ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

แชร์ประสบการณ์จากงาน A7X live in Bangkok 2012 กัน

จขกท. บอกได้คำเดียวว่า '*****มากๆ' ตอนแรกอยู่หน้าตรง stage Zacky เพลงเปิดขึ้นมา Nightmare เจอกับแขน ศอก เยียบเท้า ดันหน้า ดันหลัง ดันข้างขวา-ซ้าย เพลง 2 ใช่ welcome to the family หรือป่าวมั้ยเนี้ย พอเริ่มเพลง 3 เท่านั้นแหละ โดนสาระพัดอย่าง แล้วยิ่งมาถึง Afterlife ตายแน่ๆงานนี้ ต้องเกาะหลังเพื่อนช่วยเลย ไม่งั้นสลบแน่นอน เพราะแทบจะไม่มีพื้นที่ให้หายใจเลย ยิ่งมาอยู่ใกล้ stage M.shadow พูดได้คำเดียวว่า กุไปอาบน้ำมาเหรอ ชุ่มเต็มตัวเลย แค่ So far away เท่านั้นที่เหมือนจะต่อลมหายใจได้ แต่แล้วพอมาถึงเพลง fiction ตอนนั้นแหละ จขกท. รีบออกมาเลยก่อนขึ้นอยู่สักพัก ต้องออกมากินน้ำ 2 ขวด+ b-bing 1 แล้วเข้าไปดู Unholy confessions ต่อเพลงสุดท้ายก่อนออกมาเปลี่ยนเสื้อเลย ตอนที่อยู่หน้าเห็น ผญ.ฝรั่งคนหนึ่งตัวเตี้ยด้วยเหมือนจะไม่ไหวแล้วแต่มีเพื่อนผมดันให้อยู่ แล้ว ผญ. หลายคนหน้าแย่กว่า จขกท. อีก แต่ไม่รู้ทำไมคนข้างหลังดันมาข้างหน้า เยอะมากๆ ใครจำเพลงได้เยอะ ก็บอกกันด้วยละ จำได้อยู่ประมาณเพลง Bat country , A Little Piece Of Heaven , Almost Easy , Beast And The Harlot ใครจำได้อีกก็ต่อเลยนะ เป็นอะไรที่แย่เอามากๆ แค่ 3 ทุ่มก็แทบตายแล้ว ความมันหมดสนุกตอนโดนยำเนี้ยแหละ อยู่อย่างนี้อยู่หลังดีกว่า ดีว่าจะมีคนเอาน้ำมาให้อยู่ ก็กินนิดหน่อยนะ แล้วเหมือน M.shadow จะมีออก DVD คอนเสิร์ตนี้ด้วยแต่ไม่แน่ใจว่าจะออกจริงหรือป่าว ดีนะที่เล่นกันประมาณ ชม. 20-ชม.ครึ่ง ไม่งั้นได้ตายจริงๆแน่ แล้วมีอีกเรื่องหนึ่งตอนเข้าคอนเสิร์ต เจ้าหน้าที่เปิดให้เข้าช้ามากๆ แถมมีคนสูบบุหรี่กลางคอนเสิร์ตด้วยแต่อยู่ใกล้ทางออกนะ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 24th April 2012 เมื่อ 23:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เป็นเรื่อง ปกติ ไม่เป็น ลม ก็บุญแล้ว
    SUCK JKG !!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ไปดูคอนเสิร์ต Metal ต้องทำใจครับ

ปล.ผมรอดู DVD

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    Heavy เป็นอะไรที่แย่เอามาก ไม่รู้เฉพาะไทยหรือป่าว ตอนไปดู LP มันยังไม่เท่านี้เลย
    เอาหน่า... อย่าไปซีเรียสเลยครับ A7X ไม่ได้มาเมืองไทยบ่อยๆนะเออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Earth's Bassist : 24th April 2012 เมื่อ 23:28

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    ไปดูคอนเสิร์ต Metal ต้องทำใจครับ

Heavy เป็นอะไรที่แย่เอามาก ไม่รู้เฉพาะไทยหรือป่าว ตอนไปดู LP มันยังไม่เท่านี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    575
    ต่อไป ต้องเอาถัง ออกซิเจน 10 กก. กับ ยาดม 2 โหล เลยมั้ยเนี้ย ใครจะดันมาเลย แต่ตูขอ 2 อย่างนี้นะ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้

เอาหน่า... อย่าไปซีเรียสเลยครับ A7X ไม่ได้มาเมืองไทยบ่อยๆนะเออ
    dvd มีเหรอท่าน ของไทยไม่เคยมีนะ = =
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    dvd มีเหรอท่าน ของไทยไม่เคยมีนะ = =
    M.shadow เค้าบอกว่า แฟนเพลงให้กันสนับสนุนวงเค้าดี เค้าอาจจะทำเป็น DVD ขายด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575

มันก็จริง รอบหน้ามาตอนไหนยังไม่รู้เลย วงก็ 12-13 ปีแล้ว แต่ออกแค่ 5 อัลบั้มเอง แถมมาครั้งล่าสุด 2007 ใช่ป่าวหว่า

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    พึ่งกลับมาตะกี่-*- เพลงเท่าที่จำได้นะ nightmare - critical acclaim - welcome to the family - beast and the harlot - afterlife - almost easy - so far away - buried alive - little pieces of heaven - batcountry - fiction - unholy

ผมอยู่ตรงกลางอะ โห โยกอย่างมันส์ ยื่ง almost easy อินโทรมานี่โดดอย่างเดียว สุดยอดมากชนกันมันส์ดี มือกลองคนใหม่โหดสลัด ตอนเพลงสุดท้ายมีมอชใหญ่ ชาโดว์บอกว่าอาจจะทำเป็นดีวีดีหรือเอาคลิปมาเป็นส่วนหนึ่งของดีวีดีทัวร์เนี้ยแหละ
    แต่เสียดายอย่างนึงคือตอนรอหน้าประตู โอโหนานมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ตรงกลางแต่ไม่ใช่หน้าใช่มั้ย
    ครับ อยู่ระหว่างกลางมอชตอนจบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackop : 25th April 2012 เมื่อ 00:09

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackop อ่านกระทู้
    พึ่งกลับมาตะกี่-*- เพลงเท่าที่จำได้นะ nightmare - critical acclaim - welcome to the family - beast and the harlot - afterlife - almost easy - so far away - buried alive - little pieces of heaven - batcountry - fiction - unholy

ผมอยู่ตรงกลางอะ โห โยกอย่างมันส์ ยื่ง almost easy อินโทรมานี่โดดอย่างเดียว สุดยอดมากชนกันมันส์ดี มือกลองคนใหม่โหดสลัด ตอนเพลงสุดท้ายมีมอชใหญ่ ชาโดว์บอกว่าอาจจะทำเป็นดีวีดีหรือเอาคลิปมาเป็นส่วนหนึ่งของดีวีดีทัวร์เนี้ยแหละ
    แต่เสียดายอย่างนึงคือตอนรอหน้าประตู โอโหนานมาก
    ตรงกลางแต่ไม่ใช่หน้าใช่มั้ย

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ถามหน่อยครับ

เรื่องที่มันเป็นบัตรยืนแบบนี้

เขาปล่อยให้เข้ากันยังไงครับ หรือว่าใครเข้าก่อนก็อยู่หน้าเวที

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Philia อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ

เรื่องที่มันเป็นบัตรยืนแบบนี้

เขาปล่อยให้เข้ากันยังไงครับ หรือว่าใครเข้าก่อนก็อยู่หน้าเวที
    ถูกต้องใครเข้าได้ก่อนมีสิทธ์เลือกว่าจะยืนตรงไหน หรือจะนั่งตรงอัฒจันทร์ ก็ได้เหมือนกัน แต่กว่าจะเข้าไปก็เบียดแล้ว ตอนเล่นแล้วยิ่งแย่ใหญ่

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ปกติครับ ยืนข้างหน้านิหน่า รอ deftones อีกกี่ชาติจะกลับมาน้อ!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ก็แหม... ผมว่าคอนเสิร์ตมันส์แล้วเราตัวเล็กด้วยปะฮะ (ผมโคตรเตี้ย) อยู่กลาง ๆ ข้างหน้าเป็นพี่เบิ้ม พอหลัง ๆ พี่เบิ้มเริ่มปล่อยสปอร์ ผมไม่ไหวแล้วฮะ เกาะไหล่คนข้างหน้าอีกคนเลย(ไม่รู้จักกันด้วย) ฮะฮะ

โดยรวมมันส์ดี แต่ผมว่าเขาไม่ค่อยสบอารมณ์นะ ซาวนด์แย่(อีกแล้ว) คอนเสิร์ตเมืองไทย ทำใจกันเลยหนู ๆ

ปล. มอชมันส์ดีฮะ ไม่มีเอาเข่าเอาศอกใส่กันเลย (ตรงที่ผมยืนนะ) ทุกคนที่เดินผ่านไปมา พอชนหน่อยก็ขอโทษแล้ว ผมว่าชาวร็อคดี ๆ ยังมีเยอะนะฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sponline : 25th April 2012 เมื่อ 00:18

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sponline อ่านกระทู้
    ก็แหม... ผมว่าคอนเสิร์ตมันส์แล้วเราตัวเล็กด้วยปะฮะ (ผมโคตรเตี้ย) อยู่กลาง ๆ ข้างหน้าเป็นพี่เบิ้ม พอหลัง ๆ พี่เบิ้มเริ่มปล่อยสปอร์ ผมไม่ไหวแล้วฮะ เกาะไหล่คนข้างหน้าอีกคนเลย(ไม่รู้จักกันด้วย) ฮะฮะ

โดยรวมมันส์ดี แต่ผมว่าเขาไม่ค่อยสบอารมณ์นะ ซาวนด์แย่(อีกแล้ว) คอนเสิร์ตเมืองไทย ทำใจกันเลยหนู ๆ
    จขกท. สูงประมาณ 175 ได่นะ แต่คนข้างหน้าสูงกว่า ถึงสูงพอดีกัน เบียดกันจนไม่อากาศได้หายใจเลย

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ตอนผมไปดูลาร์ค บัตรยืน F1 ด้านล่างผมว่าเขาทำดีนะครับ

ด้านนอกจะมีโซนให้นั่งต่อคิวสำหรับคนที่มาก่อนมาหลัง

พอ 1 ชม. ก่อนงานข้างในจะเริ่มทีมงานจะมีการปล่อยคนเข้าไปทีละชุดๆ

ผมว่ามันเป็นระเบียบพอสมควรนะ ซึ่งตอนแรกคิดว่า A7X จะเป็นแบบเดียวกัน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    จขกท. สูงประมาณ 175 ได่นะ แต่คนข้างหน้าสูงกว่า ถึงสูงพอดีกัน เบียดกันจนไม่อากาศได้หายใจเลย
    โอ้วว แสดงว่าพี่ จขกท. เจอพลังสปอร์เข้ารึเปล่าฮะ

จากประสบการณ์ผมนะฮะ ดูคอนเสิร์ตร็อค ผมยอมนั่งได้ ถ้านั่งแล้วไม่เจอบรรยากาศสปอร์แพร่กระจายครับ แต่ยอมรับ คืนนี้สนุกใช้ได้(70%) ฮะ แถมด้วยตังค์หายระหว่างดูด้วย O o!!!

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sponline อ่านกระทู้
    โอ้วว แสดงว่าพี่ จขกท. เจอพลังสปอร์เข้ารึเปล่าฮะ

จากประสบการณ์ผมนะฮะ ดูคอนเสิร์ตร็อค ผมยอมนั่งได้ ถ้านั่งแล้วไม่เจอบรรยากาศสปอร์แพร่กระจายครับ แต่ยอมรับ คืนนี้สนุกใช้ได้(70%) ฮะ แถมด้วยตังค์หายระหว่างดูด้วย O o!!!
    เจอ stun สิไม่ว่าเบียดกันอยู๋นั้นละ

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Philia อ่านกระทู้
    ตอนผมไปดูลาร์ค บัตรยืน F1 ด้านล่างผมว่าเขาทำดีนะครับ

ด้านนอกจะมีโซนให้นั่งต่อคิวสำหรับคนที่มาก่อนมาหลัง

พอ 1 ชม. ก่อนงานข้างในจะเริ่มทีมงานจะมีการปล่อยคนเข้าไปทีละชุดๆ

ผมว่ามันเป็นระเบียบพอสมควรนะ ซึ่งตอนแรกคิดว่า A7X จะเป็นแบบเดียวกัน
    เละเป็นโจ๊กเลย ไม่มีระเบียบจน เจ้าหน้าที่สั่งหยุดเข้าเลย แต่ก็เพราะเจ้าหน้าที่ปล่อยเข้าช้า แถม A7X ยังลีล่าเล่นช้าอีก แต่ตอนแรกก่อนเปิดก็นั่งเป็นแถวดีหรอก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เนื้อตัวแต่ละคนมันแผล็บทั้งนั้น สีไปสีมา
    ผมเจอ*****กว่า ที่ก็ไม่มีจะยืน อัดกันยืน
    ไอฝรั่ง****ไปเอาเบียแก้วมาจากไหนไม่รุ มายืนแดกกับเมียที่เป็นคนไทย คาดว่าน่าจะเป็นเมียเช่า โสเภนี เพราะหน้าออกลาวๆดำๆ พวกฝรั่งชอบ
    แดกเบียไม่พอ มายืนแอบดูดหรี่ข้างหลังผม
    ผมก็คนสูบบุหรี่นะ แต่ไม่ชอบดำควันใคร อากาศก็ไม่ค่อยจะมี แอร์เยนก็จริงแต่เย็นสู้อุณหภูมิคนไม่ได้ ลมร้อนๆ พัดมาเรื่อยๆพร้อมกับกลิ่นอับๆเน่าๆ
    ผมทรมานเหมือนคนใกล้ตาย แต่ก็ยืนทนดูไป วงกลมเล็ก****มาอยู่ตรงหน้าผม มีคนผลักผมออก เคลียพื้นที่ให้วง ผมอย่างเซง จะยืนดูตัวจริงเสียงจริงสักหน่อย
    ก็ไม่ค่อยได้ยินห่าไร เพราะ****ก็ร้องเสียงดัง****** ผมจะมาฟังแมท ร้อง ฟังกีต้าเทพๆ ฟังกลองโหดๆ ก็ฟังไม่รู้เรื่อง
    เสียงตะโกนร้องเพลง****ดังกลบหมด หมดอารมเลยทีเดียว
    Hard Core Sex

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steve-O อ่านกระทู้
    เนื้อตัวแต่ละคนมันแผล็บทั้งนั้น สีไปสีมา
    ผมเจอ*****กว่า ที่ก็ไม่มีจะยืน อัดกันยืน
    ไอฝรั่ง****ไปเอาเบียแก้วมาจากไหนไม่รุ มายืนแดกกับเมียที่เป็นคนไทย คาดว่าน่าจะเป็นเมียเช่า โสเภนี เพราะหน้าออกลาวๆดำๆ พวกฝรั่งชอบ
    แดกเบียไม่พอ มายืนแอบดูดหรี่ข้างหลังผม
    ผมก็คนสูบบุหรี่นะ แต่ไม่ชอบดำควันใคร อากาศก็ไม่ค่อยจะมี แอร์เยนก็จริงแต่เย็นสู้อุณหภูมิคนไม่ได้ ลมร้อนๆ พัดมาเรื่อยๆพร้อมกับกลิ่นอับๆเน่าๆ
    ผมทรมานเหมือนคนใกล้ตาย แต่ก็ยืนทนดูไป วงกลมเล็ก****มาอยู่ตรงหน้าผม มีคนผลักผมออก เคลียพื้นที่ให้วง ผมอย่างเซง จะยืนดูตัวจริงเสียงจริงสักหน่อย
    ก็ไม่ค่อยได้ยินห่าไร เพราะ****ก็ร้องเสียงดัง****** ผมจะมาฟังแมท ร้อง ฟังกีต้าเทพๆ ฟังกลองโหดๆ ก็ฟังไม่รู้เรื่อง
    เสียงตะโกนร้องเพลง****ดังกลบหมด หมดอารมเลยทีเดียว
    นับถือเลย รอดได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    13
    นับถือเลย รอดได้ไง
    งงเลย สักพักมีวงกลมใหญ่ตอน แมทสั่งให้ทำ นี่กระเด็นมาข้างหลังสุดเฉยเลย จะเข้าไปเอาปิ๊กก็ไม่ทัน
    เสียดายมาก

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steve-O อ่านกระทู้
    งงเลย สักพักมีวงกลมใหญ่ตอน แมทสั่งให้ทำ นี่กระเด็นมาข้างหลังสุดเฉยเลย จะเข้าไปเอาปิ๊กก็ไม่ทัน
    เสียดายมาก
    จะเห็นผมมั้ยเนี่ย ตอนทำวงใหญ่ก็ออกจากคอนเสิร์ตแล้วด้วย อยู๋หน้าประตู 2 อะ ถอดเสื้อเลยตอนใกล้จบไม่ไหวจริง เหงื่อใคร+ตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมอยู่แถวๆนั้นแหละ ตนจะจบ
    ที่จริงก็อยากจะเข้าไปมอสกะเค้ามั่ง แต่ไม่อยากให้เหงื่อออกเยอะ
    ได้แต่กระโดดยืนโยกหัวกับที่
    คือถนอมกางเกงไม่อยากให้มันเหม็นไปมากกว่านี้ เพราะผมยังไม่ซักมา 5 เดือนละ ระรอให้เฟดมันสวยก่อนค่อยไปลุย
    และก็มีภาระอีกอย่างคือกระเป๋า ใส่โปสเต้อ ใส่กล้อง นู่น นี่ นั่น เยอะแยะ เลยทำไรไม่ค่อยสะดวก

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ชอบมือกลองมาก Arin Ilejay

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: