ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 116

>>•۩۞۩>> [:||:] ANONYMOU$ CENT3R [:||:] <<۩۞۩•<<

___________________________________________________________________________________________________

ตรวจเช็คสเปกของเกมที่จะดาวน์โหลดมาเล่น

เลือก อัพเดท การ์ดจอด้วยนะครับ

เลือก อัพเดท กราฟฟิคต่างๆ
    ___________________________________________________________________________________________________

ารซ่อมฟล์

ไฟล์เสียๆๆ โหลดมาตั้งนานไฟล์เสียแล้วจะทำไงดี เจ้าของกระทู้ก็ไม่รู้จะมาแก้เมื่อไหร่ หลังจากที่เจอปัญหาไฟล์เสียเพราะเว็บ MediaFire บ่อยๆ ผมก็เลยได้ลองนำ Recovery Record มาใช้ครั้งแรกและก็ได้ผลดีผมจึงใช้กับเกมต่อๆมาเรื่อยๆ เมื่อเห็นถึงประโยชน์ของมันก็มีคนใช้ตามเพิ่มขึ้น มาดูวิธีการซ่อมไฟล์ที่เสียด้วยตัวเองก่อนเลย

1- เปิดไฟล์พาร์ทที่เสียขึ้นมาโดยของผมสมมติว่าเป็น Part 10

2- กด Alt+R เพื่อเตรียมเริ่่มการซ่อมไฟล์ แล้วกด OK หรือตกลง

3- รอจนมันมีข้อความขึ้นว่าเสร็จหรือ Done ห้ามกดออกก่อนเด็ดขาด

4- เสร็จแล้วปิดไป จะได้ไฟล์ที่มีคำว่า fixed นำหน้า ให้ลบไฟล์เดิมออกแล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์นี้เพื่อไปแทนไฟล์เดิม

5- แตกไฟล์อีกที ถ้ายังมีปัญหาให้กลับไปอ่านคำแนะนำในการแตกไฟล์ใหม่

การใส่ Recovery Record แนะนำโดย RAMIS

หลังจากค้างคามานานเพราะเห็นคนส่วนใหญ่ในบอร์ดไปหาเรียนรู้ด้วยตนเองกันจะหมดแล้ว วันนี้ขอกลับมาทำตามที่บอกคือสอนวิธีการใส่ Recovery Record ให้ครับ

ก่อนอื่นเลยคงจะมีคนถามว่าควรใส่เท่าไหร่กัน อันนี้คุณต้องกำหนดเอาเอง งั้นลองดูตามตัวอย่างนี้ครับ
    - ใส่ตามความสำคัญหรือขนาดของไฟล์ เช่น ไฟล์ขนาดไม่มากนักเป็นไฟล์ธรรมดาแจกทั่วๆไปอาจใส่สัก 3-5%
    - ใส่ตามความต้องการ เช่น ไฟล์มีขนาดไม่มากนักไม่เป็นปัญหาหากว่าขนาดจะเพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อยแต่ปลอดภัยไว้ก่อนก็ใส่ได้ตั้งแต่ 7-10%
    - ใส่ตามที่เราพอจะรับไหว เช่น หากมีไฟล์ใหญ่มากๆถ้าเราใส่ไป 10% มันยิ่งเพิ่มขนาดไปอีกเยอะ ดังนั้นเราอาจใส่แค่ให้มันพอจะซ่อมได้ก็พอ (อย่างตํ่าซัก 3%)

วิธีทำง่ายๆครับตามนี้เลย

Credit: RAMIS
    == TIP ==

โค้ด:
    ยังไม่มีการอัพเดต

โค้ด:
    กำลังจัดทำครับ

โค้ด:

โค้ด:

โค้ด: