ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

หัวข้อ: Wii Games Collection

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองแล้วเล่นไม่ได้ครับ T-T ...

แล้วทำไมรูปไอคอนเกมส์ถึงเป็นเกมส์คิวบ์ล่ะครับ(อันนี้ข้องใจเฉยๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอบคุณมากครับ

หยุดอัพโหลดเกมส์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ foxwinter อ่านกระทู้
    ลองแล้วเล่นไม่ได้ครับ T-T ...

แล้วทำไมรูปไอคอนเกมส์ถึงเป็นเกมส์คิวบ์ล่ะครับ(อันนี้ข้องใจเฉยๆ)
    เกมส์คิว = =?
    หมายถึง ไอค่อนในคอม หรือ ไอค่อนในเครื่องเกมส์ เพราะโหลดเสร็จแล้วแตกไฟล์ปั้บ มันก็จะได้ไอค่อนอะไรก็ไม่ต้องสนใจครับ
    คือ ผมตอบไว้ให้ก่อนเลยนะครับ ไม่ต้องใ่ส่ใจตอนแตกไฟล์ แล้วไอค่อนมันแปลกๆ เพราะมันไม่้เกียว.

นายบอกว่านายไรท์แผ่นลงเพื่อเล่นกับเครื่องใช้มั้ยละครับ
    ผมรองคิดๆดูนะ ถ้าเล่นไม่ได้ ตรวจความจุของแผ่นดูดีๆละกันนะครับ ว่า แผ่นมันห้ามเกินเท่้าไร และ ตรวจขนาดไฟล์ที่จะไรท์ด้วย ถ้าไรท์แล้วไม่ได้อีก
    อาจจะเป็นเพราะเวอร์ชั่นที่เครื่องเกมส์หรือป่าว? อันนี้ผมก็ไม่ทราบ เพราะผมไม่มีเครื่อง Wii ให้รองครับ

แต่ถ้าอยาก
    ถ้าอยากเล่นผ่าน HDD รองอ่านดูละกันนะครับ...
    มันอาจจะช่วยได้ก็ได้มั้ง!

สิ่งที่ต้องมี
    1. SD Card
    2. USB Harddisk หรือ Flashdrive
    3. File สำหรับติดตั้ง usb Loader 1.5 ,GX ,CFG -> http://www.mediafire.com/download.php?mxj4dhjo1gj
    4. Homebrew Channel
    5. WBFS Manager 2.5 (ต้องมี .net 3.5 ด้วยครับ) เลือกที่ setup และต้องต่อ net ด้วยครับ -> http://www.mediafire.com/download.php?nyknk2z2gyu
    ** cIOS Uninstaller 1.1 (เผื่อมีลง cIOS36Rev10 ไม่ได้ ต้องใช้ตัวนี้ uninstall อันเก่า ๆ ทิ้ง) **

วิธีติดตั้ง
    บน PC
    1. Format SD Card เป็น Fat แล้ว Extract File จากข้อ 3 ชื่อ usbloader_all.rar ไปไว้ใน SD Card (แตกไฟล์ออกมาจะได้ 10 Folder กับ 5 File ให้ copy ทุกอย่างในไปลงที่ root นอกสุดของ SD Card)
    2. ทำการเตรียม Harddisk ให้ format เป็น fat32 อาจจะทำการแบ่ง partion ให้เรียบร้อยถ้าต้องการลงแค่บางส่วนของ hdd ครับ แต่ส่วนที่จะลงเกมส์ต้อง set เป็น Primary patition พร้อมทั้ง set Active ด้วย

บนเครื่อง Wii
    1. ติดตั้ง cIOS36 Rev10 และ cIOS38 Rev14 และ cIOS 222 Installer ตามลำดับ เพื่อที่จะทำให้เครื่อง wii ใช้งาน usb เป็น usb2.0 นะครับ และเพื่อ support โปรแกรม usb loader ด้วย
    1.1 เข้า HomeBrew Channel เลือกที่ cIOS36 Rev10 Installer กด A เลือก Load จะเจอหน้าจอ DISCLAIMER ให้ กด A
    1.2 หน้าจอ Select installation mode ให้เลือกเป็น WAD installation (มันจะเลือกตัวนี้เป็น default อยู่แล้วนะครับ) กด A ได้เลย
    1.3 รอสักครู่ครับ จนขึ้นหน้าจอว่า [SUCCESS] Custom IOS installed successfully!! ให้กด ปุ่มอะไรก็ได้เพื่อ restart เครือง Wii
    1.4 ทำตามข้อ 1.1 แต่เปลี่ยนเป็น cIOS38 Rev14 Installer แทน และทำตามข้อ 1.2 กับ 1.3 ตามลำดับต่อไป

**ถ้าไม่สามารถลง cIOS36 Rev10 ได้ ให้ใช้ cIOS Unstaller 1.1 เอาของเก่าที่ค้างในเครื่องออกก่อน แล้วค่อยลงใหม่อีกรอบ**
    1.5 เข้า Homebrew Channel เลือก cIOS 222 Installer
    - เลือก IOS for install <249> กด A
    - เลือก Install Custom IOS 222 (Default) กด A
    - เลือก Use IOS 36 (Default) กด A
    - โปรแกรมจะทำการโหลดไฟล์และทำการติดตั้งให้ พอเสร็จตรงนี้จะ Restart เครื่อง Wii
    1.6 มา Homebrew Channel เลือก cIOS 222 Installer
    - เลือก IOS for install <249> กด A
    - เลือก Install Custom IOS 223 กด A
    - เลือก Use IOS 37 merged with IOS 36 กด A
    - โปรแกรมจะทำการโหลดไฟล์และทำการติดตั้งให้ พอเสร็จตรงนี้จะ Restart เครื่อง Wii ก็เป็นอันเสร็จสิ้นการลง cIOS 222 Installer

2. เข้า HomeBrew Channel เลือก Wad manager 1.3 แล้วทำการ install Wad เพื่อให้มี Channel ของ USBLoader เลือกลงได้ตามใจชอบ หรือลงทั้งหมดก็ได้
    - USBL_Forwarder_Channel_Blue.wad - USBLoadder 1.5 เป็นตัวต้นฉบับ
    - USB Loader GX-UNEO_Forwarder.wad - USBLoadder GX
    - USBLoaderCFG_Forwarder-UCXF.wad - USBLoadder CFG <- แนะนำตัวนี้
    - ISO55-64-v4633.wad
    - CIOSBUGFIX55.wad

3. กด Home เพื่อออกจาก Wad manager 1.3

4. การใช้งานโปรแกรม USB Loader
    4.1 ต่อ USB Drive เข้ากับเครื่อง wii ถ้าเป็น external Harddisk ให้เปิดเครื่องด้วย (ให้เสียบช่องล่าง(วางเครื่องแนวนอน) หรือช่องซ้าย (วางเครื่องแนวตั้ง))
    4.2 เปิดเครื่อง Wii จะเห็น Channel ของ USBLoadder ตามที่เราลงไว้ กด A เลือก Load
    4.3 จะขึ้นหน้าจอหลักของโปรแกรมนะครับ หากยังไม่เคยมาใช้เลย จะขึ้นให้ format กด A เพื่อเริ่มการ Format ให้เป็น WBFS แล้วจะมีหน้าจอให้เลือก partition ที่ format ครับ เลือกแล้วกด A ต่อมาจะขึ้นถามเพื่อ confirm ว่าจะ format นะครับ ให้กด A เพื่อยืนยัน เครื่องจะทำการ format ครับแล้วให้กดปุ่มอะไรก็ได้ หน้าจอจะแสดงขนาด ของเนื้อที่ที่สามารถใช้ได้และเนื้อที่ที่ใช้อยู่นะครับ เป็นอันเสร็จการเตรียม HDD
    ***ถ้าขึ้น ERROR: Could not initialize USB subsystem! (ret = -1) ***แสดงว่า ยังไม่ได้ต่อ hdd หรือว่า hdd (thumbdrive) ไม่ support นะ
    4.4 การใส่เกมส์ลงใน HDD ใส่แผ่นเกมส์ที่ต้องการจะ copy ลง HDD ในเครื่อง wii แล้วกด + เพื่อ install game แล้วกด A เพื่อยืนยันการ Copy game ลง HDD รอจนเสร็จ แล้วกดปุ่มอะไรก็ได้ เพื่อกลับไปยังหน้าจอหลักของโปรแกรม
    4.5 การเล่นเกมส์จาก HDD เลือกรายชื่อเกมส์ที่ต้องการโดยกด ขึ้น หรือลง แล้วกด A เพื่อเริ่มเล่นเกมส์ กรณีที่เรามี ISO ของเกมส์ Wii อยู่แล้วให้ใช้โปรแกรม WBFS Manager 2.5 โอน iso จาก PC ลง HDD ที่เราเตรียมไว้ก็ได้ครับ.

