ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เป็นเรื่องเล่าหอพักแห่งหนึ่งซึ่งเป็นหอในมหาวิทยาลัย ขอไม่เอ่ยนาม ซึ่งมีเหตุการณ์ฆาตกรรมคือ มีคู่เกย์คู่หนึ่งได้พักด้วยกันแล้วอยู่มาวันหนึ่งเกิดการทะเลาะอย่างรุนแรง เกย์K ไม่พอใจเกย์Q ที่จะมาบอกเลิก เกย์Kเลยฆ่าเกย์Q โดยการหั่นศพเป็นชิ้นๆแล้วเอาไปยัดในชักโครก ทำให้เป็นที่ฮือฮาในมหาวิทยาลัย ซึ่งมีผู้ที่เคยเห็น (ผี)ในหอพักนั้นเล่าให้ฟังว่า เคยเห็น(ผี)ไม่มีหน้า ไม่มีมือ ไม่มีเท้า ผมยาวแล้วไต่กำแผงของหอ ซึ่งเป็นที่กล่าวขานรุ่นต่อรุ่น

L o V e You

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ผมขออณุญาติเล่าบ้างนะครับ อะแฮ่ม จะยาวนิดหนึ่งนะครับ

คือ เรื่องนี้มันเกิดขึ้นตอนระมาณ ปีกว่าๆเห็นจะได้ครับ คือตอนนั้น พวกผมเรียนจบ ม.3 แล้วก็ดะไปเลี้ยงฉลแงกันที่ อุทยานแห่งหนึ่ง จ.เชียงราย ซึ่งก่อนที่จะไป ผมกับเพื่อนได้ตกลงกันว่าจะเอาผีถ้วยแก้วไปเล่น แต่ ทว่า ระหว่างที่ขับรถมาที่จุดรวมพลก่อนจะออกเดินทาง อุปกรณ์การเล่นผีถ้ยแก้วมันดันหายไปไหนก็ไม่รู้สิครับ พวกผมก็เลยกะว่าจะไปทำเองสดๆที่นั่นเลย พอไปถึงที่นั่น ก็ต่างคนก็ต่าง ชิว พักผ่อนกันตามอัถยาสัย(สะกดถูกเปล่าหว่า) พอถึงเวลาประมาณ 1ทุ่ม ก็ได้มีการทำกิจกรรมต่างๆเกิดขึ้น กว่ากิจกรรมจะจบก็ปาเข้าไป 4ทุ่ม (ซึ่งตอนนั้นฝนตกพอดีและเป็นกกิจกรรมกลางแจ้ง) หลังจากนั้น ก็ถึงคิวกิจกรรมหลัก ซึ่งก็คือการ เปิดใจ และกิจกรรมเกี่ยวกับการรักเพื่อนไรพวกนี้ ซึ่งจะมี พี่ๆสตาฟมาคอยควบคุม และในกิจกรรมนั้นเอง ได้มีจังหวะหนึ่งที่เขาจะปิดไฟและนั่งหลับตา แต่ใครจะไม่หลับก็ได้ ดังนั้นผมจึงลืมตา แต่ผมก็ไม่เห็นอะไรนะครับ แต่มารู้ทีหลังว่า ตอนนั้น เพื่อนผมเห็นเป็นคน ใส่ชุดขาวยืนมองอยู่ ซึ่งคนที่จะยืนได้ก็มีแต่พี่สตาฟเท่านั้น และพี่สต๊าฟทั้งหมด ใส่ชุดสีดำ! ซึ่งหลังจากกิจกรรนี้เสร็จ ก็ได้เเดินกลับบ้านพักซึ่งอยู่ห่างออกไปประมาณ 20 เมตร ซึ่งในระหว่างทางเดินกลับนั้น จะต้องผ่านเนินซึ่งเป็นเนินโล่งๆ ซึ่งตรงเนินนั้น มีเพื่อผมประมาณ 5-6 คน เห็นผู้ชายใส่เสื้อสีข้าว วิ่งขึ้นไปข้างหลังเนินตรงนั้น แต่พอไปดูก็ไม่มีอะไร ทั้งๆ เนินตรงนั้นไม่มีแม้กระทั่ง ต้นไม้สักต้นให้หลบเลย หลังจากนั้น พวกผมก็ทำตัวกันปกติ ซึ่งบ้างก็เล่นไพ่ บ้างก็นั่งกินเหล้ากันในห้อง ซึง เพื่อนผม สองคนได้เข้าไปนอนในเตนท์ที่กางไว้นอกบ้านพัก แล้วในจังหวะที่จะปิดเต้น ก็เห็นเป็นเหมือนกับคนชุดขาววิ่งผ่านไป มันเลยเปิดเต้นท์ไไปดู แต่ก็ไม่เจอใคร เดี๋ยวมาเล่าต่อนะครับ เพราะให้อ่านติดกันยาวๆเลยคงไม่ไหว บอกได้เลยครับ ว่า อีกเยอะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เรื่องที่ 3 มาแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มีประมานกี่เรื่องฮ่ะ หนุกดี แต่อายุ15อยู่ ม.5 แล้วเรียนไวจริงๆ

