ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ได้มี ตรรกะใหม่เกิดขึ้นในเว็บนี้อีกแล้ว
    "ก่อนจะจับลิขสิทธ์ได้ต้องจับโจรใต้ให้หมดก่อน"

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    โพสผมอาจรุนแรงไปมากแต่ก็คือความจริงครับ จะลบจะแบนก็เอานะครับ - - แต่ที่จะกล่าวก็ความจริง + ไม่ได้ใส่อารมณ์

ตำรวจตรวจค้นจับลิขสิทธิ์ ถือเป็นเรื่องดีครับ แต่จะมีเรื่องวงในมาเกี่ยวด้วยแน่นอน ใต้โต๊ะ เส้นสาย 108 แล้วตำรวจจะเลือกค้นเฉพาะร้านที่ดูโง่ๆหละส่วนมาก มันไม่ตรวจทุกร้านหรอกครับ หาทางเอาเงินนั้นหละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ประกาศแบบนี้ เจ้าของร้านก็ไหวตัวทันสิ บ้ารึเปล่า ฉลาดมากๆเลย

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ของเถื่อนตั้งแต่ Window ครับ มีปัญญา แต่ไม่มีเงินซื้อ(ตัวผมนะ)

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ต่อไปคงมาค้นบ้านสินะ - -*

เห้ออ จาเอาตังมาจากไหนชื้อแผ่นหะเนี่ยย ขนาดชื้อคอมมาใหม่ๆมันยังไม่ได้ใส่วินโดแท้ให้เลย (บางเครื่อง มั่ง)

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samuraikung อ่านกระทู้
    ได้มี ตรรกะใหม่เกิดขึ้นในเว็บนี้อีกแล้ว
    "ก่อนจะจับลิขสิทธ์ได้ต้องจับโจรใต้ให้หมดก่อน"
    เค้าหมายถึงให้ทำเรื่องสำคัญก่อนไง แค่นี้ก็ไม่เข้าใจเหรอ ลิขสิทธิืกับชีวิตคน อันไหนสำคัญกว่า

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เชื่อดิ ว่า Window ในโรงพักก็ของปลอม ขนาดในสำนักงานพ่อผม (ข้าราชการ) ยังใช้วินโดว์เถื่อนเล้ยย

แล้วจะมาจับทำหอยทากอะไรครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เขาก็ทำตามหน้าที่ของเขา

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    แล้วร้านตระกูลforceในขอนแก่นล่ะจ้า ไม่จับเหรอ ทั้งCODของนิวอีร่า ทั้งleft4dead เค้าเตอร์ของ cybergame เรดอเลด แบทเทิลฟิล2 ของEA เกมออฟไลน์นี้ผมเห็นละเมิดเกือบหมดยกเว้นGTA4 เพราะมีมีลิขสิทธ์ในไทย left4deadนี้ละเมิดชัวว์เพราะถ้าถูกลิขสิทธ์จะต้องเข้าผ่านsteam นี้ผ่านstanalone

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เห้อ.. ของเถื่อนหนะ จริงอย่าที่เขาว่า ใช้แล้วก็เงียบๆไปจริงๆนะ

อีกอย่างใช้ในทางการศึกษาหรือกรณีศึกษาไม่ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หนะ (แต่ต้องได้รับอนุญาติกับเจ้าของลิขสิทธิ์เสียก่อน)

แถมอีกอย่างถ้าเรามีโปรแกรมอะไรซักอย่างที่ซื้อมาด้วยลิขสิทธิ์ที่ถูกต้อง คุณใช้โปรแกรมนี้ไปแสวงหากำไรก็ผิดอีก กฏหมายนี้งงดีแท้

เช่นคุณมีเพลงอัลบั้มสะสมที่ซื้อมาจากร้านค้าที่ถูกต้องตามลิขสิทธิ์ แต่คุณเอาเพลงนั้นไปเปิดในร้านอาหารที่คุณเป็นเจ้าของมีอยู่

ก็แสดงว่าคุณเจตนาทำ บรรกาศให้กับลูกค้า เพราะชนั้นเข้าคายว่าทำโดยแสวงหากำไรทางการค้า แต่ถ้าคุณเปิดอยู่ในครัวแล้ว

