ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

Exclamation ช่วยด้วยครับ เรื่องสายกีต้าร์

ตามนั้นครับ พอผมใส่สายทีไร เสียงมันจะต่ำลงเองอะครับ (สายหย่อนเอง) แล้วพอผมหมุนมันไปเรื่อยๆ ครับ มันก็ขาดอะ ทำไงดีอะ (ปล.กีต้าร์ไฟฟ้าครับ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันหย่อนของผมไม่ขาดนะผมใช้ ernie ball

กล่าวขอบคุณ
    833
    ผม gibson ครับ หมุนไป หมุนมา มันขาดเลยอะ ผมเสียดายตัง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เป็นเช่นกันครับ สายของอะไรก็ตาม

สายมันยังไม่คงที่ครับ ต้องปรับๆเล่นๆ(แนะนำให้ดันสายครับ อ่อให้ตั้ง standard นะครับอย่าหมุนจนตึงเกินไป)ไปเรื่อยๆ ซัก 4-8รอบครับ

ถ้ามันหย่อนก็ตั้งใหม่ แค่นั้นละครับ พอสายคงที่แล้วมันจะไม่หย่อนเร็วครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มีคันโยกเปล่าเอ่ย สายมันตึงจนสปริงบริจเด้งขึ้นมามั้ย
    แนะนำว่า ให้ใส่สาย 6 และ 1 ขันไม่ต้องตึงแล้วใส่ที่เหลือให้ครบ ไม่ต้องตึงเช่นกัน
    แล้วตั้งเสียงมาจากสาย 6 ไปสาย 1จนตรง และพอถึงสาย 1แล้วสาย 6ก็จะเพี้ยนต่อ(เสียงจะต่ำลง)
    ให้ทำแบบนี้วนไปเรื่อย พอถึงจุดที่สปริงมีแรงดึงได้พอดี มันจะไม่เพี้ยนต่อแล้ว ให้ lock สายได้เลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    สายมันอาจจะตึงเกินไปครับ เวลาใส่แรกๆมันจะยังไม่คงที่เพราะอยู่ดีๆถูกดึงจนตึงเลย

ปกติเวลาใส่จนตึงพอสมควรให้นวดสายไปก่อนครับ แล้วรอซักพักค่อยปรับใหม่ ให้มันเคยชินซะก่อน

ส่วนเรื่องที่เสียงต่ำลงเรื่อยๆเนี่ยใช้ bridge แบบไหนครับ ตอนใส่สาย bridge มันลอยหรือเปล่า เพราะถ้าไม่ยังงั้นต้องไปปรับสปริง แต่ของกิ๊บสันปกติไม่น่าใช้ bridge แบบใช้สปริงก็ไม่ต้องไปดูละกัน เว้นแต่ว่าเป็นแบบที่บอกไป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    833
    ไม่ใช้ครับ มันเหมือนสายมันรูดอะไร ที่ว่าขาด ผมไม่แน่ใจ เพราะตัวกลมๆ ที่อยู่ปลายสาย (ตัวที่ขึงสาย) มันเหมือนจะไม่แน่น หรือ อยู่ดีๆ มันก็หลุดไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    833
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeJUNG อ่านกระทู้
    มีคันโยกเปล่าเอ่ย สายมันตึงจนสปริงบริจเด้งขึ้นมามั้ย
    แนะนำว่า ให้ใส่สาย 6 และ 1 ขันไม่ต้องตึงแล้วใส่ที่เหลือให้ครบ ไม่ต้องตึงเช่นกัน
    แล้วตั้งเสียงมาจากสาย 6 ไปสาย 1จนตรง และพอถึงสาย 1แล้วสาย 6ก็จะเพี้ยนต่อ(เสียงจะต่ำลง)
    ให้ทำแบบนี้วนไปเรื่อย พอถึงจุดที่สปริงมีแรงดึงได้พอดี มันจะไม่เพี้ยนต่อแล้ว ให้ lock สายได้เลยครับ
    ครับ ของผมมี แต่ผมใส่แค่สายเดียวครับ เราะมันขาดแค่สายเดียว คือสาย 1

กล่าวขอบคุณ
    29
    ตกลงมันขาดหรือมันหลุดครับ แล้วใช้ bridge แบบไหนครับ คันโยกแบบไหน มีภาพประกอบไหมครับ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ขอภาพ ประกอบครับ
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    833
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ตกลงมันขาดหรือมันหลุดครับ แล้วใช้ bridge แบบไหนครับ คันโยกแบบไหน มีภาพประกอบไหมครับ

แบบนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    พวก bridge แบบนี้เวลาเปลี่ยนสายใหม่หรือตั้งเสียงมันจะชอบมีปัญหาเรื่อง bridge ลอย ซึ่งต้องไปปรับสปริงที่ด้านหลัง

ตอนใส่สายตัว bridge มันลอยหรือเปล่าครับ เพราะถ้า bridge ลอยเวลาตั้งสายเสียงมันจะต่ำลงเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    833
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    พวก bridge แบบนี้เวลาเปลี่ยนสายใหม่หรือตั้งเสียงมันจะชอบมีปัญหาเรื่อง bridge ลอย ซึ่งต้องไปปรับสปริงที่ด้านหลัง

ตอนใส่สายตัว bridge มันลอยหรือเปล่าครับ เพราะถ้า bridge ลอยเวลาตั้งสายเสียงมันจะต่ำลงเรื่อยๆ
    ไม่ลอยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPalm1969 อ่านกระทู้

แบบนี้ครับ
    มินิ ฟรอยโรส ครับ เป็นคันโยกครับ แบบไม่มีตัวล็อกสายตรงคอ เหมือนพวก ฟรอยโรส ครับ ปันหาแรกนะครับที่บอกว่าสายหย่อนไม่ใช่น่าตกใจอะไรครับมันเป็นเองธรรมชาติของมัน มัน
    โดนขิงให้ตังตลอดเวลามันก็ต้องหย่อน หรือไม่ก็เป็นการยืดตัวของสาย ไม่น่าตกใจอะไรครับ เพราะก่อนเล่นทุกครั่้ง ต้องตั้งสายให้ตรงก่อน
    ส่วนเรื่องสายขาดนั้นอาจจะเป็นสายที่ไม่ได้มตราฐาน เพราะสายยี่ห้อ gibson ห่วยมากแม้ของแท้ก็เหอะ แนะนำ ernie ball daddario curt mangan อะไรพวกนี้ราคาถูกกว่า gibson ด้วย

น่าถ่ายกีต้าร์มาโชว์ก็ดีนะครับจะได้วิเคราะห์ได้มากกว่านี้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    833
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beersmooth อ่านกระทู้
    มินิ ฟรอยโรส ครับ เป็นคันโยกครับ แบบไม่มีตัวล็อกสายตรงคอ เหมือนพวก ฟรอยโรส ครับ ปันหาแรกนะครับที่บอกว่าสายหย่อนไม่ใช่น่าตกใจอะไรครับมันเป็นเองธรรมชาติของมัน มัน
    โดนขิงให้ตังตลอดเวลามันก็ต้องหย่อน หรือไม่ก็เป็นการยืดตัวของสาย ไม่น่าตกใจอะไรครับ เพราะก่อนเล่นทุกครั่้ง ต้องตั้งสายให้ตรงก่อน
    ส่วนเรื่องสายขาดนั้นอาจจะเป็นสายที่ไม่ได้มตราฐาน เพราะสายยี่ห้อ gibson ห่วยมากแม้ของแท้ก็เหอะ แนะนำ ernie ball daddario curt mangan อะไรพวกนี้ราคาถูกกว่า gibson ด้วย

น่าถ่ายกีต้าร์มาโชว์ก็ดีนะครับจะได้วิเคราะห์ได้มากกว่านี้
    ครับๆ ผมนึกว่ามันจะดีเหมือนกีต้าร์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPalm1969 อ่านกระทู้
    ครับๆ ผมนึกว่ามันจะดีเหมือนกีต้าร์
    สายกี่ต้าร์ไฟฟ้า ไม่มีใครใช้ หรอกครับ gibson ผมแนะนำนะครับว่าซื่อสายยี่ห้อ curt mangan เสียงดีมากครับ แทบนิ่มโคดๆๆ ราคาไม่แพงด้วยครับ เซ็ต6สาย ก็180บาทเองนะครับ

ว่าแต่สายกี่ต้าร์คุณไม่ได้ขาด ใช่ไหมครับ มันแค่หลุดออกมาเฉยๆ ถ้าแค่หลุดก็แนะนำว่าให้ขันตัวล็อกสายด้านหลัง สะพานสายให้แนน่ๆนะครับไม่ต้องกลัว แต่ถ้ายังหลุดอีกก็ต้องโทษสะพานสายของท่านอาจจะมีปัญหา

ไม่เห็นถ่ายรูปกีต้าร์ให้ดูเลยว่ารุ่นไรอะ ถ่ายโชว์บ้างดิ ไหนไหนก็ตั้งกะทู้แล้วนะ