ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906

Smile 10 ของว่างที่อร่อยๆ โดนใจ ยามหน้าร้อนๆ ^^

อากาศร้อนแบบนี้จะมีอะไรดีไปกว่าการได้หม่ำของอร่อย ๆ ที่ทานแล้วเย็นชื่นใจคลายร้อนว่าแล้ววันนี้ฉันเลยขอรวบรวม 10 เมนูของหวานหน้าร้อนที่ฮอตฮิตมาฝากกันค่ะ รับรองว่าหม่ำแล้วเย็นทั้งกายแล้วก็ใจ จนลืมความเครียดจากอากาศที่แสนอบอ้าวและบรรยากาศการเมืองที่ร้อนระอุไปเลยค่ะ

1. ไอศกรีม ถูกยกให้เป็นเมนูของหวานคู่หน้าร้อนมายาวนาน ไอศกรีม หรือที่ใคร ๆ เรียกกันติดปากว่า ไอติม ที่นอกจากหลายคนจะติดใจในรสชาติอร่อยเย็นชื่นใจแล้ว ยังเป็นของว่างที่มีให้เลือกหลากรสชาติ (อาทิเช่น กะทิ นม วานิลลา กาแฟ ผลไม้ หรือ ไอศกรีมโยเกิร์ต , หวานเย็น , เชอร์เบท) และหลากราคา ทั้งที่วางขายตามโรงแรมและตลาด

2. น้ำแข็งใส แค่เห็นน้ำแข็งเกล็ดที่เย็นเจี๊ยบบนของหวานที่หลากหลายสีสันแล้ว ก็แทบจะอดใจและหายร้อยเลยล่ะค่ะ แต่ถ้าได้ลองชิมรสล่ะก็ขอบอกเลยนะค่ะว่าเย็นสดชื่นหายร้อนเป็นปลิดทิ้ง เพราะทั้งอร่อยแถมยังชื่นใจสุด ๆ โดยของหวานประเภทน้ำแข็งใส นี้มีเครื่องเคราให้เลือกกันละลานตากันจริง ๆ ที่นิยมก็อย่างเช่น ลูกชิด ลูกตาล ขนุน วุ้นมะพร้าว มันเชื่อม ฟักเชื่อม ข้าวโพด ส่วนน้ำราดก็มีให้เลือกทั้งน้ำเชื่อม น้ำลำไย น้ำมะลิ น้ำใยเตย น้ำหวาน นมข้น

3. เฉาก๊วย ไม่ได้มีแค่รสหวาน ๆ เนื้อหนุบๆ เท่านั้นค่ะ แต่เจ้าเฉาก๊วยที่ว่านี้ยังมีสีดำปิ๊ดปี๋ที่ขายดิบขายดีในหน้าร้อนอย่างนี้ “เฉาก๊วย” ยังมีสรรพคุณที่ได้ชื่อว่าเป็นเมนูสุขภาพอีกด้วย โดยเฉาก๊วยแก้ร้อนใน ดับกระหาย ลดความดัน บำรุงเลือด แก้อ่อนเพลีย รักษาอาการปวดหัวได้อีกด้วย ทำให้เจริญอาหาร ทั้งยังเป็นยาระบายและช่วยย่อยได้ด้วย จะหม่ำแบบคนจีนหรือคลุกกับน้ำตาลทรายแดงให้เข้ากัน หรือจะหม่ำแบบไทย ๆ โดนหั่นเป็นชิ้น ๆ ใส่ในน้ำเชื่อมและน้ำแข็งก็อร่อยได้ไม่แพ้กันค่ะ

4. ถั่วเขียวต้มน้ำตาล เมนูทำให้อิ่มสบายท้อง ดับร้อนได้ดี แถมยังอัดแน่นไปด้วยคุณค่าทางอาหาร จะเป็นขนมหวานชนิดใดไปล่ะค่ะ ถ้าไม่ใช่ถั่วเขียวต้มน้ำตาล แทบยังเป็นแหล่งโปรตีน มีวิตามินซี แคลเซียม ฟอสฟอรัส เหล็ก และขอบอกอีกอย่างนะค่ะว่าถั่วเขียวมีไขมันต่ำ ไม่มีโคเลสเตอรอล มีเส้นใยอาหารสูง นั้นไม่ต้องกลัวเรื่องของความดัน นอกจากถั่วเขียวมีสรรพคุณแก้ร้อน ยังทำให้ร่างกายสดชื่นและขับปัสสาวะได้ด้วยอีกค่ะ

5. ลอดช่อง เป็นอีกเมนูหนึ่งที่ขายดิบขายดี ทั้ง “ลอดช่องแตงไทย” ลอดช่องสิงค์โปร” แม้ทานแล้วจะอร่อยเย็นสดชื่นเหมือนกัน แต่ลอดช่องสองชนิดนี้ก็ให้รสชาติและเนื้อสัมผัสที่ต่างกัน โดยลอดช่องไทยจะมีเนื้อนิ่มเพราะทำมาจากแป้งข้าวเจ้า นิยมทานกับแตงไทย เผือก ข้าวเหนียวดำ เคล็ดลับความอร่อยอยู่ที่กะทิสดใหม่และน้ำตาล

6. ข้าวเหนียวมะม่วง อีกหนึ่งเมนูที่แนะนำหน้าร้อนที่ทำให้ใครหลาย ๆ คน ยอมอ้วนขอเพียงให้ได้สัมผัสรสชาติอร่อยลงตัวของมะม่วงสุกหวาน ๆ เข้ากันได้ดีกับความนุ่ม หอม มันของข้าวเหนียวมูน ราดด้วน้ำกะทิ สำหรับมะม่วงที่นิยมนำมาทางส่วนใหญ่แล้ว มี 2 สายพันธุ์คือ มะม่วงอกร่อง มะม่วงน้ำดอกไม้ ที่มีกลิ่นหอมเนื้อเนียน รสหวานนุ่ม ส่วนข้าวเหนียวนิยมใส่เป็นข้าวเหนียวเขี้ยวงู

7. กระท้อนลอยแก้ว เมนูนี้ชื่นใจสบายกายเป็นที่สุด ต้องเมนูนี้เลยค่ะ เรื่องรสชาติที่อร่อยเย็นสดชื่นและคุณค่าทางอาหาร โดยกระท้อนอุดมไปด้วยคาร์โบไฮเดรต เส้นใย โปรตีน แคลเซียม เหล็ก วิตามินเอ บี และซี ช่วยทำให้ชุ่มคอ แก้กระหายน้ำ และยังมีสารแอนติออกซิแดนท์สูง ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันการเกิดมะเร็ง สำหรับหัวใจของเมนูนี้อยู่ที่การเลือกกระท้อน ควรใช้กระท้อนปุยฝ้ายที่ลูกใหญ่ เนื้อในเป็นปุยสีขาวรสหวาน

8. เต้าฮวย เป็นเมนูที่ทำจากถั่วเหลืองที่ขายดิบขายดีและเหมาะสมกับอากาศร้อน ๆ ดีในบ้านเรา เต้าฮวยเย็นหอมกลิ่มถั่วเหลือง เพิ่มความสเชื่นและรสชาติเปรี้ยวหวานด้วยผลไม้หลากหลายสีสัน จนใครหลายคนเรียกกันว่า “ฟรุตสลัด” ที่มีคุณค่าจากถั่วเหลือง นมสด เต้าฮวยนมสดที่วางขายตามท้องตลาดมีส่วนผสมของนมสด 30 % และยมถั่วเหลือง 70 % ) ที่นิยมคือ สับปะรดและมะละกอ มีสรรพคุณแก้ร้อนดับกระหาย และช่วยขับปัสสาวะ

9. ทับทิมกรอบ เห็นสีชมพูสดใส ประหนึ่งทับทิมก็ชวนให้อยากทานแล้วล่ะค่ะ ยิ่งได้ลองลิ้มชิมรสของตัวทับทิมที่แป้งนุ่ม บางใสส่วนแห้วข้างในก็กรอบกรุบ แล้วราดน้ำกะทิยิ่งอร่อยเข้าไปอีก

10. สาคูแคนตาลูป ปิดท้ายด้วยด้วยเมนูแสนอร่อยที่เข้ากับหน้าร้อน อย่างสาคูแคนตาลูป โดยจุดเด่นของเมนูนี้อยู่ที่ความสด หอม หวาน จากส่วนประกอบต่าง ๆ ที่มาจากธรรมชาติ ไม่ว่าจะเป็นนมสด แคนตาลูป สาคูเม็ด มะพร้าวอ่อน น้ำสะอาด และน้ำตาล ซึ่งเมื่อผสมกันแล้วเกิดเป็นรสชาติที่แปลกใหม่อร่อยลงตัว ทานแล้วชื่นใจ เป็นผลไม้เย็นที่มีรสหวานกรอบ อุดมด้วยวิตามินเอ บี ที่มีสรรพคุณแก้ร้อนใน กระหายน้ำ บำรุงผิวพรรณ

นำเมนูของหวานมามาฝากหลากหลายเมนูแบบนี้ อยากรู้จักค่ะว่าเมนูไหนจะเป้นเมนูโปรดของท่านผู้อ่านกันบาง น่าอร่อยไปทุกเมนูเลยใช่ไหมค่ะ เอาเป็นว่าอย่าเพลินจนทานเกินลิมิต เดี๋ยวเอวจะหายไปไม่รู้ตัว จะหาว่าฉันไม่เตือนไม่ได้นะค่ะ เอาไว้จะหาเมนูอาหารมาฝากบ้างนะค่ะ

ขอบคุณที่มาจาก lazyleo

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    ผมไม่ไหวแล้วนะ น้ำลายหก TT

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อร่อยทุกอย่าง แต่ เต้าฮวย ผมว่าอร่อยสุดละ ชอบมากกินแทบทุกวัน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมกินแต่พวก ไอติมกะทิใส่ขนมปัง ชานมไข่มุก

อะไรเงี้ย ที่มันขับรถมาขาย ไม่ก็ปั่นจักรยาน

กล่าวขอบคุณ
    4,478
    อยากกินแล้วเหมือนกันจ็ะ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    น่ากินๆ แต่ไอติมภาพที่ 2 อะกินไม่ทันหรอก ละลายหมด ร้อนขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ตอนนี้ไอติมกำลังฮิต

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    Seed Ahhhh jab jab น่ากินจังครับ

T h e M e l o d y '
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ร้อน ๆ แบบนี้ใช่เลย
    แค่นี้ก็พอ !!!

กล่าวขอบคุณ
    4,478
    จ็ะๆ 5555

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ไม่น่าเข้ามาเูเลย55+

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    มายั่วกันชัดๆ จขกท โหดร้าย
    Not available

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เห็นแล้ว หายร้อนขึ้นมานิดนึง

L o V e You

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เคยกินแต่ 2 อย่างแรกเองครับ
    เว็บไซต์ : http://group.wunjun.com/whateverzone

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    มีเต้าฮวย ต้องรีบเอามากินแล้ว

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ลอดช่องสิงค์โปร์แป้งสดใส่น้ำกระทิ ผสมน้ำเชื่อมมะลิ สูตรยายผม "อร่อยสุดใน 3 โลกแล้วครับ"

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อยากกิน เฉาก๊วย

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ไม่รู้สึกไรเลย เพราะผมต้องการ PEPSI !

Kyrie Irving <3 !!
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ทับทิมกร๊อบกรอบ ^^

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    โอ้โหด อันที่ 1 กับ 5 นี่พึ่งสดๆเลย!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    แต่ละภาพ น่าซัดมากกกกกก !!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ถ้าบอกแล้วผมจะได้กี่บาท ?
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยากกินเต้าฮวยขึ้นมาเลย อ๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
    ลานเซ็นไงหละ บร๊ะมั้ย

~*- Liverpool FC -*~
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    จขกท. เลี้ยงหน่อยสิ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    หิวๆๆๆๆๆ หิวจังเลย อยากกินจังเลยๆๆๆๆๆๆ

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    จขกท. เคยอยู่ดีๆแล้วเจอผมตามไปเช็คบินไหม อุแหมะ เอาของล้อใจซะจน หืมม !! เดี้ยวให้ผมรู้ที่อยู่ก่อน

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS