเหนื่อยๆ นอนไม่ค่อยหลับเลย มักจะฝันแปลกๆบ่อยมาก ในความฝันเห็นมีคนจะชวนไปอยู่ด้วย แต่ไม่รู้ไปไหนคล้ายๆกับวัดที่

เคยไปงานศพของ “พ่อโอ้” และ“สุชาติ”บอกต่อว่า ในความฝันก็เดินตามคนๆนั้นไป เจอคนแต่พอทักก็ไม่มีใครคุยด้วยสักคน เลยตัดสินใจวิ่งหนี จนหกล้ม ซึ่งจากการบอกเล่าในเรื่องของความฝัน “โอ้”เองไม่

ค่อยเชื่อนัก แต่หลังจาก หลังจาก “สุชาติและโอ้”ได้เจอกัน ทำให้ให้ “โอ้”ถึงกับตกใจ ว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร

ต่อมาประมาณอาทิตย์กว่าๆ กลุ่มเพื่อนๆได้มีการนัดแนะไปเที่ยว “ย่านเธค” ถนนวิภาวดีรังสิต

ซึ่งมี”สุชาติ”ไปด้วย ตลอดเวลาที่เพื่อนๆกำลังสนุกสนานกัน “สุชาติ”ได้เดินมาบอกกับผมว่า “วันนี้เหนื่อยมาก”

ขอตัวกลับบ้านไปนอนก่อน ซึ่งผมและเพื่อนก็เอ๊ะใจว่าทำไหม “สุชาติ” จึงกลับก่อนและมีสีหน้าไม่สู้ดีเลย ทั้งที่เคยเป็นคนที่ร่าเริงและสนุกสนาน แต่ก็ได้เก็บไว้ในใจ เพราะอาจจะเป็นเรื่องส่วนตัวที่เพื่อนไม่

สบายใจอยู่

หลังจาก “สุชาติ” ตัวกลับออกไป พวกเราก็กลับมาสนุกสนานกันต่อ จนเวลาผ่านไปได้เกือบตี 3 มีโทรศัพท์จากแฟน “สุชาติ” โทรเข้ามาถึง “โอ้”ว่า “สุชาติล้มหัวฟาดพื้น” เสียชีวิตและที่ รพ.พวกราที่กำลัง

สนุกอยู่หันมามองหน้ากันอย่างงๆว่าเกิดอะไรขึ้น พวกเราจึงตัดสินใจเดินทางไป รพ.ทันที ซึ่งหมอได้วินิฉัยพบว่า “ปอด”ของ “สุชาติ”แฟบหาย ไปข้างหนึ่ง ซึ่งเป็นเรื่องที่ผิดปกติเพราะ “สุชาติ”เป็นคนไม่ดื่ม

และไม่สูบบุหรี่ สร้างความเสียใจกับเพื่อนในกลุ่ม แต่ขณะนั้นเพื่อนคนหนึ่งได้ ทักออกมาว่า “เรื่องที่เขียนวันตายในกระดานดำที่วัด เจ้าสุชาติ มันตายก่อน ที่เขียนกำหนดวันตายเอาไว้ 1 วัน “ หลังจากรุ่งขึ้น

ญาติๆรวมถึงพวกเราก็ไปที่ รพ.เพื่อขอรับศพ “สุชาติ”ออกมาบำเพ็ญกุศล แต่เมื่อติดต่อวัดใกล้ๆบ้านก็ได้รับคำตอบว่าเต็มหมด

“เจ้าโอ้” จึงได้โทรไปติดต่อวัดที่เคยสวดพ่อมัน ก็ปรากฏว่ามีคนจองแล้ว แต่ที่ทุกคนกำลังวุ่นหาวัดอยู่นั้นเอง เจ้าหน้าของวัดที่ “เจ้าโอ้”โทรเข้าไปถามโทรกลับมาว่า “ศาลาว่างแล้ว” เอาศพมาได้ ซึ่งเมื่อถึงวัด

เพื่อนทุกคน ก็ต้องตะลึงเมื่อ “เป็นวัดเดียวกับที่สวดศพ พ่อเจ้าโอ้ และเป็นศาลาเดียวกัน ที่ “เพื่อนคนหนึ่งไปลบชื่อคนตาย และใส่ชื่อ สุชาติ และวันตาย วันเผา เมื่ออาทิตย์ก่อนที่ผ่านมา ” เรื่องนี้ใครว่าจะเป็น

เรื่องบังเอิญ ก็ตามใจ แต่ในส่วนตัวผมเชื่อว่าเป็น “เรื่องของ “อาถรรพณ์ กระดานผี”

เรื่องนี้เพื่อนเล่าให้ฟังน่ะครับ ถ้าเคยฟังแล้วก็ขอโทษด้วยนะครับ

ขอโทษทีอัพเดทช้า เพราะเพิ่งรู้ว่าโดนย้ายมาที่นี่แล้ว - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kaoput : 28th April 2012 เมื่อ 17:07

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    Up tp you.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมอยากให้เล่านะ เพราะผมอยากฟัง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อย่าหายแบบเจ้านั่นก็แล้วกัน lol

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    อย่าหายแบบเจ้านั่นก็แล้วกัน lol
    555รู้ๆกันอยู่หายไปเลยแล้วบอกว่าจะอัพเดทตลอด

ผมว่าเล่าเลยครับบอดเรารู้สึกจะขาดไปอย่างนึงคือเรื่อง ผี เนี่ยละ เอาเลย

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    จัดหนักน่ากลัวๆ หามาเยอะๆเลยจ็ะ ร้อนๆ

75/3 m. 6 Lop Buri Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    จะรอฟังเด้อ

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    จัดมาครับ !!

กล่าวขอบคุณ
    67
    ok ครับ งั้นเริ่มกันเลย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขออย่าขาดตอนเป็นพอ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ใช่แล้วอย่าหายไปแบบท่านผู้นั้นก็แล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ johero อ่านกระทู้
    จะรอฟังเด้อ
    มาแล้วครับ เรื่อง แรก ^^

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kaoput อ่านกระทู้
    "แก เค้าคงไปดูหนังกับแกไม่ได้แล้วล่ะ ขอโทษทีนะ " อ่านแล้วแทบกรี๊ด เพราะคนที่ส่งข้อความมา คือคนนั้น เพื่อนรักผม คนที่โดนรถชนตาย ผมทั้งอึ้ง ทั้ง งง ทั้งซึ้ง
    เอ่อ คุณยังเก็บข้อความนั้นอยู่ป่าวครับ อยากเห็นจัง

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อย่ากเห็นข้อความครับ ถ่ายมาให้ดูหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    เรื่องที่ จขกท.เล่า ผมเคยฟังมานานเเล้ว เหอะๆ คิดว่า ข้าไม่รู้เหรอ ตั้งเเต่สมัยพี่ผมเเล้ว
    หืมม นี่ผมเจอกับตัวนะ เออ - -*

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้
    เอ่อ คุณยังเก็บข้อความนั้นอยู่ป่าวครับ อยากเห็นจัง
    เครื่องนั้นตกน้ำไปแล้ว ครับ ขอโทษทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kaoput : 24th April 2012 เมื่อ 16:15

กล่าวขอบคุณ
    67
    เรื่องที่ 2 มาแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    รอเรื่องที่3ครับ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผีบิดข้อมือ 55 มันคงอยาก Fap แต่ทำไม่ได้สินะ เลยพยายามมาบอกว่า Fap ให้หน่อยยยย ไม่ได้ Fap มาหลายเดือนแล้วววว 55

ป.ล.แนะนำไปที่ main น่าจะมีคนอ่านเยอะกว่านะครับ(แต่กลัว mod ย้ายมาอยู่หมวดนี้อีกนะสิ - -)
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    รอเรื่อง 3 เหมือนกันคับประสบการคุณสุโค่ยมาก

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราว่าอย่างน้อยๆ ถ้าเขาหายไป แต่เรืองจบก็ไม่ว่าอะไรนะครับ แต่ถ้าทำตามสัญญาได้ละก็เยียมครับ
    เราว่าไม่ควนให้สัญญาอะไรก่อนนะครับถ้าติดปัญหาอะไร จะได้ไม่โดนด่าแบบรายนั้นนะครับ ล
    เล่น เล่าๆหยุดๆ แบบนั้นพอ ติดธุระหรือมีเรืองเกิดกระทันหัน แล้วมาไม่ได้ตามนัด ก็ไม่โดนด่า
    แต่จะโดนด่าน้อยกว่า ที่ให้สัญญาเอาใว้นะครับ เก็บไปคิดดีๆนะครับ
    MY CENTER ^

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้าผมอยากจะเล่าเรื่อง ที่เล่าต่อๆกันมาจะได้ป่าว เรื่องผีนี้แหละครับ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    เราว่าอย่างน้อยๆ ถ้าเขาหายไป แต่เรืองจบก็ไม่ว่าอะไรนะครับ แต่ถ้าทำตามสัญญาได้ละก็เยียมครับ
    เราว่าไม่ควนให้สัญญาอะไรก่อนนะครับถ้าติดปัญหาอะไร จะได้ไม่โดนด่าแบบรายนั้นนะครับ ล
    เล่น เล่าๆหยุดๆ แบบนั้นพอ ติดธุระหรือมีเรืองเกิดกระทันหัน แล้วมาไม่ได้ตามนัด ก็ไม่โดนด่า
    แต่จะโดนด่าน้อยกว่า ที่ให้สัญญาเอาใว้นะครับ เก็บไปคิดดีๆนะครับ
    หืม....... ผมก็ไม่ได้สัญญาอะไร ผมไม่ได้ว่าจะเล่าตลอด แต่ผมจะเล่าเรื่อยๆ เล่าตามที่ผมเจอ เรื่องของผมเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับตัวเอง + ของเพื่อนเล่าให้ฟัง ผมทำมาเพื่อความบรรเทิง + แชร์ประสบการณ์

แล้วก็ขอบคุณครับที่เตือน ผมก็กลัวๆ ถ้าหายไปนานๆ แล้วโดนด่า ฮ่าๆๆๆ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    โห สนุกดี ครับ เล่าซะเห็นภาพเลย = ="
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    ถ้าผมอยากจะเล่าเรื่อง ที่เล่าต่อๆกันมาจะได้ป่าว เรื่องผีนี้แหละครับ
    เอาเลยครับ มีประสบการณ์แบบนี้มาแชร์กันเลยครับ!!