ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,323
    Blog Entries
    1

blogger ชาวจีนหลุดภาพ OPPO ตัวใหม่ บางที่สุดในโลก 6.65 มิลลิเมตร

blogger ชาวจีนหลุดภาพ OPPO ตัวใหม่ บางที่สุดในโลก 6.65 มิลลิเมตร

วันนี้ blogger ชาวจีนที่ใช้ชื่อว่า 花朵3GS ได้ทำการเผยภาพมือถือ android ตัวใหม่ที่ทาง OPPO ซุ่มผลิตอยู่ โดยมีภาพหลุดออกมาว่ามันบางสุดๆ ที่ 6.65 มิลลิเมตรเท่านั้น

แค่เห็นหน้าตา UI ก็คุ้นๆ แล้วว่ามันเหมือน OPPO Find เพราะฉะนั้นไม่ผิดตัวแน่นอน แถมยังมีข่าวว่าหน้าจอจะเป็น gorilla glass ทั้งแผ่นแบบชิ้นเดียวจบอีกด้วย

ส่วนนี่เป็นภาพที่ทาง OPPO ทำเรนเดอร์ไว้เพื่อเปิดตัวให้เซอร์ไพรส์กัน แต่ไม่ทันละ เพราะตัวเป็นๆ มันโผล่มาแล้ว อุอุ

ส่วนใครที่ยังไม่เชื่อ ก็ลองมาดูภาพที่ 3 ครับ มีโลโก้ของ OPPO เต็มๆ เลย ^ ^

Source : @花朵3GS

ที่มา : Droidsans

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    บางไปก็กว่าแตก แต่ว่า สวย มากอะ

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    บางไปจับไม่ถนัด

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    จีนอีกละ

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635
    นั่งทับจาหักมั้ยเนี่ย555+
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    ไว้ในกระเป๋ากางเกง ต้องระวังนะหนิ 55
    [IMG][/IMG]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    จีนอีกละ
    OPPO ของ เกาหลีใต้ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อันเมื่อกี้ ขอบเหมือน Xperia S

อันนี้ขอบเหมือน 4S +_+

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    MADE IN CHINA

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FoxblackartTH อ่านกระทู้
    MADE IN CHINA
    ตามพี่คุณ Godbasic01 บอก มันเป็นของเกาหลีใต้ครับ

แต่ผมว่ายี่ห้อนี้น่าสนนะ กำลังเล็ง OPPO Find3 อยู่เบย เห็นเค้าว่าแรงกว่า SII อีก

ปล.ความคิดส่วนตัวนะ^^"

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมชักอยากจะหันมาใช้ของ OPPO แล้วหละสิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ระวัง****ปลิวนะ อย่าถือตอนลมแรงๆ

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    บางแค่ไหน สุดท้ายก็ต้องหาปลอกใส่อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    oppo ประเทศไหนผลิตอะครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    made in china มันก็ไม่ได้ว่าจะแย่เสมอไปครับ รายผลิตประเทศเค้าดีๆเยอะครับ ของส่วนใหญ่ยี่ห้อดังๆก็ผลิตที่จีนซ่ะส่วนมากครับ i phone ก็เป็น 1 ในนั้นด้วยครับ สังเกตด้านหลังเครื่องสิ เพราะอะไรน่าจะรู้น่ะครับประเทศนี้ถึงเป็นจ้าวการผลิต

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมเคยเจอข้อมูลครับ จำไม่ได้ว่าจากเว็บไหน เห็นเขาบอกว่า oppo ผลิตที่จีนครับ แต่นำพรีเซ็นเตอร์จากเกาหลีมาโฆษณาครับ
    แต่เรื่องนั้นผมก็ไม่แน่ใจนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    oppo ประเทศไหนผลิตอะครับ
    OPPO Electronics Corp., Ltd is an electronics manufacturer based in Dongguan, Guangdong, China.
    Its major product lines include MP3 players, Portable Media players, LCD-TV, eBook, DVD/Blu-ray Disc players and low cost mobile phones.
    Founded in 2004, the company had registered the Oppo brand name in many parts of the World.,
    with a company mission to become one of the worldwide leading brand in consumer electronics.
    Its American division is OPPO Digital, Inc.

OPPO Digital, Inc., is an electronics manufacturer based in Mountain View, California United States.
    It is primarily known for its upconverting DVD and Blu-ray Disc players.

OPPO Digital Inc. and OPPO-Bluray.co.uk (Europe), OPPO Korea, and OPPO.COM (China) are the same brand,
    but completely different divisions.

OPPO Digital Inc. designs and manufacturers its own products to facilitate regional needs.[citation needed]

OPPO Digital was founded in California in 2004. Their first product was the OPPO OPDV971H Up-Converting Universal DVD Player.

Its universal Blu-ray Disc player, the BDP-83 has received favorable reviews from
    several home theater publications, online retailers, and gadget review sites.

A new player, the BDP-93 was released in 2011, featuring 3D compatibility and dual HDMI signal output.
    This was followed by the BPD-95 whose video performance is identical in all respects with the BDP-93,
    but with an improved analogue audio output section.
    ตามนี้แหละ นะ

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ลมพัดปลิวไหมครับ

ล้อเล่น นะครับ ฮ่าๆ