ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

โฉมหน้าคนพากย์ ทอม ครูส ใน mission inpssible 4

โฉมหน้าคนพากย์ ทอม ครูส ใน mission inpssible 4

อยากจะบอกว่า จริงๆแล้ว ผมเนี่ยแหละครับที่พากย์ T_T

จะเชื่อหรือไม่ก็ตามแต่ แต่เป็นผมจริงๆครับ "พิชาภพ ภัทรกูลนิยม"

เครดิตตอนต้นเรื่อง ดันเขียนนามสกุลผมเป็น "ภัขรกูลนิยม" ซะอีก แฮ่ๆๆ

ขอน้อมรับครับ ไปดูมาแล้วยังไม่ชอบตัวเองพากย์เลยครับ

ยิ่งตัวละครอื่นๆในเรื่อง เป็นเสียงคุ้นหูมืออาชีพระดับพระกาฬทั้งนั้น ผมยิ่งเด่นเลยทีนี้

แต่ขอโอกาสและความเห็นใจด้วยนะครับ จะพยายามทำให้ดีที่สุด

จริงๆแล้วคนที่พากย์ภาค 3 น่าจะได้พากย์ครับ แต่มีปัญหาบางประการ เลยมีการแคสต์ใหม่

ปรากฏผมดันโชคดี ส้มหล่นแคสต์ผ่านได้พากย์เรื่องแรกก็บทใหญ่เลยซะงั้น ยอมรับว่ากดดันมากๆเลยครับ T_T

และการพากย์ ผมต้องอิงพากย์ตามเสียงและอารมณ์ของ ทอม ครูซ ซึ่งในเรื่อง ส่วนใหญ่แกจะพูดประมาณ กระซิบๆ ไม่เน้นพูดดังเหมือนคนอื่นซะอีก เราเลยไม่สามารถใส่เต็มๆเสียงได้ แต่น้อมรับครับ ไม่อยากแก้ตัว เรื่องแรกของผม ขอโอกาสและยินดีรับฟังทุกคำติชมครับ

credit : Cybersin (เจ้าตัว) จากบอร์ด pantip

Mission Impossible คนให้เสียงพากย์ ทอม ครูส แต่ล่ะภาค

ภาคแรก คือ คุณ ปิยะ ชำนาญกิจ (เสียงโทนี่ สตาร์ค)

ภาค 2 คือ คุณ จักรกฤษณ์ หาญวิชัย (เสียงพระเอกช่อง 3)

เคยพากย์ ทอม ครูส ล่าสุดเรื่อง Knight and Day ครับ

ภาค 3 คือ คุณ ธีระ โรจนานันท์ นักพากย์การ์ตูนจาก Rose

-นอกจาก MI:3 เคยพากย์ ทอมครูส ในเรื่อง War of the Worlds อีกด้วยครับ

ภาค 4 คือ คุณ พิชาภพ ภัทรกูลนิยม

credit : Boyd619 จากบอร์ด pantip
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MunWa001 : 28th April 2012 เมื่อ 09:51