ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

[Online] League of Legends ลองมาเล่นดู ว่ามันแตกต่างจาก Dota แค่ไหน

League of Legends นำเสนอด้วยกราฟฟิกแบบเซลเฉด สีสันสดใส Heroes เป็นตัวการ์ตูนน่ารักน่าชัง(แต่บางดัวก็ดูดุดัน)ออกแบบมาทำให้ดูง่ายว่าใครเป็นใครและดูดี แต่ก็ทำให้หลายๆคนอาจร้องยี้มาเหมือนกัน แต่ถ้าซูมเข้าไปดูใกล้ๆจะเห็นว่าแต่ละตัวเก็บรายละเอียดออกมาได้ดีมาก ส่วนสภาพแวดล้อมก็ทำออกมาได้ดีเช่นกัน

League of Legends ไม่เหมือนกับดอทเอ ซึ่งหลายคนนำไปเทียบ เกมนี้ไม่มีรูนกลางแม่น้ำให้เก็บ ผู้พัฒนาบอกว่าไม่อยากให้เกมมันขึ้นอยู่กับดวง เกมนี้เน้นการควบคุมตัวละครทำให้ ไม่มี short key มากมายเท่าดอทเอ แต่ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา และฮีโร่ส่วนใหญ่จะไม่มีสตันแต่เป็นสโลว์ และสกิลส่วนใหญ่ก็ต้องเล็งเอง ความพลิ้วและความแม่นจึงเป็นสิ่งสำคัญ ในการฆ่าและเอาชีวิตรอด และมีส่วนของพุ่มไม้เพิ่มเข้ามา ช่วยในการหลบหนีและดักซุ่ม ไม่มีการดีไน ทั้งครีบและป้อม ซึ่งผู้พัฒนาบอกว่าไม่อยากให้จดจ่อกับเรื่องนี้ อยากให้มาควบคุมฮีโร่มากกว่า และเลือกสกิลเสริมได้ 2 สกิล จาก 12 สกิลตอนเริ่ม และจะปลดล๊อกสกิลเสริมสุดท้ายที่ Summoner Level 12 ซึ่ง Level ของ Summoner จะเต็มที่ที่ 30

Interface ก่อนเข้าเกมทำออกมาให้ใช้งานสะดวก และเข้าใจง่ายไม่ลายตามากนัก เราได้รับบทบาทเป็น Summoner ที่เป็นคนเรียก Champion มาใช้งานในเกมๆหนึ่ง เราสามารถเปลี่ยนรูป /up masteries หรือรวมทั้งเลือก runes ทำให้เกมมีความหลากหลายมากขึ้น ซึ่งทำให้คิดว่าผู้เล่นที่มีเลเวลมากกว่าอาจจะดูเด่นกว่า แต่ความจริงนั้นไม่เลย เราสามารถเห็นคนที่ไม่มี Rune ล้มคนที่ Rune ดีๆ ได้บ่อยครั้ง เพราะเกมนี้เน้นการเล่นเป็นทีม การเข้าป่า แล้วหายไปจนโผล่มาเทพ จึงมีให้เห็นได้ยากเพราะเพื่อนเราจะโดนยำเละ 4v5ก็ยากที่จะชนะ มอนสเตอร์ในป่าบางตัวจะมีออร่า ซึ่งหากเราล้มมันได้จะได้ออรามันมา แต่ถ้าเราถูกฆ่าก็จะโอนกรรมสิทธิ์ให้คนที่ฆ่าเรา

Hero ที่เราสามารถเล่นได้ ทางเซิฟเวอร์จะเลือกให้สัปดาห์ละ 10 ตัว เพราะต้องการให้คนเล่นใหม่จดจำสกิลของ Hero แต่ละตัวให้ได้อย่างไวๆ ซึ่งเป็นผลดีในการศึกษาสำหรับผู้เล่นใหม่ด้วย แต่เราสามารถเข้าไปซื้อมาเล่นถาวร โดยใช้แต้มที่ได้จากการเล่นมาแต่ละเกม หรือจ่ายเงินซื้อ ระบบจ่ายเงินของเกมนี้ทำออกมาได้น่าพอใจเพราะไม่มีคนที่เหลื่อมล้ำระหว่างคนที่ใช้เงินกับไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่เงินจริงที่ จะเอาไปซื้อพวกชุดหรือสีสันใหม่ๆของฮีโร่ซึ่งไม่มีผลต่อความสามารถของฮีโร่

Matchmaking ที่ทำให้สามารถหาห้องเล่นได้อย่างสะดวกซึ่งเราสามารถชวนเพื่อนมาเล่นได้เลยโดยไม่ต้องขอสลอต ซึ่งเกมนี้ยิ่งเล่นกับเพื่อนยิ่งสนุก ระบบที่เปิดให้ผู้เล่นคุยกันได้หลังเล่นเสร็จดีมากเปิดโอกาสให้เราได้เพื่อนใหม่ต่างประเทศ หรือด่าอะไรก็แล้วแต่(ส่วนตัวตอนนี้ผมมีเพื่อนเยอะมาก) ผู้เล่นจากประเทศอื่นอัธยาศัยดีจะเป็นแนวตลกๆ ซก็เหมาะกับหน้าตาเกมที่เห็นความสดใสดี ซึ่งระบบนี้คนไทยอาจไม่ค่อยได้เห็นส่วนใหญ่จบเกมก็แยกย้าย แต่ league of legends ทำส่วนนี้ออกมาดีมาก ถือได้ว่าตีโจทย์เรื่อง ความมีส่วนร่วมกับผู้เล่นคนอื่นได้อย่างดี

ระบบป้องกันคนออกก็ทำมาได้ดีเช่นกันหากเราออกจากห้องหรือหลุดออกมา เมื่อเกมยังไม่จบ เราสามารถ Reconnect เข้าไปเล่นต่อได้ แต่เราไม่สามารถเปลี่ยนห้องได้ นั่นหมายถึงถ้าออกก็ต้องรอให้ห้องที่ออกมาเล่นกันจบเกมถึงจะเล่นห้องต่อไปได้เรียกได้ว่าบังคับเข้า ซึ่งการออกก็มีผลต่อแต้มที่จะได้ในรอบต่อๆไปด้วย ทำให้น้อยคนที่จะออกและหากออกติดๆกันมากๆก็จะโดนแบน เราสามารถขอยอมแพ้ได้ในนาทีที่ 20 เป็นต้นไป ซึ่งคนในทีมเราต้องโหวตยอมแพ้ 4/5

โดยรวม: เกมนี้เป็นเกมที่เล่นสนุกมากยิ่งเล่นกับคนรู้จักยิ่งมันส์ เหมาะกับคนที่อยากลองของใหม่แล้วไม่แคร์เรื่องกราฟฟิกที่เป็นแนวสมจริง การมีส่วนร่วมระหว่างผู้พัฒนาและผู้เล่นดีมาก แล้วที่สำคัญเกมนี้เล่นฟรี
    Credit Review : Queen127

Minimum System Requirements

2 GHz processor
    1 GB RAM
    750 MB available hard disk space
    Shader version 2.0 capable video card
    DirectX 9.0 capable video card
    Windows XP, Windows Vista, or Windows 7 (Mac OS is currently not supported)

Recommended System Requirements
    3 GHz processor
    1 GB RAM
    750 MB available hard disk space
    GeForce 8800 or equivalent video card
    Windows XP with the latest service pack installed, Windows Vista with the latest service pack installed, or Windows 7 (Mac OS is currently not supported)
    The latest update to .NET Framework from Microsoft

วิธีสมัครและดาวโหลดเกม

1.กรอกรายละเอียดให้ครบ (password ต้องมีทั้งตัวอักษรและตัวเลขปนกันอยู่ ห้ามใช้ตัวเลขหรือตัวอักษรเพียวๆ)
    2.ตรง Region ปรับให้เป็น North America
    2.กด Play for free ข้างล่าง
    3.เมื่อสำเร็จแล้วจะขึ้น User ของเรา แล้วก็มีปุ่มให้ ดาวโหลด กดไปเลย
    4.เมื่อโหลดมาแล้วก็ Install ซะ แล้วก็เข้าไปโหลดเกมในตัว Launcher ต่อ
    5.เมื่อโหลดเสร็จก็กด Play now
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย petchzahoho : 14th May 2012 เมื่อ 10:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,170
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เงิบ Screenshots รูปแรก 555555
    Nightwing

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    ถึงจะเป็นคนชอบเล่น Dota แต่ตอนนี้ขอบอกตรงๆ ติด Hon มาก ฮ่าๆ มันสุดๆ
    It` My Life ! I HON ,,

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นอยู่ครับ สนุกดีภาพน่ารัก แต่ผมเล่นของ Garena ^^

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เวง - -* ผมเล่น dota 2

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล่นอยู่ครับ แอดชื่อมาได้ HelenTH

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ผมขอ แซกนะครับแนะนำไห้ไปเล่น เซิฟ SEA ของ Garena ดีกว่าผมเล่นอยู่ ping แค่ 60-90 ไม่เกินนีครับเนททรู 7 MB ไม่แลคครับของ Garena คนไทยเยอะมากผมเล่นเจอคนไทยบ่อยและตอนนีLOL กำลังมาไทยครับของGarena เหมื่อนกัน แนะนำไห้เล่นของ Garena ครับ พอเข้าไทย เราเอารหัสทีเล่นเซิฟ SEA มาเล่น เซิฟ THai ได้เลยครับ ตัวละครทีเราปลดล็อค ก็มีมาด้วยทุกอย่างทีอยู่ เซิฟ SEA จะมาไทยหมดเลยครับของ ID เรา

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ผมเล่นของ Garena ใช้เน็ต TOT ไม่รู้เป็นบ้าอะไร ปิงอยู่ที่ 400-500 แดงแจ๋ ทุกวัน แต่ก็เล่นได้ ......

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หนุกมากเกมส์นี่ เราเล่นอยู่ NA ลองเล่นดูนะคะ สนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นอยู่เซิพ na แฮะ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    หลายคนบอกถึงเปิดไทยก็ไม่เล่น จะเล่น NA

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    สนุกดีฮะ เล่นอยู่ NA แต่ติด HON มากกว่า 55

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    ผมก็เล่นนะ เหตุผลที่คนเล่น NA ไม่เล่นการีน่า ก็เพราะว่าซื้อhero ไม่ก็เลเวลเยอะกว่า

แต่สุดท้ายผมก็ติดhonยุดี
    THIS IS SEMPITERNAL!

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Sunlista คับ lv 29

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    เจิมให้ครับ
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน