ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

มาแชร์ ประสบกานที่สุดตื่นเต้น เวลาคุนสารภาพรักกับคนที่คุนชอบ

ผมมีประสบการณ์แบบนี้ครั้งนึงครับ เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อผมอยู่ป. 5 ผมแอบชอบเพื่อนสนิทของผมคนนึง ผมสนิทกับเทอมาตั้งแต่ ป. 3 ป.4 เรียกได้ว่าสนิทกันมาก เวลาเทอจะกลับบ้าน ผมก็ต้องรอและเดินกลับพร้อมกับเทอ และผมมักที่จะแกล้งเทอยุบ่อยๆ 555 ผมดูแลคอยช่วยเหลือเทอมาโดยตลอด โดยที่เทอไม่รู้เลยว่าผมแอบชอบเทออยู่ ครั้งนึงเทอลืมรองเท้าไว้ในห้อง ผมก็ช่วยเทอตามหาอาจานเพื่อมาเปิดห้องให้ เและในวันนึงเทอได้ถูกเลือกให้ไปเต้น แต่เทอเต้นได้ไม่ดีจนทำให้เทอถูกให้ออก เทอเสียใจมาก ผมก็พยายามที่จะปลอบเทอจนทำให้เทอรู้สึกดีขึ้นมาบ้าง จนเมื่อขึ้น ป.5 เพื่อนสนิทของเทอ(ผุหญิง) ได้มาบอกกับผมว่า เทอคนนั้นเขียนไดอารี่ว่าชอบผมมาตลอด ผมก็กึ่งเชื่อ ไม่เชื่อ จนเพื่อนสนิทอีกคนของเทอคนนั้นบอกว่า เทอคนนั้นชอบผมมาตั้งแต่ ป.3 แล้ว ผมดีใจมากเลยครับตอนนั้น (อึ้งเล๊กน้อย) พวกเราสองคนต่างเขินกันมากเลยแหละครับ จนวันนึงตอนเรียนพิเสด เทอขว้างกระดาษมาใส่ผม ผมก็เปิดอ่าน ปรากฏว่า เค้าบอกรักผม และ อยากให้ผมไปบอกรักเค้าตรงๆ กับปาก
    ตอนนั้นผมเขินมาก จนในทีสุด ผมก็เดินไปบอกกับปากเค้า ว่า "เค้าชอบแก" ยังจำได้เลย 55 แล้วเค้าก็บอกรักผมกับปากเหมือนกันครับ 555

ใคมีประสบกานทางด้านนี้ แชร์มานะคับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    โพส ให้ อิจฉาอีกแล้วววว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ลึกซึ้งเเท้ครับT^T ผ ญ บอกรักก่อนด้วยฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิจฉาด้วยอีกคนนนนนนนน
    THESMILESYMBOL

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ไม่มีอ่ะ เวลาแอบชอบใครก็คอยดูแลอยู่ห่างๆแต่ไม่เคยบอกแบบนั้น เก็บไว้ในใจตลอด อิจฉา จขกท เช่นกัน
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaWBiZ อ่านกระทู้
    โอ้ยๆ >O< ได้สาวหน้าทอมมาเป็นเเฟนด้วย เเบบนั้นหละที่ผมตามหาเลย 555
    5555 ^^ ที่ระบาย

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ไม่ค่อยจะมีอะนะ ^^ ด่ากันเองสะมาก

