ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    แนะนำว่าอย่าไปเล่นปืนผาหน้าไม้ พวกมีปืนแล้วจะกร่างขึ้นประมาณ 80%แล้วมันจะพาคุณเข้าตารางหรือนอนในโลงได้โดยไม่ทันตั้งตัว
    แค่เหตุผลข้อ 2 คุณก็คิดจะใช้ปืนแล้ว ยิ่งไม่สมควรที่จะมีครอบครอง คุณติดคุกคิดว่าแฟนจะรอคุณมั้ย?
    ข้อ 3 มีปืนแล้วยิง(ขู่) คุณอาจจะโดนสวนดับอนาถแทนหากอีกฝ่ายพกปืนด้วย
    สุดท้าย คุณยังเป็นคนใจร้อนและยังเด็กเกินที่จะคุมอารมณ์(ผู้ใหญ่บางคนยังไม่ค่อยจะรอด)

ผมไม่ได้มาด่า แต่อยากมาเตือนด้วยความหวังดีอย่างแท้จริง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    รอโตกว่านี้อะครับ วุฒิภาวะต้องสูง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    BB Gun เลยครับ ไม่ผิดหรอก ถ้ายิงจริงก็ เจ็บมากเลยเเหละ ใหนจะยิงรั่วๆอีก นักเลงเงิบเลย
    Drrr:สงครามเเดนสนธยา

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ปืนไทยประดิษฐ์ไง ถ้าไม่กลัวมันแตกใส่หน้านะ โชคดีก็นิ้วฉีก ซวยหน่อยก็ตาย

อยากได้ถูกพวกทหารที่ผมรู้จักมันบอกแหล่งอยู่ แถวๆ อรัญ ปืนเถื่อน เป็นของที่ขโมยมา บอกแค่นี้แหละ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มีปืนแล้วไม่ต้องขู่ครับ ยิง ก่อน ไม่งั้นมันจะคิดว่าไม่กล้ายิง

ปล. ยิงก็อย่าให้โดนมันละเดี๋ยวจะไม่ใช่ขู่

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    คือพูดง่ายๆนะครับ อยากมีก็ ok ครับ เรื่องยิงขู่นะครับ ปืนนะครับ ถ้าน้องคิดใช้ขู่ก่อนนะครับ แล้วมันรอดกลับไป มันก็จะจำว่าน้องใช้ปืนกับมัน แล้วเจอกันอีกทีมันก็จะใช้ปืนกับน้องนะครับ มันไม่คุ้มกันในเมื่อเรายังต้องการอนาคต :")

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่อยากให้หาซื้อมาเก็บไว้ เพราะไม่อยากให้ จขกท. เสียอนาคตเพราะไปยิง อันธพาล หรือ เด็กเเว้น ตาย

เมื่อตอนผมมีปืน ผมก็เคยเอาไปยิงจิ๊กโก๋แถวบ้าน มันไม่ตายก็จริง แต่ผมดันซวยเจอตำรวจจับ ได้นอนคุกไปหนึ่งคืน พ่อผมรู้เรื่องเข้าก็ไปประกันตัวออกมา

ถึงไอ้พวกจิ๊กโก๋มันไม่เอาความ แต่มันจะมาเอาชีวิตผม ทีนี้มันก็มากับปืนเหมือนกันเลยผมโดนยิงไปตรงสีข้าง (ซึ่งถือว่าโชคดีมากๆ) และก็วิ่งหนีเข้ามาในบ้าน พ่อผมก็เอาปืนยิงขู่ไล่มันหมด

ผมเลยไม่ค่อยสนับสนุน ให้หาปืนเถื่อนมาใช้เท่าไหร่ เสียทั้งเงิน เสียทั้งอนาคต และอาจจะเสียชีวิตด้วยก็ได้นะครับ ลองคิดดูดีๆก่อนนะ ว่าซื้อมาในตอนนี้แล้วจะคุ้มกับที่คุณเอาอนาคตไปเสี่ยงหรือเปล่า

คุณจะเชื่อหรือไม่ก็อยู่ที่คุณ ผมก็ทำได้แค่เตือนจากประสบการณ์ของตัวเองก็เท่านั้น

Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ถ้าจะซื้อปืนจริงๆนี้เรื่องยาวเลยนะครับ ใบอนุญาติขอยากมากๆ ต้องมีเหตุผลที่ต้องครอบครองปืน(บอกว่าเอาไว้ป้องกันตัวเฉยๆไม่ได้นะ จขท.ออกใบอนุญาติไล่กลับไปเลย) และทางบ้านต้องมีฐานะด้วย เพราะตัวปืนก็แพง(อย่างGlock 19 ราคาประมาณ 80,000+)แถมต้องจ่ายค่าบำรุงรักษาอีก ฉะนั้น ถ้าจะเอาไว้ป้องกันตัวแนะนำให้เล่นBB gunดีกว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ผมก็ไม่ได้อยากเเนะนำหลอกครับ เเต่ท่าจะหาซื้อจิงๆก็ต้องมีคนรู้จักที่ขายไม่ก็ต้องมีพวกวงใน อารัยทำนองเนีย เเต่ท่าไไม่อยากซื้อ ทำเองก็ได้ครับ ไม่ยากหลอก กระสุนก็ขนาด .22 หาซื้อไม่อยากหลอก ป้องกันตัวได้ ยิงใครท่าไม่ถูกจุดสำคัญจิงๆก็ไม่ตาย (ขอเสียคือ บรรจุได้ทีละนัด) เเต่ยิงนัดเดียวก็น่าจาป้องกันตัวได้เเล้วนะครับ
    ปล. ท่าไม่เสียดาย BB gun ของคุนที่เสียเเล้วก็ดัดแปลเป็น ปืนได้ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ปืนปากกาครับลองดู พี่ผมเคยใช้ยิงตอนมีเรื่อง แล้วโดนจับจนได้ อาผมก็มาประกันตัวให้ พอดีบ้านมีฐานะ ของแบบนี้ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ แนะนำ BB GUN ดีกว่าครับยิงไม่ตายซ้ำได้หลายรอบ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ปืนอ่ะ ถ้าถูกๆจริงๆ ก็ลูกโม่เล็กๆ ไม่ค่่อยมีจุดเด่น ไม่รัวเหมือนปืนอื่นๆ ระยะไม่ไกล 5000 บาท ขึ้นไป
    ต้องลองถามผู้ใหญ่พวกโต๊ะบอล โต๊ะนุก พวกมาเฟียๆหน่อย

อย่าหลงไหลในอำนาจปืน
    เพราะผมเองก็เคยมี อย่างที่บอก ลูกโม่อันเล็กๆ ตกทอดสมันรุ่นปู่ เลยลองพกไว้เล่นๆ ไปเที่ยวข้างนอก
    พกแล้วมันรู้สึกลำพองมาก ใจใหญ่ ไม่กลัวใครหน้าไหน
    นั่นอาจทำให้คุณพลาดครั้งใหญ่
    Hard Core Sex

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong อ่านกระทู้
    ปืนปากกาครับลองดู พี่ผมเคยใช้ยิงตอนมีเรื่อง แล้วโดนจับจนได้ อาผมก็มาประกันตัวให้ พอดีบ้านมีฐานะ ของแบบนี้ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ แนะนำ BB GUN ดีกว่าครับยิงไม่ตายซ้ำได้หลายรอบ
    ผมก็เห็นด้วยกับขอความนี้นะครับ "ถ้าไม่เเน่จิงอยู่ไม่ได้" คิดดีๆนะครับที่จะมีของแบบนี้ไวครอบครอง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผม เป็นทหารคนที่บอกผม บอกว่าพกปืนมันต้องเป็นคนใจเย็น รอบครอบทำไรอะไรคิดก่อนทำ
    กลุ่ม นักเลงเพื่อนผมบอกว่า บางครั้งเราต้องทำ หู ตาไม่ได้ยิน มันจะไม่ได้สร้างศัตรู อยู่ไม่เป็น สุขหรอกคอยระแวง
    ปืนพกได้แต่เมื่อพกแล้ว คุณจะรู้สึก มีอำนาจรู้สึกไม่กลัวใครคุณ จะเปลี่ยนไป
    ไม่เถื่อน เป็นแสนๆ ส่วนมากซื้อมาตั้งโชวมากกว่าพอใช้แล้ว เท่ากับ ก้าวไปยังคุกแน่นอนหนีคดีก็ไม่เป็นสุขเป็นทุกข์ตลอดชีวิต ระแวงตำรวจ
    ทางที่ดีอย่าพก หลีกเลี่ยง กลุ่มนักเลง หลบ ดีกว่าครับ
    ปืน แม้ แต่ทหารยังไม่อยากพก ที่เขาพก เพราะหน้าที่
    จ่าแกบอก รู้ตัวเองดีว่าแกเป็นคนใจร้อน มีเรื่องอะไรแกก็บอกเลย ยิงเลยไม่ได้คิดไร ทีนี้แกก็กลัวที่จะพกปืน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanjaiteeruk อ่านกระทู้
    (ขออภัย หยาบนิดครับ ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องอ่านนะ ^^)
    V
    V
    V
    V

อย่าล้อเล่นกับลูกปืน ถ้ามันลั่นใส่หน้า*** ***จะไม่ได้ล้อเล่นกับมันอีกเป็นครั้งที่สอง จำไว้!!!
    ผมบอกไว้แล้วไงครับ ถ้าคิดจะด่า อย่าคอมเม้น
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เอาปืนฉีดน้ำก็พอแล้วน้อง มันไม่ใช้ของเล่นเพราะฉนั้นเราไม่ควรมีมันไว้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    BBGUN ผมเห็นข่าวที่วัยรุ่นพกปืนปบอมเอาไปขู่ แต่เจออีกฝั่งเอาปืนจริงมาแล้วจ่อยิงดับ

โหดแท้ สมัยนี้คนเรามันโหดแท้ๆ

ป.ล. ไม่ได้ด่า จ.ข.ก.ท. น่ะ ผมแค่มาบอกว่า พก BBGUN แต่อย่าเอาไปขู่ใครเขาละ เดี๋ยวจะเจอของพกของจริงมายิงดับ จะแย่เอา ลำบาก
    ป.ล.2 ผมก็เหนือ 555+

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    พกคมแฝกดิ ตีลูกกระสุนกลับได้ด้วย 5555
    ปล. ส่วนตัวเล่นคาถา *-*

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อยากมีปืนไว้ขู่แค่นั้นนะหรอ ทำไมไม่เป็นตำรวจหรือทหารไปเลยครับจะได้ถูกกฏหมายหน่อย คนอื่นจะได้ไม่มองว่าเราเป็นพวกนักเลง

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมคนหนึ่งที่เป็นคนในวงการ BBGUN การที่นำปืน BBGUN ไปใช้ลักษณะดังกล่าว ผมว่าก็ไม่ควรนะครับ เพราะวงการจะเสื่อมเสียได้

แต่ถ้าจะซื้อ ผมแนะนำให้เก็บไว้มิดชิดด้วยนะครับการพกพาไปไหนมาไหนให้เอาแม็กกาซีนออกจากปืนทุกครั้งเพราะหากนำแม็กกาซีนใส่ไว้ในตัวปืน แล้วมีการตรวจจับ
    เขาสามารถจับเราได้ เนื่องจากสาเหตุที่ปืนอาจพร้อมใช้งานได้ครับ บีบีกัน มีกฎหมายและ พรบ. ควบคุมเรียบร้อยครับ

ไม่ได้ดราม่านะครับ แค่แนะนำ เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเองครับ ^ ^

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    BBgun ยิงระยะใกล้ๆนี่เลือดก็ออกเหมือนกันครับ BBgun ดีกว่าไม่ถึงตาย แต่เลือดซิบ ผมเคยเล่นอยู่

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apiwut อ่านกระทู้
    ผมคนหนึ่งที่เป็นคนในวงการ BBGUN การที่นำปืน BBGUN ไปใช้ลักษณะดังกล่าว ผมว่าก็ไม่ควรนะครับ เพราะวงการจะเสื่อมเสียได้

แต่ถ้าจะซื้อ ผมแนะนำให้เก็บไว้มิดชิดด้วยนะครับการพกพาไปไหนมาไหนให้เอาแม็กกาซีนออกจากปืนทุกครั้งเพราะหากนำแม็กกาซีนใส่ไว้ในตัวปืน แล้วมีการตรวจจับ
    เขาสามารถจับเราได้ เนื่องจากสาเหตุที่ปืนอาจพร้อมใช้งานได้ครับ บีบีกัน มีกฎหมายและ พรบ. ควบคุมเรียบร้อยครับ

ไม่ได้ดราม่านะครับ แค่แนะนำ เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเองครับ ^ ^
    อ้อๆ ขอบคุณครับ
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    เอาปืนฉีดน้ำก็พอแล้วน้อง มันไม่ใช้ของเล่นเพราะฉนั้นเราไม่ควรมีมันไว้
    ผมรู้ครับก็เลยตั้งกระทู้ถามไงครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    อยากมีปืนไว้ขู่แค่นั้นนะหรอ ทำไมไม่เป็นตำรวจหรือทหารไปเลยครับจะได้ถูกกฏหมายหน่อย คนอื่นจะได้ไม่มองว่าเราเป็นพวกนักเลง
    ลองคิดดูนะครับ ถ้าขู่แล้วทำให้ คุณไม่เสียทรัพย์สินหรือบาดเจ็บ คุณจะขู่มั้ยละครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อยากซื้อปืนหรอคับ ร้านปืนส่วนมากก็จะมีตามจังหวัดที่เจริญๆอะคับเช่นพิษณุโลก กรุงเทพ ขอนแก่น เชียงใหม่ประมาณนี้ละคับ การซื้อปืนต้องมีใบรับลองจากแพทย์แล้วก็ มีผู้ค้ำประกัน เป็นข้าราชการก็ยศร้อยตรีขึ้นไปอะคับ ถ้าซื้อปืนขอแนะนำเป็นลูกโม่ มันซื้อขายกันง่ายคนนิยมเยอะ ไม่ทิ้งปอกกะสุนไว้เป็นหลักฐาน .38อะคับยิงไม่เจ็บมือ แต่ถ้า .357 ยิงไม่เป็นมือฉีกเลยทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iceza29565 : 29th April 2012 เมื่อ 11:28

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมกลัวปืนครับ ไม่กล้าไปยุ่ง ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB