ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

Exclamation ขอไร้สาระนิดนึงนะครับคือ "ผมอยากได้ปืน"

ตามหัวข้อเลยครับ ผมเป็นคนเหนือ(ถ้าบอกเป็นจังหวัดอาจจะไม่ครอบคลุมพอ) แล้วๆ ผมอยากหาซื้อปื้นเก็บไว้สักกระบอกนะครับ

เราจะหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ ? แล้วราคามันจะอยู่ที่ราคากระบอกละเท่าไหร่อะครับ เอาแบบเล็กๆ ก็ได้ครับแค่เอาไว้ป้องกันตัวเฉยๆ

อยากรู้สถานที่นะครับ ถ้าซื้อได้ไม่ผิดกฏหมายก็จะเริ่มเก็บเงินละครับ

ป.ล.ไม่ต้องเวอร์อะไรมากนะครับ แค่ใส่ใต้รถได้อะไรได้ก็พอครับ ป้องกันตัว

ป.ล.2 คนที่คิดจะด่ากรุณาอย่าคอมเม้นนะครับ ผมรู้ว่าอะไรดีไม่ดี แต่ผมอยากได้ ถ้าวันไหนเกิดมีเรื่องร้ายๆ กับคนรู้จักผม หรือแฟนผมโดนจิ๋กโก๋ไล่จีบเป็นกลุ่ม ผมจะได้ใช้

ป.ล.3 ผมมีเหตุผลแน่นอนครับ ไม่ไปยิงไปเรื่อยหลอกครับ "ขู่ก่อน ไม่ได้ผลก็ยิงลงพื้น ไม่ได้จริงๆก็จ่อเลย ต่อไปก็รู้ๆกัน "

ป.ล.ผมอายุน้อยอยู่นะครับ ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนดี (ใครจะด่าว่าอายุยังน้อยมีไปทำไม กลับไปอ่าน ป.ล. 2 ครับ)

อย่าเห็นว่าผมไล่กดขอบคุณมั่วไปหมดนะครับ ผมถือว่าพวกเขาสนใจเด็กอย่างผม ผมเลยขอบคุณ

Edit: จากที่ฟังทุกท่านบอกมา ผมหา BBGun แทนละกันครับ แค่ขู่ละเนาะ ขอบคุณทุกท่านมากครับ (ผมดีใจจริงๆ มีแต่คนสนใจ)

Edit(ล่าสุด) :: ปล่อยกระทู้ตกเถอะครับ ผมรู้เรื่องแล้วละ หาวิธีป้องกันตัวอย่างอื่นเอาละกันครับ (ไม่อยากลบกระทู้เลย มีแต่สาระ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fishdang : 29th April 2012 เมื่อ 20:23
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    ถ้าเถื่อนหาซื้อได้ครับ ถ้าซื้อแบบถูกกฎหมายต้องต้องมีใบอนุญาติพกพานะครับ ผมไม่แน่ใจต้องอายุเท่าไหร่ จะได้ใบนะครับ น่าจะ 20 ขึ้นไปละ

ถ้าไม่บรรลุนิติภาวะอย่าพกเลยปืนเถื่อน มันเหมือนเป็นดาบ 2 คม โดนจับนี้เรื่องใหญ่นะครับ ปืนเถื่อน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    ไม่มีหรอกครับ ซื้อต้องต้องมีใบอนุญาติ ซื้อ/ขาย ปืนครับ แต่ถ้าเป็น BB Gun ก็พอได้อยู่ครับ
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เอ่ออืม.. จขกท.อายุเท่าไรอะครับ ?
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ไม่รู้นะครับว่า จขกท อายุถึงรึหยังแต่ปืน พกมีราคา ค่อนข้างสูง 40,000 ขึ้น ไปถึงเป็น แสน แต่ถ้ามีญาติเป็นตำรวจก็ให้เค้าซื้อให้แล้วโอนเป็นของเราจะได้ราคาถูกกว่า นะครับ

แต่ถ้าพวกลูกซองก็ถูกลงมา พวกไรเฟิล ก็จะถูกกว่าปืนพกแต่ไม่สามารถ พกติดตัวได้นะครับผิดกฏหมาย ใช้ได้แต่ที่บ้าน

ผมแนะนำ จขกท ว่าหาญาติหรือคน รู้จัก สนิทๆ ที่เป็นพวก ข้าราชการ หรือตำรวจ หรือทหาร ซื้อให้แล้ว ค่อยโอนชื่อจะได้ ง่ายกว่า ถ้าไปซื้อเอง ขอใบอนุญาติยาก แต่ถ้า จขกท รวย ก็ให้ ใต้โต๊ะแปป เดียว ก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหน้าหวาน : 29th April 2012 เมื่อ 00:14

