ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    จขกท. ครับ ผมรอ FFX-2 อยู่นะครับอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ที่ลงนี้ inter ปะครับ

พังงา กระบี่ ภูเก็ต ตรัง
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    Blog Entries
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    เล่นผ่าน emu เหรอคับ
    ก้อคล้ายกับ EMU แหล่ะครับ แต่เค้าดัดแปลงให้มันสามารถเล่นได้โดยตรงเลยครับ
    มีตัวติดตั้งให้ด้วยครับ
    อย่าลืมช่วยกันเข้าไปกดขอบคุณด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tompbio อ่านกระทู้
    Win 7 เล่นได้จริงๆนะครับ ผมอยากเล่นภาคนี้มาก
    รับรองเล่นได้ครับผมลองเล่นดูแล้ว Win 7 64bit รับรองครับชัวร์
    อย่าลืมช่วยกันเข้าไปกดขอบคุณด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    ที่ลงนี้ inter ปะครับ
    เป็นธรรมดาครับๆ ไม่ใช่ international หรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allstars55 : 28th April 2012 เมื่อ 16:38

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tompbio อ่านกระทู้
    จขกท. ครับ ผมรอ FFX-2 อยู่นะครับอิอิ
    ม่านเป็น EMU นำครับ ถ้าเป็นตัวติดตั้งแบบตัวนี้ยังไม่มีคนทำออกมาเลยครับ ขออภัยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มีภาคไหน ที่เป็น Action RPG บ้างปะครับ

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    สั้นๆง่ายๆก็บอกสิว่าเอา EMU มาเล่นใน PC เล่นรอคนมาตอบเป็น10 กว่าจะเข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Folkrrt อ่านกระทู้
    มีภาคไหน ที่เป็น Action RPG บ้างปะครับ
    มีอยู่แต่คนเป็นออนไลน์แหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaazark อ่านกระทู้
    สั้นๆง่ายๆก็บอกสิว่าเอา EMU มาเล่นใน PC เล่นรอคนมาตอบเป็น10 กว่าจะเข้าใจ
    โทดทีครับเพิ่งทำบอร์ดใหม่ เลยไม่ได้สนใจเรื่องนี้ซักเท่าไหร่ มีแต่อัพลงอย่างเดียว เพราะกำลังปรับปรุงอยู่ครับ ขออภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    รูปเป็นเจ๊ ไลท์นิ่ง ซะงั้น Final Fantasy XIII ไม่ใช่เรอะ!!!!
    ก็ถูกเเล้วนี่ครับ ถ้า Final Fantasy XIII คนนี้ไม่ใช่รึ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    นึกว่าภาคอินเตอร์ซะีอีก กำลังจะโหลดเลย

ไม่มี Dark ไม่มัน ชอบนั้งเก็บเวลสู้พีแนทมากกว่า

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sacoos อ่านกระทู้
    นึกว่าภาคอินเตอร์ซะีอีก กำลังจะโหลดเลย

ไม่มี Dark ไม่มัน ชอบนั้งเก็บเวลสู้พีแนทมากกว่า
    ภาคธรรมดา กับ ภาคอินเตอร์นะครับ

ภาษาที่เลือกได้ 2 ภาษา
    สเฟียร์ใหม่ที่มีเฉพาะภาคอินเตอร์ ซับซ้อนกว่าเกิน มีท่าใหมๆ เพิ่มด้วย
    โอเวอร์ไดรฟ์ของริคคุที่เพิ่มเข้ามา
    ศัตรูที่เพิ่มเข้ามาก็คือดาร์คเอออน เเละพีเเนนช์
    ศัตรูที่เก่งที่สุดของภาคธรรมดา = เนมิซิส Hp 10,000,000 (ริคคุสามารถ 1-1 ได้ ลองเเล้ว)
    ศัตรูที่เก่งที่สุดของภาคอินเตอร์ = พีเเนนช์ Hp 12,000,000 (เเขน 2 ข้าง 2x500,000 ต้องเก็บสเตตัสนานๆ เล่นไปเหอะ ) เเละก็ 3 พี่น้องมากัส ก็พอๆกับเนมิซิสล่ะมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เล่นได้ 100% เลยครับที่สำคัญลื่นหัวแตกเลยล่ะครับ
    อีกอย่างผมรู้แล้วว่าทำไหมมันถึง 7 GB เพราะมีตัวเกมส์ 2 ตัวครับ ENG กับ RUS เลยกินพื้นที่เยอะขึ้น
    แล้วก็ไม่ใช่ภาคอินเตอร์ครับเป็นแต่ภาคธรรมดาครับ
    ปล.ปรับโหมดหน้าต่างยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% เลยครับที่สำคัญลื่นหัวแตกเลยล่ะครับ
    อีกอย่างผมรู้แล้วว่าทำไหมมันถึง 7 GB เพราะมีตัวเกมส์ 2 ตัวครับ ENG กับ RUS เลยกินพื้นที่เยอะขึ้น
    แล้วก็ไม่ใช่ภาคอินเตอร์ครับเป็นแต่ภาคธรรมดาครับ
    ปล.ปรับโหมดหน้าต่างยังไงครับ

ทำตามรูปที่อยู่ข้างล่างเลยครับ อยู่ในกรอบสีแดงซ้ายมือบน คลิ๊ก Native ออก แล้วปรับแต่งตามความต้องการเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allstars55 : 30th April 2012 เมื่อ 16:31

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ตกลง เล่นได้ไหมอะ เบื่อ dissidia ละ

กล่าวขอบคุณ
    35
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ตกลง เล่นได้ไหมอะ เบื่อ dissidia ละ
    เล่นได้ครับ จขกท. ยืนยัน 100 % มีปัญหาแจ้งมาได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    จะลองดู- - ID โดนแบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมกำลังเข้าไปเซ็ต pcsx2 ครับแล้วเกิดตัวนี้ขึ้น

The following folders exist, but are not writable:
    C:\Program Files\Final Fantasy X\inis
    C:\Program Files\Final Fantasy X\memcards
    C:\Program Files\Final Fantasy X\sstates
    C:\Program Files\Final Fantasy X\snaps
    C:\Program Files\Final Fantasy X\logs

ติดตรงนี้ครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงต่อดีครับ
    ปล.ขอขอบคุณไฟลืเกมส์ที่ไม่เสียสักไฟล์เลยนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    17
    จะมากด thanks และก็บอกว่าได้แล้วครับ ผมโหลดตัวเล่น pcsx อันอื่นมา แต่มันเซฟไม่ได้ T T นี่เป็นปัญหาใหม่ซะแล้วครับ
    แต่ก็ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่อัพเกมส์ดีดีให้
    ปล.เล่นได้ 100 % ติดแต่เซฟเกมส์ไม่ได้ ช่วยบอกหน่อยเต๊อะ T T

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rookiestart อ่านกระทู้
    จะมากด thanks และก็บอกว่าได้แล้วครับ ผมโหลดตัวเล่น pcsx อันอื่นมา แต่มันเซฟไม่ได้ T T นี่เป็นปัญหาใหม่ซะแล้วครับ
    แต่ก็ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่อัพเกมส์ดีดีให้
    ปล.เล่นได้ 100 % ติดแต่เซฟเกมส์ไม่ได้ ช่วยบอกหน่อยเต๊อะ T T

ผมบอกตรงๆเลยนะ ว่าตัวEMUเค้าเอามาให้ในตัวเกมส์ มันดีอยู่แล้ว ท่านไปเปลียนของเค้าทำไม [ ผมเล่นได้ 100% ] ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ท่านทำนอกเหนือทีเค้าบอกไว้เอง ผมว่าท่านสมควรที่จะเจอปัญหาพวกนี้ แล้ว 100% ผมพูดได้แค่นี้ล่ะ

ผมยืนยัน 1000% ย้ำ นะ ย้ำ ถ้าทำตามทีตัวเกมส์บอกแล้ว หากยังปัญหาความเป็นไปได้อาจเกิดจากตัวเครืองท่านก้อเป็นได้

ปล. ผมยืนยันว่าเล่นได้ 100% ไม่มีปัญหาเรืองเซฟ เพราะ EMU ที่มากับตัวเกมส์ เค้าให้ทำ โปรไฟล์ สำหรับเซฟ ก่อนเข้าเล่นเกมส์ เพื่อเซฟเกมส์ด้วยซ้ำไป

ปล. 2 ผมว่านะอย่าพยามทำนอกเหนือคำแนะนำที่ตัวเกมส์บอกไป แต่ถ้าปลิ้นไปแล้วก้ออย่าพยามโยนความผิดให้ผู้อื่นให้รับผิดชอบการกระทำของท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FOXSOFT : 15th May 2012 เมื่อ 01:51

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เนื้อเรื่องภาคนี้ก็ดราม่าและสนุกสุดยอดเหมือนเช่นเคย เล่นในPS2 ไม่จบแผ่นพังก่อน ขอสูบPC ต่อเลยดีกว่า

อ่อ ถ้ามีภาค 11 ด้วยผมจะขอบพระคุณอย่างสูงเลยนะครับ หาไม่เจอสักทีชอบมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    เอ่อ คือ ผมอาจจะอธิบายไม่ชัดเจนนะครับ ในที่ผมโพสต์เรื่องปัญหาตอนแรก คือไม่ได้หาอีมู ตัวอื่นมาลงเลยครับ

ทำตามทุกอย่างทีีเจ้าของโพสต์ ให้ทุกระเบียบนิ้ว แต่มันเกิดปัญหาตอนเข้าเกมส์ เท่านั้นครับ !!!

ส่วนในประเด็นที่เซฟไม่ได้เพราะว่า ผมเลยต้องลองหา pcsx2 ตัวอื่นมาลองดูเลยได้ แต่ เซฟ ไม่ได้ !!

( แต่ตอนนี้เซฟได้แล้วนะเอ้อ ฮาา )

สุดท้ายนี้ที่ผมต้องมาชี้แจง เพราะ ในการพิมพ์ข้อความของท่านมัน ค่อนข้างมากไปหน่อยน่ะครับที่ว่าผม โยนภาระให้ผู้อื่น

เพราะผม ไม่ได้บอกว่าปัญหาเซฟไม่ได้เกิดจาก pcsx2 ของที่เจ้าของกระทู้โพสต์ แต่เป็น pcsx2 ตัวใหม่

และก็แค่ถามว่าพอจะรู้ไหมครับว่า ถ้าเซฟไม่ได้ทำยังไง ไม่ได้ให้คนอื่นมารับผอดชอบการกระทำครับ

ด้วยความปราถนาดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rookiestart : 15th May 2012 เมื่อ 20:44

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ โหลดจะครบแล้ว ขาด Part 25 ทำไมโหลดไม่ได้ก็ไม่รู็

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurujanya อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ โหลดจะครบแล้ว ขาด Part 25 ทำไมโหลดไม่ได้ก็ไม่รู็
    คือผมโหลดได้นะครับ ลองโหลดก่อนพิมพ์ข้อความนี้

(มาตอบแทนเจ้าของกระทู้หน่อย)

ลองเปลี่ยนเบราว์เซอร์ โหลดดูนะครับ ^^