ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383

Exclamation ผม จะซื้อ เครื่องเกม xbox 360 หรือ ps3 ดีครับ ผมไม่รุ้อะไรเกี่ยวกับ เครื่องเกม 2 เครื่องนี่เลย

ผม จะซื้อ เครื่องเกม xbox 360 หรือ ps3 ดีครับ ผมไม่รุ้อะไรเกี่ยวกับ เครื่องเกม 2 เครื่องนี่เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    คือถ้าคุณจะเล่นด้านมืดนี่ xbox ดีกว่าครับแล้วออนก็ได้นะ เพราะ ps3 มันเล่นมืดได้ก้จริงแต่มันไม่ทุกเกม(ดูหนังได้นะ) แต่ถ้าสว่างก็แล้วแต่อีกครับ ps3 มันดีตรงเป็นแผ่น bluray แผ่นเดียวจบ(แต่ภาพไม่ต่างจาก xboxนะ)
    แต่ระบบออนไลน์นี่กากกว่า xbox แต่ xbox มันต้องเสียค่ารายเดือนอะ เรื่องภาพสรุปให้คือเหมือนกันถึงต่างกันก็ไม่มาก แต่เกม xbox นี่บางเกมล่อไป 4 แผ่น
    สรุปคือ อยากเล่นเกมเครื่องไหนก็จัดเครื่องนั้นครับเพราะมันเหมือนๆกัน แต่ถ้าเน้นเล่นเกมเยอะๆ ออนไลน์ดี ก็ต้อง xbox ถ้าอยากดูหนัง bluray หรือเกม exclusive เทพๆก็ต้อง ps3

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    PS3 เล่นเกมผ่าน EX HDD ทำให้กระตุกครับ
    Xbox เล่นผ่าน HDD ในเครื่องลื่นกว่า

PS3 เล่นได้บางเกม
    Xbox เล่นได้ทุกเกม (ถ้าจำไม่ผิด)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636
    พูดถึงเรื่องแผ่นนะครับ

เอ็กซ์บ็อก360 เป็นแผ่น DVD9 ปกติ สามารถเล่นก็อปได้ ราคาแผ่นก็อปตก 70-80 บาท แต่แผ่นก็อปจะเล่นออนไลน์ไม่ได้ แผ่นแท้ราคาจะถูกกว่า PS3 ประมาณ 200-300 บาท
    เพลย์สเตชั่น 3 PS3 ใช้แผ่นบลุเรย์ มีความจุเยอะกว่าแผ่น xbox เกือบ 3 เท่า (จุ 25GB) ไม่สามารถเล่นแผ่นก็อปได้ เล่นได้แต่แท้ แต่ราคาแผ่นสูงทีเดียว มีเกม Ex น่าเล่นเยอะกว่า

-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าเล่นแท้ เน้น online xbox จะดีกว่า ps3 ราคาแผ่นก็พอ ๆ กัน แต่ xbox จะเสียค่าเล่น online ถ้าไม่เน้น online มาก ps3 ก็ Ok ในระดับหนึ่งแต่บางเกมส์แลคมาก ๆ เล่นแทบไม่ได้เลย

ถ้าเล่นก๊อป แผ่น Xbox จะหาซื้อง่าย ps3 ต้องลง HDD เอาเล่นไม่ได้ทุกเกมส์
    Gamer เหมือนกันทำไมต้องแบ่งแยกกันด้วย จะสายแท้สายก๊อปก็เพื่อนกันทั้งนั้น

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อยากรู้ว่า ถ้า เล่น xbox ออนไลน์ ต้อง ใช้ กี่ point ถึงซื้อ ออนไลน์ ได้ อะ คับ ( คือ ผมยัง เลือก ไม่ ถูกเหมือนกันว่าจะ เอา xbox หรือ ps3 ดี )

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreadrac1235 อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่า ถ้า เล่น xbox ออนไลน์ ต้อง ใช้ กี่ point ถึงซื้อ ออนไลน์ ได้ อะ คับ ( คือ ผมยัง เลือก ไม่ ถูกเหมือนกันว่าจะ เอา xbox หรือ ps3 ดี )
    บัตร xbox จะมีอยู่ 2 อย่างค่ะคือ

1. บัตร Xbox live เป็นบัตรสำหรับเติมเล่น online บ้านเราจะมีขายอยู่คือแบบ 3 เดือน กับ 1 ปี ถ้าเป็นแบบ 1 ปีส่วนใหญ่ทางร้านที่ขายจะเอาแบบที่มีของแถมมากับบัตรด้วย ของแถมก็จะเป็น เพิ่มเดือนฟรีอีก 2 เดือน หรือ ได้ point ฟรี 800 point อันนี้ก็แล้วแต่

2. บัตร Xbox point จะมีแบบ 800 point กับ 1600 point แต่ส่วนใหญ่จะเอาแบบ 1600 point มาขายกัน point เหล่านี้เอาไว้ซื้อพวก DLC หรือ เกมส์ต่าง ๆ ที่มีขายอยู่ใน ระบบ online ของ Xbox เกมส์เก่า ๆ ที่หาซื้อแผ่นไม่ได้ก็สามารถมาเลือกซื้อได้
    Gamer เหมือนกันทำไมต้องแบ่งแยกกันด้วย จะสายแท้สายก๊อปก็เพื่อนกันทั้งนั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ขอถาม อีก ข้อ คับ เเล้ว ถ้า เรา ซื้อ xbox เครื่องเล่นก็อปเเล้ว เเล้วเรา ซื้อ แผ่นก็อปมา จะ เล่นออนไลน์ ได้ ไหม คับ(ผมแน่นเล่นออนไลน์)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dreadrac1235 : 28th April 2012 เมื่อ 10:14

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreadrac1235 อ่านกระทู้
    ขอถาม อีก ข้อ คับ เเล้ว ถ้า เรา ซื้อ xbox เครื่องเล่นก็อปเเล้ว เเล้วเรา ซื้อ แผ่นก็อปมา จะ เล่นออนไลน์ ได้ ไหม คับ(ผมแน่นเล่นออนไลน์)
    เท่าที่รู้นะ Xbox เครื่องก๊อป เล่น Online ได้เหมือนกันแต่ต้องแปลงเครื่องให้ตามทัน FW ใหม่ ๆ ที่ทาง Microsoft ปล่อยออกมาซะก่อน แต่บางตัวก็ไม่ต้องแปลง อย่างล่าสุดนี่เป็น LT 3.0 มั้งนะ อีกอย่างทาง Microsoft เองก็มีการตรวจจับเครื่องแปลงอยู่เป็นระยะ ๆ หากไปเจอแจ๊คพอตเข้าเครื่องโดนแบนก็ไม่สามารถเล่น Online ได้อีกต่อไปนะ ( แต่ยังเล่น Offline ได้อยู่ ) แล้วเวลาเล่น Online ถ้าทาง Microsoft ปล่อยตัวอัพเดตมาก็อย่าเพิ่งอัพให้เช็คดูตามเวปก่อนว่า FW ตัวนี้อัพแล้วจะมีผลต่อเครื่องก๊อปรึเปล่า

ถ้าเน้นเล่น Online จริง ๆ ทำไมไม่เล่นเครื่องแท้เลยล่ะคะ Xbox เครื่องแท้ 250 G ตอนนี้ราคาอยู่หมื่นต้น ๆ เอง เราซื้อมา 10500 แถมให้ 2 เกมส์กับบัตร live อีก 3 เดือน ไม่ต้องไปกังวลอะไรด้วย เกมส์ไหนหาซื้อแผ่นไม่ได้ ใน live ก็มีขายเยอะพอสมควรโดยเฉพาะเกมส์เก่า ๆ ดี ๆ แต่ถ้าคิดว่า Xbox เสียเงินเล่น Online ก็เลือกเอา PS3 ก็ได้ เพราะเล่น Online ฟรี แต่ระบบ Online อาจจะไม่ดีเท่า Xbox นะจ๊ะ

ตัดสินใจเอาละกันนะ ถ้างบพอก็เล่นแท้เลย ถ้า ไม่พอก็ลอง ๆ ดูตัวเลือกอื่นเอานะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dead Pepper : 28th April 2012 เมื่อ 11:40

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ก็เล่น เครื่องเเท้เเผ่นเเท้คับ งั้น ก็ xbox ละกัน คับ ขอบคุณคับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    ผม จะซื้อ เครื่องเกม xbox 360 หรือ ps3 ดีครับ ผมไม่รุ้อะไรเกี่ยวกับ เครื่องเกม 2 เครื่องนี่เลย
    เล่นก้อปไป XBOX ครับ ถ้าเล่นแท้เน้นออนไลน์ผมแนะนำ PS3 ครับ

อยู่ที่ชอบครับผมแนะนำอะไรไม่ได้มากนักแต่ถ้า PS3 ออนไลน์แล้วคุณจะรู้ครับ ต้องลองเองครับ ลองไปดูเว็ป Play3thai.com ดูนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    xbox แผ่นก็อปก็เล่นออนไลน์ได้นะครับ แต่ต้องแปลงเครื่องเป็น lt 3.0 ก่อน dashboard ตัวไหนมาใหม่อัพได้หมด แล้วไม่ค่อยแบนแล้ว ส่วนเรื่อง xboxlive เค้าให้ฟรี 1 เดือนแรกนะแบบ gold
    เราจะสร้าง gamertag ได้ 3 อัน = เล่นฟรี 3 เดือน นอกนั้นต้องจ่ายเอง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถ้าไม่เน้นออนไลน์ จัด Xbox เเปลง RGH เเละ ซื้อ HDD ซักลูกนึง เล่นยาวไปเลยครับอีกนาน โหลดเกมใหม่ๆได้ ลงเองได้

ถ้าไม่เเปลง RGH จะจะต้องบ่นเรื่อง LT เพราะอัพค่อนข้างบ่อยอัพทีต้องยกไปร้านตลอดทำเองกลัวเปิดไม่ติด ไม่อัพก็เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้

PS3 ผมยังไม่เคยเล่น

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ps3 เล่นก้อปอย่าเลยครับ มันเล่นไม่ได้ทุกเกม
    xbox 360 นี่ตัวเลือกเยอะ จะเล่นแท้ออนไลน์ อันนี้แนะนำเลย ไร้ปัญหา, เล่นก้อปออนไลน์ ใช้ xkeyหรือแผ่น , ก้อปออฟไลน์อันนี้แปลง jtag เลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    แท้ไป ps3
    เถื่อนไป Xbox ครับ

ปล. แผ่น ps3 แพงแต่เล่นได้คุ้มค่ามากครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมมีทั้งสองเครื่องครับ ดีเสียเท่าๆกันแหละครับผมว่า ก็ดังนี้
    PS3 ข้อดี เกมEXCLUSIVEเหนือกว่าXBOX360หลายขุมมากครับเพราะแนวเยอะกว่า+มีคุณภาพมากกว่า ความร้อนตํ่ากว่าXBOX360พอสมควรครับ
    ข้อเสีย เล่นสายก็อปลําบากหน่อยเพราะบางเกมต้องรอตัวแก้เป็นเดือน+ปัญหาเยอะ เน็ตไม่ดี(แต่ฟรี)เท่าXBOX360
    XBOX360 ข้อดี เล่นสายก็อปได้หลากหลายทางครับ(จะเเบบJTAG[เล่นเกมบนHDD]หรือLTและอื่นๆ) ระบบเน็ตดี(ไม่ฟรี)กว่าPS3มากๆ เกมMutli Xbox3602 ps3 Xbox360ดีกว่าครับข้อเสีย เกมEXclusiveแพ้PS3ขาดลอย(เกมEXclusive PS3 ส่วนใหญ่คุณภาพดีมาก+แนวเกมเยอะ[XBOX360มีแต่แนวยิงๆ]) ความร้อนสูงกว่าPS3พอสมควร(ถึงแม้จะเล่นในHDDก็ตาม)
    ถ้าเน้นเกมExclusiveเป็นหลัก เน้นใช้งานมากกว่าแค่เครื่องเกม งบเยอะ(มากๆ) เลือกPS3ครับ
    ถ้างบไม่เยอะ ชอบแนวยิง เน้นเกมMutli เลือก XBOX360 ครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SchooL อ่านกระทู้
    เล่นก้อปไป XBOX ครับ ถ้าเล่นแท้เน้นออนไลน์ผมแนะนำ PS3 ครับ

อยู่ที่ชอบครับผมแนะนำอะไรไม่ได้มากนักแต่ถ้า PS3 ออนไลน์แล้วคุณจะรู้ครับ ต้องลองเองครับ ลองไปดูเว็ป Play3thai.com ดูนะครับ
    เหอะๆ Xbox360 ระบบออนไล ดีกว่าอีกครับ ไม่แลค เน็ตบ้านๆ เล่นกับฝรั่งลื่นๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ชอบMicrosoftไปXbox
    ชอบSonyไปPs3

เล่นๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เหอะๆ Xbox360 ระบบออนไล ดีกว่าอีกครับ ไม่แลค เน็ตบ้านๆ เล่นกับฝรั่งลื่นๆ
    เล่นเน็ต ฟรีป่าวครับ Xbox อะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    xbox นี่มันเล่นเกมส์ผ่าน Ex HDD ได้มั้ยหรือว่าต้องเล่นเฉพาะ int HDD อย่างเีดียว

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมว่าจะซื้อ xbox ดีกว่า ps3 อีก ส่วนมากเอาไว้เล่นกับเพื่อน และเล่นแผ่นก๊อป