ลูกค้ามาได้ยิน เจตนาคุณฟังคนเดียวหนิ เสียงมันกระจายออกไปเองก็แสดงว่าคุณไม่ผิด เอาง่ายๆอย่าทำโดยการแสวงหากำไรและการค้า

ตามมหาวิทยาลัยก็จะมีแบบ การคัดลอกสำเนาหนังสือวิชาที่สอบ มา(ขาย)ให้กับนักศึกษา โดยใช้เจตนาว่าค่าหมึกค่ากระดาษเจนตนาแบบนี้

ไม่เหมือนกับเอาสำเนาที่พิมพ์และปิ้นมานั้นมาขายโดยตรง มันไม่ได้เพราะเป็นการละเมิด.. เขาจึงบอกว่าเป็นค่าหมึกค่ากระดาษแทน 555

ลองไปอ่านกฏหมายๆกันดูครับ งงดีแท้ 555555+

มีแค่เชือดไก่นะครับ ลิงๆทั้งหลายอย่าหวั่นไหวเลย

เป็นไปได้ทั้งเครื่องคอมพิวเตอร์ มีวินโด้แท้และฟรีแวร์ทั้งหมด! ปลอดภัยที่สุดด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DkTaP82 : 29th April 2012 เมื่อ 22:14
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ร้านเกมถึงไม่มีเกม offline ไง มีแต่ Online

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไปจับ พวกขายยาบ้าดีกว่าใหม มันทำลายประเทศชาติ มากกว่า ลง windows เถื่อน และคุณเชื่อใหม่ว่า สำนักงานตำรวจแห่งชาติก็ใช้ของเถื่อน
    และทุกๆ ส.น ก็ใช้ ของเถื่อน notebook ที่ใช้ พิมพ์ ในการสอบสวนก็ใช้ windows เถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ไปจับพวกค้ายาจากในคุกจะดีกว่ามั้ย
    ม่ะเช้าพึ่งออกข่าว พบสั่งซื้ออาวุธสงครามเข้าคุกเตรีบมสู้กะผู้คุมเอง ปืนเพียบเลย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ก็หลายเป็นเล่นชั่วโมงละ40-60บาทไป เพราะร้านตามห้างราคาเท่านี้ คงใช้จ่ายค่าที่แล้วก็น่าจะใช้ของแท้ ไม่งั้นคงไม่มาเปิดตามห้าง

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ประเทศไทยอะไรๆก็อยู่กับเส้นสายใต้โต๊ะสินะ - -
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    หมา นำจับ ป่าวหว่า
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    งั้นร้านแถวบ้านคงโดนเปนแถว เกมเถื่อน GTA ไรไม่รุ็เตมไปหมด

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ไปฟ้องครูยิ่งลักษณ์ดิ
    MoNsTeR KiLL !!

THAILAND LAND OF SMILE
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เส้นใหญ่ก็รอดตามระเบียบ แบบแผนสังคมไทย ~

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    ถ้าร้านเกมต้องจ่ายค่า ลิขสิทธิ์โปรแกรมเพิ่มราคาชั่วโมงร้านเน็ตก็ขึ้นอีกใช่ไหมละ

-ค่า ลิขสิทธิ์ เพิ่มมา
    - ค่าไฟฟ้า
    - ค่า เน็ต

- -*
    ถ้าค่าชั่วโมงแพงขึ้น ก็น่าจะทำให้ เด็กนักเรียนทรงผมนักเรียนหายไปเยอะนะ ผมว่า ฮ่าๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แบบว่าถ้าจะให้ใช้ของแท้แล้วทำไมไม่ได้ให้ประเทศมีการเงินที่ดีกว่านี้ก่อนละครับ โกงกินกันแบบนี้จะมีใครที่ไหนจะเอาเงินไปซื้อของแท้กัน