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    ผมเคยเจอแต่กุมารอะ - -

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    โอเคครับมาต่อกันกับเรื่องของผมเลยละกันนะครับ

คือหลังจากที่เรื่องนี้เริ่มหนาหูขึ้นในค่ายของผม พวกผมก็มานั่งคุยกันตรงระเบียงบ้านพักวึ่งพอคุยกันไปคุยกันมา ก็มีเพื่อน สองคน วิ่งออกมาจาก ตรงที่เป็นบ่อน้ำร้อน ซึ่งอยู่ห้างออกไปหน้าบ้านพัก ประมาณ 100 เมตร พวกมันวิ่งมาหน้าตาตื่น พร้อมกับ มาบอกพวกผมว่าตอนที่มันสองคนไปสูบบุหรี่ที่บ่อน้ำร้อนตรงนั้น จู่ๆ ก็เห็นเป็นเหมือนกับร่างคนสีขาวกำลังยืนจ้องพวกมันอยู่ พวกมันเลยวิ่งมา ซึ่งตอนนีี้สองคนนั้นอยุ่ในสภาพตัวสั่นเทามาก และพอมันบอกเรื่องนี้กับพวกผม เพื่อนผมอีกคนที่อยู่ในกลุ่มก็บอกขึ้นมาว่า "ห๊ะ เสื้อขาวเหรอ เห้ย กูก็เห็น "คือมันลอกว่าตอนที่มันกำลังเล่นไพ่อยู่ มันได้เหลือบไปตรงหน้าต่าง เห็นคล้ายๆกับเงาสะท้อนของผู้ชายใส่เสื้ขาว กะโดดข้ามบรรไดตรงระเบียงข้างหน้าไป(กระโดดแบบขวางบรรไดไปอะครับ)แต่ออกไปดูก็ไม่มี ทีสำคัญคือ มันบอกว่า เห็นเหมือนกับจะไม่มีหัว!! ซึ่งมันคิดว่ามันตาฝาดไปเอง ทีนี้ ไอ้สองคนที่ไปสุบุหรี่อะครับ มันก็เดินไปคุยกันตรงแถวๆหลังบ้านพักต่อ และทีนี้ พวกผมก็นั่งคุยกันเเถวๆ ระเบียงเหมือนเดิม ทีนี้ ไอ้สองคนเดิมนั่นแหละครับ ก็วิ่งหน้าตาตื่นพร้อมกับร้องออกมาหาพวกผม พร้อมกับบบอกว่า "ผี ผี ไอ่สราสสส กูโดนอีกแล้ว ไอ่สราสสสสส" พอพวกผมถาวว่าไปเจอที่ไหนยังไง มันก็ตอบว่า "***เห็นไฟที่ติดตรงต้นไม้นั่นปะ(ตรงอุทยานนี้จะเอาหลอดไฟนีออนไปติดแถวๆต้นไม้นะครับ อาจจะห่างกัน ประมาณ 5-6ต้นต่อหนึ่งหลอด เพื่อนความให้มันสัลวๆไงหละครับ) เอ่อ นั่นแหละ ก็ พวกกูกำลังคุยกันเรื่องผีเนี้ย แล้วก็บังเอิยมองไปตรงหลอดไฟตรงนั้น แล้วจู่ๆ ก็มีเหมือนกับเงามัวๆดำๆ มาบังหลอดไฟ แล้วพอดูดีๆ มันก็ก่อตัวเป็นรูปร่างของคนสีดำ กำลังจ้องพวกกูอยู่ พวกกูเลยวิ่งมาเนี้ย"พอไดยินดังนั้นพวกผมเลยรีบไปดูตรงไฟที่มันว่า ซึ่งถ้าดูจากตรงหลังบ้านพักแล้วไฟนั้น จะอยุ่ห่างไปประมาณ 20 เมตร บนเนิน ซึ่งผมก็ดูแล้วก็ไม่มีไรผิดปกติหลังจากนันพวกผมก็เดินมาคุยกันเรื่องนี้อยู่ที่หน้าระเบียง พอคุยกันได้ไม่ถึง หนึ่งหนาที ก็มีเพื่อนในวงนั้นแหละพูดว่า "เห้ย นั่นไง มันอยู่ตรงนั้น"พร้อมกับชี้มือไปทางบ่อน้ำร้อนบ่อเล็กซึ่งอยู่ห่างจากที่พวกผมนั่ง ไปประมาณ 5 เมตรนี่เอง พอผมหันไปดู ก็เห็นเป็นเหมือนกับ คนใส่ชุดสีขาวขางเองสีดำ วิ่งหายลับเข้าไปในป่าข้างๆ พวกผมเลยวิ่งไปเอาสปอร์ทไลท์ เตี้ยๆที่อยู่แถวนั้น มาส่องดูในป่าที่มันวิ่งไป แต่ก็เจอแต่ความว่างเปล่า หลังจากนั้น พวกผมก็ลงความเห็นกันว่า จะนอนในเต้นท์ซึ่งอยู่ข้างนอกบ้านพัก เพื่อนที่จะได้เจอไรมากกว่านี้ (ตอนนั้นอยากเจอมาก) แต่ถึงแม้ไม่มีใครเจอตอนนอนในเต้นท์นั้นก็ยังได้ยินแค่เสียงแปลกๆตลอดทั้งคืน

จบแล้วครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    เป็นเรื่องเล่าหอพักแห่งหนึ่งซึ่งเป็นหอในมหาวิทยาลัย ขอไม่เอ่ยนาม ซึ่งมีเหตุการณ์ฆาตกรรมคือ มีคู่เกย์คู่หนึ่งได้พักด้วยกันแล้วอยู่มาวันหนึ่งเกิดการทะเลาะอย่างรุนแรง เกย์K ไม่พอใจเกย์Q ที่จะมาบอกเลิก เกย์Kเลยฆ่าเกย์Q โดยการหั่นศพเป็นชิ้นๆแล้วเอาไปยัดในชักโครก ทำให้เป็นที่ฮือฮาในมหาวิทยาลัย ซึ่งมีผู้ที่เคยเห็น (ผี)ในหอพักนั้นเล่าให้ฟังว่า เคยเห็น(ผี)ไม่มีหน้า ไม่มีมือ ไม่มีเท้า ผมยาวแล้วไต่กำแผงของหอ ซึ่งเป็นที่กล่าวขานรุ่นต่อรุ่น
    เรื่องจริงป่าวเนี่ย

มันจะเฮี้ยนก็ตรงฆ่าหั่นศพยัดชักโครก

ปล. ยัดหมดป่าว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    โรงเรียนเก่าครับ ตอนนั้นเด็กมากๆๆ ป.2มั้งรู้สึก
    คือโรงเรียนผมเป็นโรงเรียนคริสต์อะ เเล้วหลังโรงเรียนมีสุสาน คือไม่ได้สุสานในอดีตนะ เป็นสุสานจริงๆเเบบเป็นปูนล้อมรอบเป็น4เหลี่ยมมีทางเข้าไปเเล้วรอบๆก็จะมีช่องใส่ศพ
    บนช่องก็จะมีรูปเเม่ชีอะครับ เเล้วก็ชื่อ รูปเก่าเเล้วอะ คือก่อนหน้านั้นไม่รู้เลยว่ามันคือสุสาน วันนั้นไปเล่นกับเพื่อนเป็นกลุ่มเลย เเล้วเด็กมันซน 5555 เขามีประตูลูกกรงไม่ให้เข้าไปก็ไปเปิดเข้าไปเล่นกัน
    เเล้วก็เจอไอสุสานที่ว่านี่เเหละ ตอนเเรกงงมากมันคืออะไรวะ มีช่องๆเต็มเลย เเล้วมีรูปเเม่ชีขาวดำ ผมดูจากภาพการณ์เเล้วก็เก็ต555 ดูเล่นอยู่สักพักนึงก็มีเสียง
    "เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม เข้ามาทำไม" คือมันเป็เสียงที่หาที่มาที่ไปไม่ได้ไง รอบๆก็ไม่มีคน เเล้วดังคำนี้ซ้ำไปซ้ำมาอะ ปกติเวลามีคนพูดอะไรเราก็จะรู้ว่าคนนั้นพูดมาจากทางไหนไง เเต่อันนี้ไม่รู้เหมือนดังอยู่รอบๆตัวเลยอะ
    ตอนนั้นเเม่งขี้หักในเลยบอกตรงๆ555555 ทั้งกลุ่มอะวิ่งออกมาหมดเลยเเบบวิ่งกระเจิงอะ พอเเม่งออกมาเเล้วมองไปสุดทางก็เห็นครูสองคนคุยกันอยู่ เเล้วเขาหันมาเห็นพอดี
    พอขึ้นห้องไปครูประจำชั้นก็ถามว่าใครไปหลังตึกเรียนมา ครูไม่ว่าอะไรมาก เเต่โดนไปคนละ3ที เจ็บ****** = ="

ปล.ตอนนั้นเล่าให้ใครฟังเเบบไม่มีใครเชื่อเลยเพราะยังเด็ก เเต่ตอนนี้โตเเล้วก็ยังจำเรื่องนั้นได้เเม่นเลยอะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ProZA อ่านกระทู้
    มีประมานกี่เรื่องฮ่ะ หนุกดี แต่อายุ15อยู่ ม.5 แล้วเรียนไวจริงๆ
    ก็มีเยอะน่ะครับ คือเด็กๆโดนผีหลอกบ่อยๆอะนะ + กับเพื่อนเล่าให้ฟัง

เด็กๆผมซนมากมาย แม่เลยจับเข้า รร.ตั้งแต่ 3 ขวบอะครับ
    คอมฯข้าพเจ้ากลับมาแล้ววว.

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมจะมาเล่าเรื่องผีเหมือนกัน

กาลครั้งหนึ่ง มาเเล้ว เห้ย....ไม่ใช่นิทาน คือเรื่องมัน หมี (มีดิ )อยู่ว่า ตอนนั้น ผมไปเที่ยว ต่างจังหวัดกับ พวกเพื่ือนๆผม

ตกดึก พวก เพื่อนๆ ผม ก็จัดปาร์ตี้มันๆ เเด๊นท์ กันกระจาย เมาเเบบๆไม่รู้อิโหน่ อิเหน่ กัน ซึ่งผม เมา เเบบ สร่างๆ (เมาเเบบยังมีสติอยู่)

หลังจาก จบปาร์ตี้ จากนั้น ผมกับเพื่อน ลืมนึกไปว่า อ่าว Shift หาย ลืมหา ห้องพักนอนว่ะ หลังจากนั้นประมาณ 3-4 ทุ่มก็หาห้อง พักเจอเป็นตกเรียงกันเลย ผมเลยไปถาม

เช่าหอเขาเเล้วผมก็เอะ ใจว่า ทำไม มันถูกมาก (ถูกกว่าโรงเเรม มากๆ) ผมก็นึกในใจ ชั่งมัน เถอะ หลังจาก เข้าห้องพักได้ก็อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อ ผ้า (ซึ่งห้อง ไม่ได้อยู่ในห้องเเต่

เป็นห้องน้ำเรียง ห้องน้ำคล้ายๆ โรงเรียนอ่ะ) ผมก็เลยนึก อ๋อ มิน่า ทำไม ค่าห้องหอมันถูกๆ หลังจากเพื่อนผมนอนหมด เเล้ว เพื่อนผมมีอยู่ 3-4 คน 1 ห้อง นอน 2 คน

เวลาประมาณ ตี 1 เพื่อนผมปลุก บอก เห้ย ''กุปวดฉี่ว่ะ'' พาไปนอน เเล้ว ผมทำไมไม่ไปคนเดียว มันบอก ''กุกลัวผีว่ะ'' ผมก็พาเพื่อนไปเข้าห้องน้ำ (ไปฉี่) เเละ ผมยืนรอหน้า

ประตูห้อง อยู่ ประูตูห้องน้ำ มัน เปิดเอง เเล้วไม่พอเปิดเเบบ ช้าๆ มี Slow motion ด้วย ผมรีบเคาะประตู บอก เพื่อนไปนอน เหอะ ว่ะ ง่วงวะ

หลังจากผม หลับไป ผมก็สะดุ้งอะไรไม่รู้ เหมือนผมตกจากอะไรที่สูงๆนี้เเหล่ะ ผมกึ่งหลับ กึ่งตื่น ตอนตื่นมาอีกที ตี 2 กว่าๆผมรู้สึกปวด ท้องมากๆ ผมเลยไปเข้าห้องน้ำคนเดียว

พอผมเดินไปห้องน้ำที่ห้องเรียง กันก็ได้ยินเสียง เเฟ้บ เเฟ่บ เเฟ้บ ห้อง สุดท้าย ผมก็สงสัยเลยเปิดประตูห้องสุดท้าย ผมเหยียบ โดนอะไม่รู้ ลื่นมากๆ ผมล้มลงไป เเล้ว มันมัว

ผมเห็นน้ำ เหนียว ขาวๆ ย้อย ลงมาที่หัวผม ตอนนั้น ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไร มัว พอผมล้าง หน้าปุ๊บ เเล้ว ไปสำรวจ ห้องสุดท้ายประตูมันกระชาก ขึ้นมาเอง ผมสะดุ้ืง เเละผมเห็น คน

หน้าตาซีด ปากซีด ปากเป็ด กำลัง ช่วยตัวเองอยู่ เเล้วก็เอ่ยด้วยเสียงเสียวๆ ว่า ''มา เเฟ่บ กันไหม'' ผมรีบประตูดังปังเเล้ว วิ่งไปห้อง

เเล้ว กระโดด คลุมโปง เเล้วก็หลับ ตื่นเช้าผมก็บอกเพื่อนผม เพื่อนผมก็บอกไม่เชื่อ เถียง กันไป เถียงกันมา เห็นลุงเขา กำลัง กวาดขยะ อยู่เลย

เลยถาม บอกว่าหอนี้มีอะไรเเปลกๆไหม ลุงบอก ''ไม่มี'' เเล้วผมถาม ห้องน้ำล่ะครับเคยมีอะไรไหม ลุงบอกอ๋อ เคยมีคน เเฟ่บ ตาย คาห้องน้ำน่ะ สงสัย เขา คง เครียด หรือ

หื่นไม่รู้ ลุงบอก เ่อ่อ หลาน เค้าก็เคย ชวนลุงมาเเฟ่บ นะ สนุกมาก รูดขึ้นรูดลง สงสัย เขาเหงามาก เลย เล่น เเฟ่บ กับเขาทุกวันเลย

ผมนั่งรถกลับบ้านเเล้ว หลับไป ในฝันผมเห็น คนเเฟ่บเต็ม เลย fap fap fap fap เเล้ว มันบอก ช่วยบอก เเอดมินในเว็บบอร์ด JKG ให้ช่วย ปลดเเบน FAP FAP หน่อย

มันเหงาเหลือเกิน ผมก็สะดุ้งตื่น จบ ~.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 25th April 2012 เมื่อ 21:06
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ผมจะมาเล่าเรื่องผีเหมือนกัน

กาลครั้งหนึ่ง มาเเล้ว เห้ย....ไม่ใช่นิทาน คือเรื่องมัน หมี (มีดิ )อยู่ว่า ตอนนั้น ผมไปเที่ยว ต่างจังหวัดกับ พวกเพื่ือนๆผม

ตกดึก พวก เพื่อนๆ ผม ก็จัดปาร์ตี้มันๆ เเด๊นท์ กันกระจาย เมาเเบบๆไม่รู้อิโหน่ อิเหน่ กัน ซึ่งผม เมา เเบบ สร่างๆ (เมาเเบบยังมีสติอยู่)

หลังจาก จบปาร์ตี้ จากนั้น ผมกับเพื่อน ลืมนึกไปว่า อ่าว Shift หาย ลืมหา ห้องพักนอนว่ะ หลังจากนั้นประมาณ 3-4 ทุ่มก็หาห้อง พักเจอเป็นตกเรียงกันเลย ผมเลยไปถาม

เช่าหอเขาเเล้วผมก็เอะ ใจว่า ทำไม มันถูกมาก (ถูกกว่าโรงเเรม มากๆ) ผมก็นึกในใจ ชั่งมัน เถอะ หลังจาก เข้าห้องพักได้ก็อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อ ผ้า (ซึ่งห้อง ไม่ได้อยู่ในห้องเเต่

เป็นห้องน้ำเรียง ห้องน้ำคล้ายๆ โรงเรียนอ่ะ) ผมก็เลยนึก อ๋อ มิน่า ทำไม ค่าห้องหอมันถูกๆ หลังจากเพื่อนผมนอนหมด เเล้ว เพื่อนผมมีอยู่ 3-4 คน 1 ห้อง นอน 2 คน

เวลาประมาณ ตี 1 เพื่อนผมปลุก บอก เห้ย ''กุปวดฉี่ว่ะ'' พาไปนอน เเล้ว ผมทำไมไม่ไปคนเดียว มันบอก ''กุกลัวผีว่ะ'' ผมก็พาเพื่อนไปเข้าห้องน้ำ (ไปฉี่) เเละ ผมยืนรอหน้า

ประตูห้อง อยู่ ประูตูห้องน้ำ มัน เปิดเอง เเล้วไม่พอเปิดเเบบ ช้าๆ มี Slow motion ด้วย ผมรีบเคาะประตู บอก เพื่อนไปนอน เหอะ ว่ะ ง่วงวะ

หลังจากผม หลับไป ผมก็สะดุ้งอะไรไม่รู้ เหมือนผมตกจากอะไรที่สูงๆนี้เเหล่ะ ผมกึ่งหลับ กึ่งตื่น ตอนตื่นมาอีกที ตี 2 กว่าๆผมรู้สึกปวด ท้องมากๆ ผมเลยไปเข้าห้องน้ำคนเดียว

พอผมเดินไปห้องน้ำที่ห้องเรียง กันก็ได้ยินเสียง เเฟ้บ เเฟ่บ เเฟ้บ ห้อง สุดท้าย ผมก็สงสัยเลยเปิดประตูห้องสุดท้าย ผมเหยียบ โดนอะไม่รู้ ลื่นมากๆ ผมล้มลงไป เเล้ว มันมัว

ผมเห็นน้ำ เหนียว ขาวๆ ย้อย ลงมาที่หัวผม ตอนนั้น ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไร มัว พอผมล้าง หน้าปุ๊บ เเล้ว ไปสำรวจ ห้องสุดท้ายประตูมันกระชาก ขึ้นมาเอง ผมสะดุ้ืง เเละผมเห็น คน

หน้าตาซีด ปากซีด ปากเป็ด กำลัง ช่วยตัวเองอยู่ เเล้วก็เอ่ยด้วยเสียงเสียวๆ ว่า ''มา เเฟ่บ กันไหม'' ผมรีบประตูดังปังเเล้ว วิ่งไปห้อง

เเล้ว กระโดด คลุมโปง เเล้วก็หลับ ตื่นเช้าผมก็บอกเพื่อนผม เพื่อนผมก็บอกไม่เชื่อ เถียง กันไป เถียงกันมา เห็นลุงเขา กำลัง กวาดขยะ อยู่เลย

เลยถาม บอกว่าหอนี้มีอะไรเเปลกๆไหม ลุงบอก ''ไม่มี'' เเล้วผมถาม ห้องน้ำล่ะครับเคยมีอะไรไหม ลุงบอกอ๋อ เคยมีคน เเฟ่บ ตาย คาห้องน้ำน่ะ สงสัย เขา คง เครียด หรือ

หื่นไม่รู้ ลุงบอก เ่อ่อ หลาน เค้าก็เคย ชวนลุงมาเเฟ่บ นะ สนุกมาก รูดขึ้นรูดลง สงสัย เขาเหงามาก เลย เล่น เเฟ่บ กับเขาทุกวันเลย