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    ไม่มีหรอกครับ ซื้อต้องต้องมีใบอนุญาติ ซื้อ/ขาย ปืนครับ แต่ถ้าเป็น BB Gun ก็พอได้อยู่ครับ
    ตาม นี้ เลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ถ้าอายุยังน้อยก็ปืนเถื่อนเท่านั้นครับ อย่าหวังเลยครับปืนถูกกฎหมาย การซื้อปืนจะต้องขอใบอนุญาตพกปืน ที่สำคัญใบอนุญาติขอยากมากๆ ลองถามพวกนักเลงดูครับ ส่วนากจะรุ้ที่ขายปืนเถื่อนกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    Glock 18 ยิงไม่มีสะดุด หยุดไม่อยู่ ถ้าไม่ตาย สามารถซ้ำได้หลาย นัด รัวด้วย :P

ถ้าผมเน้น ผมเน้น พวกกระสุน มากกว๋าปืนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 29th April 2012 เมื่อ 00:14
    SUCK JKG !!!!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้อ~

อายุ 17 อยู่ครับ

งั้นผมหาซื้อ BBgun ละกันเคยมีอันนึง พันกว่าเหมือนของจริงเด๊ะๆ แต่เสียไปละ(เสียดาย)

ขอบคุณทุกคนที่มาให้ความคิดเห็นครับ (โอ้ใช่ !! มีดดีกว่าหาง่ายดี )
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ปืนอย่าไปพกเลยครับ เมื่อก่อนผมพกละใจใหญ่เหลือเกิน อยากมีเรื่องไปทั่ว

แต่ถ้าอยากมีไว้ป้องกันตัวจริงๆ ก็ขอให้เป็นปืนที่มีใบอนุญาตละกันครับ ปืนเถื่อนใช้ป้องกันตัว ยิงเขาตายไป ตำรวจเขารู้ว่าคุณใช้ปืนเถื่อนก็อาจจะโดนเข้าให้ก็ได้
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ปืนอย่าไปพกเลยครับ เมื่อก่อนผมพกละใจใหญ่เหลือเกิน อยากมีเรื่องไปทั่ว

แต่ถ้าอยากมีไว้ป้องกันตัวจริงๆ ก็ขอให้เป็นปืนที่มีใบอนุญาตละกันครับ ปืนเถื่อนใช้ป้องกันตัว ยิงเขาตายไป ตำรวจเขารู้ว่าคุณใช้ปืนเถื่อนก็อาจจะโดนเข้าให้ก็ได้

อ่า ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ถ้าอายุน้อย ไม่มีทางครับ นอกจากปืนเถื่อนอะครับตามตลาดมืด อะ พ่อผมยังเคย ซื้อ ak-47 เลย ตอนนี้อยู่ไหนแล้วก็ไม่รู้
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    หลักหมื่นหละครับ

ปืนเถื่อนก็มีขายเยอะแยะ

ต้องถามพวกคนในครับ เขาไม่ค่อยเอามาขายตั้งโชว์ตามร้านหรอก

ไม่มีใบอนุญาต

สำหรับพวกอยากเป็นโจร 555

ผมเคยแอบไปยิงอ่ะ ไม่รู้รุ่นไร

ยิงที***** ถีบตัวผมล้มเลย เป็นปืนพกนะครับ

แต่การกระจายของมัน ผมนึกว่า ผมยิง m79แตกคามือ ไปหูวิ้งจนไม่ได้ยินเสียงอะไร

ตรงร่องนิ้ว เป็นแผลฉีก

ปืนจริงรุ่นแรงๆอ่ะ เวลายิง*****สะใจ

ยกเว้นแต่ปืนไว้ฝึกยิงสำหรับ รด. *****กระจอกชิพหาย

ยิงแป็กๆๆๆๆ น่ากลัวตายหละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 29th April 2012 เมื่อ 00:50

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เอาไว้บรรลุนิติภาวะก่อน ค่อยคิดใหม่ดีไหมครับ
    ส่วนตัวผมก็คิดว่าของแบบนี้มีไว้ป้องกันตัวก็ดี ซื้อแบบที่ถูกกฏหมายดีกว่าครับ แต่คงหลายหมื่น
    ส่วนตัวผมไม่มี (ไม่มีปัญญาซื้อ ได้มาจากพ่อ ฮ่า ๆๆ )