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tohan-kun อ่านกระทู้
    ก็หลายเป็นเล่นชั่วโมงละ40-60บาทไป เพราะร้านตามห้างราคาเท่านี้ คงใช้จ่ายค่าที่แล้วก็น่าจะใช้ของแท้ ไม่งั้นคงไม่มาเปิดตามห้าง
    ผิดแล้วละหนู เพราะค่าเช่าที่ในห้างมันแพงต่างหาก ไม่ได้แปลว่าเขาใช้ของแท้นี่ ออกไปรู้จักโลกบ้างนะจ้ะ

อีกอย่างนะการจะนำจับสินค้าที่ลิขสิทธิ์ ต้องให้ทางบริษัทเจ้าของลิขสิทธิ์นั้น ๆ มาทำเรื่องขอนำจับนะ ไม่ใช่ตำรวจไปจับเองได้ ลองหาข้อบทกฎหมายกันดูบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 30th April 2012 เมื่อ 03:15

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    พวกร้านเน็ตที่เปิดอย่างถูกต้อง สามารถซื้อ ซอฟแวร์ต่างๆ หรือซื้อสัญญาอะไรต่างๆ ในราคาร้านเน็ต ไม่ได้มาซื้อเป็นพันละลง 1 เครื่อง ทำสัญญาเกมทีครั้งละปีลงเกมส์ได้ทั้งค่าย แต่ร้านที่มีพวกเกมส์ออฟไลน์แบบของแท้ จะแพงขึ้นเป็นธรรมดา
    ซื้อก็ซื้อถูกกว่า ได้สิทธิพิเศษเยอะกว่า ได้โปรแกรมแท้ติดมาอีก ถ้ายังจะลงเถื่อนก็สมควรโดนจับละ คิดจะเปิดร้านเน็ตมันก็ต้องลงทุนและทำให้มันถูกต้อง จะได้ไม่ต้องมาเสียค่าเจ้าที่ เอาจริงๆ ลงทุนซื้อให้แท้ให้มันจบๆไปทีเดียว โปรแกรมอื่นก็ฟรีแวร์ ยังไม่เสียเงินเยอะเท่าต้องมาจ่ายทุกเดือนๆ เพื่อให้ไม่ให้โดนจับ ถึงมีญาติยังไงก็ต้องจ่าย ร้านส่วนใหญ่ หรือที่เปิดใหม่เดี๋ยวนี้เขาก้ใช้แท้ทั้งนั้น ยกเว้นพวกรั้นๆ หรือคิดว่าจะเส้น พวกนี้จะโกสอย่างเดียว

แต่ก็ต้องระวังเรื่องลุกค้า ที่มาโหลดไฟล์ด้วย เช่นกัน แต่ระบบของร้านเดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยมีไร รีเครื่องก็หายหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 30th April 2012 เมื่อ 04:58

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ข่าวนี้เหมือนขู่เลย ถ้าไม่จ่ายส่วยจะเจอดีแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ผมว่าเขาก็คงไม่อยากมายุ่งกับพวกนี้เท่าไรหรอก เงินได้น้อย ยศขึ้นก็ช้า ที่เขาประกาศเพราะ เป็นการ กดดนให้คน ระวัง กลัว จะได้ ใช้ๆ ซะให้ หมด ในบ้านเขาไม่ว่าเพราะ เป็น บ้าน ส่วนบุคคน แต่ร้านพวกนี้ คนอื่นสามารถมา ตรวจสอบได้ ก็ที่เขา ตรวจนั้นละว่า ประเทศ ใด ระเมิด ลิขสิท บ้าง

คุณ ก็ลอง นึก ย้อน ไป กระ ทู้ ที่า EA ไทย ปิดไป ดิ นั้น เพราะ อะไร (ส่วนใครที่ไม่มีเงิน แนะนะ KFC SW MK และอื่นบนห้าง ดรีมเวิลด์ ก็ได้ ไปทำเดือนเดี่ยวก็ได้ละ)

http://drama-addict.com/2011/08/15/%...8%82%E0%B9%88/

ไอ้นี้ ก็อบมวยไทยเรา พวกคุณ รู้สึกยังไง หึ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kevinmitnick : 30th April 2012 เมื่อ 09:33