ผมนั่งรถกลับบ้านเเล้ว หลับไป ในฝันผมเห็น คนเเฟ่บเต็ม เลย fap fap fap fap เเล้ว มันบอก ช่วยบอก เเอดมินในเว็บบอร์ด JKG ให้ช่วย ปลดเเบน FAP FAP หน่อย

มันเหงาเหลือเกิน ผมก็สะดุ้งตื่น จบ ~.....
    ตลกครับ - - 55555555555555

แล้พี่ แฟ๊บ เราไปโดนแบนได้ไงอะ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kaoput อ่านกระทู้
    ตลกครับ - - 55555555555555

แล้พี่ แฟ๊บ เราไปโดนแบนได้ไงอะ
    เขา FAP มากไปครับ
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    เขา FAP มากไปครับ
    55555555 เป็นงั้นไป

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ขอบ้างนะครับ

ของผมไม่ได้น่ากลัวอะไรนะครับ

แต่ยืนยันเลยว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัว

โดยปกติแล้ว ผมไม่ได้เป็นคนมีเซ้นท์อะไร ไม่เคยเห็นผีมาก่อน

แต่เรื่องนี้ ผมได้ยินแต่เสียง และมันชัด จนผมจำได้ทุกวันนี้

ตอนผมอยู่ ป. 6 ผมก็จะเหมือนเด็กทั่วๆไปในสมัยนั้นคือ ชอบเล่น พลุ เล่น ปืนอัดลม ด้วยสิ่งแวดล้อมแถวบ้านผมนั้น เป็นป่า หน้าบ้านเป็นแม่น้ำเจ้าพระยา (ใครเคยไปตลาดน้ำ บางน้ำผึ้ง จะรู้ว่ามันเป็นยังไง) พูดง่ายๆก็คือ หลังบ้านเป็นป่า หน้าบ้านติดแม่น้ำ
    ซึ่งผม ได้เข้าไปเล่นในถนนหลังบ้าน ซึ่งเป็นถนนที่เชื่อมต่อ หมูบ้านผมสู่ถนนใหญ่ ซึ่งถนนั้นมีความยาว ประมาณ 500 เมตรโดยประมาณ ซึ่งข้างๆนั้นจะเป็นป่า และก็จะมีพื้นที่ ที่เป็นสวนของคนละแวกนั้น ซึ่งมันก็จะรกๆ แล้วไม่ค่อยมีใครเข้าไปยุ่งเท่าไหร่ ด้วยความที่เป็นเด็กผู้ชาย ที่ซนๆ ห้าวๆ ตามประสา และ อายุในวัยนั้น ก็ชอบเข้าไปเล่นบริเวณนั้น ซึ่งจะมีทางเข้าสวน ทางเข้าสวนนั้นจะเป็นสะพานไม้แคบๆ กว้าง 1 คืบ ข้างล่างจะเป็นลำธาร ระหว่างที่ผมจุดพลุเล่นกันอยู่ดีๆ ผมก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้องว่า "ช่วยด้วย ช่วยด้วย ช่วยด้วย" เสียงนั้นลากยาว เหมือนในหนังผีไม่มีผิด เสียงแผ่วเบา แต่ได้ยินชัด เหมือนพูดอยู่ใกล้ๆ แต่หาต้นเสียงไม่เจอ ผมก็บอกเพื่อนๆอีก 4 - 5 คน ว่า "เห้ย พวก***ฟังดีๆ ***ได้ยินอะไรกันป้ะ" พอผมบอกมัน มันก็ฟัง พอฟังจบ มันวิ่งไม่บอกผมเลยครับ วิ่งกัน****** พอถึงถนน ก็ระดมจุดพลุ วีดปั้ง 2เด้ง ลูกบอล โอยสารพัด อัดเข้าป่า จนหมดตูดไปเลย แล้วเสียงก็หายไป หลังจากนั้น จนทุกวันนี้ ผมก็เคยเดินผ่าน ทางเข้าสวนนั้น หลายรอบอยู่ เพราะต้องเข้าไปหาแม่ซึ่งทำสวนในนั้น ผมก็ไม่เคยได้ยินอะไรแบบนี้อีกเลย(ตอนที่ได้ยินเสียงผี สวนนั้นยังเป็นของธนาคาร ปัจจุบันเขาเปิดให้ไปทำเกษตรกรรมได้)

ทุกวันนี้ผมยังจำเสียงนั้นได้ จำได้แม่นเลย

เรื่องของผมไม่ได้น่ากลัวหรอกครับ แค่เสียงเอง เกริ่นยาวไปนิด ขออภัยครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thewarriorone อ่านกระทู้
    เรื่องจริงป่าวเนี่ย

มันจะเฮี้ยนก็ตรงฆ่าหั่นศพยัดชักโครก

ปล. ยัดหมดป่าว
    จริงครับ เรื่องคดีนี้เกิดขึ้นตอนปลายปี39ครับ เป็นเรื่องลับๆของมหาวิทยาลัย ครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่ายัดหมดหรือเปล่า

L o V e You

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้าว Taylor Swift เดี๋ยวนี้ชอบเรื่องผีเรอะ โอ๊ะ โอ๊ะ

ปล. ทักทายคร่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    อ้าว Taylor Swift เดี๋ยวนี้ชอบเรื่องผีเรอะ โอ๊ะ โอ๊ะ

ปล. ทักทายคร่ะ

ทักทายเช่นเดียวกัน จ้า

L o V e You

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ตอนนี้หมวดนิยายไม่รับเรื่องที่เล่าเรื่องประสบการณ์ต่างๆแล้วครับ ไปที่ Main ดีกว่า เดี๋ยวผมจะไปคุยกับม๊อดที่ดูเเลหมวดนั้นให้เอง
    ไม่เห็นก็ไม่ได้หมายความว่าไม่อยู่นะจ๊ะ
    ...แค่เน็ตไม่ดีเข้าเว็ปแล้วชอบค้าง ( . .)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อยากให้คุณเล่าเรื่องแรกให้จบ นะ ดูเหมือน ว่าเทอ จะชอบนาย นายน่าจะบอกรักเทอไป นะ - -*

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เรื่องแรกเศร้ามากครับ = =
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อันนี้ผมไม่ได้เจอกับตัวน่ะครับจำมาจากคลิป

คือเรื่องมันเกิดในห้องแห่งหนึ่งเป็นห้องของเด็กชายใส่แว่น
    และทุกๆวันเด็กชายจะได้ยินเสียงเคาะของลิ้นชัก
    เขาได้ยินทุกวันจนเขากลัวมาก
    เขาจึงทำการล็อคกุญแจลิ้นชักเพราะกลัวว่าจะมีอะไรออกมา
    และจังหวะนั้นก็มีมือสีขาวๆซีดไม่มีนิ้วโผล่ออกมาจากลิ้นชัก
    และก็อุทานว่า "โนบิตะนายล็อคลิ้นชักเราทำไม"

อันนี้ผมจำมาจากหนังเรื่อง เนื้อคู่อยากรู้ว่าใครน่ะครับ อย่าด่าผมเลย TT"

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maza44120 อ่านกระทู้
    อันนี้ผมไม่ได้เจอกับตัวน่ะครับจำมาจากคลิป

คือเรื่องมันเกิดในห้องแห่งหนึ่งเป็นห้องของเด็กชายใส่แว่น
    และทุกๆวันเด็กชายจะได้ยินเสียงเคาะของลิ้นชัก
    เขาจึงทำการล็อคกุญแจลิ้นชักเพราะกลัวว่าจะมีอะไรออกมา
    และจังหวะนั้นก็มีมือสีขาวๆซีดไม่มีนิ้วโผล่ออกมาจากลิ้นชัก
    และก็อุทานว่า "โนบิตะนายล็อคลิ้นชักเราทำไม"

อันนี้ผมจำมาจากหนังเรื่อง เนื้อคู่อยากรู้ว่าใครน่ะครับ อย่าด่าผมเลย TT"
    จากโครตกลัวกลายเป็นโครตฮา 5555+

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maza44120 อ่านกระทู้

ถึงว่าอ่านแล้วคุ้นๆ - -* 5555

กล่าวขอบคุณ
    67
    เรื่องที่ 4 มาแล้ว ขอโทษที่อัพเดทช้าครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เรื่องแรกก็น่ากลัวละ พักก่อน

เดี๋ยวค่อยอ่านเรื่องสอง