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอผมเจอกันที่วันประถมนิเทศนักเรียนใหม่ เเล้วเขาให้ทำกิจกรรมเเบบให้รู้จักกับเพื่อนใหม่ซึ่งผมนั้งอยู่ข้างๆเ ธอคนนั้นเเล้วเขาให้จับคู่กันเเล้วผมก็เห็นเธอยังไม่มีคู่ผมจึงถามเธอว่าเธอๆมีคู่ยังเธอก็บอกว่า ยังเเละผมก็คู่กับเธอพอกิจรู้จักเพื่อนใหม่จบอาจาร์ก็มาพูดเรื่องกฎของโรงเรียนผมก็นั้งคุยกับเธอคุยไปคุยมาเธอ รู้จักกับพี่ผมคือว่าพี่ผมเป้นผู้หญิงเเล้วอยู่คนละโรงเรียนกับผมซึ่งพี่ผมเป็นนางรำของโรงเรียนเเล้วเธอคนนี่ก็เป็นนางรำที่พี่ผมสอนอีกทีนึงเเล้วผมก็ขอเบอร์เธอเเต่ยังไม่ขอเธอเป็นเเฟนนะเธอก็ถามว่าเอาไปทำอะไรผมก็บอกว่าเอาไว้คุยกันเธอคุยสนุกดีเเล้วผมก็คุยกับเธอไปสักพักเธอก็ถามผมว่ามีเเฟนยังผมก็คิดในใจผู้หญิงเปิดทางเเล้วช้าอยู่ทำไมผมก็บอกเธอไปว่าผมมีเเฟนเเล้วเเล้วเธอก็เงียบไปสักพักเธอก็ถามว่าใครผมก็บอกว่าคนที่คุยอยู่ไงผมก็บอกกับเธอว่าเราชอบเธออะเธอตุยสนุกดีเเล้วผมก็ถามเธอว่าได้ไหมเธอก็บอกอืม

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ผมไม่เคยสารภาพกะคัยมาก่อนเลยได้แต่รักเค้าข้างเดวโดยที่เทอไม่รู้ตั้ง2ครั้ง
    ครั้งแรกตอนผมอยุ่ประถมตอน ป.2 ผมชอบผู้หญิงคนนึงแต่ไม่เคยบอกให้เทอรู้จนผมอยู่ ป.6 ผมก้อยังชอบเทออยุ่ แล้วเราก้อต้องจากกันเพราะผมไปเข้าคนละโรงเรียนกะเทอ
    จนทำให้ผมลืมเทอไปได้
    แล้วผมก้อมาเจอผู้หญิงอีกคนนึงก้อเหมือนรักครังแรกชอบเค้ามาตั้งแต่ ม.1 จน ม.3 แต่ไม่กล้าบอก แล้วเราก้อจากกัน แต่ที่ไม่เหมือนรักครั้งแรกก้อคือผมยังลืมเทอไม่ได้ซักที
    จนตอนนี้ถึงแม้ผมจะไม่ได้เห็นหน้าเทออีกแล้วแต่ผมก้อยังรักเทออยุ่โดยที่เทอไม่ได้รู้อะไรเลย
    มีหลายๆคนบอกผมว่า ตัดกระดาษเค้าใช้กรรไกร แต่ตัดใจเค้าใช้เวลา ผ่านมาปีนึงแล้วผมยังลืมเทอไม่ได้ซักทีความรักมันเป็นอย่างนี้นี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมก็สนิทกับเพื่อนคนนึงเหมือนกันครับ สนิทกันมากแหละ มีเรื่องอะไรเค้าก็เล่าให้ผมฟัง เยอะเหมือนกัน จนวันนึงผมบอกชอบเค้าไป ผมกลัวมาก กลัวเค้าจะแบบเปลี่ยนไป ไม่คุยกับผม แต่สิ่งที่เค้าตอบมาคือ "จริงนะ" ผมดีใจมากเลยอ่ะ ประมาณเค้าก็มีใจให้ผมบ้าง
    และอีกวันสองวันเค้าก็บอกชอบผม เราก็เป็นแฟนกัน ><

กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ดีใจด้วยนะครับ สำหรับคนที่สมหวัง ^^ ส่วนคนที่ยังไม่สมหวังเนี่ย จขกท. เปนกำลังใจให้ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    4,044
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pza00007 อ่านกระทู้
    เรื่องมันเกิดขึ้นตอนที่ผมไปเจอแฟนครั้งแรกครับ ตื่นเต้นมากๆ เพราะเราคบกันทางเน็ต คบกันมาตั้งหลายปีกว่าจะได้เจอกัน วันนั้นรู้สึกว่าจะประมานเที่ยงคืนหรือไม่ก็ตี 1 ละมั้ง จำเวลาไม่ได้ละ แฟนผมนั้งรอผมอยู่ที่สถานีรถไฟเชียงใหม่ ตรงแถวๆที่จอดรถมันจะเป็นลานโล่งๆ

ในตอนนั้นอากาศหนาวมากเลยครับ ผมก็เดินออกมาจากโรงแรมที่ผมพักแล้วตรงไปหาแฟนผมที่นั้งรออยู่ ผมไม่ได้ใส่เสื้อกันหนาวครับ เพราะตื่นเต้นมากจนไม่ได้ใส่มาด้วย พอผมเจอแฟนผม ผมก็เดินไปนั้งข้างๆครับ แฟนผมน่ารักมาก เหมือนกับที่เห็นในรูปเลย ^ ^
    แล้วผมกับแฟนก็คุยกันไปสักพัก ผมก็มองหน้าแฟนผมอยู่นานพอสมควร แฟนผมก็เขยิบออกห่างเลย ส่งสัยกลัวผมกินตับ ฮ่าๆๆๆ แล้วแฟนผมก็ถามมองหน้าทำไม ผมก็บอกว่าก็เธอน่ารักอะ ประมานนี้มั้ง ผมจำไม่ค่อยได้แล้ว แต่มีช็อตสำคัญที่ผมจำได้ไม่เคยลืม คือตอนที่นั้งคุยกันอยู่ ผมก็รวบรวมความกล้าแล้วลุกขึ้นมา เดินมาอยู่ตรงหน้าแฟนผมแล้วผมก็คุกเข่าลงแล้วก็สวมแหวนให้เค้า เป็นแหวนคู่ครับมีสองวงประกบกันได้อันนึงอยู่ที่ผมอันนึงอยู่ที่แฟน ตอนจะสวมให้นี่แฟนผมอายมากเลยมีบอกว่าจะสวมเองอีก ^ ^ แล้วตอนบอกรักผมก็ให้แฟนผมมองไปบนท้องฟ้าครับ แล้วก็บอกว่า "ที่รักเห็นดาวบนท้องฟ้าไหม" แฟนผมก็บอกว่า"เห็น" แล้วผมก็บอกเลยว่า "เค้ารักที่รักมากกว่าดาวบนท้องฟ้าอีก" แฟนผมก็ยิ้มเลย ช่วงเวลานั้นเป็นช่วงเวลาที่ผมมีความสุขมากครับ

ปล.ผมอดทำแบบพระเอกหนังเลย ที่ถอดเสื้อกันหนาวออกแล้วมาห่มให้แฟน แต่กลายเป็นว่าแฟนผมต้อง จับมือของผมยัดเข้าไปในเสื้อกันหนาวของเขาเพราะมือผมเย็นมาก อิอิ

ผมว่า คุนโรแมนติคมากเลยนะขอรับ ผมอยากเปนเหมือนคุนจัง 55

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    ของผมก็ประมาณจขกท.แหละครับ แต่ผมเพิ่งรู้จักตอนป.4พอป.5ก็ทำแบบนี้แต่ตอนนี้เลิกแล้วครับคบได้ปีเดียว เพราะเพื่อนสนิทของมันชอบทำเหมือนชอบกันผมเลยเบื่อครับเลิกซะ

กล่าวขอบคุณ
    4,044
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ graphicphoto อ่านกระทู้
    ของผมก็ประมาณจขกท.แหละครับ แต่ผมเพิ่งรู้จักตอนป.4พอป.5ก็ทำแบบนี้แต่ตอนนี้เลิกแล้วครับคบได้ปีเดียว เพราะเพื่อนสนิทของมันชอบทำเหมือนชอบกันผมเลยเบื่อครับเลิกซะ
    ขอรับๆ ข้าน้อยก็เลิกแล้วเช่นกัน คบได้ไม่ถึงเดือน

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    Forever Alone
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อันเนี่ย ครั้งแรก ใน bb ผมบอกว่า มีอะไรจะบอก แล้วเค้าก็บอกว่า ชอบเค้าอ่ะดี้ ผมก็ตอบ ไปว่า อืม อ่านต่อได้ที่ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=87666
    แค่ได้รักเธอ ก็ดีแค่ไหน