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    หน้าดิโอลด์สยามพลาซ่าเลยครับ มีเป็น10ร้าน แต่ขอบอกก่อนนะครับว่าต้องมีใบอนุญาตก่อนนะครับ แล้วที่สำคัญ แพงครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    หลักหมื่นหละครับ

ปืนเถื่อนก็มีขายเยอะแยะ

ต้องถามพวกคนในครับ เขาไม่ค่อยเอามาขายตั้งโชว์ตามร้านหรอก

ไม่มีใบอนุญาต

สำหรับพวกอยากเป็นโจร 555

ผมเคยแอบไปยิงอ่ะ ไม่รู้รุ่นไร

ยิงที***** ถีบตัวผมล้มเลย เป็นปืนพกนะครับ

แต่การกระจายของมัน ผมนึกว่า ผมยิง m79แตกคามือ ไปหูวิ้งจนไม่ได้ยินเสียงอะไร

ตรงร่องนิ้ว เป็นแผลฉีก

ปืนจริงรุ่นแรงๆอ่ะ เวลายิง*****สะใจ

ยกเว้นแต่ปืนไว้ฝึกยิงสำหรับ รด. *****กระจอกชิพหาย

ยิงแป็กๆๆๆๆ น่ากลัวตายหละ

ผมรอพี่มาตอบเลยแหละครับ พี่คือผู้ชี้ทางสว่าง 5555555
    ก็ผมคิดจะหาปืนเถื่อนนี้ละครับ แต่ราคาคงไม่ไหว เด็กอยู่แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n0om อ่านกระทู้
    เอาไว้บรรลุนิติภาวะก่อน ค่อยคิดใหม่ดีไหมครับ
    ส่วนตัวผมก็คิดว่าของแบบนี้มีไว้ป้องกันตัวก็ดี ซื้อแบบที่ถูกกฏหมายดีกว่าครับ แต่คงหลายหมื่น
    ส่วนตัวผมไม่มี (ไม่มีปัญญาซื้อ ได้มาจากพ่อ ฮ่า ๆๆ )
    ผมอิจฉาคนที่มีปืนครับ อย่างน้อยถ้ามีปืนก็ถือว่าไม่ต้องกลัวพวก จิ๋กโก๋ ชอบรุมอะไรนี้ไประดับนึงแล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    บ้าน ผมใช้ปืนเถื่อนแต่หากระสุน ยาก มาก
    ลายเซ็น

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เข้ามากรุงเทพครับ มีแหล่งใหญ่ วางขายกันเห็นๆเลย แต่คุณต้องมีใบอนุญาตนะ คือ ได้ยากอ่ะ ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นจริงๆ

ผมแน่นำ 3310

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    เข้ามากรุงเทพครับ มีแหล่งใหญ่ วางขายกันเห็นๆเลย แต่คุณต้องมีใบอนุญาตนะ คือ ได้ยากอ่ะ ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นจริงๆ

ผมแน่นำ 3310
    มุขนี้ไม่ฮาสำหรับกระทู้นี้นะครับ กระทู้นี้ซีเรียสกันอยู่
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าจะซื้อจริงๆ เอาเป็นของถูกกฏหมายดีกว่า
    ถ้าเถื่อนยังไงก็โดนจับอยู่ดี ป้องกันใครไม่ได้

ข้อคิดนะครับ
    มีปืนเหมือนเอาขาขา้งหนึ่งไว้ในคุกแล้วละครับ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    (ขออภัย หยาบนิดครับ ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องอ่านนะ ^^)
    V
    V
    V
    V

อย่าล้อเล่นกับลูกปืน ถ้ามันลั่นใส่หน้า*** ***จะไม่ได้ล้อเล่นกับมันอีกเป็นครั้งที่สอง จำไว้!!!

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ถ้าหาปืนที่ก็หาดีๆ นะ เมื่อสมัยก่อนตอนพ่อผมวัยรุ่นเค้าก็มี เค้าบอกว่า ปืนเถื่อนมันยิงแล้ว มันจะดีด สูงอะ คือยิงไม่ค่อยดี ชอบ ฉลิบ เค้าบอกว่ามีปืนเถื่อนยิงไม่เคยโดน แต่ตอนนี้ขายไปแล้ว กลัวตำรวจจับ พอโตแล้วก็ไม่รู้ว่าจะมีไว้ทำไมอันตราย

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ก็ระวังนะครับ ดาบสองคม
    พกอาวุธ ระวังมันจะกลับมาเล่นงานตนเองนะครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ไทยประดิษฐ์ครับ ยิงตายเหมือนกัน

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: