ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    5 แสน ไม่ต้องถามหรอกคับ ไม่ต้องให้ใครจัดด้วย
    พี่ว่า น้องไปจัดระ้เบียบสมอง จัดระเบียบการเข้าสังคมก่อน
    ถ้าเงินมันเหลือกินเหลือใช้ขนาดนั้น แล้วยังไม่มีความรู้ ก็อย่าเล่นเลยทั้งคอม ทั้งเกมส์
    เอาเวลา เอาเงินไปติวหนังสือ ดีกว่า
    Notebook ตามตลาดทั่วไป ที่เค้าขายกันอยู่ ราคา 5-6 หมื่นก็เล่นได้ทุกเกมส์(PC)บนโลกนี้แล้ว
    ไม่งั้นก็ซื้อไป 10 เครื่องนะ เครื่องไหนแบตหมดก็เปิดอีกเครื่องเล่นแทน ต่อสาย Lan กันให้ครบ
    จะได้ย้าย Save ได้ หรือไม่ก็เอาไว้ Lan เล่นคนเดียว
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    จัดให้

Notebookแน่นอน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    คนรัก จขกท. มาก มาให้กำลังใจกัน พรึ่บบ!!!
    Huawei Mate9 Pro

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 537
    555555 ผมยังรออยู่นะครับ !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จริงครับ 500,000 ครับ เก็บตังมาทั้งชีวิตประมาณ 4 ปี แถมถูกห่วยอีก เลยอยากจะอัพเกรดคอมหน่อย ผมไม่ได้เข้ามาในบอร์ด 5 วันเพราะงานมันยุ่ง ตอนนี้ว่างเลยแวะเข้ามา เลยถามเพื่อนๆว่า จะจัดคอมแรงๆและ notebook เล่นเกมสักอย่างละอัน จะเอาอะไรดี อันไหนดี คอมบ้านผม CPU Intel Pentium D Ram 512 MB VGA Geforce 6800 เก่าไหมละครับ นานๆจะเปลี่ยนทีแถมมีเงินเยอะอย่างงี้ไม่ใช้เรื่องง่ายนะครับ กว่าจะหามาได้เลยก่ะจะเอาแรงๆที่อยู่กับเราไปได้ 10 ปีเปลี่ยนครั้งหนึ่ง ยังไงก็ขอบคุณทุกคนด้วยที่ Comment มาบอกครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้อีก 2 วันจะได้ไปเอาเครื่องใหม่แล้ว เพราะผมจดสเป๊คเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับทุกคนที่ comment และบางคนก็มาบอกผมว่าเกรียน ผมไม่ถือครับ

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    งบ 5 หมื่น จัด PC ดีกว่า ถ้าเป็นผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คอมเทพแต่เล่นเกมเถื่อนก็ไม่ดีนะ เอาเงินซักแสนนึง ซื้อโปรแกรมแท้ windows แท้ เกม แท้ จะเหมาะสมกับคอมเทพๆหว่านะ

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เล่นเกมเอาคอมดีกว่าไหม ผมว่าโน็ตบุคมันเล่นเกมไม่ค่อยดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    แรงสุดยังเหลือครับพี่

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    500000 ใช้ 10 ปี หรอ

ผมใช้เครื่องละ 30000 เปลี่ยนทุกๆ 3 ปี

ได้ของใหม่กว่า และคุณจะเอาไปทำอะไรครับ งบ 500000 สู้ซื้อเครื่องละ 50000 แล้ว ซื้อใหม่ปีละเครื่องยังไม่เสียหาย

ไม่เข้าใจแฮะ คิดอะไรอยู่

เห็นชื่อ กับจำนวนโพสแล้ว นึกถึงความจริงจังของมันไม่ออกจริงๆ

ถ้าว่างมาก เอาเวลาไปโพสรูปแชร์คนอื่นดีกว่ามั้ง

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark-Boy อ่านกระทู้
    จริงครับ 500,000 ครับ เก็บตังมาทั้งชีวิตประมาณ 4 ปี แถมถูกห่วยอีก เลยอยากจะอัพเกรดคอมหน่อย ผมไม่ได้เข้ามาในบอร์ด 5 วันเพราะงานมันยุ่ง ตอนนี้ว่างเลยแวะเข้ามา เลยถามเพื่อนๆว่า จะจัดคอมแรงๆและ notebook เล่นเกมสักอย่างละอัน จะเอาอะไรดี อันไหนดี คอมบ้านผม CPU Intel Pentium D Ram 512 MB VGA Geforce 6800 เก่าไหมละครับ นานๆจะเปลี่ยนทีแถมมีเงินเยอะอย่างงี้ไม่ใช้เรื่องง่ายนะครับ กว่าจะหามาได้เลยก่ะจะเอาแรงๆที่อยู่กับเราไปได้ 10 ปีเปลี่ยนครั้งหนึ่ง ยังไงก็ขอบคุณทุกคนด้วยที่ Comment มาบอกครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้อีก 2 วันจะได้ไปเอาเครื่องใหม่แล้ว เพราะผมจดสเป๊คเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับทุกคนที่ comment และบางคนก็มาบอกผมว่าเกรียน ผมไม่ถือครับ
    ผมว่าคุณเอาไปอัพคอมซัก 5หมื่นก็พอละ เล่นได้เหลือเฝือละ แล้วถ้าเงินเหลือเฝือนัก ไม่รู้จะเอาไปทำไร ก็บริจากคนยากคนจนเขาซะ ถ้าเงินห้าแสนแค่นี้คิดไม่ได้ กะจะเอาไปอัพคอมอย่างเดียวก็นะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ตั้งกระทู้มาโดนด่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    500000 มีแต่คน***และครับที่จัดจะเล่นเกมแต่นี้หรอ500000 เค้าเอาไว้ทำงานด้วยกราฟฟิกนะครับ จะปั้มหรอ 45000ก็OKแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    นี่ผมถามอะไรหน่อยได้ไหมมันผิดนักรึไงครับ ที่ผมมีเงิน 500,000 นี่ ถ้าผมเกรียน โกหก ต้อแหลผมจะมาตั้งกระทู้ถามทำไมอ่ะครับ อีกอย่างเว็บนี่เขาให้คำปรึกษาและเว็บที่ผมเคารพ ผมไม่มาทำให้มันสนุกหรอกครับ มันน่าเกียจ โครตชั่วระยำต่ำช้า ที่ผมมีเงินประมาณนี้เพราะผมอ่านนิตยสาร Com Mart (เขียนถูกรึเปล่า ถ้าผิดขออภัย) แล้วไปดูหน้าที่มีการจัดสเป๊คคอมประเภท Performance High Gaming ราคาเกือบ 200,000 แล้วไปดู Notebook Extreme Torbo High Gaming ราคา เกือบ 100,000 แล้วถ้าผมเหลือเงิน ก็จะซื้อ Window ของแท้ แล้วก็เกมที่เป็นลิขสิทธิ์ของแท้ซัก 3 เกมที่ผมชอบ แค่นี้ แล้วที่เหลือเอาฝาก Bank มันผิดหรอครับ แค่อยากปรึกษาแค่นี้ แล้วก็ที่บางคนบอกว่า ใช้ 10 ปี เปลี่ยนหรอ ของผมใช้ 1-3 ปี เปลี่ยน ขอโทษนะครับผมไม่ได้บ้าค่านิยมเหมือนอย่างพวกคุณนี่ รู้จักคุณค่าของเงินบ้างไหม กว่าจะหามาได้ เหมือนเพื่อนผมนี่บ้า VGA Card ATI เป็นอย่างมากซื้อมาราคาเกือบ 20000 พอ 3-6 เดือนออกมาใหม่ก็ซื้ออีกแล้ว แถมอันเก่าเอาไปให้ใครก็ไม่รู้ ไม่เห็นคุณค่าของเงินเลย ดีนะ บ้านมันรวยแบบว่าเป็น Hiso อ่ะ ที่ผมบอกว่า 10 ปีเปลี่ยนก็คือใช้ให้คุ้มค่า ถึงแม้ว่าจะมีรุ่นใหม่ออกมา แต่เราก็ภูมิใจไว้ว่าเรายังมีเครื่องแรงๆ ไว้เล่นเกมเก่าที่เป็นยุค Next-Gen อยู่นะครับ ผมฝากบอกกับเพื่อนไว้ด้วยว่าที่ผมตั้งกระทู้นี่ผมมีเหตุผล ผมไม่ได้เหมือนใครบางคนหรอกนะครับ ถ้าทำเรื่องสนุกๆละก็ บอกพี่ Joker หรือ Master ลบกระทู้ทิ้ง หรือไม่ก็แบนผมได้เลยครับ อีกอย่างผมเป็นตรงไปตรงมาด้วย หรือว่าจะให้ผมตั้ง ว่างบ 800 จะเอา Com กับ Notebook แรงๆเล่นเกม Hardcore หรอครับ แบบนี้ เกรียนสุดๆเลยนี่ หรือไม่ก็ โกหก ต้อแหลเนี่ยนะ ขอบคุณครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark-Boy อ่านกระทู้
    นี่ผมถามอะไรหน่อยได้ไหมมันผิดนักรึไงครับ ที่ผมมีเงิน 500,000 นี่ ถ้าผมเกรียน โกหก ต้อแหลผมจะมาตั้งกระทู้ถามทำไมอ่ะครับ อีกอย่างเว็บนี่เขาให้คำปรึกษาและเว็บที่ผมเคารพ ผมไม่มาทำให้มันสนุกหรอกครับ มันน่าเกียจ โครตชั่วระยำต่ำช้า ที่ผมมีเงินประมาณนี้เพราะผมอ่านนิตยสาร Com Mart (เขียนถูกรึเปล่า ถ้าผิดขออภัย) แล้วไปดูหน้าที่มีการจัดสเป๊คคอมประเภท Performance High Gaming ราคาเกือบ 200,000 แล้วไปดู Notebook Extreme Torbo High Gaming ราคา เกือบ 100,000 แล้วถ้าผมเหลือเงิน ก็จะซื้อ Window ของแท้ แล้วก็เกมที่เป็นลิขสิทธิ์ของแท้ซัก 3 เกมที่ผมชอบ แค่นี้ แล้วที่เหลือเอาฝาก Bank มันผิดหรอครับ แค่อยากปรึกษาแค่นี้ แล้วก็ที่บางคนบอกว่า ใช้ 10 ปี เปลี่ยนหรอ ของผมใช้ 1-3 ปี เปลี่ยน ขอโทษนะครับผมไม่ได้บ้าค่านิยมเหมือนอย่างพวกคุณนี่ รู้จักคุณค่าของเงินบ้างไหม กว่าจะหามาได้ เหมือนเพื่อนผมนี่บ้า VGA Card ATI เป็นอย่างมากซื้อมาราคาเกือบ 20000 พอ 3-6 เดือนออกมาใหม่ก็ซื้ออีกแล้ว แถมอันเก่าเอาไปให้ใครก็ไม่รู้ ไม่เห็นคุณค่าของเงินเลย ดีนะ บ้านมันรวยแบบว่าเป็น Hiso อ่ะ ที่ผมบอกว่า 10 ปีเปลี่ยนก็คือใช้ให้คุ้มค่า ถึงแม้ว่าจะมีรุ่นใหม่ออกมา แต่เราก็ภูมิใจไว้ว่าเรายังมีเครื่องแรงๆ ไว้เล่นเกมเก่าที่เป็นยุค Next-Gen อยู่นะครับ ผมฝากบอกกับเพื่อนไว้ด้วยว่าที่ผมตั้งกระทู้นี่ผมมีเหตุผล ผมไม่ได้เหมือนใครบางคนหรอกนะครับ ถ้าทำเรื่องสนุกๆละก็ บอกพี่ Joker หรือ Master ลบกระทู้ทิ้ง หรือไม่ก็แบนผมได้เลยครับ อีกอย่างผมเป็นตรงไปตรงมาด้วย หรือว่าจะให้ผมตั้ง ว่างบ 800 จะเอา Com กับ Notebook แรงๆเล่นเกม Hardcore หรอครับ แบบนี้ เกรียนสุดๆเลยนี่ หรือไม่ก็ โกหก ต้อแหลเนี่ยนะ ขอบคุณครับ
    ใจเย็น ที่บอกว่าบ้าค่านิยมหมายความว่าไงครับ ?
    เข้าใจไรผิดไหม จะบอกให้ว่า ถ้าซื้อคอม 30000 ใช้2ปี(ค่าอัพไม่เกิน15000) ใช้เป็น10ปีเล่นได้ตลอด ยังไม่ถึง200k เลย

ท่านซื้่อ 500k บอกจะใช้ให้คุ้ม 10 ปีเฮ้อ แค่ขึ้นปีที่4-5ก็ง่อยแดกแล้ว คอมมันไม่ได้หยุดอยู่กับที่นะครับ

คิดให้ดีก่อนที่จะเงิน 500k มาซื้อคอมเล่นเกมนะ (10ปีดัวยนะเออ)

ปล. อยากเล่นเกมหรือ มันใช่คุ้มยังไงเล่นเกมเนี่ย แถมใช่ nb เ่ล่นซะดัวย nb500k ยังไม่รู้แรงเท่า com 100k หรือเปล่าเลย
    nb500k spec250k ที่เหลืออีก250kอุปกรณ์ล้วนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 5th May 2012 เมื่อ 12:13

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เราเชื่อนาย ซื้อแล้วช่วยถ่ายรูปลงด้วยน่ะ จะได้ลบคำสบประมาท

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    เป็นผมเดินเข้าร้านแล้วบอกว่าจัดสเปคให้หน่อยครับ งบ 500,000 จบ 555

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    นายพึ่งโพสครั้งแรกก็มา 500000 แล้วใครจะไปเชื่อ ดูจากชื่อของนายแล้วอายุไม่น่าเกิน18หรอก Dark-Boy ตามเรปบนถ้าซื้อแล้วถ่ายมาด้วย ไม่งั้นนายก็จะโดนประนามหนักแน่ 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ใจเย็น ที่บอกว่าบ้าค่านิยมหมายความว่าไงครับ ?
    เข้าใจไรผิดไหม จะบอกให้ว่า ถ้าซื้อคอม 30000 ใช้2ปี(ค่าอัพไม่เกิน15000) ใช้เป็น10ปีเล่นได้ตลอด ยังไม่ถึง200k เลย

ท่านซื้่อ 500k บอกจะใช้ให้คุ้ม 10 ปีเฮ้อ แค่ขึ้นปีที่4-5ก็ง่อยแดกแล้ว คอมมันไม่ได้หยุดอยู่กับที่นะครับ

คิดให้ดีก่อนที่จะเงิน 500k มาซื้อคอมเล่นเกมนะ (10ปีดัวยนะเออ)

ปล. อยากเล่นเกมหรือ มันใช่คุ้มยังไงเล่นเกมเนี่ย แถมใช่ nb เ่ล่นซะดัวย nb500k ยังไม่รู้แรงเท่า com 100k หรือเปล่าเลย
    nb500k spec250k ที่เหลืออีก250kอุปกรณ์ล้วนๆ
    ที่คุณกล่าวว่า แค่ขึ้นปีที่4-5ก็ง่อยแดกแล้ว อันผมรู้ครับว่ามันจะต้องตกรุ่น เพราะคอมมันพัฒนาไม่ยอมหยุดครับ อันนี้ผมรู้ดีศึกษาติดตามตลอด แต่ผมต้องการความคุ้มค่าครับคือใช้ถึง 10 ปี แล้วค่อยเปลี่ยนเพราะส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับ ก็อยากจะมีไว้ภูมิใจกับตัวที่ได้มีของแรงๆไว้ ผมนะซื้อคอมตั้งแต่ปี 2005 สเป็คลองหาดูละกันที่ผมตอบเอาไว้ ปีนี้ 2012 คิดว่ากี่ปีอ่ะครับ คุ้มไหม ค่านิยมก็คือว่า ผมไม่ได้บ้าที่จะต้องเปลี่ยนใหม่ทุก 1-3 ปี มันเปลื้องเงินเก็บไว้ใช้ซื้อของแรงๆไม่ดีกว่าหรอครับ คุ้มด้วย ถึงแม้จะปั๊มเงินนานหน่อยก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ซื้อ คอมดีกว่าครับ 50000 ใช้ได้ละครับ ที่เหลือเก็บไว้อัพซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า อย่าไปทุ่มทีเดียว คอมมันก้าวกระโดดเร็วช่วงนี้ ซื้อเป็นแสนไปอาจเสียเปล่าได้ 5 หมื่นก็พอแล้วครับ จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joomn007 อ่านกระทู้
    นายพึ่งโพสครั้งแรกก็มา 500000 แล้วใครจะไปเชื่อ ดูจากชื่อของนายแล้วอายุไม่น่าเกิน18หรอก Dark-Boy ตามเรปบนถ้าซื้อแล้วถ่ายมาด้วย ไม่งั้นนายก็จะโดนประนามหนักแน่ 555+
    คุณเท่าไหร่อ่ะครับ ผมเบจเพสแล้วครับ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    มาม่าเริ่มโชย มาแต่ไกล เหอะๆๆๆ ใจเย็นๆกันดีกว่านะครับ

จริงๆผมว่าไม่ควรจะไปด่าเขานะครับ เพราะเงิน 5 แสนเขาจะทำอะไรก็เป็นเงินของเขา ใช่ปะครับ?

เขาใช้เงินเขาซื้อ เราไม่ได้เดือดร้อนก็ไม่ต้องไปว่าเขาสิ จริงมะ?

ส่วนของ จขกท. ผมว่าซื้อคอม สเป๊กแรงๆดีกว่าโน๊ตบุ๊คไหมครับ โน๊ตบุ๊คหายง่ายกว่าคอมนะครับ

แล้วยิ่งบอกว่าเป็นวัยเบญจเพลสก้ต้องทำงานแล้ว ถ้าพกพาไปไหนมาไหนโอกาสหายมีสูง ถ้าจะเอาแรงๆซื้อคอมไว้บ้านดีกว่าครับ

ถ้าจะหายก็มีอย่างเดียวคือโดนยกเค้า (ขำๆนะ 555+)

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ขอย้ำครั้งสุดท้ายว่า ไอ้การ3ปีอัพ ถ้าคุณเรียกว่าคือการเปลืองเงิน

ไอ้การทุ่มเงินหมดหน้าตัก ทั้งที่ๆรู้ว่ามันเสีัย จะทำไปเพื่ออะไรครับ

แล้วที่บอกว่าจะได้มีของแรงไว้ภูิมิใจ แต่พอเวลาผ่านไปมันก็ไม่ต่างอะไรกับรุ่นเก่าหรอก
    ต่อให้มันแรงขนาดไปดวงจันทร์ได้ อีก10ปีมันก็ไปดางอังคารกันหมดแล้วครับ

ไม่ต่างอะไรกับ 10ปีก่อนมี nokiaรุ่นขั้นเทพ ปัจจุบันโดนด่าว่า ไว้ปาหัวหมา

จบละ ถ้ายังคิดจะเล่นหมดหน้าตักก็ตามใจละกัน

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมว่า คอม 5 แสน 1 เครื่อง ต่อ สิบปี ยังไงมันก็ไม่คุ้มนะ
    ทำไมไม่เอา คอม 1 แสน 1 เครื่อง ต่อสิบปี ละ มันยังจะคุ้มกว่าอีก ยังไงคอมสเปคแสนนึง ตอนนี้ มันก๊เล่นได้ตามที่คุณต้องการ จนถึง 10 ปีแน่นอน
    จะเอา 5 แสนให้มันเปลืองทำไม รึว่าคุณเองที่ไม่เห็นค่าของเงิน ??

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เงินก็เงินเจ้าของกระทู้เค้าจะเอาไปใ้ช้อะไรก็เรื่องของเค้า ทำไมมีแต่คนด่าว่าสมอง ? งี้พวกที่มันซื้อภาพวาดที่เราดูแล้วโคตรกากเป็น ล้านๆ มันคงไม่มีสมองหรอกมั้ง
    พวกคุณที่ด่า ก็แค่อิจฉามากกว่าที่เค้ามีเงินเยอะ(ถ้าเป็นเรื่องจริง)