ปล. จำไม่ได้ เครดิต ใคร ก๊อปไว้นานแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 4th October 2011 เมื่อ 19:28

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Suzumiya Haruhi no Heiretsu (wii) คนละภาคกันน่ะครับภาคนี้เป็นเกมภาษา

ขอเกม Suzumiya Haruhi no Gekidou (Wii) ที่เป็นเกมเต้นนะครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

ส่วนใครเล่น เครื่อง wii กดไม่เป็น กลัวลงมั่วเครื่องเจ๊ง 2 ลิงค์นี้เลยครับ

http://www.wii.in.th/home/wii-sectio...-modmii-1.html
    http://www.wii.in.th/home/wii-sectio...-modmii-2.html

เครดิต www.wii.in.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DiwHikaru : 5th October 2011 เมื่อ 20:28

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DiwHikaru อ่านกระทู้
    Suzumiya Haruhi no Heiretsu (wii) คนละภาคกันน่ะครับภาคนี้เป็นเกมภาษา

ขอเกม Suzumiya Haruhi no Gekidou (Wii) ที่เป็นเกมเต้นนะครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

ส่วนใครเล่น เครื่อง wii กดไม่เป็น กลัวลงมั่วเครื่องเจ๊ง 2 ลิงค์นี้เลยครับ

http://www.wii.in.th/home/wii-sectio...-modmii-1.html
    http://www.wii.in.th/home/wii-sectio...-modmii-2.html

เครดิต www.wii.in.th
    ผมรู้แล้วครับว่าคนละภาค แต่กว่าจะหาได้ ครึ่งชั่วโมงกว่าพึงหาเจอนะ no gekidou
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 5th October 2011 เมื่อ 21:39

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1

Thumbs up

ช่วยด้วยครับทำไมเปนแบบนี้ Window7 64 bit

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoVEGothic อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับทำไมเปนแบบนี้ Window7 64 bit

โหลดเกมส์อะไรมาถึงได้จอมืดครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 6th October 2011 เมื่อ 12:43

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    1
    Ikenie no Yoru คับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoVEGothic อ่านกระทู้
    Ikenie no Yoru คับ
    รองคลิกลิ้งโหลดใหม่้ครับ ผมพึง เพิ่ม ไฟล์ fix ผมลืมลงไว้มะวาน โหลดเสร็จ ทำตามในวีดีโอที่ผมถ่ายไว้ให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 6th October 2011 เมื่อ 12:55

กล่าวขอบคุณ
    0
    1
    Calling นี้มีภาค JP ไหมคับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    70
    Calling นี้มีภาค JP ไหมคับ ^^
    ไม่มีนะครับมีแต่ของ EUROPE เพราะ japan หายากแล้วนะ ถ้าจะหาต้องไปหาบอร์ดญี่ปุ่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenchou! อ่านกระทู้
    โหลดเกมส์อะไรมาถึงได้จอมืดครับ....
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenchou! อ่านกระทู้
    ไม่มีนะครับมีแต่ของ EUROPE เพราะ japan หายากแล้วนะ ถ้าจะหาต้องไปหาบอร์ดญี่ปุ่น
    ทำตามในvdoแล้วนะคับ ก้อยังมืดอยู่ สงสัยเปนทีคอมผมแล้วนะคับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ทำตามในvdoแล้วนะคับ ก้อยังมืดอยู่ สงสัยเปนทีคอมผมแล้วนะคับ ขอบคุณครับ
    เวณลืมบอกอีกอย่าง ไปที่ Config>Wii
    เปลียน System Language : Japanese ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    1
    เวณลืมบอกอีกอย่าง ไปที่ Config>Wii
    เปลียน System Language : Japanese ครับ
    555555 ว่าแต่หน้าจอคอมคุณสวยดีอะ ต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ ผมอยากได้ รบกวนอีกที -0-

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ่อพวกโปรแกรมแต่งหน้าจอ desktop อ่ะหรอ -*-
    Rainmeter , Stardock , Rocketdock ผมใช้ 3 อันนี้ละครับใช้ร่วมกัน

http://www.stardock.com/
    http://rainmeter.net/cms/
    http://rocketdock.com/

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Tales of Graces on Emu

จอดำอ่าครับบ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armpopping อ่านกระทู้
    Tales of Graces on Emu

จอดำอ่าครับบ
    ไปที่ Config>Wii และ มองไปที่ System Language ให้เปลียนเป็น japanese ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 6th October 2011 เมื่อ 15:56

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากเลยครับเกมส์ที่ผมโหลดไปประมาณครื่งนึงได้เอาลง HDD เล่นกับเครื่อง wii ได้ทุกเกมส์ไม่มีปัญหาเลย
    ขอถามนิดครับ WII มีเกมส์ burnout หรือป่าวครับ ถ้ามีขอหน่อยได้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jianjian อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลยครับเกมส์ที่ผมโหลดไปประมาณครื่งนึงได้เอาลง HDD เล่นกับเครื่อง wii ได้ทุกเกมส์ไม่มีปัญหาเลย
    ขอถามนิดครับ WII มีเกมส์ burnout หรือป่าวครับ ถ้ามีขอหน่อยได้ป่าวครับ
    burnout เกมส์นี้ไม่ได้ทำลงในเครื่อง wii นะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Resident Evil: The Darkside Chronicles ผมโหลดไปเล่นแล้วเป้ามันไม่ตรงกะเม้าส์อะครับมีวิธีแก้ไหมอ่าครับ

รบกวนหน่อยเน้อขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vongolax อ่านกระทู้
    Resident Evil: The Darkside Chronicles ผมโหลดไปเล่นแล้วเป้ามันไม่ตรงกะเม้าส์อะครับมีวิธีแก้ไหมอ่าครับ

รบกวนหน่อยเน้อขอบคุณครับ
    ไม่รู้นะเพราะผมไม่ชอบเล่นก็เลยไม่รู้เหมือนกันว่าเซทไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ไม่รู้นะเพราะผมไม่ชอบเล่นก็เลยไม่รู้เหมือนกันว่าเซทไงครับ
    เอ่อคือคงไม่ต้องแซทแย้วละเล่นจะจบแย้ว

แล้ววิธีใส่สูตรของอีมูwiiทำไงหรือ

ปล.มือใหม่หัดลองอ่าขอความกรุณาด้วยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    70
    เปิด dolphin

ไปที่ Config>General
    Enable Cheats - ติ้กถูก on

ถ้าจะใช้สูตร ก่อนจะเล่นเกมส์ คลิกขวาที่รูปเกมส์ที่ banner และเลือก properties
    ไปที่ Ar Codes แล้วเลือก add
    ส่วนสูตรก็ไปค้นหาในกูเกิ้ลเลยเอาเลยครับ เพราะตั้งแต่ผมเล่นมาไม่เคยใช้สูตรเลย..
    รองเอาไปดูนะครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=-y_K8Jl-dbs

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ขอบคุณสำหรับเกมส์ดีๆ ครับ อัพอีกเยอะๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    15
    เอ่อคือมันให้หาSDCard อะไรไม่รุ็อะทำตามคลิกแล้สสูตรไม่ให้ติดเลยงะ