ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472

ตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะห่างหรือไม่ห่างดี ก็เลยอยากจะปรึกษาอ่ะคับ

บางทีผมอยากห่างกับแฟนผม แต่บางทีก็ไม่แน่ใจว่ามันจะดีเหรอ? คือเดี๋ยวนี้เธอไม่ค่อยสนใจผม เวลาเธอเครียดเรื่องอะไรก็จะลามมาที่ผมด้วย ก็ต้องมาทะเลาะกันอีก ทุกวันมีเรื่องอะไรไม่รู้มากมาย แต่ละวันมีรู้สึกดี ความสุข ได้ไม่นานก็ต้องเครียดอีก บางที มีเวลาเธอก็มัวแต่เล่น Twitter,Facebook พอเล่นเสร็จก็ดูละครต่อเวลาผมพูดอะไร ถามอะไร ก็ตอบไม่เป็นคำหรือไม่ก็"ห๊ะพูดอะไรนะ" เป็นแบบนี้ทุกวัน (อยู่ด้วยกัน ณ ที่นี้หมายถึง คุยโทรศัพท์นะครับ) เลยอยากจะมาปรึกษาอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 25th April 2012 เมื่อ 18:44 เหตุผล: ช่วยลบให้หน่อยครับ ผมจะตัดสินใจเองดีกว่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    อย่าห่างเลย เดี๋ยวเสียใจทีหลังครับ มันเป็นอาการเบื่อชั่ววูบ ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ลองหาเวลาว่างๆไปเที่ยวด้วยกันสิ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ห่างกันทำไม...ทำไมไม่เลิกกัน
    อย่าได้ทำเชียวครับ ถ้าทำไปแล้วเขาไม่ง้อเรื่องจะไปกันใหญ่

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ทำตามหัวใจท่านนนจิ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมว่าอย่าดีกว่าครับ ผมก็เคยทำแบบคุณนั่นแหละครับ เพราะเขาเหมือนจะเบื่อๆเราไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่ทั้งๆที่เขาเป็นคนมาจีบแท้ๆแรกๆนี่นู่นนี่นั่นดีจัง พอเราชอบเขาแล้วเวลาผ่านไปดันเหมือนจะเบื่อเราซะงั้น แต่แล้วทุกครั้งที่ผมคิดแบบนี้แล้วพอได้คุยกับเขา ความรู้สึกที่ผมคิดว่าเขาเบื่อเรามันก็หายไปชั่วขณะนึง พอหยุดคุยก็เป็นต่อ แล้วผมก็ลองไม่คุยกับเธอดูโดยอ้างว่าไม่มีเวลา จริงๆมีงานจริงๆเพราะผมต้องเข้าสวนไปเก็บของขาย ไม่ได้คุยกับเธออาทิตย์กว่าๆ ไม่ได้ติดต่อไปเลย และแล้วข้อความจากคนที่ผมรอ นั่นเป็นข้อความแรกที่เขาส่งมาคุยกับผมก่อน ข้อความนั้นบอกว่า "ไม่ได้คุยกันนานแล้วนะ คิดถึง" หลังจบข้อความนี้กลับบ้านไปและหลังจากนั้นเราก็คุยกันตลอดโดยที่ผมคิดว่าถ้าเธอจะเบื่อเรายังไงแต่เธอก็ยังคงชอบเราอยู่ ยังไงเดี๋ยวก็ต้องมาคิดถึงเรามั่งแหละ

สรุปเลยแล้วกัน ขี้เกียจพิมแล้ว ถ้าเขาไม่มาบอกเลิกหรือไปแอบมีคนอื่นใหม่ ก็อย่าพึ่งไปทำอะไรเลยครับ ถึงเขาจะออกแนวเบื่อๆยังไงคุณก็คุยกับเขาต่อไปเถอะผมเชื่อว่ายังไงเขาัยังคงชอบคุณอยุ่แน่นอนถึงเขาจะเบื่อบ้างไรบ้างก็เถอะนะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ก็เป็นอาการปกติของคู่รักทุกคู่เเหละครับ คนเรานานวันคบก็ต้องมีเบื่อๆกันบ้าง อย่าห่างเลยครับ เพราะคนเราบางทีก็ต้องการเวลาส่วนตัว มีชีวิตเป็นของตัวเอง
    เเต่ก็รักก็คิดถึงน่ะ เเต่เเค่บางทีเธออาจทำอะไรสักอย่างจนลืมไปชั่วคราวก็ได้^^

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ขอบคุณคับ สำหรับความเห็น

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zixmachanal อ่านกระทู้
    อย่าเลิกเดียวจตะเสียใจนะครับ
    ไม่เลิกหรอกครับ ผมหาตัวป่วนแบบเธอหาที่ไหนไม่มีอีกแล้วครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ตัดใจไปซะ นี่คือคำตอบที่ดีที่สุด

ยิ่งรักยิ่งเจ็บครับ หลายคน พอมีคนอื่นเตือนก็ไม่สนใจ ไม่ฟัง แต่พอเวลานั้นมาถึงก็เจ็บปวด , เซ็ง
    และที่ท่านเป็นอยู่ก็ไม่ใ่ช่เพราะความรักหรือ ? เท่าที่อ่านอาการก็เริ่มออกแล้วนิ

อย่าเป็นผู้ที่ต้องร้อนใจในภายหลังเลยครับ

ความรักไม่ใช่ความสุขที่แท้จริง อย่าคาดหวังว่าชีวิตนี้เติมเต็มได้ก็เพราะความรัก
    มันคือสิ่งที่คนทั่วไปหลงมัวเมา ทั้งๆที่ชีวิตมันมีอะไรมากกว่านั้นเยอะ
    ลองมองไปที่ท้องฟ้าครับ ตัวเรานั้นเล็กมากมาย จะตายห่าวันไหนก็ไม่รู้
    ออกไปเผชิญสิ่งอื่นๆที่ท้าทายเถอะครับ ผู้ ญ คนเดียวกระจอกมาก
    เปลี่ยนว่าความรักเป็น ห่วงใยตัวคุณเองดีกว่า
    คุณเกิดมาเพื่อตัวเอง จงทำสิ่งที่ดีที่สุดเพื่อตัวเอง ในทางสายกลาง

ไม่เชื่อไม่เป็นใครครับ ถึงเวลานั้นประสบการณ์จะสอนคุณเอง จำคำผมไว้ละกัน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ทุกวันของผมมันเริ่มไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว T_T