ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ลงเสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง

อัพเดด dx แล้ว ลงอีกตัวที่มันให้ลงแล้วกดเข้าเกมส์ แล้วจอดำครับ

ลองแก้ไข โดยการลบไฟล์ AMD_Logo_movie ออกแล้ว ก้ยังจอดำอยุ่

นี่สเป็กเครื่องผมนะครับ

Windows XP pack 3
    AMD Athlon ll x3 440
    2.99 GHz. RAM 2 GB
    การ์ดจอออนบอร์ด HD4250

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chawakon อ่านกระทู้
    ลงเสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง

อัพเดด dx แล้ว ลงอีกตัวที่มันให้ลงแล้วกดเข้าเกมส์ แล้วจอดำครับ

ลองแก้ไข โดยการลบไฟล์ AMD_Logo_movie ออกแล้ว ก้ยังจอดำอยุ่
    ผมลบ AMD_Logo_movie เข้าได้อ่ะครับ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย salimz : 2nd August 2011 เมื่อ 18:58

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ทำไม่ภาพมันแหงนมองฟ้าตลอดเลยอ่ะครับทำไงอ่ะครับมองไม่เห็นข้างหน้าเลยครับผู้รู้ช่วยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Heronon อ่านกระทู้
    ทำไม่ภาพมันแหงนมองฟ้าตลอดเลยอ่ะครับทำไงอ่ะครับมองไม่เห็นข้างหน้าเลยครับผู้รู้ช่วยหน่อย
    ใช้จอยหรอครับ ผมเสียบจอยก็เป็ฯเหมือนกันมองแหงนฟ้าอ่ะ หมั่นไส้ ใส้คีบอร์ดสะเลย = ="

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salimz อ่านกระทู้
    ใช้จอยหรอครับ ผมเสียบจอยก็เป็ฯเหมือนกันมองแหงนฟ้าอ่ะ หมั่นไส้ ใส้คีบอร์ดสะเลย = ="
    ผมลองถอดจอยออก จะใช้คีย์บอร์ดเล่น พอเข้าเกมส์มันก็ยังแหงนอยู่ดีอ่ะครับ มีวิธีแก้แนะนำไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Heronon อ่านกระทู้
    ผมลองถอดจอยออก จะใช้คีย์บอร์ดเล่น พอเข้าเกมส์มันก็ยังแหงนอยู่ดีอ่ะครับ มีวิธีแก้แนะนำไหมครับ
    อ่ะ ๆ ผมหามา วิธีใช้จอย ไม่ให้แหงนมองฟ้า

1.โหลด rumblepad มา
    2.จะได้ ไฟล์ 3 ไฟล์ เอาไปวางใน ไดเรคทอรี่เกม * ไดเรคทอรี่ คือ ใน Flie ที่เราติดตั้งเกมส์
    ถ้าเกมส์เราอยู่ใน C:\Program Files\R.G. Catalyst\Darksiders เราก็ไปวางตามนั้นเลยครับ
    3.แล้วไปที่ device manager ดูที่ hardware ID ไปบรรทัดที่ 2 จดค่า VID กับ PID
    ตามรูป

ก็จะได้ค่า VID_**** กับ PID_**** มา
    4.เอาค่า2ตัวนั้นไปใส่ในไฟล์
    x360ce.ini ( ที่เราแตกไฟล์มา 3 ไฟล์แล้วไปใส่ไว้ ในไดเรคทอรี่เกม)

5.แล้วเซฟ ไปเปิดเกม ก็ใช้จอยได้แล้ว ซึ่งไม่ใช่จอย Xbox

Credit : Siambit

แล้วถ้าปุ่่มที่จอยมันสลับกัน
    ให้โหลด x360ce.ini มา
    แล้วเอาไปวางทำตัวที่ลงไปเมื่อกี้
    แล้วแก้ไขรหัส VID กับ PID ด้วย

เครดิต คุณ Jason Mraz
    นักเล่นเกมระดับเซียน

http://www.oz-game.com

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salimz อ่านกระทู้
    อ่ะ ๆ ผมหามา วิธีใช้จอย ไม่ให้แหงนมองฟ้า

1.โหลด rumblepad มา
    2.จะได้ ไฟล์ 3 ไฟล์ เอาไปวางใน ไดเรคทอรี่เกม * ไดเรคทอรี่ คือ ใน Flie ที่เราติดตั้งเกมส์
    ถ้าเกมส์เราอยู่ใน C:\Program Files\R.G. Catalyst\Darksiders เราก็ไปวางตามนั้นเลยครับ
    3.แล้วไปที่ device manager ดูที่ hardware ID ไปบรรทัดที่ 2 จดค่า VID กับ PID
    ตามรูป

ก็จะได้ค่า VID_**** กับ PID_**** มา
    4.เอาค่า2ตัวนั้นไปใส่ในไฟล์
    x360ce.ini ( ที่เราแตกไฟล์มา 3 ไฟล์แล้วไปใส่ไว้ ในไดเรคทอรี่เกม)

5.แล้วเซฟ ไปเปิดเกม ก็ใช้จอยได้แล้ว ซึ่งไม่ใช่จอย Xbox

Credit : Siambit

แล้วถ้าปุ่่มที่จอยมันสลับกัน
    ให้โหลด x360ce.ini มา
    แล้วเอาไปวางทำตัวที่ลงไปเมื่อกี้
    แล้วแก้ไขรหัส VID กับ PID ด้วย

เครดิต คุณ Jason Mraz
    นักเล่นเกมระดับเซียน

http://www.oz-game.com
    ผมลองทำตามแล้วครับก็ยังไม่ได้อยู่ดี ถอดใจแล้วครับคงเล่นไม่ได้แน่เลย ยังไงก็ขอบคุณนะครับท่านขอบคุณมากครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chawakon อ่านกระทู้

นี่สเป็กเครื่องผมนะครับ

Windows XP pack 3
    AMD Athlon ll x3 440
    2.99 GHz. RAM 2 GB
    การ์ดจอออนบอร์ด HD4250
    ผมทำตามแล้ว ลบไฟล์หลายๆตัวแล็ว รวมไปถึงทำทุกอย่างเท่าที่จะเซิจหาจาก google แล้ว ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2
    ผมทำตามแล้ว ลบไฟล์หลายๆตัวแล็ว รวมไปถึงทำทุกอย่างเท่าที่จะเซิจหาจาก google แล้ว ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ
    หลังจากที่เพื่อนในบอร์ดเราเล่นได้แล้ว ตัวเกมส์มันไม่น่าจะมีปัญหา

ตัวเกมส์มันอาจไม่ซัพพอร์ตกับการ์ดจอท่านก็ได้ครับ เพราะของท่านมันเป็นออนบอร์ด ซึ่งอาจท่านอาจแย้งว่า แล้วเกมส์อืนๆ หนักๆ ทำไมเล่นได้ ซึงเกมส์แต่ละเกมส์ใช้ระบบไม่เหมือนกัน

หรืออาจเป็นเพราะ Windows มันไม่ซัพพอร์ต เพราะผมเคยเจอเกมส์บางเกมส์ตอนแรกก็เล่นไม่ได้ พอลง Windows ตัวใหม่เล่นได้เฉยเลย แนะนำแบบลวกๆ คือ ลองหาการ์ดจอแยกมาใส่ และลง Windows ใหม่สักรอบครับ

Tags for this Thread